Unafiki na ujanjaujanja wa Taifa la Marekani

Unafiki na ujanjaujanja wa Taifa la Marekani

lee Vladimir cleef

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Posts
9,571
Reaction score
35,485
Leo tena baada ya kuwaaminisha wapambe wake dunia nzima kuwa Cuba ni tifa baya sana hata kufikia kuiwekea vikwazo kwa miaka zaidi ya 30 nchi hiyo ndogo ya kisiwa sasa Marekani amegeuka,ameiangukia CUBA na eti anakuja na vijineno kuwa ataiondoa nchi hiyo imara na isiyotetereka katika orodha ya nchi wafadhiri wa IGAIDI duniani.CUBA? kweli Cuba inafadhiri Ugaidi?

Taifa hilihili kubwa duniani liliwahi kumtangaza NELSON MANDELA kuwa ni gaidi na ni mtu hatari zaidi DUNIANI.Na sijasikia kama wameshamuondoa ktk orodha hiyo.Mandela? Kweli Mandela ni mtu hatari duniani kuliko watu hatari wote.

Sasa Cuba imefanya nini hadi ikastahili kuondolewa? na Mfungwa yule wa kisiasa alitishia usalama gani wa dunia kiasi cha kuwa mtu hatari namba 1 huku akiwa jela miaka zaidi ya 25?

RUSSIA iliingizwa kwenye G7 na kufanya kundi hilo kuwa G8.Russia ilipowaunga mkono wapiganaji wanaotaka kijitenga na Ukraine Marekani ikatoa amri Urusi iondolewe kwe G8.Ala baada ya kutofautiana na WEST Urusi tena imekua sio nchi tajiri,imefilisika? kutofautiana na WEST kumeipunguzia sifa ya kuwa nchi tajiri hivyo ikafulizwa.Kwa hiyo huo umoja wa nchi nane tajiri zaidi duniani hauna vigezo? ni club tu.Umoja huu wa G7 CHINA haimo.Lol.

Nakwambieni hivi mda si mwingi North Korea na Iran zitafunguliwa sacramenti na vifungo vyote.Ukitofautiana na marekani tu utaitwa mtu hatari,mhimili wa shetani na mfadhiri wa ugaidi.Marekani ni muumini wa demokrasia.

Demokrasia ni uhuru wa kusema na kuchagua mlengo.Ndani ya marekani kuna uhuru sana wa kusema na kuchagua lakini kwa dunia Marekani hairuhusu demokrasia ya kuchagua mlengo.Nchi yoyote ikichagua mlengo asioupenda Marekani hiyo ni adui wa marekani.mrengo kama ujamaa,ukokunisti au kuwa na rafiki asiependwa na marekani.Haya ndio yamezighalimu Cuba,NK,n.k.
 
Walishakwambia hawana rafiki wala adui wa kudumu. Maslahi yao ndio kitu cha msingi kwao.

Sikiliza huyu jamaa ndio aliwapa ukweli.

[video]https://youtu.be/_fTE2_AjGNY?t=128[/video]
 
Ni kweli USA ni ndumila-kuwili. Wao demokrasia ni kukubaliana nao kila wasemacho. Lakini pia usidanganyike, unaambiwa kuwa hata huko USA FBI na CIA wanadhibiti sana uhuru wa kujieleza. Kuna majimbo kadhaa yamekuwa yakidai kujitoa ktk umoja wa USA, ila unaambiwa huwa wanashughulikuwa chini chini.

USA ni mkoloni mambo leo. Ndio maana Mrusi na China hawataki kusikia!
 
