Uwaziri Mkuu ulivyowagombanisha Sitta na Lowassa

Uwaziri Mkuu ulivyowagombanisha Sitta na Lowassa

hivi maelezo huwa yanatolewa siku ya hukumu?

kwa nini hawakumuhoji kabla ya kuandika ripoti?

kama hawakumuhoji,majumuisho yao kuhusu lowasa waliyatolea wapi?
Siku ya hukumu ukipewa nafasi ya kujitetea itumie hakuhojiwa sawa alitaka ajenge hoja kutoka hapo na aliombe binge limpe muda wa kuleta utetezi wa tuhuma zilizomhusu sidhani Kama binge lingemkatalia waziri Mkuu kujitetea? Yeye alikimbilia kujiuzulu hiyo imemsaidiaje kisiasa hadi anaonekana mhusika wa Richmond
 
Jakaya Alimtumia Sitta kumsambaratisha Lowassa 2007

Jakaya akamtumia Lowassa kumsambaratisha Sitta 2010

Jakaya akamtumia Benard Membe kuwasambaratisha Lowassa na Sitta.

Mwisho kabisa akamtumia John Pombe kumsambaratisha Benard Kamilius Membe 2015.

Huyu ndo Jakaya Mrisho Kikwete Kijana wa Kijiwe cha Saigon
 
Mimi nawaza israel hit list bado inaendelea;
Mwakymbe,Nape,kikwete,Membe etc
 
lucas selelii anauza mihogo tu stendi ya tabora,Meela

Sio yeye tu aliye mhanga wa pesa chafu ya E.L. Wako wengi. Huyu mzee anajua kutumia pesa yake dhidi ya watu wanaofichua maovu yake. Kumbuka wakati ule CCM walipotaka kumnyang'anya kadi ya uanachama Bw. Sitta kisa karuhusu ripoti ya Richmond ijadiliwe bungeni. Hiyo ni baada ya kuwapa pesa nyingi wajumbe wa NEC. Halafu kwenye mapendekezo wa wajume CCM wilaya kuhusu uwezo wa walioomba kugombea ubunge Sitta apata zero vile vile Mwakyembe zero kisa pesa imetoka ili jamaa wasirudi bungeni. Usisahau Sumaye alipotaka kuingia NEC ya CCM huyu E.L katoa pesa kumfadhili mtu ili amshinde Sumaye na kweli akafanikiwa. Wahanga wa pesa chafu ya E.L ni wengi sio Selelii peke yake
 
Sio yeye tu aliye mhanga wa pesa chafu ya E.L. Wako wengi. Huyu mzee anajua kutumia pesa yake dhidi ya watu wanaofichua maovu yake. Kumbuka wakati ule CCM walipotaka kumnyang'anya kadi ya uanachama Bw. Sitta kisa karuhusu ripoti ya Richmond ijadiliwe bungeni. Hiyo ni baada ya kuwapa pesa nyingi wajumbe wa NEC. Halafu kwenye mapendekezo wa wajume CCM wilaya kuhusu uwezo wa walioomba kugombea ubunge Sitta apata zero vile vile Mwakyembe zero kisa pesa imetoka ili jamaa wasirudi bungeni. Usisahau Sumaye alipotaka kuingia NEC ya CCM huyu E.L katoa pesa kumfadhili mtu ili amshinde Sumaye na kweli akafanikiwa. Wahanga wa pesa chafu ya E.L ni wengi sio Selelii peke yake
wananchi waliwabaini waongo na wanafiki na wakawahukumu sawia
 
utapataje ukweli bila kumuhoji muhusika mkuu?

madaktari wa sheria na spika mwanasheria

kwa maoni yangu vile viwanda vya kuboresha ile pombe alivyosema mwijage vitakufaa
Kwa sisi tuliofuatilia zile proceedings za Bunge wakati ule alipotakiwa autaje uongo katika ile ripoti alihoji vitu viwili. Kwanza alisema taarifa nyingine zimetoka kwenye magazeti ya udako
Alipotakiwa atoe mfano alishindwa na akakiri hakuna. La pili alilaumu ripoti kumtaja Kubenea ambaye wakati ule alikuwa anatibiw majeraha ya kimwagiwa tindikali. Alisema eti ripoti ilisema kumwagiwa kwake acid kuliyokana na jinsi alivyofichua ufisadi wa Richmond. Vile vile alipotakiwa aonyeshe ni wapi kwenye ripoti iliandikwa hivyo akakosa la kuzungumza. Lakini nikuulize wewe kwani hujui anayezungumzwa kuhusika na kumwagiwa acid Bw. Kubenea na kulishwa sumu Dr. Mwakembe?
 
