Ukimya wa Vyombo vya Usalama juu ya Sakata la Bandari

Ukimya wa Vyombo vya Usalama juu ya Sakata la Bandari

Itakuwaje Kama hapa ndipo uwezo wake umeishia?


Mshana Jr wa JamiiForums analitaka Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) ambalo CIC ni Rais Samia, litoe waraka kuhusu sakata la Bandari za Tanganyika vs Mwekezaji DP World kutoka Dubai
alieletwa na Serikali ya Rais Samia.
Sidhani kama kwenye andiko langu kuna mahali popote nimelitaka jeshi litoe waraka!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
hapo JWTZ apo ndio umenikosha.
Japo wanawajibika 24/7 kwa raia namba moja, na actualy huyo ndie anapaswa kutujuza kama Taifa kua tuko salama kiasi gani au la baada ya kupokea tarifa kutoka kwao, na kwakweli amefanya hivyo mara chachechache nikimskia.

apo kwenye kuingia mtaani na eti kupekua sare za jeshi kwenye manyumba ya raia, pana tia kinyaa na kichefuchefu.
mbaya zaidi kwenye kuwatesa na kuwadhalilisha raia waliobainika kua na hizo sare, panaamsha hasira kali mno ya jamii dhidi yao.

na ndio maana saa zingine baadhi ya raia hususani waliopitia madhila yao wanafurahiaga hawa jamaa wanapota ajali au kufariki, japo si ungwana pia.

saa zingine huwa najiuliza huko missions DRC si wawe wanaenda na ujasiri na ukatili kama huu wanaowafanyia hawa raia wanaowakuta na sare zao? au ndo ile jogoo wa shamba.

pamoja na udhaifu huo.
Bado nalipongeza sana kwa weledi ktk utendaji wake ktk maeneo mengine. zaidi sana kuwa watulivu na kuwajibika ipasavyo kwa raia namoja amabae ni kiongozi wetu tunae mpenda na ni wa maana sana.

hayo mapungufu machache wanayoyafanyaga dhidi ya raia, yanaharibu sifa na weledi wao uliyotukuka na kuipaint taasisi hiyo nyeti vibaya kwa jamii.

Mungu Ibariki Tanzania.....

“pamoja na udhaifu huo.

Bado nalipongeza sana kwa weledi ktk utendaji wake ktk maeneo mengine. zaidi sana kuwa watulivu na kuwajibika ipasavyo kwa raia namoja amabae ni kiongozi wetu tunae mpenda na ni wa maana sana.”



Hapo kwenye wao kuwajibika ipasavyo kwa Raia Namba Moja hakuwezi kujibu maswali mengi sana na kutoa mwanga wa picha halisi ya kile kinachoendelea nchini na msukumo wa siasa unaovuma?
 
Sidhani kama kwenye andiko langu kuna mahali popote nimelitaka jeshi litoe waraka!

Sent using Jamii Forums mobile app


“Kama tunaweza kuipongeza TISS kwenye sakata hili la bandari, basi sasa macho na masikio ya wananchi yana tashwishwi ya kusikia neno toka kwa mhusika mkuu wa mipaka na malango ya taifa…”



Kila mmoja wetu kwa kadri ya uwezo wake anatafsiri lugha / maandishi kulingana na Upeo wake.


Unaweza kuandika ‘W’ lakini kutokana na nilipokaa nikaisoma Kama ‘VV’.


Ni kawaida.
 
“pamoja na udhaifu huo.

Bado nalipongeza sana kwa weledi ktk utendaji wake ktk maeneo mengine. zaidi sana kuwa watulivu na kuwajibika ipasavyo kwa raia namoja amabae ni kiongozi wetu tunae mpenda na ni wa maana sana.”



Hapo kwenye wao kuwajibika ipasavyo kwa Raia Namba Moja hakuwezi kujibu maswali mengi sana na kutoa mwanga wa picha halisi ya kile kinachoendelea nchini na msukumo wa siasa unaovuma?
kiutaratibu, hilo li taasisi halina sehemu au jukwaa lingine la kuwajibika zaidi ya kwa Raia namba moja na yeye sasa akiona inafaa kutufinya skio itategemea utashi wake .
Kuwajibika kwake kwa namna nyingine ni kupokea malekezo au amri kutoka kwa Raia namba.

Kuwajibika kwao kwa namna nyingine ni kumuwajibisha Raia namba moja kama vile walivyowajibika kule Gabon, Mali, Niger, Guinea Conacry, Burkina Faso na kwingineko
 
“Kama tunaweza kuipongeza TISS kwenye sakata hili la bandari, basi sasa macho na masikio ya wananchi yana tashwishwi ya kusikia neno toka kwa mhusika mkuu wa mipaka na malango ya taifa…”



Kila mmoja wetu kwa kadri ya uwezo wake anatafsiri lugha / maandishi kulingana na Upeo wake.


Unaweza kuandika ‘W’ lakini kutokana na nilipokaa nikaisoma Kama ‘VV’.


