Uvamizi wa Ndege wenye kinyesi cha ajabu Kagera

Uvamizi wa Ndege wenye kinyesi cha ajabu Kagera

Mungu twakuomba uuepushe mkoa wa Kager usiendelee kuwa chimbuko la majanga. UKIMWI, MNYAUKO NA SASA HAO NDEGE
 
Ndege wa ajabu wavamia makazi Kagera

Bukoba. Ndege wa ajabu wanaosadikiwa kutoa kinyesi chenye sumu kali, wamevamia Kisiwa cha Musira kilichopo Manispaa ya Bukoba na kusababisha vifo vya mifugo na ndege wafugwao, huku ukali wa sumu hiyo ukisababisha kutoboka mabati ya nyumba zilizopo kisiwani humo.

Ndege hao wanaoaminika kuvamia kisiwa hicho mwezi mmoja uliopita tayari wameshasababisha vifo vya kuku 516 na mbuzi 12 wanaodaiwa kugusa au kula kinyesi chao. Hata hivyo, bado haijafahamika ndege hao wanatokea nchi gani.


Akithibitisha habari hizo, Mkuu wa Mkoa wa Kagera, Kanali Mstaafu, Fabian Massawe alisema Serikali ilipata taarifa hizo kupitia Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya na baadaye kuundwa timu ya kutafuta taarifa za awali za tatizo hilo.

Massawe alisema ndege hao, pamoja na kusababisha vifo vya mifugo na ndege wafugwao pia baadhi ya miti katika kisiwa hicho imekauka na mabati kutoboka inapotokea kinyesi chao kitaangukia kwenye paa za nyumba zao.

Pia Massawe alisema kuwa, taarifa ya kuwapo kwa ndege hao katika Kisiwa cha Musira, ilifikishwa kwa Naibu Waziri wa Afya, Dk. Kebwe Stephene Kebwe aliyekuwa mkoani humo wiki iliyopita na kuwa suala la kuwapo kwa ndege hao siyo la ghafla kwa kuwa walikuwapo hapo awali.

Dk. Kebwe alisema wizara imetuma wataalamu kuchunguza tatizo hilo na kuwa wizara hiyo itaangalia ukubwa wa tatizo hilo linavyoweza kuwaathiri wananchi.

Hata hivyo, alisema suala hilo pia linahitaji ufuatiliaji kutoka Wizara ya Mifugo na Uvuvi na Dk. Munda Elias alikwishawasili kwa ajili ya uchunguzi na kuthibitisha kuwa tayari kinyesi cha ndege hao kimepelekwa maabara kwa ajili ya uchunguzi na Mkoa unasubiri matokeo ya utafiti huo.

Naye Ofisa Tarafa wa Rwamishenye, Abdon Kahwa akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya hiyo, Ziporah Pangani alisema tayari Serikali imechukua hatua za kupiga marufuku kupeleka au kusafirisha mifugo kutoka kisiwani humo kwenda maeneo mengine kwa hofu ya kusambaa kwa sumu hiyo.

Pia alisema ndege hao wameleta hofu kwa wakazi wa kisiwa hicho, kwani kinyesi chao kinapodondoka kwenye bati hupata kutu na kutoboka, huku kukiwa na hofu nyingine kwamba huenda mifugo nayo imeathiriwa.
Source: Mwananchi Ndege wa ajabu wakiwa juu ya miti katika Kisiwa cha Musira kilichopo Manispaa ya Bukoba.jpg


My take:
Nimejaribu kuangalia hapa jamvini kama hii habari ilishaletwa lakini sikuiona, mods kama ilikuwepo basi iunganishe.
Cha kusikitisha ni kuwa ndege wa hatari wanatokea tena katika hili eneo ambalo tayari limeanza kuwavutia watu wengi duniani kwa uzuri wake!
 
habari ambazo hazijathibitishwa ni kuwa hawa ndege wamekuwa wakizi taget nyumba za wanachama na wakereketwa wa ccm na kuzinyea!!!!!!
 
Mwisho wa utawala wa kifalme umewadia na dadili kuu ndizo hizo
 
Duh! Serikali ichukue hatua mapema sana make ndege wanaokunya sumu wanaweza kusasababisha madhara hadi kwa wananchi wanaokula mifugo.
 
habari ambazo hazijathibitishwa ni kuwa hawa ndege wamekuwa wakizi taget nyumba za wanachama na wakereketwa wa ccm na kuzinyea!!!!!!

heheh..kama naona vile wakitua lumumba....
 
Mkuu omujubi Nkurukumbi Kibo10 na wengine. Habari hii nilingiiza jana hapa jf katika hii thread hapa chinbi pamoja na picha zake.ikiwa na exclusive pctures kutoka kwenye blog yetu inayorun kule Kagera.lakini ajabu wamefuta logo ya picha ile nk.lakini si mbaya maana ujumbe umefika.ingawa wakati mwingine inaweza kuwaletea tatizo katika suala la hatimiliki.

