Uteuzi wa Wakurugenzi...


Omary Ndama

Omary Ndama

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2017
Messages
2,919
Points
2,000
Omary Ndama

Omary Ndama

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2017
2,919 2,000
....Hoja ndogo ya mwisho kuhusu suala hili. Sio tu kwamba Mh..Rais Magufuli amekiuka Katiba na Sheria ya Uchaguzi kujaza makada wa CCM kwenye uongozi wa Halmashauri za Serikali za Mitaa, bali pia katika kufanya hivyo, Rais amenyakua madaraka yasiyokuwa yake.

Sheria yetu ya Utumishi wa Umma imeweka wazi utaratibu na mamlaka ya kuteua wakurugenzi wa Halmashauri hizo. Mamlaka hayo ni ya Tume Kuu ya Utumishi wa Umma, kwa kupitia Tume ya Utumishi wa Serikali za Mitaa.

Na wanaotakiwa kuteuliwa kuwa wakurugenzi wa Halmashauri hizo ni watu walioko kwenye utumishi wa umma, sio makada wa CCM waliokosa ubunge. Kama hili nalo halieleweki kwa akina Mwigulu Nchemba basi tuna tatizo kubwa kuliko tunavyofikiri.
 
noiselessly hunter

noiselessly hunter

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2013
Messages
2,517
Points
2,000
noiselessly hunter

noiselessly hunter

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2013
2,517 2,000
Baelezee bandugu,
mtumishi wa umma akiteuliwa kuwa mkurugenzi anahama na mshahara wake,kunachofanyika ni mabadiliko tu ya viwango,lakini kwa asie mtumishi wa umma ni kumtengenezea ajira mpya,halafu wale waliokuwa maded kipindi cha muzee ya musoga, wamepelekwa wapi
 
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
4,608
Points
2,000
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
4,608 2,000
....Hoja ndogo ya mwisho kuhusu suala hili. Sio tu kwamba Mh..Rais Magufuli amekiuka Katiba na Sheria ya Uchaguzi kujaza makada wa CCM kwenye uongozi wa Halmashauri za Serikali za Mitaa, bali pia katika kufanya hivyo, Rais amenyakua madaraka yasiyokuwa yake.

Sheria yetu ya Utumishi wa Umma imeweka wazi utaratibu na mamlaka ya kuteua wakurugenzi wa Halmashauri hizo. Mamlaka hayo ni ya Tume Kuu ya Utumishi wa Umma, kwa kupitia Tume ya Utumishi wa Serikali za Mitaa.

Na wanaotakiwa kuteuliwa kuwa wakurugenzi wa Halmashauri hizo ni watu walioko kwenye utumishi wa umma, sio makada wa CCM waliokosa ubunge. Kama hili nalo halieleweki kwa akina Mwigulu Nchemba basi tuna tatizo kubwa kuliko tunavyofikiri.
Kuna majina mengi yamepata kutumika tangu enzi... BONGOLAND... DANGANYIKA... TANZA NIA... TANZA GIZA... NK...
 

Forum statistics

Threads 1,295,163
Members 498,180
Posts 31,201,964
Top