Kilichoondosha mapema ni mawazo tu yakukosa wadhifa ukizingatia alitumia nguvu nyingi kumwalibia lowassa uwazili Mkuu tena kAjakutumia nguvu nying kutuharibia mchakato wa katiba mwishowe kagombea uspika kangukia pua zmefanyika teuz za mawazili ye hayumo wamechaguliwa mabalozi ye hayumo na ndo kwaaaaanza kafukuzwa ad kwny nyumba ya serikali.....tujifunze unafki sio mzr sasa aende akale hukum salama
 
Kwa sisi tuliofuatilia zile proceedings za Bunge wakati ule alipotakiwa autaje uongo katika ile ripoti alihoji vitu viwili. Kwanza alisema taarifa nyingine zimetoka kwenye magazeti ya udako
Alipotakiwa atoe mfano alishindwa na akakiri hakuna. La pili alilaumu ripoti kumtaja Kubenea ambaye wakati ule alikuwa anatibiw majeraha ya kimwagiwa tindikali. Alisema eti ripoti ilisema kumwagiwa kwake acid kuliyokana na jinsi alivyofichua ufisadi wa Richmond. Vile vile alipotakiwa aonyeshe ni wapi kwenye ripoti iliandikwa hivyo akakosa la kuzungumza. Lakini nikuulize wewe kwani hujui anayezungumzwa kuhusika na kumwagiwa acid Bw. Kubenea na kulishwa sumu Dr. Mwakembe?

acha porojo za kasuku,

mitambo ya richmond mbona bado ipo na inauza umeme?

hujui kwamba viongozi wakuu wa marekani waliitembelea? na mpaka rais wa marekani aitembelee,ujue hakukuwa na tatizo.

Lowasa yupo na kajisimamia
 
Kilichoondosha mapema ni mawazo tu yakukosa wadhifa ukizingatia alitumia nguvu nyingi kumwalibia lowassa uwazili Mkuu tena kAjakutumia nguvu nying kutuharibia mchakato wa katiba mwishowe kagombea uspika kangukia pua zmefanyika teuz za mawazili ye hayumo wamechaguliwa mabalozi ye hayumo na ndo kwaaaaanza kafukuzwa ad kwny nyumba ya serikali.....tujifunze unafki sio mzr sasa aende akale hukum salama
kweli kabisa
 
Chezea mswahili wewe,heri uwe rafiki na simba wa porini kuliko mswahili.
 
acha porojo za kasuku,

mitambo ya richmond mbona bado ipo na inauza umeme?

hujui kwamba viongozi wakuu wa marekani waliitembelea? na mpaka rais wa marekani aitembelee,ujue hakukuwa na tatizo.

Lowasa yupo na kajisimamia

Sijui wewe uitweje? Bahati mbaya sikujaliwa kutukana. Ila wewe endelea kutoa matusi kwa sababu ndio uwezo wako. Bila aibu unauliza eti tatizo liko wapi!!! Mhusika mkuu E.L kwenye kampeni 2015 alisema ile Richmond ilikuwa dili la Kikwete. Alisema hayo baada ya kujua kila mtu (labda isipokuwa wewe) ameshashtuka na akaona njia ya kujitoa ni kimbambiikiza bosi wake. Leo wewe unauliza tatizo liko wapi. Kweli duniani kuna watu!!
 
Sijui wewe uitweje? Bahati mbaya sikujaliwa kutukana. Ila wewe endelea kutoa matusi kwa sababu ndio uwezo wako. Bila aibu unauliza eti tatizo liko wapi!!! Mhusika mkuu E.L kwenye kampeni 2015 alisema ile Richmond ilikuwa dili la Kikwete. Alisema hayo baada ya kujua kila mtu (labda isipokuwa wewe) ameshashtuka na akaona njia ya kujitoa ni kimbambiikiza bosi wake. Leo wewe unauliza tatizo liko wapi. Kweli duniani kuna watu!!
uwezo wako mdogo sana,mara nyingi wikendi huwa sipendi kuchangia mada kwa.kuwa wanafunzi wa shule wanakuwa majumbani
 
uwezo wako mdogo sana,mara nyingi wikendi huwa sipendi kuchangia mada kwa.kuwa wanafunzi wa shule wanakuwa majumbani
Argue don't shout. Maneno unayoandika hata mtoto asiyefika darasa la kwanza angeweza kuandika. Hoja ni kuwa Richmond ilikuwa ni dili. Haijalishi umeme ulipatikana au la. Full stop. Na ile dili ilikuwa ya Lowasa japo kwenye kampeni alisema bila kufafanua kuwa ilikuwa dili la Kikwete. Another full stop. Sasa hapo jifikirie nani mwenye uwezo mdogo. Lowassa alipopewa facts kuwa Richmond ilikuwa dili lake alijiuzulu.
 
Argue don't shout. Maneno unayoandika hata mtoto asiyefika darasa la kwanza angeweza kuandika. Hoja ni kuwa Richmond ilikuwa ni dili. Haijalishi umeme ulipatikana au la. Full stop. Na ile dili ilikuwa ya Lowasa japo kwenye kampeni alisema bila kufafanua kuwa ilikuwa dili la Kikwete. Another full stop. Sasa hapo jifikirie nani mwenye uwezo mdogo. Lowassa alipopewa facts kuwa Richmond ilikuwa dili lake alijiuzulu.
hivi bado kuna nafasi za uteuzi?
 