JF Thread ilikuwa hapa .https://www.jamiiforums.com/habari-...-wa-ndege-wenye-kinyesi-cha-ajabu-kagera.html

HarakatiNews Blog ilikuwa hapa.HARAKATINEWS BLOG: Breaking News-Ndege wanaokunya kinyesi cha sumu Kagera waichanganya serikali,mbuzi na kuku kibao wateketea
 
Last edited by a moderator:
habari ambazo hazijathibitishwa ni kuwa hawa ndege wamekuwa wakizi taget nyumba za wanachama na wakereketwa wa ccm na kuzinyea!!!!!!
Sikuwahi kuuamini uzushi mkuu!
 
Sikuwahi kuuamini uzushi mkuu!

Nakuomba tushirikiane pamoja na wanajamii kwa ujumla ili tuthibitishe ama tukanushe, manake hayo ndo yanasemwa mkuu. usidhani ni uzushi "mguu ukajaota tende"

ikibainika kuwa ni kweli, dawa yake itakuwa simpo ni kukihama hiki chama cha upinduaji.
 
Mungu twakuomba uuepushe mkoa wa Kager usiendelee kuwa chimbuko la majanga. UKIMWI, MNYAUKO NA SASA HAO NDEGE

Kunani kagera.....hawa ndege niba wasiwasi nao km hawajatengenezwa hawa kwa kupandikizwa? .......Mungu inusuru kagera Mungu inusuru Tanzania.
 
[h=3]NDEGE WA AJABU WENYE KINYESI CHENYE SUMU WAIBUKA BUKOBA, KINYESI CHATOBOA MABATI, CHAUA KUKU 516 NA MBUZI 12[/h]

[h=3]
[/h]

NDEGE+2.jpg
​

Ndege wa ajabu wakiwa juu ya miti katika Kisiwa cha Musira kilichopo Manispaa ya Bukoba mkoani Kagera. Ndege hao wamezua hofu kwa wakazi kutokana na kinyesii chao kudhuru mifugo na ndege. ​
NDEGE wa ajabu wanaosadikiwa kutoa kinyesi chenye sumu kali, wamevamia Kisiwa cha Musira kilichopo Manispaa ya Bukoba na kusababisha vifo vya mifugo na ndege wafugwao, huku ukali wa sumu hiyo ukisababisha kutoboka mabati ya nyumba zilizopo kisiwani humo. ​
​
​
​
Ndege hao wanaoaminika kuvamia kisiwa hicho mwezi mmoja uliopita tayari wameshasababisha vifo vya kuku 516 na mbuzi 12 wanaodaiwa kugusa au kula kinyesi chao. Hata hivyo, bado haijafahamika ndege hao wanatokea nchi gani. ​
​
​
Akithibitisha habari hizo, Mkuu wa Mkoa wa Kagera, Kanali Mstaafu, Fabian Massawe alisema Serikali ilipata taarifa hizo kupitia Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Wilaya na baadaye kuundwa timu ya kutafuta taarifa za awali za tatizo hilo.
​
​

Massawe alisema ndege hao, pamoja na kusababisha vifo vya mifugo na ndege wafugwao pia baadhi ya miti katika kisiwa hicho imekauka na mabati kutoboka inapotokea kinyesi chao kitaangukia kwenye paa za nyumba zao. ​
​

Pia Massawe alisema kuwa, taarifa ya kuwapo kwa ndege hao katika Kisiwa cha Musira, ilifikishwa kwa Naibu Waziri wa Afya, Dk. Kebwe Stephene Kebwe aliyekuwa mkoani humo wiki iliyopita na kuwa suala la kuwapo kwa ndege hao siyo la ghafla kwa kuwa walikuwapo hapo awali. ​

Dk. Kebwe alisema wizara imetuma wataalamu kuchunguza tatizo hilo na kuwa wizara hiyo itaangalia ukubwa wa tatizo hilo linavyoweza kuwaathiri wananchi.
Hata hivyo, alisema suala hilo pia linahitaji ufuatiliaji kutoka Wizara ya Mifugo na Uvuvi na Dk. Munda Elias alikwishawasili kwa ajili ya uchunguzi na kuthibitisha kuwa tayari kinyesi cha ndege hao kimepelekwa maabara kwa ajili ya uchunguzi na Mkoa unasubiri matokeo ya utafiti huo.
Naye Ofisa Tarafa wa Rwamishenye, Abdon Kahwa akizungumza kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya hiyo, Ziporah Pangani alisema tayari Serikali imechukua hatua za kupiga marufuku kupeleka au kusafirisha mifugo kutoka kisiwani humo kwenda maeneo mengine kwa hofu ya kusambaa kwa sumu hiyo.
Pia alisema ndege hao wameleta hofu kwa wakazi wa kisiwa hicho, kwani kinyesi chao kinapodondoka kwenye bati hupata kutu na kutoboka, huku kukiwa na hofu nyingine kwamba huenda mifugo nayo imeathiriwa.MWANANCHI​

 
Mmh, labda waanataga udivi wenye conc acid (baadhi ya ndege wanakuwa na uric acid kwa ajili ya mmeng'enyo)

Tanabahi: Baoloji niliishia fomu tu b.
 
Wonders shall never end!!

Sent from my Nokia Lumia using Tapatalk
 
Back
Top Bottom