Uko wapi uzalendo wa Tundu Lissu kwa Nchi yake?

Uko wapi uzalendo wa Tundu Lissu kwa Nchi yake?

Mbona ndugu yangu bado unarudia swali hilo hilo la kumsema vibaya kiongozi kama ni kosa au si kosa la jinai. Nimekujibu kwamba jibu la swala lako hilo litatolewa na mahakama ambako Lissu atapelekwa hivi punde.

Halafu polisi hawawajibiki kukueleza wewe au mimi sababu za kumshikilia Lissu au mtu yo yote mwingine. Polisi wanawajibika kutoa sababu hizo kwa mahakama watakompeleka, na si kwako wala mwingine ye yote. Hivyo subiri utazisikia atakapofikishwa kwa Pilato. Haraka ya nini? Kwani Tundu ndiyo mtu wa kwanza kukamatwa na polisi?
Kumbe hapa tatizo ni uelewa. Kwa mujibu wa sheria, polisi hapaswi kukamata mtu bila kueleza sababu ya kumkamata. Kuanzia leo ufahamu hilo! Polisi hawawezi kumweka mahabusu mtu bila kueleza sababu za kumkamata kwake.
 
Kumbe hapa tatizo ni uelewa. Kwa mujibu wa sheria, polisi hapaswi kukamata mtu bila kueleza sababu ya kumkamata. Kuanzia leo ufahamu hilo! Polisi hawawezi kumweka mahabusu mtu bila kueleza sababu za kumkamata kwake.
Wewe nadhani ndiyo una tatizo la uelewa. Polisi wanapokukamata watakueleza kosa ambalo unashukiwa kulitenda lakini watakapokufikisha mahakamani si lazima wakushitaki kwa kosa hilo hilo waliokushuku awali. Wanaweza wakabadilisha kosa au kuongeza makosa mengine kutegemea na upelelezi utakavyobaini baada ya kukuhoji. Wanaweza hata wakakufutia hayo makosa bila kukufikisha mahakamani na kukuachia huru baada ya kukulaza kokoroni siku kadhaa wanazoruhusiwa kisheria kama upelelezi wao utabaini hakuna msingi wa kukushitaki mahakamani.

Tundu Lissu, polisi walipomkamata walimueleza kosa wanalomshuku kulitenda na kifungu cha sheria wakamtajia. Kwamba ni kosa la uchochezi kutokana na yale aliyoyasema kwenye press conference aliyokuwa ameitisha. Lissu mwenyewe alitegemea atakamatwa. Na wengi wenye akili walitegemea hivyo. Na wala si mara yake ya kwanza kukamatwa na baadaye kufikishwa mahakamani kwa kosa hilo hilo. Alikuwa nje kwa dhamana lakini bado analirudia kosa hilo hilo mara kadhaa. Sasa huku kama si kudharau mahakama iliyompa hiyo dhamana ni kitu gani?

Sasa mtu mwingine, hata kama ni wakili, anapong'ang'ania polisi wamufafanulie ni nani ambao Lissu kawachochea na amewachochea kufanya nini: hapo ndipo ninasema asubiri atapata majibu yake mahakamani. Wenye akili wanajua majibu yake. Awaache polisi wakamilishe kazi zao kama hizo za kumpekua nyumbani kwake na kupimwa mkojo, na hatimaye kuandaa charge sheet ya makosa yote wanayomshuku kuyafanya eg kuchochea uhaini/uasi, matumizi ya madawa, kusema uwongo, kumdhalilisha mkuu wa nchi, kukiuka masharti ya dhamana kwa kurudia kufanya makosa yale yale ambayo yako mahakamani na kadhalika.
 
Back
Top Bottom