Ushauri: Nahisi natumika na ndugu zangu

Ushauri: Nahisi natumika na ndugu zangu

nimechafukwa

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2013
Posts
290
Reaction score
237
Mm ni kijana wa miaka 25 nmemalza chuo fulani mwaka juzi tatizo lililonifanya nije kwenu kuomba ushauri ni hii swala la kutumika bila manufaa yoyote ninayoyapata
1 . nlivyomaliza chuo baba alinipeleka manyara nikasimamie mashamba yake ya vitunguu mangola bila mshahara wowote(ananihudumia nauli na hela ya kula tu) kwa kweli nilifanya ile kazi kwa juhudi zote ila misimu yote miwili aliyovuna hajanipa hata 100.
2.baada ya project ya baba kuisha kaka yangu alianza ujenzi wa nyumba TEGETA nkaenda kusimamia ujenzi na huyu pia hakuna Lipa.
3.dada yangu ana vi biashara vyake huwa ananituma kufatilia pesa zake pamoja na kupeleka bank karibia kila siku pasipo na malipo pia....kuna kazi nyinyingi ambazo sijazitaja..hii Hali kwa kweli imenishinda kutumika japo ni ndugu zangu na mimi nahitaji kujenga maisha yangu tatizo ajira hamna na wote hao nimejaribu kuwaomba mtaji hakuna aliyenipa kila siku napigwa Dana Dana tu....juzi baba kaniita anataka nirudi manyara kusimamia mashamba yake na kimila kila kitu anachosema baba lazma ufate lasivyo atakuvulia nguo akulaani(apa nafuta machozi ) 😢😢......naomba ushauri ndugu zangu nifanyeje? ?au ni kawaida mm tu ndo nmepanic ?
 
Hujitumi wewe,oga kuwa smart nenda town ongea vizuri na watu jishushe hata kazi ya kufuta meza utapata na ukipata chochote kitakuwa chako! Na hicho ndio kitakupa heshima usipigwe hiyo danadana vinginevyo wanakuona kula kulala so they deserve you!!
 
Hongera sana kwa kuwa kijani muaminifu. Hata hivyo weledi na elimu yako huenda haviendani. Inakuwa unashindwa kujenga hoja na kushawishi.

Mie natambua mtu unaposimamia kazi na mikononi mwako zikapita hela haziwezi zote kupita bila kuacha Manyonya.

Tambua kila sehemu unapofanya jambo Wewe upo sokoni. You must perform a job at a maximum.
 
Hujui thamani yako na wapi unasimama ndiyo maana unatumika tumika kila mahali. Usije shangaa hata unapata kazi ya kuajiriwa ukaambiwa hatulipi mishahara hapa na ukakubali kufanya kazi kwa imani. Acha kuishi kwa imani za kufikiriwa, ongea vile unavyotaka wewe iwe.
 
Hongera sana kwa kuwa kijani muaminifu. Hata hivyo weledi na elimu yako huenda haviendani. Inakuwa unashindwa kujenga hoja na kushawishi.

Mie natambua mtu unaposimamia kazi na mikononi mwako zikapita hela haziwezi zote kupita bila kuacha Manyonya.

Tambua kila sehemu unapofanya jambo Wewe upo sokoni. You must perform a job at a maximum.

Asante kwa ushauri...unamaanisha nianze kuiba? ?? Cjazoea hiyo tabia
 
Hujui thamani yako na wapi unasimama ndiyo maana unatumika tumika kila mahali. Usije shangaa hata unapata kazi ya kuajiriwa ukaambiwa hatulipi mishahara hapa na ukakubali kufanya kazi kwa imani. Acha kuishi kwa imani za kufikiriwa, ongea vile unavyotaka wewe iwe.
Kuongea nshaongea sana..kila mmoja nimempelekea bness plan yangu. .ila hamna anayetoa ushirikiano
 
Hujitumi wewe,oga kuwa smart nenda town ongea vizuri na watu jishushe hata kazi ya kufuta meza utapata na ukipata chochote kitakuwa chako! Na hicho ndio kitakupa heshima usipigwe hiyo danadana vinginevyo wanakuona kula kulala so they deserve you!!
Kufuta Meza na degree yangu ya uhasibu ntakua sijaitendea haki. ..by da way thnk you for ur comment
 
