UVCCM: CUF ni wapinzani hatari wa Muungano

UVCCM: CUF ni wapinzani hatari wa Muungano

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Posts
6,296
Reaction score
2,578
JUMUIYA ya Umoja wa Vijana (UVCCM) Zanzibar imesema juhudi za Chama cha Wananchi (CUF), kupinga Muungano uliopo na kutaka mkataba au serikali tatu ni azima yao ya kukamilisha mpango wa kuyapoteza na kuyafuta Mapinduzi Zanzibar.

Dai hilo limetolewa na Naibu Katibu Mkuu wa UVCCM, Shaka Hamdu Shaka, wakati alipozungumza na wanachama wa jumuiya hiyo katika Ofisi za CCM Tawi la Mbweni mjini Unguja leo.

Shaka alisema Muungano wa Tanganyika na Zanzibar ambao umefikia miaka 49, kwa muda mrefu umekuwa kikwazo kwa maadui wa nje na ndani katika kufikia malengo ya kuyafuta Mapinduzi hayo.

"Nje ya Muungano kuna ajenda tete ikipigiwa debe na CUF, tokea mwaka 1964 Muungano uliwakera watawala waliopinduliwa kurejea vyama vingi mwaka 1992 kumeifufua Hizbu nyuma ya CUF kukamilisha mpango huo," alidai Shaka.

Alisema pamoja na kuwepo kwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar inayovishirikisha vyama vya CCM na CUF, bado CUF wanajionesha ni wapinzani hatari wa Mungano na Mapinduzi ya Zanzibar.

Alieleza kuwa jambo hilo halihitaji mwanga wa tochi kuona bali vitendo vya CUF, viongozi wake na matamshi yao ni ushahidi usiotia shaka. Aidha, aliwataka vijana katika kizazi cha sasa kusimama imara na kuyatetea mapinduzi hayo kwa nguvu, akili na maarifa yao kabla ya urithi huo haujaporwa na maadui.

"Walioteseka na kupoteza maisha ni bibi na babu zetu wa Kiafrika, urithi huu ni haki na halali yetu, tukikubali kuupoteza tutakwisha kwani maadui wanakesha usiku na mchana kutaka kutunyang'anya, alisema Shaka.

Akizungumzia kuhusu changamoto za ajira kwa vijana, Shaka alisema jumuiya yake imejipanga kuhakikisha inatoa mikopo ya ujasiriamali na uwezeshaji kiuchumi kupitia makundi ya vijana.

Kuhusu mjadala wa marekebisho ya Katiba, Naibu Katibu Mkuu wa UVCCM alisema msimamo wa chama chake ni kubaki na muundo wa serikali mbili kwani kuvunjika kwa Muungano kunaweza kuhatarisha amani na usalama uliopo.


Source: Tanzania Daima
 
Tume ya katiba ya warioba wao sijui mtawaita vipi??? ukiishiwa na hoja mwisho wa siku haya ndio matokeo yake.
 
Hawa vijana wa siku hizi hamnazo kabisa , iweje siri za baba na mama ndani ya nyumba mwazitoa nje?
 
HAWA KWELI MASHAKA....!!!
HAWAJITAMBUWI ....!!!
KUNA SIKU WATAKUMBUKA ……..WALIKUWEPO WENGI KAMA WAO SASA WAMEIONA NJIA YA KWELI.....!!!!

KWA NINI WAZANZIBAR WANAKATAA MAMLAKA KAMILI.?
Tunavyoamini baadhi yetu tunaposema mamlaka kamili nikuwa Zanzibar kama nchi iweze kuwa na uwezo wa kimamlaka kuamua mambo yake ya kitaifa na kimataifa kwa maslahi ya wananchi wake iwe ni mambo ya kiuchumi, kisiasa, mahusiano, kijamii na mengine yote ambayo kama nchi inastahiki kuwa nayo kama zilivyo nchi nyengine duniani. Kwa wale wanaokataa kwa visingizio mbali mbali WASEME WALIYONAYO kwa hakika si hayo wanayosema ni wanafiki . Wanaendekeza mambo yao binafsi kwa kuwepo muungano wa sasa na kudhoofisha maslahi ya umma wa wazanzibari na vizazi vyao awamu kwa wamu na hawataki kufahamu kwamba hio ni dhambi kubwa.Ikiwa leo msingi wa maamuzi ya kiinchi iliyoelekezwa katika Katiba ya ZANZIBAR (1984) ni wanachi kama wanavyotwambia wanasheria. Sasa hawa jamaa zetu ni kweli akili zao zimegota kila linapozungumzwa suala la maslahi kwa Zanzibar kwamba wao akili inagoma kufahamu ( mental disorder) au kuna lengine. badala ya kutumia fursa hii wakaacha itikadi na kutanguliza maslahi mapana ya Zanzibar ndio kwanza wanakatisha watu tama na sasa wanazidi kugwaya – tuwadharau lakini tusisahau kuwaelimisha!!
JAHAZI LA MAMLAKA KAMILI LIMESHA TOA NANGA DAIMA HAWATALIZUIA KUONDOKA ....!!!!


