Urafiki wa Kagame na Magufuli umeanzia wapi?


makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,644
Likes
499
Points
280
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,644 499 280
Kuna tetesi kuwa Magufuli na Kagame hawakukutana barabarani uhusiano wao inasemekana waweze kuwa ni udugu wa damu!

Kwa asili Magufuli Pombe Joseph ni mtu anayetoka Kanda ya Ziwa maeneo yanayopakana kabisa na nchi za Rwanda, Burundi na Uganda. Katika mikoa hii ya Kigoma, Kagera kuna mwingiliano wa makabila ya ya Wahaya, Waha, Warundi, Wanyarwanda, Waganda, Wasukuma,Wazinza na Wanyambo.

Mpaka JPM ameingia kwenye Urais bado kabila lake rasmi haliko wazi. Kuna watu wanasema Magufuli ni Msukuma, wengine waasema ni Mzinza, wengine wanasema ni Mhaya au mchanganyiko wa Kisukuma na Kizinza!!!

Lakini kwa kasi ambayo Magufuli ameionyesha ya kuwa karibu sana na Rais Paul Kagame wa Rwanda imeanza kuleta hofu. Kuna uwezekano mkubwa wa Magufuli kuwa na uhusiano wa karibu zaidi na wa kifamilia na Kagame. maana haingii akilini Rais huyu huyu Paul Kagame alikuwa na uadui na Rais mstahafu Kikwete kiasi cha kutishia amani ya nchi hizi mbili lakini leo imekuwa ni kinyume chake!! Kuna nini hapa?

Uwezekano wa Magufuli na Kagame kuwa na udugu uliotokana na mwuingiliano wa makabila ya mipaka ya Tanzania, Rwanda na Burundi ni mkubwa sana. Miaka ya nyuma kwenye 1960s na 1970s kulikuwa na wimbi kubwa sana la Warundi na Wanyarwanda waliokuwa wakija mikoa ya Mwanza, Kagera, Shinyanga kwa kazi za kilimo cha Pamba na kuchunga ng'ombe na pia katika mikoa ya Morogoro na Tanga kwa ajili ya Kilimo cha Mkonge na Miwa.

Mwingiliano huu ulifanya baadhi ya Warundi na Wasukuma kuoleana na hivo kuwa na damu mchanganyiko wa makabila haya. Nahitimisha kwa kusema kuwa yawezekana kabisa tukianza kufuatilia babu wa babu wa babu wa John Pombe yawezekana ametokea hukohuko......!!!
 
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
6,869
Likes
5,455
Points
280
KWEZISHO

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
6,869 5,455 280
Mhh, kwa hiyo Mheshimiwa wetu anatokea nchi jirani? Unataka kuanzisha balaa kubwa!
 
H

HEKIMA KWANZA

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2015
Messages
2,693
Likes
3,188
Points
280
Age
40
H

HEKIMA KWANZA

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2015
2,693 3,188 280
Watanzania kwa umbea hatujambo. Mtu akifa tuna story juu ya kilochomuua, mtu akigombana na mwingine tuna la kusema, na sasa watu wakionekana kuwa marafiki tuna ya kusema!
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,158
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,158 280
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
 
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
2,362
Likes
1,575
Points
280
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
2,362 1,575 280
Kumbeee....ndiyo manaaaa.. aiseee..., Mungu atusaidie kwakweli
 
adden

adden

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
4,660
Likes
6,142
Points
280
adden

adden

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
4,660 6,142 280
Tutaongeza mda wa utawala iwe miaka7 kwa awamu4
 
izzo

izzo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2015
Messages
2,848
Likes
5,778
Points
280
izzo

izzo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2015
2,848 5,778 280
mahusiano yao si big deal kwetu big deal kwetu ni mahusiano yao yanaweza kutusaidia nn kiuchumi na kijamii kati ya Rwanda na Tanzania nani anafaidika sana na haya mahusiano hiki ndo kitu muhimu kwetu pia usalama wetu
 
njeeseka

njeeseka

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
1,297
Likes
698
Points
280
njeeseka

njeeseka

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2012
1,297 698 280
Nahic mtoa mada hutakii mema nchi yetu na nchi hiyo jirani either nahic wewe ni wale wanaosemwa kumpiga vita huyo jirani yetu. Hii propaganda yako itakufikisha pabaya ohooo
 
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,373
Likes
1,524
Points
280
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,373 1,524 280
Kuna tetesi kuwa Magfufuli na Kagame hawakukutana barabarani uhusiano wao inasemekana waweze kuwa ni udugu wa damu!

