Ushauri Wangu Kwa ACT, CHADEMA, CUF na NCCR-Mageuzi

Ushauri Wangu Kwa ACT, CHADEMA, CUF na NCCR-Mageuzi

Umeisha sema ACT NA NCCR wana mbunge mmoja mmoja ktk binge la Jamuhuri CDM na CUF wanao wengi hizo nafasi waachiwe ACT/NCCR na wao wapanuke kisiasa mtakuwa mmejenga Ukuta bora kuliko kuparaganyika na style iliyo tumiwa CDM kupata wa gombea ni ya kidikiteita tena Hawa kuzingatia Jinsia wajitafakari wachukue hatua


Wale wale; Kinachoongelewa ni Chombo Kingine ambacho Kila chamakingetaka kupata Uwakilishi "Bunge la Afrika Mashariki" Nafasi Za Upinzani ni 3 Zingekuwa Zinafika nne ningeshauri vizuri zaidi. Na nimeanza na Win-Win strategy ya kukaa na kuridhiana namna nzuri ya kupata uwakilishi wa upinzani ndani ya Bunge la Afrika Mashariki. Narudia Kama Ungelikuwa Mwema Basi Ungeishauri CCM yako kwa vile inawabunge Lukuki iachie hizo nafasi 6 ziende kwa vyama vya upinzani visivyo na wabunge wengi bungeni au visivyo na wabunge kabisa. Again your a propagandist not an analyst
 
Zito ni mwanasiasa serious, hawezi kukubali mambo ya ovyohovyo. Angalia hata aina ya watu walio pendekezwa na chama chake wazalendo. Hongera!
 
Upinzani Wana Akili Sana na Wanajua Lazima Ziwepo Propaganda Kama Hizi Kuhakikisha Hamsimami na Mimi Nimewambia Chagueni Kusuka Ama Kunyoa. Angalieni wapi patawapa faida au nguvu msiwasikilize propagandist hawa wanaoleta maneno mara kuungana na Msaliti. Nimesema Yaliyokwisha Pita Yamepita Nisikilizeni Mimi ninabii Mzuri na kwenye andiko langu mimi nimewapa resolution nzuri ya kukutana na kuja na Mkakati utakaowaweka pamoja zaidi. It is never too Late. I believe Mtaupokea Unabii Huu
Huu si unabii ni vitisho. Kama iliyokuwa wakati wa uchaguzi mkuu alijiona yenye mjanja acha aendelee mambo ya kutishiwa nyau hapa hakuna mtoa pesa aisha pewa ubalozi akiweza amfuate.
 
Nimesema Post hii Si ya Chama Cha CHADEMA ni ya Mwanachama Mwenye Maono, Hivyo agument za CHADEMA inamrubuni Zitto siyo sahihi hata kidogo. Lakini Pia unapotafuta kujenga unaanza na rasilimali ulizo nazo ndani kabla hujaenda kuomba. Huwezi kwenda kuomba bati na Saruji huku huna kiwanja utakapojengea. Kujenga Umoja ndani ya upinzani ndiko kunaweza kuwasaidia kwa pamoja kuomba kura kwa wabunge wa CCM
Mnataka kuwarubuni tu ACT. Chadema nyie mafisi sana na wabinafsi wa kutupwa
 
Nimesema Post hii Si ya Chama Cha CHADEMA ni ya Mwanachama Mwenye Maono, Hivyo agument za CHADEMA inamrubuni Zitto siyo sahihi hata kidogo. Lakini Pia unapotafuta kujenga unaanza na rasilimali ulizo nazo ndani kabla hujaenda kuomba. Huwezi kwenda kuomba bati na Saruji huku huna kiwanja utakapojengea. Kujenga Umoja ndani ya upinzani ndiko kunaweza kuwasaidia kwa pamoja kuomba kura kwa wabunge wa CCM
Leo umebanwa na haja unaongelea ushirikiano.ACT walishapeleka barua UKAWA kuomba waingizwe lakini UKAWA wakamkataa Zitoo na ACT yake eti ni msali na kibaraka wa CCM.Huo ushirikano unaotaka leo hauwezekani duniani wala mbinguni kila mtu atakwenda na hesabu zake
 
Leo umebanwa na haja unaongelea ushirikiano.ACT walishapeleka barua UKAWA kuomba waingizwe lakini UKAWA wakamkataa Zitoo na ACT yake eti ni msali na kibaraka wa CCM.Huo ushirikano unaotaka leo hauwezekani duniani wala mbinguni kila mtu atakwenda na hesabu zake
hahhahahhha mbona mliwaita cuf chama cha waarabu na sultan na magaidi ila mkakubali kuunda SUK nao???? mambo yanabadilioa na majira and uhitaji!!!!
 