Mm ni kijana wa miaka 25 nmemalza chuo fulani mwaka juzi tatizo lililonifanya nije kwenu kuomba ushauri ni hii swala la kutumika bila manufaa yoyote ninayoyapata
1 . nlivyomaliza chuo baba alinipeleka manyara nikasimamie mashamba yake ya vitunguu mangola bila mshahara wowote(ananihudumia nauli na hela ya kula tu) kwa kweli nilifanya ile kazi kwa juhudi zote ila misimu yote miwili aliyovuna hajanipa hata 100.
2.baada ya project ya baba kuisha kaka yangu alianza ujenzi wa nyumba TEGETA nkaenda kusimamia ujenzi na huyu pia hakuna Lipa.
3.dada yangu ana vi biashara vyake huwa ananituma kufatilia pesa zake pamoja na kupeleka bank karibia kila siku pasipo na malipo pia....kuna kazi nyinyingi ambazo sijazitaja..hii Hali kwa kweli imenishinda kutumika japo ni ndugu zangu na mimi nahitaji kujenga maisha yangu tatizo ajira hamna na wote hao nimejaribu kuwaomba mtaji hakuna aliyenipa kila siku napigwa Dana Dana tu....juzi baba kaniita anataka nirudi manyara kusimamia mashamba yake na kimila kila kitu anachosema baba lazma ufate lasivyo atakuvulia nguo akulaani(apa nafuta machozi ) 😢😢......naomba ushauri ndugu zangu nifanyeje? ?au ni kawaida mm tu ndo nmepanic ?

Kwani kutokana na hayo we umejifunza nini? Maana kwa mtu mwenye akili na maono atakuwa ashausoma mchezo. Hebu nambie. Na kingine ushawahi kumwambia babako akulipe au unamnafiki tu pembeni?
 
Ahsante kwa kutuambia jinc watu wanavokutumia.jee huoni kuwa huo ni mtaji.

Nakushauri.
Nenda tena shambani piga kazi miaka miwili.na hakikisha Mara hii husibiri baba yako akulipe.mpige pesa utayoanzia biashara yako.

Pole sana.
 
Ww unafundishwa kazi wakati unamlimia baba kule Mang'ola ongeza heka yako moja nawe upige hela.
 
Maandiko yanasema Laana isiyo na sababu haimpati mwana. Ni muda wako umefika na wewe ni kijana aa kiume, waeleze ndugu zako kuwa unapaswa ujitengenezee maisha yako.
Hakuna kitu kibaya kama Ukimya ama upole, utakuwa unalalamika moyoni kila siku.
 
Hautumiki mkuu bali unatakiwe ulipe fadhila kwa waliyokutendea wakati wa masomo yako je ulishawahi kujiuliza ada , pesa ya maradhi na mahitaji yako mzazi wako alisota kiasi gani kuipata
 
Ahsante kwa kutuambia jinc watu wanavokutumia.jee huoni kuwa huo ni mtaji.

Nakushauri.
Nenda tena shambani piga kazi miaka miwili.na hakikisha Mara hii husibiri baba yako akulipe.mpige pesa utayoanzia biashara yako.

Pole sana.

Ushansaidia kunisemea nlotaka kusema!!
 
Weka ethics za uhasibu pemben mkuu!! ukifanya kaz na mtu usitegemee kupewa, jiongeze mwenyewe!!

Mimi nshawahi fanya kaz na mtu mmoja, ile kaz mara ya kwanza alikua anakomaa kwenye manunuz peke yake, baadae akaniona mwaminifu akaanza kuntuma nami kwa manunuzi, nlihakikisha kila kwenye lak 5 basi elfu 20 yangu, penye 1m bas elfu 50 yangu. Na hata penye milion kumi nam nlijipatia hapo vilak viwil, lkn nlifanya hvyo cyo kwa kuharbu biashara au kaz yake, nlihakikisha najibana had npate chchte..mwsho wa siku nami nlijikuta nna kamtaji nkafungua kabiashara kangu na sasa nakomaaa kivyangu.

Sikutumi kuiba ila jiongeze!! hakuna wakukupa hv hv tu hata kama mama yako!!
 
Nenda Manyara, simamia shamba la baba halafu na wewe tafuta shamba lako simamia, mwisho wa msimu baba anavuna na wewe unavuna, halafu inaonekana huwezi kuanzisha kitu mpaka uelekezwe
 
Asante kwa ushauri...unamaanisha nianze kuiba? ?? Cjazoea hiyo tabia

Management fee ya asilimia kumi ni haki yako siyo kuiba. Kwani si unatumia muda wako kusimamiai hizo kazi, au unalala tu?

Na huyo anayekutuma benki kumuwekea fedha zake mueleze kwamba unakata asilimia kwa ajili ya kusimamia shughuli ya upelekaji fedha salama. Akikataa nawe ringa kidogo, ingia mitini.
 
Back
Top Bottom