Kwa asili Magufuli Pombe Joseph ni mtu anayetoka Kanda ya Ziwa maeneo yanayopakana kabisa na nchi za Rwanda, Burundi na Uganda. Katika mikoa hii ya Kigoma, Kagera kuna mwingiliano wa makabila ya ya Wahaya, Waha, Warundi, Wanyarwanda, Waganda, Wasukuma,Wazinza na Wanyambo.

Mpaka JPM ameingia kwenye Urais bado kabila lake rasmi haliko wazi. Kuna watu wanasema Magufuli ni Msukuma, wengine waasema ni Mzinza, wengine wanasema ni Mhaya au mchanganyiko wa Kisukuma na Kizinza!!!

Lakini kwa kasi ambayo Magufuli ameionyesha ya kuwa karibu sana na Rais Paul Kagame wa Rwanda imeanza kuleta hofu. Kuna uwezekano mkubwa wa Magufuli kuwa na uhusiano wa karibu zaidi na wa kifamilia na Kagame. maana haingii akilini Rais huyu huyu Paul Kagame alikuwa na uadui na Rais mstahafu Kikwete kiasi cha kutishia amani ya nchi hizi mbili lakini leo imekuwa ni kinyume chake!! Kuna nini hapa?

Uwezekano wa Magufuli na Kagame kuwa na udugu uliotokana na mwuingiliano wa makabila ya mipaka ya Tanzania, Rwanda na Burundi ni mkubwa sana. Miaka ya nyuma kwenye 1960s na 1970s kulikuwa na wimbi kubwa sana la Warundi na Wanyarwanda waliokuwa wakija mikoa ya Mwanza, Kagera, Shinyanga kwa kazi za kilimo cha Pamba na kuchunga ng'ombe na pia katika mikoa ya Morogoro na Tanga kwa ajili ya Kilimo cha Mkonge na Miwa.

Mwingiliano huu ulifanya baadhi ya Warundi na Wasukuma kuoleana na hivo kuwa na damu mchanganyiko wa makabila haya. Nahitimisha kwa kusema kuwa yawezekana kabisa tukianza kufuatilia babu wa babu wa babu wa John Pombe yawezekana ametokea hukohuko......!!!
Tuambie pia uhusiano wake na Raila wa damu. Na pia si ndo mlisema kikwete ni mhutu walipotofautiana kauli na kagame ama sio ninyi?
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,659
Likes
83,572
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,659 83,572 280
Watanzania kwa umbea hatujambo. Mtu akifa tuna story juu ya kilochomuua, mtu akigombana na mwingine tuna la kusema, na sasa watu wakionekana kuwa marafiki tuna ya kusema!
Weeeh kwenye sekta hiyo wote mbona ni PhD holders
 
T

transom

Member
Joined
Feb 21, 2016
Messages
64
Likes
36
Points
25
Age
48
T

transom

Member
Joined Feb 21, 2016
64 36 25
Mhmmm, mambo mengine jamani tuwe tuna suburi muda uongee wajameni.
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,175
Likes
3,952
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,175 3,952 280
Kuna tetesi kuwa Magfufuli na Kagame hawakukutana barabarani uhusiano wao inasemekana waweze kuwa ni udugu wa damu!

Kwa asili Magufuli Pombe Joseph ni mtu anayetoka Kanda ya Ziwa maeneo yanayopakana kabisa na nchi za Rwanda, Burundi na Uganda. Katika mikoa hii ya Kigoma, Kagera kuna mwingiliano wa makabila ya ya Wahaya, Waha, Warundi, Wanyarwanda, Waganda, Wasukuma,Wazinza na Wanyambo.

Mpaka JPM ameingia kwenye Urais bado kabila lake rasmi haliko wazi. Kuna watu wanasema Magufuli ni Msukuma, wengine waasema ni Mzinza, wengine wanasema ni Mhaya au mchanganyiko wa Kisukuma na Kizinza!!!

Lakini kwa kasi ambayo Magufuli ameionyesha ya kuwa karibu sana na Rais Paul Kagame wa Rwanda imeanza kuleta hofu. Kuna uwezekano mkubwa wa Magufuli kuwa na uhusiano wa karibu zaidi na wa kifamilia na Kagame. maana haingii akilini Rais huyu huyu Paul Kagame alikuwa na uadui na Rais mstahafu Kikwete kiasi cha kutishia amani ya nchi hizi mbili lakini leo imekuwa ni kinyume chake!! Kuna nini hapa?