 
Kama hawataki kubadilika basi wakati utawabadilisha.
 
Huyu Shaka Hamidu Wazimu tele umemjaa. Naona kumuuliza Kwani ukiwacha jina Hilo la Mapinduzi nini kilochobaki ambayo utajivunia ni matunda ya Mapinduzi. Hospitali hamna dawa, elimu wWanafunzi wanasoma chini na Walimu hamna, maji hamna hata mjini, umeme wa mashaka. Kwahivyo, kwa Wa-Zanzibari Si Mapinduzi Wala Muungano kwao vyote havina faida
 
JUMUIYA ya Umoja wa Vijana (UVCCM) Zanzibar imesema juhudi za Chama cha Wananchi (CUF), kupinga Muungano uliopo na kutaka mkataba au serikali tatu ni azima yao ya kukamilisha mpango wa kuyapoteza na kuyafuta Mapinduzi Zanzibar.

Dai hilo limetolewa na Naibu Katibu Mkuu wa UVCCM, Shaka Hamdu Shaka, wakati alipozungumza na wanachama wa jumuiya hiyo katika Ofisi za CCM Tawi la Mbweni mjini Unguja leo.

Shaka alisema Muungano wa Tanganyika na Zanzibar ambao umefikia miaka 49, kwa muda mrefu umekuwa kikwazo kwa maadui wa nje na ndani katika kufikia malengo ya kuyafuta Mapinduzi hayo.

"Nje ya Muungano kuna ajenda tete ikipigiwa debe na CUF, tokea mwaka 1964 Muungano uliwakera watawala waliopinduliwa kurejea vyama vingi mwaka 1992 kumeifufua Hizbu nyuma ya CUF kukamilisha mpango huo," alidai Shaka.

Alisema pamoja na kuwepo kwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar inayovishirikisha vyama vya CCM na CUF, bado CUF wanajionesha ni wapinzani hatari wa Mungano na Mapinduzi ya Zanzibar.

Alieleza kuwa jambo hilo halihitaji mwanga wa tochi kuona bali vitendo vya CUF, viongozi wake na matamshi yao ni ushahidi usiotia shaka. Aidha, aliwataka vijana katika kizazi cha sasa kusimama imara na kuyatetea mapinduzi hayo kwa nguvu, akili na maarifa yao kabla ya urithi huo haujaporwa na maadui.

"Walioteseka na kupoteza maisha ni bibi na babu zetu wa Kiafrika, urithi huu ni haki na halali yetu, tukikubali kuupoteza tutakwisha kwani maadui wanakesha usiku na mchana kutaka kutunyang'anya, alisema Shaka.

Akizungumzia kuhusu changamoto za ajira kwa vijana, Shaka alisema jumuiya yake imejipanga kuhakikisha inatoa mikopo ya ujasiriamali na uwezeshaji kiuchumi kupitia makundi ya vijana.

Kuhusu mjadala wa marekebisho ya Katiba, Naibu Katibu Mkuu wa UVCCM alisema msimamo wa chama chake ni kubaki na muundo wa serikali mbili kwani kuvunjika kwa Muungano kunaweza kuhatarisha amani na usalama uliopo.