Hawajamaa wewe ukijikweza kwao umekwisha, ila watambue watakuja kushitukiwa vyovyote vile
 
mh wanasema wameitoa cuba kwenye orodha ya nchi zinazofadhiri ugaidi je wamarekani tu ndo wenye vigezo vya kuiingiza au kuitoa nchi kwenye orodha ya ugaidi? na je ili nchi iwe na uwezo wa kuiweka au kuitoa nchi nyingine kwenye ugaidi ni lazima uwe na sifa au uwezo gani?
 
yaani ukisoma international relations ndio mtu utawaelewa vizuri wamarekani,..they are ready to do anything and everything to get what they want,hata kama njia hyo iwe mbaya kiasi gani,they do not care,kama wana interest sehemu watakutoa tu
 
Leo tena baada ya kuwaaminisha wapambe wake dunia nzima kuwa Cuba ni tifa baya sana hata kufikia kuiwekea vikwazo kwa miaka zaidi ya 30 nchi hiyo ndogo ya kisiwa sasa Marekani amegeuka,ameiangukia CUBA na eti anakuja na vijineno kuwa ataiondoa nchi hiyo imara na isiyotetereka katika orodha ya nchi wafadhiri wa IGAIDI duniani.CUBA? kweli Cuba inafadhiri Ugaidi?

Taifa hilihili kubwa duniani liliwahi kumtangaza NELSON MANDELA kuwa ni gaidi na ni mtu hatari zaidi DUNIANI.Na sijasikia kama wameshamuondoa ktk orodha hiyo.Mandela? Kweli Mandela ni mtu hatari duniani kuliko watu hatari wote.

Sasa Cuba imefanya nini hadi ikastahili kuondolewa? na Mfungwa yule wa kisiasa alitishia usalama gani wa dunia kiasi cha kuwa mtu hatari namba 1 huku akiwa jela miaka zaidi ya 25?

RUSSIA iliingizwa kwenye G7 na kufanya kundi hilo kuwa G8.Russia ilipowaunga mkono wapiganaji wanaotaka kijitenga na Ukraine Marekani ikatoa amri Urusi iondolewe kwe G8.Ala baada ya kutofautiana na WEST Urusi tena imekua sio nchi tajiri,imefilisika? kutofautiana na WEST kumeipunguzia sifa ya kuwa nchi tajiri hivyo ikafulizwa.Kwa hiyo huo umoja wa nchi nane tajiri zaidi duniani hauna vigezo? ni club tu.Umoja huu wa G7 CHINA haimo.Lol.

Nakwambieni hivi mda si mwingi North Korea na Iran zitafunguliwa sacramenti na vifungo vyote.Ukitofautiana na marekani tu utaitwa mtu hatari,mhimili wa shetani na mfadhiri wa ugaidi.Marekani ni muumini wa demokrasia.

Demokrasia ni uhuru wa kusema na kuchagua mlengo.Ndani ya marekani kuna uhuru sana wa kusema na kuchagua lakini kwa dunia Marekani hairuhusu demokrasia ya kuchagua mlengo.Nchi yoyote ikichagua mlengo asioupenda Marekani hiyo ni adui wa marekani.mrengo kama ujamaa,ukokunisti au kuwa na rafiki asiependwa na marekani.Haya ndio yamezighalimu Cuba,NK,n.k.

Ni kweli Russia imefilisika mkuu
 
Marekani ni mnafiki?! Labda kama hujui maana ya unafiki, mbona marekani yuko wazi kabisa "hana rafiki wala adui wa kudumu bali maslahi ya kudumu" uko wapi unafiki hapo! Kama cuba alikuwa adui sasa ni rafiki
 
They are always after something they don't form allies or get involved with a nation or person where they will not benefit...And the friendship or alliance ends the moment they get what they want ( and they will get it utake ama usitake), when you oppose their motions/ opinions or when you step over their interests.
 
Marekani ni mnafiki?! Labda kama hujui maana ya unafiki, mbona marekani yuko wazi kabisa "hana rafiki wala adui wa kudumu bali maslahi ya kudumu" uko wapi unafiki hapo! Kama cuba alikuwa adui sasa ni rafiki

Kila nchi inaendeshwa kwa msingi ya pride, hivyo sio swala la rafiki wa kudumu ama asiyedumu.
Ni swala lenye mipaka kwenye sovereignty state na nationality.

Nchi yoyote inayojivunia ikiona maslahi yake na watu wake yanahatarishwa ama yanachezewa na nchi nyingine, itajaribu kulinda maslahi yake na watu wake. Na hizi ni element ya maendeleo - Esteem.