Uwezekano wa Magufuli na Kagame kuwa na udugu uliotokana na mwuingiliano wa makabila ya mipaka ya Tanzania, Rwanda na Burundi ni mkubwa sana. Miaka ya nyuma kwenye 1960s na 1970s kulikuwa na wimbi kubwa sana la Warundi na Wanyarwanda waliokuwa wakija mikoa ya Mwanza, Kagera, Shinyanga kwa kazi za kilimo cha Pamba na kuchunga ng'ombe na pia katika mikoa ya Morogoro na Tanga kwa ajili ya Kilimo cha Mkonge na Miwa.

Mwingiliano huu ulifanya baadhi ya Warundi na Wasukuma kuoleana na hivo kuwa na damu mchanganyiko wa makabila haya. Nahitimisha kwa kusema kuwa yawezekana kabisa tukianza kufuatilia babu wa babu wa babu wa John Pombe yawezekana ametokea hukohuko......!!!
Kuna tetesi kuwa Magfufuli na Kagame hawakukutana barabarani uhusiano wao inasemekana waweze kuwa ni udugu wa damu!

Kwa asili Magufuli Pombe Joseph ni mtu anayetoka Kanda ya Ziwa maeneo yanayopakana kabisa na nchi za Rwanda, Burundi na Uganda. Katika mikoa hii ya Kigoma, Kagera kuna mwingiliano wa makabila ya ya Wahaya, Waha, Warundi, Wanyarwanda, Waganda, Wasukuma,Wazinza na Wanyambo.

Mpaka JPM ameingia kwenye Urais bado kabila lake rasmi haliko wazi. Kuna watu wanasema Magufuli ni Msukuma, wengine waasema ni Mzinza, wengine wanasema ni Mhaya au mchanganyiko wa Kisukuma na Kizinza!!!

Lakini kwa kasi ambayo Magufuli ameionyesha ya kuwa karibu sana na Rais Paul Kagame wa Rwanda imeanza kuleta hofu. Kuna uwezekano mkubwa wa Magufuli kuwa na uhusiano wa karibu zaidi na wa kifamilia na Kagame. maana haingii akilini Rais huyu huyu Paul Kagame alikuwa na uadui na Rais mstahafu Kikwete kiasi cha kutishia amani ya nchi hizi mbili lakini leo imekuwa ni kinyume chake!! Kuna nini hapa?

Uwezekano wa Magufuli na Kagame kuwa na udugu uliotokana na mwuingiliano wa makabila ya mipaka ya Tanzania, Rwanda na Burundi ni mkubwa sana. Miaka ya nyuma kwenye 1960s na 1970s kulikuwa na wimbi kubwa sana la Warundi na Wanyarwanda waliokuwa wakija mikoa ya Mwanza, Kagera, Shinyanga kwa kazi za kilimo cha Pamba na kuchunga ng'ombe na pia katika mikoa ya Morogoro na Tanga kwa ajili ya Kilimo cha Mkonge na Miwa.

Mwingiliano huu ulifanya baadhi ya Warundi na Wasukuma kuoleana na hivo kuwa na damu mchanganyiko wa makabila haya. Nahitimisha kwa kusema kuwa yawezekana kabisa tukianza kufuatilia babu wa babu wa babu wa John Pombe yawezekana ametokea hukohuko......!!!
Eti kuna makabila ya ...., wanyarwanda, wahaya, warundi, ....n.k. Ni mwalimu wako ama kichwa chako kibovu? hayo mawili yanapatikana nchi zipi hapa ulimwenguni?
 
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
4,952
Likes
2,632
Points
280
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
4,952 2,632 280
eti kuna mtu ananiuliza "miaka saba walikuwa(chadema) wanamsema vibaya(lowasa) lakini ghafla ndani ya siku moja tena usiku mmoja wakawa marafiki,huu urafiki wao umetokana na nini??"
 
F

free freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
239
Likes
134
Points
60
Age
32
F

free freed

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
239 134 60
Hakuna undugu wowote kati yao, wewe ujue tu Mtusi anaona mbali sana tofauti aonavyo Magufuli, hvyo kuna kitu kakilenga.
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
3,792
Likes
1,340
Points
280
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
3,792 1,340 280
Mods JF wanalipwa nini siku hizi na wako honey moon manake kuna thread ukiona hujui hata JF inaenda wapi hoja za kisiasa hakuna tena.

Watu wanatupia hata hujui walikuwa wapi wakati wanapost na wanafanya nini.
 

Forum statistics

Threads 1,238,197
Members 475,856
Posts 29,312,527