Source: Tanzania Daima
...kwanza, la kwanza..uvccm ktk suala la kuutetea muungano, umedoda..!..pili uvccm unatakiwa uwe ndo jicho la chama..! bado haujajua ukweli wa matakwa ya wengi juu ya serikali tatu? haujajua kiu (iliyo wazi kabisa) ya watanganyika kuwa na serikali yao ya tanganyika? uvccm haujajua namna watanganyika wenye kuufuatilia muungano walivyochoshwa na malalamiko, na "kauli chafuna mabazo mara nyingi zinakosa mashiko ya kihoja zinazotolewa juu yao, na wenzao wa upande wa pili'? hivi uvccm haujajua kuwa watanganyika wengi wangependa kuwe na mahusiano mapya na wenzao wa upande wa pili wa muungano, hususan ktk masuala ya umiliki wa r5aslimali za t6anganyika, na ajira ktk tanganyika?..kwa nini hamtekelezi jukumu lenu kama vijana wa chama?..down with them..!
 
UVCCM wamejisahau wakidhani na wao ni sehemu ya dola!
 
Angelimuuliza mama karume na mtoto wake kwanza, na hawa ndio waanzilishiwa huu muungano, yeye ameukuta tuu asiwasingizie Cuf.
 
JUMUIYA ya Umoja wa Vijana (UVCCM) Zanzibar imesema juhudi za Chama cha Wananchi (CUF), kupinga Muungano uliopo na kutaka mkataba au serikali tatu ni azima yao ya kukamilisha mpango wa kuyapoteza na kuyafuta Mapinduzi Zanzibar.

Dai hilo limetolewa na Naibu Katibu Mkuu wa UVCCM, Shaka Hamdu Shaka, wakati alipozungumza na wanachama wa jumuiya hiyo katika Ofisi za CCM Tawi la Mbweni mjini Unguja leo.

Shaka alisema Muungano wa Tanganyika na Zanzibar ambao umefikia miaka 49, kwa muda mrefu umekuwa kikwazo kwa maadui wa nje na ndani katika kufikia malengo ya kuyafuta Mapinduzi hayo.

"Nje ya Muungano kuna ajenda tete ikipigiwa debe na CUF, tokea mwaka 1964 Muungano uliwakera watawala waliopinduliwa kurejea vyama vingi mwaka 1992 kumeifufua Hizbu nyuma ya CUF kukamilisha mpango huo," alidai Shaka.

Alisema pamoja na kuwepo kwa Serikali ya Umoja wa Kitaifa Zanzibar inayovishirikisha vyama vya CCM na CUF, bado CUF wanajionesha ni wapinzani hatari wa Mungano na Mapinduzi ya Zanzibar.

Alieleza kuwa jambo hilo halihitaji mwanga wa tochi kuona bali vitendo vya CUF, viongozi wake na matamshi yao ni ushahidi usiotia shaka. Aidha, aliwataka vijana katika kizazi cha sasa kusimama imara na kuyatetea mapinduzi hayo kwa nguvu, akili na maarifa yao kabla ya urithi huo haujaporwa na maadui.

"Walioteseka na kupoteza maisha ni bibi na babu zetu wa Kiafrika, urithi huu ni haki na halali yetu, tukikubali kuupoteza tutakwisha kwani maadui wanakesha usiku na mchana kutaka kutunyang'anya, alisema Shaka.

Akizungumzia kuhusu changamoto za ajira kwa vijana, Shaka alisema jumuiya yake imejipanga kuhakikisha inatoa mikopo ya ujasiriamali na uwezeshaji kiuchumi kupitia makundi ya vijana.

Kuhusu mjadala wa marekebisho ya Katiba, Naibu Katibu Mkuu wa UVCCM alisema msimamo wa chama chake ni kubaki na muundo wa serikali mbili kwani kuvunjika kwa Muungano kunaweza kuhatarisha amani na usalama uliopo.


Source: Tanzania Daima
Nauliza

Kati ya mapinduzi na muungano yapi yalikuja mwanzo ?

Mukishapata jibu vipi CUF ina nia ya kupoteza zamira ya mapinduzi ? Nini maana ya mapinduzi ? Kujitawala au kutawaliwa? Na kama kutawala kwa nini bado tunatawaliwa ? Mfano halisi kuwa tunatawaliwa angalia JWTZ lilioko zanzibar asilimia 99 ni watanganyika, angalia kipindi cha uchaguzi vifaru vinavyo mwagwa barabarani kweli haya ndio dhamira ya mapinduzi ?

Kweli tunayo kazi kubwa.
 
Back
Top Bottom