Unazuia sherehe za Uhuru, unaadhimisha birthday ya CCM

Unazuia sherehe za Uhuru, unaadhimisha birthday ya CCM

Wazo la kubana matumizi ni la Magufuli na sio CCM na wala halipo katika ilani ya CCM na ndio maana CCM hawabani matumizi. Labda hilo litawezekana endapo Magufuli atachaguliwa kuwa Mwenyekiti wa CCM lakini sio vinginevyo.
Hujajibu swali langu! Bunge ni eneo huru-- wabunge wanatoka vyama mbalimbali na ni muhimili unaojitegemea na spika anaweza kutoka chama chochote kile. Si hivyo tu, mkuu wa bunge ni spika na sio rais lakini pamoja na yote hayo alielekeza pesa za kuwapongeza wabunge ziende Muhimbili na zikaenda! Nampongeza kwa hilo! Sasa ikiwa eneo ambalo lina watu wenye itikadi tofauti tofauti tu alielekeza pesa kutoka kwa watu binafsi ziende kwenye huduma za kijamii; how come tena ashindwe kuelekeza pesa za CCM ambazo na yeye mwenyewe ni mwana-CCM na serikali ni ya CCM na 100% ya wahusika ni CCM?!
 
Wanabodi
Salaam;

Serikali ya awamu ya 5 inajinasibu kubana matumizi na kufuta baadhi ya sherehe za kitaifa kwa lengo hilo la kuzuia matumizi yasiyo ya lazima.

Kichekesho kimeonekana leo baada ya serikali nzima kuhamia Singinda kwenye sherehe za birthday ya CCM ya kutimiza miaka 39.

Huko nyuma tulishuhudia sherehe za uhuru zikipigwa kumbo, sherehe za wabunge zikapigwa ban, baadae TBC nayo ikapigwa ban kwa lengo hilo hilo la kubana matumizi. Cha kushangaza Rais na serikali nzima walikuwa kwenye birthday hiyo ya CCM kwa ajili ya kutoa hotuba za mipasho!!

Kweli hii nchi ngumu sana aisee!

Wewe acha kuleta hoja ambazo hazina mashiko hapa. Issue ni gharama na mlipaji wa gharama hizo.Kama CCM imetafuta fedha za kulipia matangazo hayo moja kwa moja toka Singida... which I believe they did there is no problem, ndiyo maana hata watu wenye harusi zao wanakuwa covered kwenye chereko chereko as long as they pay for airtime. Wewe ungeuliza kama CCM walilipia hiyo airtime na kama walilipia, je malipo waliyotoa ndiyo real value au walipendelewa?
 
Hujajibu swali langu! Bunge ni eneo huru-- wabunge wanatoka vyama mbalimbali na ni muhimili unaojitegemea na spika anaweza kutoka chama chochote kile. Si hivyo tu, mkuu wa bunge ni spika na sio rais lakini pamoja na yote hayo alielekeza pesa za kuwapongeza wabunge ziende Muhimbili na zikaenda! Nampongeza kwa hilo! Sasa ikiwa eneo ambalo lina watu wenye itikadi tofauti tofauti tu alielekeza pesa kutoka kwa watu binafsi ziende kwenye huduma za kijamii; how come tena ashindwe kuelekeza pesa za CCM ambazo na yeye mwenyewe ni mwana-CCM na serikali ni ya CCM na 100% ya wahusika ni CCM?!
Mkuu Rais siyo tu kwamba ni mwanachama wa chama cha mapinduzi. Pia kwa cheo chake ni mjumbe wa vikao vyote vya maamuzi ndani ya ccm. Na pia ndo mtu mwenye ushawishi mkubwa kuliko mwingine yeyote yule...
 
Mkuu Rais siyo tu kwamba ni mwanachama wa chama cha mapinduzi. Pia kwa cheo chake ni mjumbe wa vikao vyote vya maamuzi ndani ya ccm. Na pia ndo mtu mwenye ushawishi mkubwa kuliko mwingine yeyote yule...
Ahsante Mkuu kwa ufafanuzi!
 
Rais anabana matumizi yasiyo na ulazima, lakini hawezi kuacha kuhudhuria sherehe zakuzaliwa kwa chama chake hasa ukizingatia kuwa chama hicho ndio kiligharamia sherehe nzima. Kuhusu gharama za usafiri naomba ujiulize hili swali ambalo litakupa jibu ya swali lako; HHivi wew ukialikwa kwenye sherehe utataka pia wakugharamie mavazi pamoja na usafiri?