Leo umebanwa na haja unaongelea ushirikiano.ACT walishapeleka barua UKAWA kuomba waingizwe lakini UKAWA wakamkataa Zitoo na ACT yake eti ni msali na kibaraka wa CCM.Huo ushirikano unaotaka leo hauwezekani duniani wala mbinguni kila mtu atakwenda na hesabu zake
hahhahahhha mbona mliwaita cuf chama cha waarabu na sultan na magaidi ila mkakubali kuunda SUK nao???? mambo yanabadilioa na majira and uhitaji!!!!
 
Mnataka kuwarubuni tu ACT. Chadema nyie mafisi sana na wabinafsi wa kutupwa
Nafasi tatu za upinzani zitachukuliwa na hawa wafuatao,Bi sonia CUF, Mnyaa CUF na Prof Mkumbo wa ACT wazalendo.Chadema na Nccr mtaisoma number
 
MTEGO RAHISI WA NYANI.
1) Weka karanga ndani ya chupa.
2) Akija nyani ataingiza mkono chupani na kuikamata karanga ili aitoe. Lakini si rasisi kuutoa mkono uliokunjwa ngumi kushikilia karanga hivyo hataweza kutoa karanga na kwa sababu ya uroho wake ndo keshanasa maana hataachia karanga mpaka utakapomkuta na kumkamata!
 
Nafasi tatu za upinzani zitachukuliwa na hawa wafuatao,Bi sonia CUF, Mnyaa CUF na Prof Mkumbo wa ACT wazalendo
Haina shida ACT siku zote ni wamoja na CCM. mnaofikiria kuileta ACT ukawa mmekosea sana ACT ni rahisi kushirkiana na CCM kuliko UKAWA.
 
Boss CHIJANYE umetoa ushauri mzuri, Hope wahusika wamekupata. Ila ili Suala ni la Kitaifa kwanza. So Uzoefu uwe kigezo muhimu.

Pili, tukija kweye Vyama vyetu vya Upinzani na Viongozi wake, wanatakiwa waache Tamaa ya Madaraka, waache njaa na kurubuniwa, kama kweli wanataka kushika Dola na kuiondoa CCM madarakani.

UCHAGUZI WA WABUNGE WA AFRIKA MASHARIKI​
Nimetafakari sana juu ya ukuaji wa Demokrasia na Nafasi ya Upinzani Imara Wenye Mshikamano na Umoja. Wakati huu kama alivyosema Mh Lema wakati wa Kongamano la ACT juu ya Azimio la Arusha, Ndio wakati wa Muhimu sana kuungana kuliko ilivyowahi kutokea. Namna gani tunaungani ni kwa kwenda na dhana ya give and take ili tufaidike lakini tujiimarishe kwa mstakabali wa kukuza demokrasia na kuongeza nguvu ya Mapambano. Bado hatujachelewa kutengeneza kitu kizuri chenye umoja. Ifikie pahalatofauti zetu na historia zitupe fundisho na tuzizike.

Tusipoangalia vizuri uchaguzi huu wa Wabunge wa East Africa utaacha umetugawanya kwelikweli na ikiwezekana kugawa hata UKAWA ili wafadhili wa Akina Bwana Yule Waendelee Kujenga nguzo za kubomoa Upinzani ambao ulikuwa unakua kwa kasi. Natumeshaanza kusikia Bwana Yule Karibuni Ataongeza nguvu ya Mjomba aliyeenda kupikwa kwenye Jungle. Mpaka imefikia Mjomba kutoka kwenye Jungle anasema Upinzani utakuwa umekufa kufikia 2020; Tungepiga picha ya mbeleni tungekuwa tumeona analenga nini.

Kama kanuni zinaruhusu na ACT na NCCR Mageuzi wawe na wagombea kwenye Bunge la Afrika Mashariki. Tukubaliene na Kugawana nafasi na mimi Sayansi Yangu inanituma Mgawanyo uwe hivi; Tuchukulie Nafasi Zile Tatu ni za Wapinzani na Wote Tuheshimu Uwakilishi Tulionao Tuitane na Tukae Pamoja na Kukubaliana kwamba. ACT na NCCR vyenye wabunge mmoja mmoja vitoe Majina Mawili halafu waje mbele ya wabunge wote wa Upinzani wajinadi halafu, wabunge wa Upinzani wapige kura apatikane Mtu mmoja ambaye vyama vyote viwili viridhie atakayeongoza ndo asimamishwe kugombea. Halafu zile nafasi mbili moja awepo Mgombea kutoka CHADEMA mmoja na Mwingine kutoka CUF mmoja. Na tutakachofanya sisi kama wapinzania tuwasilishe majina yetu hayo matatu tu. Tutakuwa tumeshinda fitina ya "Divide and Rule" Wagawe na Uwatawale.

