Utawala wa Magufuli unajifitinisha wenyewe.

Utawala wa Magufuli unajifitinisha wenyewe.

Molembe

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Posts
9,933
Reaction score
11,864
Kipindi rais Magufuli ameingia madarakani, watanzania walikuwa wanampenda na kumuelewa sana, hata wale ambao hawakumpigia kura walijilaumu sana.

Lakini sasa hali imekuwa tofauti, amekuwa rais ambae anachukiwa sana na wananchi wake, ukitembea maeneo mbalimbali watu hawataki hata kusikia jina lake, wale waliokuwa wanamsifia wamegeuka na kuanza kuponda utawala wake.
Zipo sababu nyingi lakini moja ni hulka ya rais wetu kuweka tabia yake binafsi kwenye uongozi, rais kuonesha hawajali watanzania wenzake na hata wanapolia anawatolea maneno ya kejeli na dhihaka.

Watu wanalalamika na hali mbaya ya uchumi, pesa mtaani haionekani lakini rais amekuwa kimya, hajali, na baadala yake anawaita wapiga dili, fikria usumbufu wanaokumbana nao wafanyabiashara toka kwa maafsa wa Tra, kubambikiwa kodi kubwa, kuambiwa wawe na mashine za EFD ili hali mitaji ni midogo, mtu ana mtaji wa million 1 anaambiwa awe na mashine ya EFD ya Tsh 800,000/=kwanini mtu huyo asiuchukie utawala huu.

Wapo vijana wamehitimu vyuo vikuu hawana kazi, mfano kuna uhaba mkubwa sana wa wahudumu wa afya kama manesi na madaktari, lakini wapo vijana wengi wamehitimu na wapo nyumbani wamekaa.

Watumishi wa umma ni mwaka wa 3 hakuna nyongeza wala madaraja, kuna watu wanapokea mishahara midogo sana kutokana na ongezeko la makato la HESLB.

Kuna matukio ya kinyanyasaji wanayofanyiwa viongozi wa vyama vya siasa, ikiwemo utekaji, uteswaji, kupigwa risasi hadharani lakini pia tumeona ubakaji wa wazi wa demokrasia kwenye chaguzi ndogo.

Rais anafanya upendeleo wa wazi kwa watu wa kabila Lake, teuzi nyingi zinaegemea huko, huko wananchi wakivunja sheria na kuvamia maeneo ya serikali wanaachwa kwa sababu wamemchagua ili hali wananchi wa upande mwingine wamevunjiwa nyumba zao.
Ukweli ni kwamba watanzania ni waelewa sana na hakuna mtu anaeweza kuwafitinisha na viongozi wao, chuki mbaya kwa utawala huo ni kutokana na matendo ya viongozi hasa kiongozi mkuu, tuache kuwasingizia wapinzani.
 
Ngoja kwanza nishikilie siti. Ntatoa mchango wangu baadae
 
Hata ndoto za alinacha nazo ni ndoto!

Tanzania ina wananchi zaidi ya milioni 50. Kutembelea kijiwe chako ndiko kujivika fikra za watanzania wote

[MEDIA]
 
Tatizo la rais mwongo sana alisema watumish watapanda madaraj 59 elf ila kazngua yan kuna ahad alizoa kwnye kampen zake ck alipopga pushap ndo anafanya agaist na alivyokuw anaomb aombew.
kwmfn angekuw haahid mbna 2ngemchukulia poa ila ayatul munafk tharatha na ye alama hzo tatu za mnafk krb zote anazo huyu rais wa kikund chetu ni noma sana 2kikaribia formsix tutachagua mwngne ataetufa ingaw wote wanaonekan wababaishaj
 
Na bado, acha tukipate cha moto, labda akili zitakaa saa.
 
Hata ndoto za alinacha nazo ni ndoto!

Tanzania ina wananchi zaidi ya milioni 50. Kutembelea kijiwe chako ndiko kujivika fikra za watanzania wote

[MEDIA]

Wewe umeufanya utafiti wapi hadi useme anaungwa mkono na kukubalika na wananchi walio wengi? Kwa jinsi ulivyoandika na unavyoandika siku zote inaonyesha kuwa hata wewe humkubali bali imekuweka njaa tu hapo na kujitahidi kujinafikisha ili uambulie buku saba!
Niliwahi kumshauri kuwa aachane na washauri pambe ambao wanatamani aanguke ili waurudie mfumo waliouzoea wa kula bila kunawa ambao ni imani kuu ya ccm! Akilidharau hili la kuacha kukutumia wewe ccm tumbo basi anaenda kuanguka ili lengo lako wewe na jingalao pamoja na magonjwa mtambuka na lizabonj bila kumsahau barbarosa mfurahie kurudi kwenye madili yenu!
 