Mimi sina tatizo na yeye kuhudhuria hizo sherehe, ni kawaida yao!! Nilichokisema ni kwamba gharama zilizotumika zinakinzana na zana yake ya kubana matumizi. Ingawa hatujui ni kiasi gani ............ pesa za serikali zilizotumika kwa ajili yao ni nyingi tu. Kama alifuta maazimisho ya siku ya ukimwi duniani kwa kudai hizo pesa zikanunue dawa kwa nini hayo mamilioni yaliyotumika kwenye hiyo safari na malazi asingezipeleka huko kununua aspirin? Alikataa sherehe ya kufungua bunge ambayo ingecost over 200 million ............ hivi unadhani hiyo safari ya hao viongozi wote wa serikali haiwezi kuzidi 200 miilion!!?
 
Wanabodi
Salaam;

Serikali ya awamu ya 5 inajinasibu kubana matumizi na kufuta baadhi ya sherehe za kitaifa kwa lengo hilo la kuzuia matumizi yasiyo ya lazima.

Kichekesho kimeonekana leo baada ya serikali nzima kuhamia Singinda kwenye sherehe za birthday ya CCM ya kutimiza miaka 39.

Huko nyuma tulishuhudia sherehe za uhuru zikipigwa kumbo, sherehe za wabunge zikapigwa ban, baadae TBC nayo ikapigwa ban kwa lengo hilo hilo la kubana matumizi. Cha kushangaza Rais na serikali nzima walikuwa kwenye birthday hiyo ya CCM kwa ajili ya kutoa hotuba za mipasho!!

Kweli hii nchi ngumu sana aisee!

Kama chama kimejigharimia kwa pesa zake za ruzuku na vyanzo vingine kama wafadhili na wanachama wake sioni tatizo labda mpaka hapo tukisikia kwamba Magu aliiagiza hazina kuwapa ccm pesa mithili ya zile za mahakama 12.3bn; basi hapo ni dhahiri Magu atakuwa ameonyesha nia na dhamira mbaya!
Sidhani kama mleta mada unatarajia Magu "azuie" sherehe za CDM, CUF au CHAUMA kwa kisingizio cha kubana matumizi?!
 
Wakati Rais anahutubia kule singida alimtaja mwenyekiti wa CCM Kikwete kama bosi wake. Sherehe za uhuru zipo chini ya mamlaka ya rais kwa asilimia zote mia moja, zile za miaka 39 ya CCM zipo chini ya mamlaka ya Kikwete kwa sasa, atakapoachia madaraka na kumpatia Rais, basi Magufuli anaweza kuzichinjia baharini. Kikwete anayo mamlaka ya kichama, na ni bosi wa Magufuli kwa sasa, akistaafu uongozi wa CCM, Ngosha atakuwa kwenye nafasi nzuri ya kuingiza filosofia na ideas zake ndani ya CCM.
 
Wakati Rais anahutubia kule singida alimtaja mwenyekiti wa CCM Kikwete kama bosi wake. Sherehe za uhuru zipo chini ya mamlaka ya rais kwa asilimia zote mia moja, zile za miaka 39 ya CCM zipo chini ya mamlaka ya Kikwete kwa sasa, atakapoachia madaraka na kumpatia Rais, basi Magufuli anaweza kuzichinjia baharini. Kikwete anayo mamlaka ya kichama, na ni bosi wa Magufuli kwa sasa, akistaafu uongozi wa CCM, Ngosha atakuwa kwenye nafasi nzuri ya kuingiza filosofia na ideas zake ndani ya CCM.
Hivi ndege aliyotumia kikwete kwenda singinda ni ya ccm au ya kukodi nauliza tu mkuu usinielewe vibaya...!!
 
Hivi ndege aliyotumia kikwete kwenda singinda ni ya ccm au ya kukodi nauliza tu mkuu usinielewe vibaya...!!
Pita pale Lumumba makao makuu ya CCM mida ya mchana utapewa jibu, vipi kuhusu ile chopa iliyokuwa ikitumiwa na mzee wa monduli, kiasi ambacho tumbo la mzee lilipochafuka kule maeneo ya Geita iligeuka kuwa mhanga wa harufu mbaya mpaka pilot akawa katika wakati mgumu, na yenyewe nani aliilipia kiasi ikaweza kutembea angani miezi na miezi kipindi cha kampeni ?.
 
Wanabodi
Salaam;

Serikali ya awamu ya 5 inajinasibu kubana matumizi na kufuta baadhi ya sherehe za kitaifa kwa lengo hilo la kuzuia matumizi yasiyo ya lazima.

Kichekesho kimeonekana leo baada ya serikali nzima kuhamia Singinda kwenye sherehe za birthday ya CCM ya kutimiza miaka 39.

Huko nyuma tulishuhudia sherehe za uhuru zikipigwa kumbo, sherehe za wabunge zikapigwa ban, baadae TBC nayo ikapigwa ban kwa lengo hilo hilo la kubana matumizi. Cha kushangaza Rais na serikali nzima walikuwa kwenye birthday hiyo ya CCM kwa ajili ya kutoa hotuba za mipasho!!

