Unahitaji kutengenezewa professional website kwa gharama nafuu sana?

Unahitaji kutengenezewa professional website kwa gharama nafuu sana?

Yaani huyu jamaa sijuwi akili yake imekaaje ila ninachojuwa mimi ni kuwa atachoka tu muda si mrefu. Anaiponda website ya Taifa yenye 1000 pages na website yake yenye page 1. Inaonekana wakati watu wapo digitali yeye bado yupo analogy. Eti ku-code, hakuna asiyejuwa ku-code, tunaangalia muda na ufanisi full stop.

hebu tuoneshe wewe what best you can do
 
Mkuu, delete pm zako upate new space, nitext namba yako kwenye yangu hapo chini kuna issue tuongee.

mkuu kila siku unachanganya developer/programmer na designer. unaweza usijue programming na ukawa designer kuna tools kibao siku hizi zinatengeneza web/template from scratch na unatoa kitu makini kabisa. wewe unaongelea developer au programmer
 

It is that mentality ambayo inasababisha watanzania tuendelee kua nyuma technologically compared with our east african neighbors, and the problem is most web design companies in Tanzania employ so many guys who think like that, kwamba just download a template, put the logo add content and that's it, then you call yourselves web designers, so hembu nikuulize hata kama unanunua template utacustomize kitu gani kama haujui css au wewe ku customize unaelewaje? Look man, if you wanna call yourself a web designer you have to know css & html as the minimum required skillset otherwise just find another profession achia watu walio serious wafanye hizi kazi.

Just look at the tanzania government website and look at the whitehouse.gov website, are you going to call the guy who designed the tanzania governmet website a web designer? its such a shame, that this country's websapce is full of cheats who call themselves designers, tusipende shortcuts, creating genuine products require some sacrifice.

Nimeshakutana na clients wengi sana wanaokuja, unawaambia price anasema eti mbona fulani anatengeneza kwa dola 400, then wakienda huko a few months back wanakuja wanataka uwapunguzie bei kwa sababu yule jamaa wa 400 tayari walishamlipa lakini hakuwafanyia kazi vizuri, it is a very polluted environment because of guys that think like you.

Sorry for a long post but kama unataka kujiita designer then learn how to design, kusoma inatakiwa iwe ni part ya kazi yako, everyday there's new stuff coming out, keep yourself sharp, don't just create some silly looking tables like that guy aliyetengeneza site ya shaaban robert, site imekaa upande, some images are not well aligned, and the guy who did it had the audacity to market himself hapa kwamba kama unataka web umcall, really?? do u think if that guy did a little css kwenye hiyo site ingekua inaonekana hivyo? then ukiangalia site zake nyingine almost all look like they share parents, zote zinafanana, we need to change and stop being lazy, learning is free online, acheni uvivu, web designing is a profession just like engineering.[/QUOTE]

Okay! Mr man tumekusikia kwa critics zako za maana trust me there is lot to learn to be good in anything baada ya kusema hivyo. Kazi ya shaabanrobert ni kazi yangu ya kwanza na sikucustomize template yoyote I did everything from scratch. Kwa watu wote nliowaonyesha hakuna alosema inakaa upande and I tested it in at least 5 browsers. Sijui wewe browser yako! Na kwa sababu unaonyesha kujua please naomba uweke link ya kazi zako namie nipate kujifunza kupitia hizo nashukuru kwa maoni yako mazuri!
 
website anayotambia ni moja tu so far, na hatuna uhakika kama ni yeye kafanya from scratch.

mtu ambae ni expert uwa ana features ambazo mtu yoyote akiona tu anajua..

1. si mtu wa maneno mengi bali vitendo
2. hajisikii vibaya kuvolunteer
3. hasukumwi na hela kufanya kazi bali mapenzi kutoka moyoni (mtu anaesukumwa na hela kufanya kazi ni mganga njaa)
4. haoni vibaya kushea elimu kidogo kwa coleagues wake au watu wanaohitaji msaada wake.
Mkuu C6 mimi mwanzoni nilikuwa sijalishtukia hili jukwaa nilikuwa naishia kule kwenye siasa lakini pamoja na ujuzi mwingine nilio nao lakini hapa nimejifunza mambo mengi sana na huwa sikosi kuingia hapa hata siku moja mfano nilikuwa siijui artisteer lakini leo nimeishusha kwenye torrent nimeanza kupiga nayo mambo sasa zech anataka mambo magumu kama vipi mwambie atumie Cobol na Fontran kwenye progamming
 
