Ushauri: Nipo diploma ila napanga kurisit


F

fralay97benami

Member
Joined
Aug 13, 2017
Messages
19
Likes
11
Points
5
F

fralay97benami

Member
Joined Aug 13, 2017
19 11 5
Mimi ni muhitimu kidato cha sita mwaka 2017 kwa bahati mbaya nimepata Div.3.14 yaani DEE mchepuo wa CBG kwa bahati mbaya sina sifa za kujiunga katika ngazi ya degree kwenye chochote hapa nchini.

Lengo la uzi huu baada ya kukaa kwa muda mrefu kufikiria nikapata mawazo ya kurudia mtihani yaani kuresiti kama private candidate lakini kutokana na matokeo ya PC wa mwaka wangu matumaini yanapotea kabisa nikaona bora ni unge moja kwa moja chuo kwa ngazi ya diploma miaka mitatu na nishaanza chuo tayari kwenye chuo kimoja huko Boko lakini wakati nimeanza chuo nikapata wazo la kuresiti wakati nipo naendelea na diploma pale nitakapotusua naachana na diploma napiga degree!

Kwenu wakuu mnaonaje wazo langu ushauri wenu, je inawezekana?
 
enjai ya kyasha

enjai ya kyasha

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2017
Messages
2,057
Likes
1,931
Points
280
enjai ya kyasha

enjai ya kyasha

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2017
2,057 1,931 280
Maliza kwanza diploma.
 
BangiNyeusi

BangiNyeusi

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2016
Messages
437
Likes
465
Points
80
Age
22
BangiNyeusi

BangiNyeusi

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2016
437 465 80
Kama unaweza fresh tu swala ni malengo
 
magige Dm

magige Dm

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2017
Messages
527
Likes
1,070
Points
180
magige Dm

magige Dm

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2017
527 1,070 180
Unasoma diploma ya kozi gani? Maake kuna diploma nyingine ni marketable ukiringanisha na baadhi ya degree.
 
Pesa karatasi

Pesa karatasi

Senior Member
Joined
Nov 6, 2017
Messages
134
Likes
70
Points
45
Pesa karatasi

Pesa karatasi

Senior Member
Joined Nov 6, 2017
134 70 45
kweli,Mshika mbili moja humponyoka..! Mkuu chagua kimoja,kama nia yako awali ilikua kurudia mitihani,basi hapakua na sababu ya kuanza diploma, kumbuka kurudia mitihani tena "CBG' kunahitaji utulivu na maandalizi mazuri ili uweze kufaulu vizuri.
 
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
19,628
Likes
19,618
Points
280
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
19,628 19,618 280
Inategemea NTU na NTU
 
A

abdukarim

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2017
Messages
488
Likes
591
Points
180
A

abdukarim

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2017
488 591 180
Sasa ww acha kujichanganya deploma ya pharmacy iko njema ukimaliza unaweza tafta kaz au ukaapply bachela kwa kutumia deploma acha kujichanganya ndugu yangu stick Na kitu kimoja ndoo utaona faida yake
 
Marcel Nkarangu

Marcel Nkarangu

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2017
Messages
294
Likes
70
Points
45
Marcel Nkarangu

Marcel Nkarangu

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2017
294 70 45
Daaah changa akili vizur bro
 
Doubleg Mwamasangula

Doubleg Mwamasangula

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2017
Messages
833
Likes
517
Points
180
Doubleg Mwamasangula

Doubleg Mwamasangula

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2017
833 517 180
Mimi ni muhitimu kidato cha sita mwaka 2017 kwa bahati mbaya nimepata Div.3.14 yaani DEE mchepuo wa CBG kwa bahati mbaya sina sifa za kujiunga katika ngazi ya degree kwenye chochote hapa nchini.

Lengo la uzi huu baada ya kukaa kwa muda mrefu kufikiria nikapata mawazo ya kurudia mtihani yaani kuresiti kama private candidate lakini kutokana na matokeo ya PC wa mwaka wangu matumaini yanapotea kabisa nikaona bora ni unge moja kwa moja chuo kwa ngazi ya diploma miaka mitatu na nishaanza chuo tayari kwenye chuo kimoja huko Boko lakini wakati nimeanza chuo nikapata wazo la kuresiti wakati nipo naendelea na diploma pale nitakapotusua naachana na diploma napiga degree!

Kwenu wakuu mnaonaje wazo langu ushauri wenu, je inawezekana?

OK
Kwanza nikupe hongera kwa kupata nafasi japo ya kuendelea na diploma maana wapo wenye matokeo kama yako hawajui pa kwenda

Mpaka hapo ndoto yako nadhani itakuwa pale pale maana ukimaliza diploma unaweza ajiriwa kwa ngazi hiyo au ukaamua kuingia degree
Ushauri wangu ni kwamba kaza buti utoke na GPA nzuri ya kukuwezesha usonge mbele ngazi ya degree ,ukileta GPA ya kichovu utakwama pia uko mbele
Achana na mawazo ya kuresit madamu umepata nafasi ya kuendelea na diploma utapomaliza hiyo utafika uko unakokutaka kwa sasa acha kupoteza muda piga shule GPA inatakiwa mkuu

Mara nyingi anaye resiti ni yule aliyekosa pa kwenda anarudia pepa ili mambo yawe sawa asonge mbele
Sasa ushapata pakuanzia bado unawa kurudi kwenye mitihani ya kidato cha sita??? Haloooo vipi mkuu,afu unaweza shangaa ukirudia ata ulichopata saivi usipate ukachemka zaidi utajikuta unajuta kwamba kwanni sikukazia buti diploma tu
Kwa hiyo mkuu hayo mawazo futa,tulia kamua ulete GPA iliyosimama huende huko kwenye degree unakokutaka

Unajua mfumo wa form 6 umetuharibu sana mpaka watu wana kariri kwamba akitoka form 6 basi ni degree
Ndo maana wakati mwingine nashauri MTU akimaliza ata kidato cha NNE tu inatosha kuanza kutimiza ndoto yake kwa kwenda certificate/diploma ya kitu anachokitaka baadaye degree kama tu ada ya kulipa college itakuwepo hakuna haja ya kwenda advance,nadhani ata Leo utakubaliana na mm
Kwa mfano wewe ulivomaliza form four ungeamua kuingia moja kwa moja kwenye hiyo diploma ya pharmacy ungekuwa umemaliza au unaelekea kumaliza na ungekuwa unazungumzia mengine saivi
Kulko kupoteza muda advance matokeo yakija tofauti unaenda college kwa kutumia Cheti cha o level unakuwa sawa na asiyepita advance na pengine anakukimbiza darasani na form 6 yako
 
lothrito

lothrito

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2015
Messages
1,233
Likes
2,961
Points
280
lothrito

lothrito

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2015
1,233 2,961 280
Kama una uwezo wa kupambana na maphamacology huku ukiendelea na michakato ya kurisiti fresh..
ila kama ni kichwa panzi utaishia kusup na kushindwa kupata kile unachotaka.

kwa hiyo jaribu kukaa chini na kutafakari kama una uwezo wa kufanya hivyo basi heri ila kama hauna uwezo achana nayo
 
Livingstone Ayo

Livingstone Ayo

Member
Joined
Nov 10, 2017
Messages
33
Likes
9
Points
15
Livingstone Ayo

Livingstone Ayo

Member
Joined Nov 10, 2017
33 9 15
Jamani nimepangwa diploma Mbeya University of Science & Technology... nmechelewa registration sababu ya ada.. vipi ndo nataka niende nimechelewa au,? Nisaidieni
 

Forum statistics

Threads 1,213,671
Members 462,214
Posts 28,485,329