Ushauri kwa Viongozi na Wabunge wa UKAWA

Ushauri kwa Viongozi na Wabunge wa UKAWA

Wabunge wa UKAWA,mara baada ya kula kiapo cha ubunge,kazi yenu ya kwanza na kwa umoja wenu iwe ni kusimamia mambo yafuatayo ndani ya Bunge.

Tume Huru:Hili jambo nawashauri liwe ni agenda yenu ya kudumu ndani ya Bunge na mkiona serikali inasitasita kuleta mswaada wa marekebisho wa undwaji wa Tume hii pelekeni hoja binafsi hata kams itakataliwa.

Matokeo ya uraisi kuhojiwa Mahakamani:Hii nayo iwe ni agenda yenu ya kudumu na msikubali kurudi nyuma.

Sheria ya Uchaguzi:Muitake serikali ilete Bungeni Muswaada wa Marekebisho wa Sheria hii katika kifungu/vipengele vinavyowataja/kuwatambua Wakurugenzi wa Halmashauri na Watendaji wa Kata kama maafisa wa Tume ya Uchaguzi.Hawa watu baadhi yao ni chanzo cha matatizo ya kuvurugika kwa uchaguzi katika maeneo yao.

Serikali ikisita kutekeleza,pelekeni hoja binafsi bungeni mkilenga kuifanyia mabadiliko sheria hiyo hata kama walio wengi watakataa ila mtakuwa mmetimiza wajibu wenu kabla ya kuchukua hatua nyingine nje Bunge kupitia Umoja wa Vyama vyenu(UKAWA).

Viongozi wa UKAWA,endapo mambo haya yatakataliwa,kamwe msikubali kushiriki katika uchaguzi wowote ule ujao kwani inatosha na sasa tuseme "yatosha".

Huu ndio wakati muafaka wa kupigania haya kwani bado watu wana kumbukumbu nzuri za nini kimefanyika katika uchaguzi wa mwaka huu kulikoni kungoja muda upite na watu wakawa wamesahau na hoja zikakosa nguvu.

Mnapaswa kutambua kuwa wafuasi wengi wa mabadiliko wamekatishwa tamaa na huu uchaguzi na bila marekebisho hayo wengi wao hawatapiga kura katika uchaguzi ujao.

Hatari kubwa ya wafuasi wa vyama vya upinzani kukata tamaa ya kupiga kura ni kutoa fursa kwa chama tawala kushinda kirahisi kwani wafuasi wa CCM wao watajitokeza kwa wingi ili hali wa upinzani watapungu na hapo tutakuwa tumeshindwa asubuhi ya siku ya uchaguzi ujao na zingine zitakazofuata.

NB:Uchaguzi si lazima ufanyike kila baada ya miaka 5 kama Katiba inavyoelekeza kwani kuna mambo yakitokea yanaweza kupelekea uchaguzi kufanyika kabla ya muda huo kupita hivyo hakuna muda wa kupoteza kwani hakuna aijue kesho.

Tofauti na hapo,tutaendelea kuwa wapinzani daima.

Hakika kama sheria hii na haya hayatabadilika basi hata mimi nikijaliwa uhai sitapiga tena kura.Ni hali halisi na hujuma nyingi tumeshuhudia ikiwa ni pamoja na masanduku na kura kukamatwa na kupotelea mikononi mwa polisi.Wakurugenzi kufanya figisu nyingi sana na kuhatarisha amani.
Magufuri kaa ukiamnini kuwa umeingia madarakani kwa goli la mkono na utakuja kutambua ubaya wa Goli la mkono huko mbele.

Nina machungu makubwa sana na sheria hii mbovu ya serikali hii.
 
Yote kumi,lakini hapa nahitaji kujua mtaji wetu mwaka huu umeongezeka kwa kiasi gani?yaani wabunge walio tinga mjengoni mwaka huu
 
Wabunge wa UKAWA,mara baada ya kula kiapo cha ubunge,kazi yenu ya kwanza na kwa umoja wenu iwe ni kusimamia mambo yafuatayo ndani ya Bunge.

Tume Huru:Hili jambo nawashauri liwe ni agenda yenu ya kudumu ndani ya Bunge na mkiona serikali inasitasita kuleta mswaada wa marekebisho wa undwaji wa Tume hii pelekeni hoja binafsi hata kams itakataliwa.

Matokeo ya uraisi kuhojiwa Mahakamani:Hii nayo iwe ni agenda yenu ya kudumu na msikubali kurudi nyuma.

Sheria ya Uchaguzi:Muitake serikali ilete Bungeni Muswaada wa Marekebisho wa Sheria hii katika kifungu/vipengele vinavyowataja/kuwatambua Wakurugenzi wa Halmashauri na Watendaji wa Kata kama maafisa wa Tume ya Uchaguzi.Hawa watu baadhi yao ni chanzo cha matatizo ya kuvurugika kwa uchaguzi katika maeneo yao.

Serikali ikisita kutekeleza,pelekeni hoja binafsi bungeni mkilenga kuifanyia mabadiliko sheria hiyo hata kama walio wengi watakataa ila mtakuwa mmetimiza wajibu wenu kabla ya kuchukua hatua nyingine nje Bunge kupitia Umoja wa Vyama vyenu(UKAWA).

Viongozi wa UKAWA,endapo mambo haya yatakataliwa,kamwe msikubali kushiriki katika uchaguzi wowote ule ujao kwani inatosha na sasa tuseme "yatosha".

Huu ndio wakati muafaka wa kupigania haya kwani bado watu wana kumbukumbu nzuri za nini kimefanyika katika uchaguzi wa mwaka huu kulikoni kungoja muda upite na watu wakawa wamesahau na hoja zikakosa nguvu.

Mnapaswa kutambua kuwa wafuasi wengi wa mabadiliko wamekatishwa tamaa na huu uchaguzi na bila marekebisho hayo wengi wao hawatapiga kura katika uchaguzi ujao.

Hatari kubwa ya wafuasi wa vyama vya upinzani kukata tamaa ya kupiga kura ni kutoa fursa kwa chama tawala kushinda kirahisi kwani wafuasi wa CCM wao watajitokeza kwa wingi ili hali wa upinzani watapungu na hapo tutakuwa tumeshindwa asubuhi ya siku ya uchaguzi ujao na zingine zitakazofuata.

NB:Uchaguzi si lazima ufanyike kila baada ya miaka 5 kama Katiba inavyoelekeza kwani kuna mambo yakitokea yanaweza kupelekea uchaguzi kufanyika kabla ya muda huo kupita hivyo hakuna muda wa kupoteza kwani hakuna aijue kesho.

Tofauti na hapo,tutaendelea kuwa wapinzani daima.

Kwani mkuu leo umeota tofauti tena....! Ujue tunasubiri ndoto yako itimie tufanye uchaguzi tumweke jembe letu la ukweli kutoka NGARASHI.....!
 
Wabunge wa UKAWA,mara baada ya kula kiapo cha ubunge,kazi yenu ya kwanza na kwa umoja wenu iwe ni kusimamia mambo yafuatayo ndani ya Bunge.

Tume Huru:Hili jambo nawashauri liwe ni agenda yenu ya kudumu ndani ya Bunge na mkiona serikali inasitasita kuleta mswaada wa marekebisho wa undwaji wa Tume hii pelekeni hoja binafsi hata kams itakataliwa.

Matokeo ya uraisi kuhojiwa Mahakamani:Hii nayo iwe ni agenda yenu ya kudumu na msikubali kurudi nyuma.

Sheria ya Uchaguzi:Muitake serikali ilete Bungeni Muswaada wa Marekebisho wa Sheria hii katika kifungu/vipengele vinavyowataja/kuwatambua Wakurugenzi wa Halmashauri na Watendaji wa Kata kama maafisa wa Tume ya Uchaguzi.Hawa watu baadhi yao ni chanzo cha matatizo ya kuvurugika kwa uchaguzi katika maeneo yao.

Serikali ikisita kutekeleza,pelekeni hoja binafsi bungeni mkilenga kuifanyia mabadiliko sheria hiyo hata kama walio wengi watakataa ila mtakuwa mmetimiza wajibu wenu kabla ya kuchukua hatua nyingine nje Bunge kupitia Umoja wa Vyama vyenu(UKAWA).

Viongozi wa UKAWA,endapo mambo haya yatakataliwa,kamwe msikubali kushiriki katika uchaguzi wowote ule ujao kwani inatosha na sasa tuseme "yatosha".

Huu ndio wakati muafaka wa kupigania haya kwani bado watu wana kumbukumbu nzuri za nini kimefanyika katika uchaguzi wa mwaka huu kulikoni kungoja muda upite na watu wakawa wamesahau na hoja zikakosa nguvu.