Last edited by a moderator:
Yaani huyu jamaa sijuwi akili yake imekaaje ila ninachojuwa mimi ni kuwa atachoka tu muda si mrefu. Anaiponda website ya Taifa yenye 1000 pages na website yake yenye page 1. Inaonekana wakati watu wapo digitali yeye bado yupo analogy. Eti ku-code, hakuna asiyejuwa ku-code, tunaangalia muda na ufanisi full stop.
Utashaangaa unatumia mwaka mzima kutengeneza kitu ambacho mwingine anatumia dakika 4 mtu unafanya coding pale unapohitaji kitu ambacho huwezi kukipata kama unavyotaka vinginevyo hamna haja
 
Safi sana.

Mkuu C6 mimi mwanzoni nilikuwa sijalishtukia hili jukwaa nilikuwa naishia kule kwenye siasa lakini pamoja na ujuzi mwingine nilio nao lakini hapa nimejifunza mambo mengi sana na huwa sikosi kuingia hapa hata siku moja mfano nilikuwa siijui artisteer lakini leo nimeishusha kwenye torrent nimeanza kupiga nayo mambo sasa zech anataka mambo magumu kama vipi mwambie atumie Cobol na Fontran kwenye progamming
 
It is that mentality ambayo inasababisha watanzania tuendelee kua nyuma technologically compared with our east african neighbors, and the problem is most web design companies in Tanzania employ so many guys who think like that, kwamba just download a template, put the logo add content and that's it, then you call yourselves web designers, so hembu nikuulize hata kama unanunua template utacustomize kitu gani kama haujui css au wewe ku customize unaelewaje? Look man, if you wanna call yourself a web designer you have to know css & html as the minimum required skillset otherwise just find another profession achia watu walio serious wafanye hizi kazi..

Binafsi ndivyo ninavyofanya.... nadownload template then nacustomize kulingana na mahitaji husika... i know css,html.So naweza kubadilisha chochote na nikaweka chochote ninachotaka. Ninaposema kucostomize simaanishi ni kubandua logo nakuweka logo nyingine. Kwakua najua css,html na php pia so naweza kubadilisha theme niliyodownload na mtu asitambue kama hiyo theme niliidownload, provided kwamba labda uwe ni extreme person.

Mawazo yako ni mazuri,lakini kila siku wewe umekua na mtazamo hasi kwa wenzio, mbona nyie wenyewe DSTL website zenu za zamani nyingi mlikua mnatumia wordpress,na zingine mlikua mkitumia theme za kudownload... na ulishawahi kukiri mwenyewe kwamba kwa sasa umeamua kutumia expression engine?? Tujitahidi kuwaelimisha watu wa kutumia kwa mifano zaidi na sio kuwaponda tu...
Sorry kama nitakua nimekukwaza......
 
Binafsi ndivyo ninavyofanya.... nadownload template then nacustomize kulingana na mahitaji husika... i know css,html.So naweza kubadilisha chochote na nikaweka chochote ninachotaka. Ninaposema kucostomize simaanishi ni kubandua logo nakuweka logo nyingine. Kwakua najua css,html na php pia so naweza kubadilisha theme niliyodownload na mtu asitambue kama hiyo theme niliidownload, provided kwamba labda uwe ni extreme person.

Mawazo yako ni mazuri,lakini kila siku wewe umekua na mtazamo hasi kwa wenzio, mbona nyie wenyewe DSTL website zenu za zamani nyingi mlikua mnatumia wordpress,na zingine mlikua mkitumia theme za kudownload... na ulishawahi kukiri mwenyewe kwamba kwa sasa umeamua kutumia expression engine?? Tujitahidi kuwaelimisha watu wa kutumia kwa mifano zaidi na sio kuwaponda tu...
Sorry kama nitakua nimekukwaza......

mie uwa najisikia vibaya kumjadili mtu ila napenda kujadili hoja yake.
ila huyu bwana zech ni arrogant na anadhani anajua vyoote, kuponda haikatazwi ila sasa wewe ukiwa mtu wa kuponda kila kitu inaboa,
mi naamini kama wewe una ujuzi kuliko wenzio na huridhiki na level yao, wape skills (ndio madhumuni ya jukwaa hili) badala ya kutamba blah blah kibaooo, Tanzania haitaendelea kwa watu wa aina hii, kuna mtu alikuwa ana mcritise critic chief-mkwawa kuwa yuko negative kila kitu, ila jamaa uwa anakucrash anakupa fact unajifunza sio kukuponda na kupotea, sasa jukwaa likiwa la kutambiana itakuwaje hapa...
 