Mfano;Tanzania tuliposikia Kenya wamezuia madereva wa kitanzania wasiende uwanja wa ndege wao, tulijibu mapigo. Ikabidi kenya wasalimu amri waondoe vikwazo.lakini kama Kenya wange retaliate zaidi ni wazi uhusiano wetu na kenya ungevunjika. Na kama Tanzanian ingekaa kimya kwa kuhofia kuvunjika kwa uhusiano wetu na kenya ama EAC, basi ni wazi tungekuwa tunatawaliwa na Kenya. Nyerere alijitahidi sana kutujengea nationalism.

Mambo kama haya ndio yamefanya mataifa hayawezi kujihakikishia urafiki wa milele.

Zimbabwe ya Mugabe , Cuba, Russia, China, zimeonyesha kulinda heshima na utu wa RAIA wao na taifa lao. Just Imagine kila RAIA anaheshimu bendera ya taifa lake....

Marekani ameweza kuendelea kuwa rafiki wa kudumu na nchi za Ulaya kWa miaka mingi, na hakuna tatizo limetokea, Kwani wana share basic culture, economic system na bloodlines.

Wazungu wote walitawala dunia. Wote ni matajiri. Wote wana enjoy autonomy, ndio maana bond yao haiwezi kuvunjwa kirahisi.


Pia Marekani iko very consistence: Sera zao za mataifa ya nje hazibadilishiwi siku moja. Kila Rais wa marekani anayeingia madarakani anajikuta akiacha bifu likidumu. Hata ni majuzi tu Obama amepigwa mkwara na republican kuwa hawatatambua makubaliano yake na Iran atakapoacha ofisi.

Pia Mahusiano ya Marekani na Cuba hayawezi kumalizwa na rais obama peke yake. Ndio maana chama cha Obama kimepoteza sana dhidi ya republican. Integrity ya marekani iko more solid. Wale sio ndumila kuwili kama nchi ZA arabuni.

Hata China wako very smart. Hawataki kuchezewa hata na wazUngu.Utaona hata Russia walioonekana kama USSR imekufa lakini Bado uhusiano wake na nchi za NATO umejaa mistrust. Huwezi badilisha haya kwa siku moja.

Gaddafi alionekana kama amepAtana na wazungu lakini mwishow hao wazUngu walimwondoa. Gaddafi ni ndumila kuwili.

Kwenye nchi za arabuni hali imekuwa tete kidogo. Kwakuwa hawana wanachoshea na wazungu nje ya Biashara ya mafuta.
Utaona hata Israel, waarabu hawawaoni kama ni wenzao.
Ila wazungu wanawachukulia waisrael ni wenzao. Na hapa inafanya urafiki wa waarabu na wazungu usiwe guaranteed kama ili vyo na israel.. Pia utaona waarabu hawana Sera thabiti za kimataifa na hawana transparency. Ndio maana wana ka-undumila kuwili. Hata sasa ni ngumu kujua misimamo ya Pakistan na Saudia dhidi ya marekani. Ama kujua msimamo wa saudia dhidi ya Israel. Wanategemea rais yeyote akija anaweza kubadili hali ya hewa kutokana na Ego. Wako sometimes no, sometime yes.

Waarabu wana vitu wana-share miongoni mwao vinavyowapa ego na pride. Waarabu wanajuana kwa viremba. Arabic democracy is quiet different from western democracy.
Ukiwagusa huko wanakuwa tayari kupigana hata kufa bila kujali wanauwezo wa kupigana ama la. Na hii imewafanya kuwa aggressive na kutumiwa kirahisi na mataifa ya Ulaya yenye akili.

Mfano: Mullah Omar alipoamrishwa na marekani amkabidhi Osama bin Laden aligoma. AkaPelekea afghanistan kupokea kichapo heavy na utawala wake kung'oka.
Mullah hakupenda kuamrishwa. Alijiona anasharubu za kutosha.

Pia Mujahidina walitumiwa na marekani kuipiga Russia kule Afghanistan.

Kwa bahati mbaya Ego na pride ya waarabu imekuwa-cemented na religion. Kila nchi ya kiarabu inajiona iko upande sahihi wa mungu. Pengine daudi atamuua Goliath
Hata hivyo matumaini yao huishia kuwa hewa.
 
Back
Top Bottom