Kweli hii nchi ngumu sana aisee!
SHUGHULU ZA CCM sio za serikali we jamaa ... Kama CCM hawataki kubana matumizi hiyo haituhusu wananchi na kingine kumbuka mzee wa msoga ndio m/kiti wa CCM tunamjua kwa jinsi anavyopenda ku-party
 
Niliwahi kusema na narudia tena; viongozi na wananchi wengi hasa wana ccm hudhani kwamba Tanzania ndio ccm na ccm ndio Tanzania na of course inaenda mbali zaidi wakidhani ccm ni ya muhimu zaidi kuliko ccm; hadi mawazo ya kipumbavu kama haya yatakapo ondoka vichwani mwa watu ndio tutatoka hapa tulipo.
 
Wanabodi
Salaam;

Serikali ya awamu ya 5 inajinasibu kubana matumizi na kufuta baadhi ya sherehe za kitaifa kwa lengo hilo la kuzuia matumizi yasiyo ya lazima.

Kichekesho kimeonekana leo baada ya serikali nzima kuhamia Singinda kwenye sherehe za birthday ya CCM ya kutimiza miaka 39.

Huko nyuma tulishuhudia sherehe za uhuru zikipigwa kumbo, sherehe za wabunge zikapigwa ban, baadae TBC nayo ikapigwa ban kwa lengo hilo hilo la kubana matumizi. Cha kushangaza Rais na serikali nzima walikuwa kwenye birthday hiyo ya CCM kwa ajili ya kutoa hotuba za mipasho!!

Kweli hii nchi ngumu sana aisee!
CCM wanajigharamia, au ulikuwa hujui?
 
You mean unasema kuwa chadema, ACT, Nccr, Tadea, Chaumma wakitaka kufanya sherehe zao magufuli aingilie??

Sherehe za CCM sio za kitaifa, sherehe ya uhuru ni ya kitaifa

sherehe ya ccm ni ya kichama, ya uhuru ni ya serikali

acha upuuzi
Mkuu gharama ya kumsafirisha Magufuli na wapambe wake zimegharamiwa toka kwenye mfuko UPI?
 
You mean unasema kuwa chadema, ACT, Nccr, Tadea, Chaumma wakitaka kufanya sherehe zao magufuli aingilie??

Sherehe za CCM sio za kitaifa, sherehe ya uhuru ni ya kitaifa

sherehe ya ccm ni ya kichama, ya uhuru ni ya serikali

acha upuuzi
mkuu acha uongo.upinzan walinzimwa kufanya mikutano ya kuwashukur wananch juz jk anasema jinana ameanza kuzunguka mikoan kujenga chama.hio nisawa?pili unataka kutudanganya sherehe zile hazikutumia kod yetu kabisa?
 
Tatizo mnatafuta sifa za kijinga na kashfa za kipumbavu hata tuliodhani u shabiki wa vyama wameweka pembeni. Niulize maswali ya kijinga. Hivi gharama za kuzungusha mikono zilizotumika na mawaziri wakuu wastaafu wawili( kumbuka wana walinzi wanaolipwa kwa kodi zetu) zilitoka wapi? Tija ya matumizi ya fedha hizo ni ipi? Mh. Waziri Mkuu aliyejiuzulu alippokuwa anakwenda Dodoma akasimama kukutana na wazungusha mikono wenzie fedha hizo zilitoka wapi? Kipi bora kununua madawati kwa shule ambazi Serikali imeshindwa au kuwapa boda boda mafuta ili watusafishie njia na kuandaa maigizo ya mafuriko?
 
Kwamba chama ni muhimu kuliko Taifa
Kiongozi swala Hapa hoja kuu ni za umma au si za umma zilizotumika kugharamia sherehe hizo.
Je kuna chembe ya pesa za serikali ambazo ni kodi zetu zimetumika ktk sherehe zisizotuhusu?
Ambapo nina hakika asilimia mia zipo za umma humu ndio maana mleta mada kimemuuma kama kilivyotuuma wengi
 
Ungeweza tu kuchangia bila kutukana bado ningekuelewa..! Nisaidie ndugu kunielewesha,Rais,waziri mkuu,makamu wa Rais nk. Magari waliyotumia ni ya ccm?? Unaweza kutuhakikishia vp km matangazo ya moja kwa moja ccm ndo wamelipia?? Ukiweza rudi kwa matusi tena kwa sababu hainipunguzii kilo.
Kwa hiyo wewe imeona wanaposema kuokoa mamilioni basi ni kutumia magari? Hizi sherehe ni za ccm na suala la gharama ni la ccm wenyewe, gharama hapo zipo kwenye shuguli yenyewe sio magari na hata sherehe za uhuru kufutwa hatukuangalia mafuta ya magari bali gharama kubwa za maandalizi na ujio wa viongozi wa nje, Magari gharama yake ni ndogo sana
 
Back
Top Bottom