Last edited by a moderator:
mi uwa nacheka sana zech anajua sna kuanzisha mijadala akizungumzia coding from scratch, sio tatizo, hatukatai, lakini maneno tupu hayavunji mfupa.

anadai ee is the best, sasa kuna zaidi millions of websites wanatumia joomla, wordpress, drupal n.k wao wooote sio wataalam ila yeye tu. watu wanajua css, wanajua html, ila kuna vitu vya kuzingatia ndo maana zikawekwa sites kama templatemonster na themeforest,

zech nakuhakikishia you wont survive in the game coz u are rigid

Sijawahi kusema watu wanaotumia wordpress sio wataalamu, inaonekana haujanielewa, wapo wataalamu wengi sana wanatumia wp, joomla etc, ila wabongo wengi mnaojiita designers ndio naowasema wengi hamdesign kazi zenu mnadownload tu templates then mnajiita designers, kama kuna mtu hapa ambaye anatengeneza wordpress themes zake mwenyewe then anisamehe ila majority wote wazushi tu, wordpress ina watu wengi sana kwa sababu imagine hapa tu mpo wangapi mnadonwload themes za wp hata hamjui kutengeneza custom posty types wenyewe? mpo wengi tu so that adds the numbers.

By the way, i have been doing this for more than 6 years now since nimemaliza college, so unavyoniambia sinto survive maybe wewe ni mtabiri naomba niambie na mambo mengine labda, nitakufa lini?.
 
kibongo bongo nani atakulipa milioni kwa ajili ya website? imagine utengeneze website from scratch ikucost atleast a month of hardwork kisha upewe laki mbili? una akili timamu wewe?

hapa unatumia jamiiforums ambayo ni vb, hebu niambie habari ya usalama wa tovuti, website ina online visitors 40k+ afu tumpe mtu kama zech atengeneze sijui custom nini nini from scratch. wataihack na utashangaa, nikwambie zech ni vigumu kuprove uwezo wako kwa maneno tupu. kila mtu anaekuja jukwaa hili na kutamba uwa anaonesha kazi zake...

kuna jamaa alikuja na mayocoo
mwingine akaja na clone.
sasa kuna bwana zech

Actually watu wanalipia hadi zaidi ya millioni moja kwa ajili ya website, you just need to be a good designer utaona clients wako watakua wanakubali kutoa hiyo hela.
 
Sijawahi kusema watu wanaotumia wordpress sio wataalamu, inaonekana haujanielewa, wapo wataalamu wengi sana wanatumia wp, joomla etc, ila wabongo wengi mnaojiita designers ndio naowasema wengi hamdesign kazi zenu mnadownload tu templates then mnajiita designers, kama kuna mtu hapa ambaye anatengeneza wordpress themes zake mwenyewe then anisamehe ila majority wote wazushi tu, wordpress ina watu wengi sana kwa sababu imagine hapa tu mpo wangapi mnadonwload themes za wp hata hamjui kutengeneza custom posty types wenyewe? mpo wengi tu so that adds the numbers.

By the way, i have been doing this for more than 6 years now since nimemaliza college, so unavyoniambia sinto survive maybe wewe ni mtabiri naomba niambie na mambo mengine labda, nitakufa lini?.

hutasurvive kwa sababu unaendeshwa na njaa sio mapenzi kutoka moyoni. una miaka sita, hujulikani wala hakuna kazi yako hata moja haijulikani, honestly wewe sikukujua kabla ya kuibuka hapa hivi majuzi,

nb: unatumia nguvu nyingi kuonekana wewe mjuzi badala utumie nguvu hiyo kuchapa code:
 
Actually watu wanalipia hadi zaidi ya millioni moja kwa ajili ya website, you just need to be a good designer utaona clients wako watakua wanakubali kutoa hiyo hela.

kwa kazi ngapi ulizofanya ulipwe milioni mkuu zech, mie kila mara nakwambia possibly u have something lakini approach yako, umekosea mkuu...
 