Mimi nawaza israel hit list bado inaendelea;
Mwakymbe,Nape,kikwete,Membe etc
Acheni kujifanya wasemaji wa kazi ya Mungu. Mbona kwenye hiyo list hawamo wale waliomwaga mboga pale Mwembeyanga? Ninaongelea hawa vinyonga wetu waliomchafua na wakamfanya kuwa mgombea wao.
 
Siku ya hukumu ukipewa nafasi ya kujitetea itumie hakuhojiwa sawa alitaka ajenge hoja kutoka hapo na aliombe binge limpe muda wa kuleta utetezi wa tuhuma zilizomhusu sidhani Kama binge lingemkatalia waziri Mkuu kujitetea? Yeye alikimbilia kujiuzulu hiyo imemsaidiaje kisiasa hadi anaonekana mhusika wa Richmond
Kitu cha kujua hapa MTU mwenye akili timamu ni ujuha tu atakao kufanya ujitetee Siku ya hukumu wakati unajua tayari hukumu ilishaandaliwa. Baada ya Lowassa kujua hilo hakuna umuhimu wa utetezi. Plan ya kummaliza Lowassa haikuanzia bungeni, mizizi YAKE ulikua mirefu hadi ikulu. Sasa kwa mtindo huo unajitetea nn. Hii ndo inanipa picha ya kifo cha Sadam Hussein baada ya kujua tiyari hukumu YAKE imeandaliwa toka USA, alipoambiwa ajitetee alichosema ni kimoja tu Mungu mkubwa. Hii haina maana kwamba alikua mjinga Bali alikwisha jua hatima ya kesi YAKE kuwa lazima afe. Hivyo ndivyo Lowassa alijua kuwa hata angesema nn, ilikua lazima avuliwe uwaziri MKUU.
 
Lowassa ni mtu wa ajabu kwa sababu alipopewa fursa ya kujieleza bungeni alitakiwa kueleza kinabaugaba kuhusu Richmond na wahusika wote kuliko kukimbilia kujiuzulu? Hata mpaka sasa hajawahi kueleza kwa ufasaha nini kilitokea kwenye mkasa wa Richmond kiasa watu hadi Leo wanaamini yeye ni mhusika mkuu
Mbona alieleza wazi mbele ya waandishi wa habari na umma mara tu baada ya kuhamia Chadema kwamba Richmond ni ya JK na kwamba alipotaka kuivunja akiwa waziri Mkuu, Katibu Mkuu Kiongozi Philemon Luhanjo akamwambia JK amesema isivunjwe? Ukiwa kama waziri mkuu utapishana vipi na Rais wa nchi? Mbona alisema wazi mbele ya waandishi wa habari na umma kwamba "nimechoka na suala hili, Mimi sihusiki, tukutane mahakamani" wakaufyata? Kama intelejensia yako imekueleza wazi kwamba katika hili hautalindwa na mamlaka ya uteuzi kwa sababu kinachotafutwa ni uwaziri mkuu, Kuna haja gani ya kung'ang'ania Cheo cha uwaziri Mkuu? Na kama kweli haikuwa uwaziri mkuu unaotafutwa, kwanini Serikali haikukanusha jambo hili ambalo kama haikuwa kweli basi ni uchochezi mkubwa? Kama Lowassa ni fisadi kweli na ushahidi upo, Kwanini CCM inaliingiza taifa katika sintofahamu ya ukandamizaji wa haki na demokrasia kwa ajili ya mtu mmoja tu badala ya kumkamata na kumfungulia mashtaka chama cha CCM kipumue? Rais anayechukia ufisadi anapeana mkono na Lowassa anasema ni "miracle hand shake", badala ya kutumia fursa ile kama jadi yake kumtumbua Lowassa maana yake nini?

Majibu kwa maswali yote haya ni kwamba CCM inacheza vyema na watanzania pengine ikijua kwamba ule utafiti kwamba mmoja Kati ya wanne wanaugua ugonjwa wa akili ni kweli. Ni wagonjwa hawa ndio hadi leo wanaendeleza kujadili ufisadi wa Lowassa badala ya kuhoji maswali hayo hapo juu.

Cc MsemajiUkweli, @Ritz,@lizaboni,@Pasco
 
Adhabu ya dhambi walizomtendea Lowassa itawatafuna moja baada ya mwingine,na hakuna atakaye salia.Mh.alitaka kuongea na waandishi lakini hakufanikisha.
Wengine waliohusika kummaliza Lowassa kisiasa wajiwahishe kuongea naye mapema kabla safari yao kufika.
Kwahiyo kufa kwa mtu ni kutokana na mtu, basi jamaa ako atakua muuaji.
 
Back
Top Bottom