Na Wagombea wetu watatu waende wakiwa ni wao tu na watapigiwa kura za ndiyo na Hapana na Ushindi Utakuwepo umefanyika Kimkakati lakini zaidi umoja uliokomaa miongoni mwa vyama vya upinzani utakuwa umeanza kujenga. Tusipofanya haya maana wapiga kura ndani ya Bunge si wabunge wa upinzani tu bali wabunge wote. Kuna Hatari ya kuamua kukomoana na kupandikiza Chuki ambazo hazipo. Yawezekana upande wa Pili wakajipanga kwamba Tupigie watu wa CUF tu na ACT ili CHADEMA ikose ili ujengwe mgogoro mwingine ndani ya UKAWA kuukomaza ule wa Bwana Yule na kuleta Mparaganyiko. Au Yawezekana wakaamua tumwangushe Mgombea wa ACT Wazalendo, Ili ACT aone anatengwa na Wenzie katika Upinzani na ageuke na kuwa Peke Yake. Yawezekana wakaamua tumpigie wa ACT au wa NCCR na wawili wa CHADEMA ili CUF waone wamehujumiwa na CHADEMA na hivyo kuleta Mgogoro kwenye UKAWA. Ebu Tushinde Kiakili na Tushinde kwa kuimarisha Mshikamano na Umoja.

Nimeandika haya ili tuone jinsi navyoweza kufumbwa macho na tukazalisha mparaganyiko na mwisho wa siku Bwana Yule na Mjomba aliyepo Mafichoni wakawa washindi na Upinzani Ukawa umefifia au umeanguka Ndembendembe kufikia mwaka wa 2020.

Hatujachelewa viongozi wote wa vyama vya upinzane na vyenye uwakilishi bungeni ebu kutaneni haraka kwa dharura, chagueni kujenga nguza na UKUTA Imara usioruhusu risasi nyepesi na ngumu kupenya kwa njia yoyote ile. Mtaniambia kama hamtachagua kujenga siko siyo chache nimeota limgogoro hilo likubwa linakuja. Mnakuwa mnapigwa hata kwa kiwembe na upinde wala haitahitajika risasi na mitutu kuwamaliza.

Mwisho na declare interest, Mimi ni Mkereketwa, Mwanachama na mwana mabadiliko kupitia CHADEMA
 
Acha democrasia ichukue mkondo wake haya mambo ya kupanga matokeo ndio tunayoyapinga kila siku. Kwanini mpange matokeo?

Mliminya democrasia ndani ya Chadema kwa kuweka wagombea wawili tu na cuf mmoja maanake ni kuliamulia bunge nani awe mbunge wa EA nani apite. Chama kina watu wengi mlitakiwa mpeleke option nyingi ili bunge liamue kati ya hao. Lakini ninyi mmesigina democrasia ya bunge na kupeleka idadi kamili.

Kibaya mnataka kutumia vibaya sheria kuzuia wengine wasiweke wagombea wa kushindana na wagombea wenu. Hilo limeshindikana sasa mtu unarudi na kuanza kuleta mbinu za kinafiki maana unajua tayari mikakati yenu imefeli. Tulieni wabunge wataamua. Kama Masha na Wenje wanafaa watawapitisha, vinginevyo watarudi muwape kazi nyingine.

Fundisho :

Chadema lazima iache ushirikiano wa kinafiki. Hii tabia yao ya kutumia vyama vingine kujinufaisha itawatokea puani.

Popote wanapojiona hawana uungwaji mkono na hawawezi kushinda bila uungwaji mkono basi huligeuza hilo jambo kuwa la UKAWA ili kufosi kuungwa mkono. Ila wakijiona wapo kwenye nafasi ya kushinda hugeuka na kusema kila chama kisimame kivyake.

Democrasia ya aina ya hiki chama ni ya kuogopwa kama....
 
uoga??? ssa chadema wabunge 70+ na halmashauri za kumwaga waone UOGA kisa viti vitatu???? mkuu hapa inaweza kuwa viti 3 ila vikaleta mgawanyiko wa miaka mingi maana kma ACT atapewa kura na ccm kwa misingi ya kukomoa chadema (ambacho ACT anategemea pia kimsaidie) italeta picha kuwa zitto ni ooportunist wa kisiasa ambaye yuko tayari kurisk chochote kupata maslahi yake na hapo tutazidi kujenga mgawanyiko kati ya ACT na wenzake bungeni ambako sio afya kabisa maana 2020 kigoma yote tutaipoteza kwa kugawana kura na za urais pia zinagwanyika!!! ssa huoni tunaweka upinzani rehani kwa sababu ya mtego huu wa EALA ??
solution ni CHADEMA kujito kwenye huu uchaguzi waache dhuluma kwa vyama vingine
 
Back
Top Bottom