Upotoshaji wa tangazo la 'Policy Forum' kuhusu kodi...

Upotoshaji wa tangazo la 'Policy Forum' kuhusu kodi...

Kila siku nikilisikia tangazo hili huwa nafikia conclussion uliofikia wewe. Hili tangazo haliitendei haki nchi bali kuchochea machafuko.
 
huon haya???,huduma za jamii ndo kulala chini hospitali???,wenyewe mnaenda SA na US kuangalia afya,huduma za jamii walim kukosa makaz????,ile shule ya msingi kule bwagamoyo ndo huduma za jamii??,kutorosha fedha ndo huduma za jamii,,,,
what kind of huduma za jamii r u talking abt????
 
Mi pia naungana na mtoa mada, tangazo limekaa kichochez japo mantiki yake yaweza kuwa nzuri, wangetumia lugha ya kistaarabu kuukosoa mfumo wa kodi kwakuwa km mewaelewa ndo lilipo tatizo.
 
Mleta mada usikurupuke kabla ya kuandika. Ni vizuri ukafahamu katika bajeti ya serikali ni kiasi gani cha mapato ya ndani hushughurikia miradi ya maendeleo kama barabara, maji, umeme na miundombinu ya afya.

Kwa taarifa yako miradi mikubwa yote unayoiona hutokana na mikopo tena yenye riba, na michache ni misaada ya wahisani.

Kuna watu hupima utendaji wa serikali ya awamu ya nne kwa kutazama ujenzi wa barabara, lakini ukweli miradi mingi ni mikopo na misaada, michache sana ni mapato ya kodi za ndani. Kodi nyingine huliwa na wachache na hata baadhi ya mikopo na misaada huliwa na wachche. Rejea ubadhilifu wa mabilioni ya pesa za wahisani TAMISEMI.
 
Ukishakua ni mfuasi wa CCM nadhani hata uwezo wa kupambanua mambo unadumaa,nakushauri uachane na mambo ya kihanithi(sijakutukana) kaangalie maana ya neno hili kwenye kamusi.
 
Kama unachosema wewe ni sahihi TCRA wa nini sasa, kwani watz hawawezi kuona ukweli na kulipotezea???, kama unahitaji TCRA ilizuie basi lina ukweli mwingi na unataka kuuficha, KOMA.
 
huyu jamaa na wale wenzake kama si makada wa ccm basi ni walafi wachache wanaotafuna kodi zetu ndo wanajitokeza kutetea matumbo yao! Hawa ni mazuzu kama si mazezeta!,hivi nyie vilaza kodi tunayolipa inafanana na kodi tulipazo??? Kwa nn wageni wanakwepa kulipa kodi then mzawa anakamuliwa mwanzo mwisho!? Acha uhuni gamba wewe!
 
Duh!Wananchi kuhoji matumizi ya kodi zao ni uchochezi???!!!!Kazi kweli kweli.
 
Hawa wenye Tangazo makanjanja; wanataka wananchi wengine wakatae kulipa kodi ili wafanyakazi waendelee kunyonywa. it doesn't make sense kusema kodi hajulikani inapokwenda, wangesema huduma ziboreshwe it could make sense: unless hii forum ni chama cha siasa .. anyway TcRa act if you write them through malalamiko@tcra.go.tz
 
Wewe ndo mpotoshaji usieelewa nchi hii inakokwenda.Hivi unafahamu bei ya umeme kwa sasa?ukinunua umeme wa sh.10000/-unapata units 8.wakati huo huo nchi yetu ina GESI,MITO NA MABONDE ya kila aina.je,hayo ndo maendeleo unayozungumzia wewe?jaribu kuondo mawazo yako kwenye utumwa wa fikra wa huyu mkoloni mweusi (CCM)jitambue ndugu yangu!
 
Mbona mnaweweseka ?...mna maslah gani na NGO ya kichochezi ya Policy Forum?...hakika lile tangazo halitakii mema nchi yetu.Kodi ni lazima kila mwananchi kulipa.Mmejawa na hoja dhaifu ati kodi inatumika vibaya...na hiyo misamaha ya kodi ipo hata kwa wananchi wa hali ya chini.Mathalani mjasiriamali mwenye mtaji chini ya milion 5 hapaswi kulipa kodi.Vilevile hata mfanyakazi wa kima cha chini mshahara wake hauna kodi.Mbona hamuitakii mema nchi yetu?..hamna nchi isiyokusanya mapato duniani.Tuipende nchi yetu...mihemuko ya vyama vya kipinzani haitawapeleka popote.
 
Hili tangazo linalohoji matumizi ya makusanyo ya kodi ya serikali ni upotoshaji wa hali ya juu.

