Unakula wakati gani?

Unakula wakati gani?

Hello Greate Thinker!!!
The LORD is good.....

... Familia nyingi hua naona wanapata milo mitatu kwa siku, na hii imeshakuwa kawaida hata kama watu, wamemaliza kupika cha asubuhi saa 4.

Ila saa 7 tena lazima wale, nani aliyeweka huu utaratibu.....

Sasa wakuu nyie mnakula wakati gani? ...unapohisi njaa au ni mda wa kula umefika au ni hamu tu ya kula baada ya kuona chakula hata kama umeshiba?

Kipindi niko shule weekend saa 4 tu, nahisi njaa ya hatari... ila nikiwa shule hadi saa 7 ndio nahisi njaa, na tunatoka shule saa 8.
hii imekaaje kisayansi wakuu...

Cc..... Mallerina
Huo ni utaratibu wa kila familia! Ukienda vijijini familia nyingi zinakula mara mbili saa 7 na saa 2 usiku. Sasa Sisi huku mjini familia nyingi mara 3 yaani asubuhi Chai, mchana mlo kamili na usiku saa 1 mlo kamili. Lakini wengi wenye majukumu kujikuta wanakula mara 2 kama akipata chai nzito asubuhi basi ni mpaka saa 12 au 1 jioni. Kwa hulazimishwi na mfumo!
 
Hello Greate Thinker!!!
The LORD is good.....

... Familia nyingi hua naona wanapata milo mitatu kwa siku, na hii imeshakuwa kawaida hata kama watu, wamemaliza kupika cha asubuhi saa 4.

Ila saa 7 tena lazima wale, nani aliyeweka huu utaratibu.....

Sasa wakuu nyie mnakula wakati gani? ...unapohisi njaa au ni mda wa kula umefika au ni hamu tu ya kula baada ya kuona chakula hata kama umeshiba?

Kipindi niko shule weekend saa 4 tu, nahisi njaa ya hatari... ila nikiwa shule hadi saa 7 ndio nahisi njaa, na tunatoka shule saa 8.
hii imekaaje kisayansi wakuu...

Cc..... Mallerina
Kula milo mitatu ni anasa.
 
Three meals, no less no more!

Nimeacha kunywa vinywaji baridi vya kusindikwa kwa asilimia 95, so in between meals ni maji ya kunywa(kwa siku zisipungue 2L) na matunda.

Najuvunia hatua hii ya kuacha soda kwa % kubwa, nianze mapambano ya kupunguza wanga walau 50%.
Hata uache soda kufa kuko pale pale!
 
Chai saa 1 asubuhi, chakula Cha mchana saa 7 mchana, saa 2 usiku juicy ya matunda mchanganyiko

Nilijaribu kula mara tatu kwa siku, nilijikuta zimeongezeka kilo 15 ndani ya miezi 4

Unene mwingi unakuja kutokana na ulaji
 
Mimi kwa asubuhi nimeji-set auto mode muda wowote nakula ila usiku hata kama saa sita lazima nichezeshe kidevu.

Hakuna kitu naogopa kama kulala njaa!
 
Chai saa 1 asubuhi, chakula Cha mchana saa 7 mchana, saa 2 usiku juicy ya matunda mchanganyiko

Nilijaribu kula mara tatu kwa siku, nilijikuta zimeongezeka kilo 15 ndani ya miezi 4

Unene mwingi unakuja kutokana na ulaji
Sedentary lifestyle haiendani na kula kula hovyo.

Nilijifunza nikiwa form 2 mwaka 2007
 
Ulaji kwa sehemu kubwa ndiyo unasababisha vitambi Mkuu

Ukiongeza na beer na nyama choma ndiyo unajikuta umekuwa mnene kama FatJoe
Kinachosikitisha wakati nilipokuwa sina hela ya uhakika ya kula ndio nilikuwa nakula kula hovyo.
Wakati huu ambao nina uwezo ku afford chakula chochote ndio nakutana na awareness program kibao za kuhimiza kupunguza matumizi ya chakula.
 
Kinachosikitisha wakati nilipokuwa sina hela ya uhakika ya kula ndio nilikuwa nakula kula hovyo.
Wakati huu ambao nina uwezo ku afford chakula chochote ndio nakutana na awareness program kibao za kuhimiza kupunguza matumizi ya chakula.
Nahisi umri pia unachangia, kutoka miaka 33 hadi 40 hapo mwili unabadirika

Kwahiyo mwili unatunza mafuta hivyo unenne unakuja automatic
 
Nahisi umri pia unachangia, kutoka miaka 33 hadi 40 hapo mwili unabadirika

Kwahiyo mwili unatunza mafuta hivyo unenne unakuja automatic
Nilisoma mahali kwamba kwa umri huo. Mwili unaacha kutengeneza misuli. Kwa hiyo lazima kuchukua hatua za makusudi kuushughulisha ili kuufanya usibweteke na uendelee kuwa active.
 
Hello Greate Thinker!!!
The LORD is good.....

... Familia nyingi hua naona wanapata milo mitatu kwa siku, na hii imeshakuwa kawaida hata kama watu, wamemaliza kupika cha asubuhi saa 4.

Ila saa 7 tena lazima wale, nani aliyeweka huu utaratibu.....

Sasa wakuu nyie mnakula wakati gani? ...unapohisi njaa au ni mda wa kula umefika au ni hamu tu ya kula baada ya kuona chakula hata kama umeshiba?

Kipindi niko shule weekend saa 4 tu, nahisi njaa ya hatari... ila nikiwa shule hadi saa 7 ndio nahisi njaa, na tunatoka shule saa 8.
hii imekaaje kisayansi wakuu...

Cc..... Mallerina
Binafsi nakula mara mbili,asubuh uji au chai isiyo na sukari(mchai mchai)+ magimbi au kiporo,chakula cha mchana nakula saa tisa jion, mboga mboga zakutosha hapo nakua nimenaliza,jion ni maji na matunda kias mpaka kesho.

Sinywi Pombe,wala soda au energy drink
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom