Utakatishaji wa fedha ndo nini?mimi sielewagi kabisa

Utakatishaji wa fedha ndo nini?mimi sielewagi kabisa

Kwa mfano unauza ng'anda ukipata ile hela unaweza kwenda kukopa bank ukawa unarudisha kidogo kidogo wakati huo unanunua au kujenga majumba unanunua labda magari ya usafirishaji wengine wafungua microfinance ndo utakatishaji sasa watu wanakuona uko busy na mabiashara kumbe hayo mabiashara hayana faida za kihivyo
Mifano mizuri sana


Works same kwa wenye biashara km boutique,saloon ama restaurant

Ila nyuma ya pazia ana unga hivyo pesa hapo anamix mix

Njia za kuwadaka ni pamoja na;
1.Mlipa kodi mzuri sana kupitiliza si dalili nzuri...akifuatiliwa unaweza baini pesa zisizo ktk mzunguko wa hio biashara anayoitumia kama cover

2.Mleta marejesho kwa uzuri sana sio mtu mzuri...haswa amount kubwa na biashara yake sio ya kuingiza hela kiiivo

3.lifestyle-haiendani na kipato,..flashy/luxurious stuff mf magari na vacation
4.deposits kubwa kubwa bila maelezo mazuri ya source
5.mtu mmoja anatawanya pesa kwny accounts or bank tofauti
Nk wadau wataongezea
 
Ila wee naye


Kichukua masarafu mengiii na manoti kibao... Kisha ukaanza kuziosha mpaka zitakate ,ziwe safiii


Mbn rahis
 
Kifupi ni kuchukua fedha iliyopatikana kwa njia HARAMU na kuiingiza kwenye shunguli HALALI
 
ni tu kama Jamali Malinzi yeye alipewa hela za kujenga uwanja mkubwa wa mpira akaenda kukarabati eneo la CCM pale kaitaba.
 
exactly, sawa na mtu anafanya wizi wa karne,anazama bank halaf anaiba trillion nzima,sasa ili usishtukiwe kwa kumiliki hicho kiasi ilihali huna chanzo cha kipato kinachokidhi ndo anaamua kuanzisha labda kampuni la kamari,au anakopa bank ili aanzishe biashara na anakuja kuripa mkopo kwa ile ile hela alopiga,then anakuja kumiliki ma business ambayo hata bank accounts zake zikisoma anatriolion nzima hakuna atakayebisha,huyo atakuwa katakatisha,over
Kumbe ndo hivyo eeh
 
Kutakatisha fedha ni pale ambapo umepata pesa kinyume na utaratibu ambao ni halali, mfano umeuza madawa ya kulevya, umekwambua pesa escrow, umeajiriwa kama TRA, TPA, TBA kisha ukaiba pesa. Katika mazingira kama hayo, chukulia mfano umeiba 300,000,000.

Kutakatisha fedha kuna hivi, unachukua hii pesa unaenda kununua mfano toyota coaster ya 45,000,000 ili kila siku ikuletee hesabu. Unaponunua hii gari kumbuka umelipa gharama za bandari, TRA, leseni n.k ambavyo vyote ni halali kisheria. Kwahiyo pesa ambayo wewe utaipokea ni halali kabisa hauwezi ukafungwa na sheria yoyote.

Mfano wa pili, umeenda kununua kiwanja, utapewa hati miliki zote za kiwanja wakati pesa ambayo wewe uliyoitumia kupata kiwanja hukuipata kihalali ila unamiliki mali ambayo ni halali kwako.

Ni kitendo cha kuifanya pesa ambayo sio halali sehemu flani na kuifanya iwe ni halali sehemu flani.
Shukran
 
Nimekumbuka shule money laundering
Nilikuwa nimemeza kwamba ni process of making dirty money appear clean....halafu kulikuwa na zile stages zake sijui tatu sijui tano zile
Kudadekii yaani umeniwezaah
 
Unajua huwa sielewi maana ya utakatishaji wa fedha wajuzi mnijuze maana hapa huwa sielewi kabisa
fanya tu practical nenda kafanye ujambazi au biashara yeyote illegal alafu uje ufungue duka ni ngumu sana kukamatwa
 
Umengalia Series inaitwa power? Season one gost alikua na night club huku anauza unga. Akawa anachukua hela za unga anaingiza kwenye mapato ya club ionekane pesa zake zinatoka humo. Hiyo ndo kutakatisha fedha. Nchi zilizoendela ukiwa na pesa nyingi lazima uwe na maelezo ya kutosha umetengenezaje hizo pesa
 
Machalii tunakuaga na mauelewa first class..
kutakatisha=kutakasa ,,,,,,yaani hela iliyopatikana kwa njia haramu unaiingiza kwny mzunguko wa fedha halali,,,,,,yaani kuihalalisha fedha haramu,mfano umeuza ngada ukafanikiwa kupush bila kudakwa,sasa ukaanza maneuver ya kuiweka hela hiyo kwny mzunguko wa fedha ili ianze kutumika dingi,hapo ndo utakuwa unatakatisha,,,,,,kwa uelewa wangu mfinyu najua hivyo
 
Back
Top Bottom