Tangazo hili limekuwa likioneshwa katika vituo mbalimbali vya televisheni. Kibaya zaidi tangazo hili linachochea uasi wa wananchi kutolipa kodi kwa serikali yao.

mbona deni la taifa linaongezeka siku hadi siku, watumishi mbona hawalipwi mishahara kwa wakti na wengine hadiwatake kugoma
Hivi TCRA kwa nini wasizue tangazo hili la upotoshaji? Katika tangazo hili inasikika sauti inayohoji kodi zinazokusanywa zinaenda wapi wakati jibu lake liko wazi kwani huduma mbalimbali za jamii zinazotolewa na serikali ni kazi mojawapo ya matumizi ya kodi hizi. Halikadhalika maendeleo makubwa yaliyopatikana katika nchi yetu ni matumizi mazuri ya kodi hizi.

Hivi ina maana hawa walioandaa tangazo hili hawaoni jinsi miundo mbinu ilivyoboreshwa? Ina maana haoni ujenzi wa barabara kila kona ya nchi kutokana na kodi hizi? ...hawaoni uboreshaji wa huduma za afya na elimu katika halmashauri mbalimbali?.

kwa nini deni la taifa linaongezeka siku hadi siku, kwa nini watumishi hawalipwi kwa wakati na wengine hadi waandamane, kwa nini wazabuni mashuleni, magerezani hawalipwi hadi shule zinafungwa kabla ya mhula kodi tunazolipa zinakwenda wapi?
 
Mleta mada umevurugwa wewe!! Tangazo safi kabisa lile!
 
Mbona mnaweweseka ?...mna maslah gani na NGO ya kichochezi ya Policy Forum?...hakika lile tangazo halitakii mema nchi yetu.Kodi ni lazima kila mwananchi kulipa.Mmejawa na hoja dhaifu ati kodi inatumika vibaya...na hiyo misamaha ya kodi ipo hata kwa wananchi wa hali ya chini.Mathalani mjasiriamali mwenye mtaji chini ya milion 5 hapaswi kulipa kodi.Vilevile hata mfanyakazi wa kima cha chini mshahara wake hauna kodi.Mbona hamuitakii mema nchi yetu?..hamna nchi isiyokusanya mapato duniani.Tuipende nchi yetu...mihemuko ya vyama vya kipinzani haitawapeleka popote.

Acha upuuzi!! Tangazo lipo safi kabisa! Anayepata kingi na alipe kodi nyingi! Siyo makampuni makubwa yanayopata kingi yanapewa msamaha wa kodi kila kukicha!! Kama unafanya kazi piga mahesabu unakatwa kodi kiasi gani, linganisha ma mfganyabiashara mwenye Profit ya 2000 Million kwa mwaka!! Ngan'gau wewe!
 
Nimeliona Tangazo lile mara kadhaa hata mimi pia naona ni la kichochezi. Limekaa jana kwamba kodi za wananchi hazifanyi chochote. Yaani as if hakuna maendeleo na pia as if misamaha ya kodi inatolewa hovyo.

Hata hivyo natamani nishuhudie chadema ikiingia madarakani halafu wananchi waone jinsi itakavyoshindwa kuleta marndeleo na jinsi maisha yatakavyokuwa magumu.

Ni rahisi kucheza mpira ukiwa nje. Ila ukiingia ulingoni ndo utajua.

Hili tangazo linalohoji matumizi ya makusanyo ya kodi ya serikali ni upotoshaji wa hali ya juu.

Tangazo hili limekuwa likioneshwa katika vituo mbalimbali vya televisheni. Kibaya zaidi tangazo hili linachochea uasi wa wananchi kutolipa kodi kwa serikali yao.

Hivi TCRA kwa nini wasizue tangazo hili la upotoshaji? Katika tangazo hili inasikika sauti inayohoji kodi zinazokusanywa zinaenda wapi wakati jibu lake liko wazi kwani huduma mbalimbali za jamii zinazotolewa na serikali ni kazi mojawapo ya matumizi ya kodi hizi. Halikadhalika maendeleo makubwa yaliyopatikana katika nchi yetu ni matumizi mazuri ya kodi hizi.

Hivi ina maana hawa walioandaa tangazo hili hawaoni jinsi miundo mbinu ilivyoboreshwa? Ina maana haoni ujenzi wa barabara kila kona ya nchi kutokana na kodi hizi? ...hawaoni uboreshaji wa huduma za afya na elimu katika halmashauri mbalimbali?.

Tembelea wodi za wazazi na madirisha ya dawa katika hospitali zetu ndipo utalielewa tangazo lile. Ulizia mishahara ya watumishi wa serikali mwezi desemba iko wapi, fedha za wakulima walioiuzia serikali mahindi kule Kondoa. Utaelewa tu.

CHEZEA ccm WEYE!
 
Tangazo lina ujumbe mzuri na maalum kwa walalahoi kama yule mama anayeonyeshwa, kwamba pamoja na kuishi kwake kwa dhiki ikiyokithiri na kulundikiwa mzigo wa kodi mbalimbali (ikiwemo kodi ya simu!!) bado kuna makampuni yanapewa misamaha ya kodi!!
 
Back
Top Bottom