Utamaduni wa mtu mweusi ulio kiini cha umasikini wake.

Utamaduni wa mtu mweusi ulio kiini cha umasikini wake.

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Posts
10,419
Reaction score
17,765
Kuna malalamiko mengi, kuwa watanzania hatupendi kusoma. NI KWELI.
Ukitaka kumficha maarifa mtu mweusi maarifa yaweke kwenye kitabu. NI KWELI PIA.

Waafrika tumekuwa kwa kupigiwa stori, hadithi na masimulizi ya kihenga. Ndio inakuwa njia ya awali ya sisi kujipatia maarifa. Ghafla ukubwani unalazimika kuyapata kwa kusoma, hapo lazima uchukie kurasa.

Tangu mapinduzi ya kifikra ulaya, kusoma imekuwa ndio njia sahihi ya kujipatia maarifa zaidi ya stori za wahenga.

utumwa na ukoloni utaisha, siku tutakapoamua kusoma tangu utotoni. Mapenzi ya kusoma yatakapozidi mapenzi ya kuhadithiwa mambo na watu waliosoma habari hizo
 
Hii ni nadharia tuu...,
Wapo wanaosema umasikini wa mtu mweusi unatokana na laana ya Mungu na waki refer bible...,
Wapo wanaosema umasikini wetu umetokana na mtu mweupe....,

Zote hizi ni nadharia lkn bado hazijapata legitimacy wowote ule, kwahyo zinabaki kuwa ni kama story.
 
Kuna malalamiko mengi, kuwa watanzania hatupendi kusoma. NI KWELI.
Ukitaka kumficha maarifa mtu mweusi maarifa yaweke kwenye kitabu. NI KWELI PIA.

Waafrika tumekuwa kwa kupigiwa stori, hadithi na masimulizi ya kihenga. Ndio inakuwa njia ya awali ya sisi kujipatia maarifa. Ghafla ukubwani unalazimika kuyapata kwa kusoma, hapo lazima uchukie kurasa.

Tangu mapinduzi ya kifikra ulaya, kusoma imekuwa ndio njia sahihi ya kujipatia maarifa zaidi ya stori za wahenga.

utumwa na ukoloni utaisha, siku tutakapoamua kusoma tangu utotoni. Mapenzi ya kusoma yatakapozidi mapenzi ya kuhadithiwa mambo na watu waliosoma habari hizo
Hapo ume nena
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom