JF Marketer
Member
- Jan 3, 2009
- 80
- 34
Wimbi la wizi wa pesa kupita simu za mikononi linavuma kwa kasi. Mbinu zinabadilika kila uchao. La kustahajabisha ni kuwa wezi wanakwenda level nyingine kabla ya hata makampuni ya simu wala TCRA kudhibiti hatua ya nyuma.
Nimesikitishwa sana na jinsi kampuni kama tiGO lilivyoshindwa kutoa ushirikiano kwa rafiki yangu Mashauri. Namba ya simu ya Bw. Mashauri ilikuwa swapped, akatoa taarifa tiGO kuwaomba waifunge. tiGO hawakufanya kama mteja alivyowaomba jambo ambalo limeacha mwanya na kuwawezesha wahalifu kusafisha salio lake pamoja na kuwaibia ndugu, jamaa na marafiki kwa kupitia line ya simu. Najua wahanga ni wengi. Na wengine maafa yamewapata kupitia line za simu ikihusisha na muhamala.
Kwa kuwa haya makampuni hayaonyeshi nia ya dhati kutuhakikishia usalama wa data na pesa zetu. Na kwa kuwa TCRA wanayasikia haya na kubaki kimya, mimi kama mmoja wa wateja wao nashauri wafanye lifuatalo:
Watupe namba maalumu ya kufunga (block) line zetu wenyewe tunapopatwa na mashahiba kama haya.
Serialization inaweza kuwa kama ifuatavyo:
*NAMBA MAALUMU YA KUFUNGA LINE*NAMBA INAYOSTAHILI KUFUNGWA*NENO LA SIRI#KUTHIBITISHA (Mfano: 211*0655XXXXXX*PASSWORD#)
TCRA wa-assign 211 kuwa permanent universal code for blocking hijacked SIM cards
Nimesikitishwa sana na jinsi kampuni kama tiGO lilivyoshindwa kutoa ushirikiano kwa rafiki yangu Mashauri. Namba ya simu ya Bw. Mashauri ilikuwa swapped, akatoa taarifa tiGO kuwaomba waifunge. tiGO hawakufanya kama mteja alivyowaomba jambo ambalo limeacha mwanya na kuwawezesha wahalifu kusafisha salio lake pamoja na kuwaibia ndugu, jamaa na marafiki kwa kupitia line ya simu. Najua wahanga ni wengi. Na wengine maafa yamewapata kupitia line za simu ikihusisha na muhamala.
Kwa kuwa haya makampuni hayaonyeshi nia ya dhati kutuhakikishia usalama wa data na pesa zetu. Na kwa kuwa TCRA wanayasikia haya na kubaki kimya, mimi kama mmoja wa wateja wao nashauri wafanye lifuatalo:
Watupe namba maalumu ya kufunga (block) line zetu wenyewe tunapopatwa na mashahiba kama haya.
Serialization inaweza kuwa kama ifuatavyo:
*NAMBA MAALUMU YA KUFUNGA LINE*NAMBA INAYOSTAHILI KUFUNGWA*NENO LA SIRI#KUTHIBITISHA (Mfano: 211*0655XXXXXX*PASSWORD#)
TCRA wa-assign 211 kuwa permanent universal code for blocking hijacked SIM cards