Mnapaswa kutambua kuwa wafuasi wengi wa mabadiliko wamekatishwa tamaa na huu uchaguzi na bila marekebisho hayo wengi wao hawatapiga kura katika uchaguzi ujao.

Hatari kubwa ya wafuasi wa vyama vya upinzani kukata tamaa ya kupiga kura ni kutoa fursa kwa chama tawala kushinda kirahisi kwani wafuasi wa CCM wao watajitokeza kwa wingi ili hali wa upinzani watapungu na hapo tutakuwa tumeshindwa asubuhi ya siku ya uchaguzi ujao na zingine zitakazofuata.

NB:Uchaguzi si lazima ufanyike kila baada ya miaka 5 kama Katiba inavyoelekeza kwani kuna mambo yakitokea yanaweza kupelekea uchaguzi kufanyika kabla ya muda huo kupita hivyo hakuna muda wa kupoteza kwani hakuna aijue kesho.

Tofauti na hapo,tutaendelea kuwa wapinzani daima.

Mkuu, UKAWA wafanye maamuzi magumu sasa... Wasishiriki Bunge lijalo ili wabaki CCM na Zitto.

Wakifanya hivyo, wanamabadiriko tutakuwa na sababu ya kushiriki chaguzi zijazo.
 
ilibidi wasimamizi wa uchaguzi wawe watumishi wasiofungamana na vyama. watumishi wakuteuliwa kama wakurugenzi, wakuu wa mikoa na wilaya nk wasitie pua kwenye shughuli ya uchaguzi. hawa royalty yao huwa kwa aliyewateua.
 
Pili wabunge wa upinzani wasivimbe kichwa bali wafanye kazi za kibunge kweli kweli ili kuwaoyesha wananchi kuwa kuchagua upinzani si kupoteza
 
Kwani mkuu leo umeota tofauti tena....! Ujue tunasubiri ndoto yako itimie tufanye uchaguzi tumweke jembe letu la ukweli kutoka NGARASHI.....!
Hapo chini kwenye "NB" soma vizuri ndoto yangu nimeigusia hapo.
 
Mkuu naona unauchungu sana. Mimi nilianza kufuatilia siasa tangu 1995. Kwenye vyama vya upinzani kuna mapandikizi ambayo yamewekwa kwa makusudi .hivyo kama wale wapinzani wa kweli watagomea uchaguzi, wale mapandikizi wataendelea na uchaguzi hivyo kufanya uchaguzi ufanyike.
Mliacha wapinzani wa kweli kina Dr Slaa, na kushabikia kama hamna akili nzuri mapandikizi tena toka CCM kina Lowassa,Kingunge,Mgeja , Mgana Msindai,Juma Mwapachu, Tambwe Hiza na wengine wengi.
Halafu baadaya ya kununuliwa chama chenu jumla jumla mkawashangilia kama hamna akili nzuri.

Tunayyaona sasa hatushangai sana, huwezi kupata vyote viwili, kwenda na mapandikizi mafisadi wanaoutafuta urais kwa nia ovu, na bado ukashinda.

Bakini na hayo mapandikizi yawasaidie 2020 na 2025.
HAPA KAZI TU!!!
 
Mliacha wapinzani wa kweli kina Dr Slaa, na kushabikia kama hamna akili nzuri mapandikizi tena toka CCM kina Lowassa,Kingunge,Mgeja , Mgana Msindai,Juma Mwapachu, Tambwe Hiza na wengine wengi.
Halafu baadaya ya kununuliwa chama chenu jumla jumla mkawashangilia kama hamna akili nzuri.

Tunayyaona sasa hatushangai sana, huwezi kupata vyote viwili, kwenda na mapandikizi mafisadi wanaoutafuta urais kwa nia ovu, na bado ukashinda.

Bakini na hayo mapandikizi yawasaidie 2020 na 2025.
HAPA KAZI TU!!!
We ni mnafiki wa kiwango cha juu!

Kaa huko uliko, yetu tuachie wenyewe.
 
Badala ya kuwashauri wakatae posho unawashauri madudu gani hayo.punga kweli
 
We ni mnafiki wa kiwango cha juu!

Kaa huko uliko, yetu tuachie wenyewe.
Pengine ubadili maana halisi ya inafikiri.
Toka mwanzo Mimi nimemaintain kuwa tutawapiga kuipigia cha mbwa mwizi, na sasa yamewafika.
Kubali yaishe!
 
Back
Top Bottom