Kipindi rais Magufuli ameingia madarakani, watanzania walikuwa wanampenda na kumuelewa sana, hata wale ambao hawakumpigia kura walijilaumu sana.

Lakini sasa hali imekuwa tofauti, amekuwa rais ambae anachukiwa sana na wananchi wake, ukitembea maeneo mbalimbali watu hawataki hata kusikia jina lake, wale waliokuwa wanamsifia wamegeuka na kuanza kuponda utawala wake.
Zipo sababu nyingi lakini moja ni hulka ya rais wetu kuweka tabia yake binafsi kwenye uongozi, rais kuonesha hawajali watanzania wenzake na hata wanapolia anawatolea maneno ya kejeli na dhihaka.

Watu wanalalamika na hali mbaya ya uchumi, pesa mtaani haionekani lakini rais amekuwa kimya, hajali, na baadala yake anawaita wapiga dili, fikria usumbufu wanaokumbana nao wafanyabiashara toka kwa maafsa wa Tra, kubambikiwa kodi kubwa, kuambiwa wawe na mashine za EFD ili hali mitaji ni midogo, mtu ana mtaji wa million 1 anaambiwa awe na mashine ya EFD ya Tsh 800,000/=kwanini mtu huyo asiuchukie utawala huu.

Wapo vijana wamehitimu vyuo vikuu hawana kazi, mfano kuna uhaba mkubwa sana wa wahudumu wa afya kama manesi na madaktari, lakini wapo vijana wengi wamehitimu na wapo nyumbani wamekaa.

Watumishi wa umma ni mwaka wa 3 hakuna nyongeza wala madaraja, kuna watu wanapokea mishahara midogo sana kutokana na ongezeko la makato la HESLB.

Kuna matukio ya kinyanyasaji wanayofanyiwa viongozi wa vyama vya siasa, ikiwemo utekaji, uteswaji, kupigwa risasi hadharani lakini pia tumeona ubakaji wa wazi wa demokrasia kwenye chaguzi ndogo.

Rais anafanya upendeleo wa wazi kwa watu wa kabila Lake, teuzi nyingi zinaegemea huko, huko wananchi wakivunja sheria na kuvamia maeneo ya serikali wanaachwa kwa sababu wamemchagua ili hali wananchi wa upande mwingine wamevunjiwa nyumba zao.
Ukweli ni kwamba watanzania ni waelewa sana na hakuna mtu anaeweza kuwafitinisha na viongozi wao, chuki mbaya kwa utawala huo ni kutokana na matendo ya viongozi hasa kiongozi mkuu, tuache kuwasingizia wapinzani.
Si mnasemaga ni mhutu?Je anawapendelea wahutu?
 
Wewe umeufanya utafiti wapi hadi useme anaungwa mkono na kukubalika na wananchi walio wengi? Kwa jinsi ulivyoandika na unavyoandika siku zote inaonyesha kuwa hata wewe humkubali bali imekuweka njaa tu hapo na kujitahidi kujinafikisha ili uambulie buku saba!
Niliwahi kumshauri kuwa aachane na washauri pambe ambao wanatamani aanguke ili waurudie mfumo waliouzoea wa kula bila kunawa ambao ni imani kuu ya ccm! Akilidharau hili la kuacha kukutumia wewe ccm tumbo basi anaenda kuanguka ili lengo lako wewe na jingalao pamoja na magonjwa mtambuka na lizabonj bila kumsahau barbarosa mfurahie kurudi kwenye madili yenu!
Barbarosa amefariki mkuu, lakini ndo hivyo Magufuli anguko lake li dhahiri
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Hata ndoto za alinacha nazo ni ndoto!

Tanzania ina wananchi zaidi ya milioni 50. Kutembelea kijiwe chako ndiko kujivika fikra za watanzania wote

[MEDIA]


Mkuu hao si ndio hao wanaopendelewa wala nyumba zao hizivunjwi hata kama wamejenga eneo lisilotakiwa? kwa mujibu wa mkulu hao ndio waliompa kura.
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Back
Top Bottom