Last edited by a moderator:
kwa kazi ngapi ulizofanya ulipwe milioni mkuu zech, mie kila mara nakwambia possibly u have something lakini approach yako, umekosea mkuu...
To be honest, i don't remember the last time i did a site for less than 600USD (ExpressionEngine licence pekee ni 300USD), and i don't have to do 100 sites. Mfano during uchaguzi wa kenya i did a site for a certain politician in Mombasa, got paid a lot, hapa nafanya project nyingine ya lawyerskenya in Mombasa, so i don't have to design lots of sites, its not about how many ---- sites you do, its about how many quality products you deliver. And i will survive in the game because i keep learning everyday.
 
Last edited by a moderator:
To be honest, i don't remember the last time i did a site for less than 600USD (ExpressionEngine licence pekee ni 300USD), and i don't have to do 100 sites. Mfano during uchaguzi wa kenya i did a site for a certain politician in Mombasa, got paid a lot, hapa nafanya project nyingine ya lawyerskenya in Mombasa, so i don't have to design lots of sites, its not about how many ---- sites you do, its about how many quality products you deliver. And i will survive in the game because i keep learning everyday.

kila mmoja anafikia lengo lile lile, wewe unafanya few sites, mwenzio anafanya many sites wote mnapata your bucks
 
Nipatie kazi, halafu toa specifications zozote zile unazotaka then utaona kama i am good or not, au unataka nikuoneshe vipi?

last time nilikwambia kuhusu mpesa mpaka leo kimya maliza homework kwanza
 
Kaibuka juzi tu, anasema tangu januari 2011 alipojiunga jf alikuwa bize sana ndiyo maana alikuwa hapost hapa ila sasa naona hana wateja ndiyo maana hayupo bize.

hutasurvive kwa sababu unaendeshwa na njaa sio mapenzi kutoka moyoni. una miaka sita, hujulikani wala hakuna kazi yako hata moja haijulikani, honestly wewe sikukujua kabla ya kuibuka hapa hivi majuzi,

nb: unatumia nguvu nyingi kuonekana wewe mjuzi badala utumie nguvu hiyo kuchapa code:
 
ExpressionEngine ina rank number ngapi duniani? kama siyo takataka tu.


To be honest, i don't remember the last time i did a site for less than 600USD (ExpressionEngine licence pekee ni 300USD), and i don't have to do 100 sites. Mfano during uchaguzi wa kenya i did a site for a certain politician in Mombasa, got paid a lot, hapa nafanya project nyingine ya lawyerskenya in Mombasa, so i don't have to design lots of sites, its not about how many ---- sites you do, its about how many quality products you deliver. And i will survive in the game because i keep learning everyday.
 
ExpressionEngine ina rank number ngapi duniani? kama siyo takataka tu.

You don't know what you are talking about, wewe ndio wale ambao nawazungumzia hapa, sidhani hata kudesign unajua zaidi ya kudownload themes, kama kuna mtu humu ambaye ni open minded, naomba anitafute (privately) nimfundishe ku-design kwa kutumia expressionengine (bure) then tuone kama he'll talk gibberish like you, you should understand that wordpress ina watu wengi kwa sababu kwanza its very good at what is was created to do (blogging) pili watu kama wewe ambao hamjui ku-design mnakurupukata tu na kudownload free temples then mnauzia watu, mimi nimeshatumia wordpress sana, and i still use it on small projects kama client anahitaji lakini pia nimeshajaribu other options ndio maana i say what i say because i have experience in using both tools.

Don't get me wrong, kuna watu wanadesign very beautiful websites kwa kutumia wordpress hapa hapa east africa case in point check out this guy stephengacheru.me (whom some of his works including his site were even featured in css mania) pamoja na hawa jamaa skylinedesign.co.ke ( ambao in my opinion they are the best designers hapa east africa), hawa ni baadhi ninaowafahamu mimi, hembu nioneshe wa hapa Tanzania niwaone kama wapo, anyone? exactly
 
Back
Top Bottom