Ni kawaida.
Katika tafsiri zetu tofauti ni vema kuwa na weledi mkubwa ili kuepuka kupotoka ama kupotosha ama kwa makusudi ama kwa kutojua

Picha mbili hizi zinaweza kuakisi neno tafsiri kinyume na tafsiri potofu
0de1341a22f4687614c8e08048a359f8.jpg
Screenshots_2023-09-11-08-47-24.jpg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
hakuna jeshi hapo, jeshi lolote Duniani nidhamu ni kitu cha kwanza kabisa sasa jeshi lisilo na nidhamu haliwezi kushinda vita yoyote na ndiyo maana wanageukia defense less people kuwaonyesha umwamba feki kama wanataka kuonyesha umwamba waende wakapambane na Wanajeshi wenzao rwanda au Kongo huko au Somalia.
tanzania tuko incompetent kwenye kila kitu isitoshe jeshi lolote Duniani linahitaji moral support ktk kwa wananchi sasa ni wananchi gani watawasapoti siku mkitumwa vitani kama mnawatesa kama wanyama?

ukiona nchi jeshi linatesa wananchi wake wenyewe ujue hapo hakuna nchi bali ni uharamia tu …


Ni JESHI la WANANCHI wa TANZANIA na CIC wao ni Rais wa nchi anaetokana na Chama kilichopo Madarakani muda huo.

Huyo Rais kwa mujibu wa Katiba na taratibu za Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, anachaguliwa na kura za wananchi wa Tanzania katika uchaguzi wa kidemokrasia kila baada ya miaka 5.
 
Issue ya mitumba ya jeshi,msako na jeshi kuwa namba 6 duniani,wanawake kitembea uch na marangi Kama avatar vihusishwe na sakata la bandari.

Lengo ni Lile Lile kututoa kwenye mijadala ya msingi.
 
kiutaratibu, hilo li taasisi halina sehemu au jukwaa lingine la kuwajibika zaidi ya kwa Raia namba moja na yeye sasa akiona inafaa kutufinya skio itategemea utashi wake .
Kuwajibika kwake kwa namna nyingine ni kupokea malekezo au amri kutoka kwa Raia namba.

Kuwajibika kwao kwa namna nyingine ni kumuwajibisha Raia namba moja kama vile walivyowajibika kule Gabon, Mali, Niger, Guinea Conacry, Burkina Faso na kwingineko


Katiba za hizo nchi ulizotaja zinafanana kwa kiasi gani na hii ya JMT?


Maisha ya Wanajeshi wa hizo nchi kikazi na kijamii yanashabihiana kiasi gani na haya ya Wanajeshi wetu?

Vipi maslahi yao binafsi kisiasa na kibiashara yako sawa na huku kwetu?

Moto wa Uzalendo ndani yao ni mkali kiasi gani ukilinganisha na hawa wa kwetu?

Mipaka ya kushiriki katika siasa za nchi na vyama imechorwa kwao kama kwetu?
 
Ni JESHI la WANANCHI wa TANZANIA na CIC wao ni Rais wa nchi anaetokana na Chama kilichopo Madarakani muda huo.

Huyo Rais kwa mujibu wa Katiba na taratibu za Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, anachaguliwa na kura za wananchi wa Tanzania katika uchaguzi wa kidemokrasia kila baada ya miaka 5.

Ok labda ndiyo maana linaitwa “jeshi la wananchi” linakuwa deployed mitaani, who knows?
 
Katiba za hizo nchi ulizotaja zinafanana kwa kiasi gani na hii ya JMT?


Maisha ya Wanajeshi wa hizo nchi kikazi na kijamii yanashabihiana kiasi gani na haya ya Wanajeshi wetu?

Vipi maslahi yao binafsi kisiasa na kibiashara yako sawa na huku kwetu?

Moto wa Uzalendo ndani yao ni mkali kiasi gani ukilinganisha na hawa wa kwetu?

Mipaka ya kushiriki katika siasa za nchi na vyama imechorwa kwao mama kwetu?

Naona mada kama ni kubwa sana kwako.

Kaa kimya tu naona taulo ulilovaa linaanguka.
 
Issue ya mitumba ya jeshi,msako na jeshi kuwa namba 6 duniani,wanawake kitembea uch na marangi Kama avatar vihusishwe na sakata la bandari.

Lengo ni Lile Lile kututoa kwenye mijadala ya msingi.


Kama ni hivyo Mbona wanatumia nguvu na gharama kubwa sana?
 
Katiba za hizo nchi ulizotaja zinafanana kwa kiasi gani na hii ya JMT?


Maisha ya Wanajeshi wa hizo nchi kikazi na kijamii yanashabihiana kiasi gani na haya ya Wanajeshi wetu?

Vipi maslahi yao binafsi kisiasa na kibiashara yako sawa na huku kwetu?

Moto wa Uzalendo ndani yao ni mkali kiasi gani ukilinganisha na hawa wa kwetu?

Mipaka ya kushiriki katika siasa za nchi na vyama imechorwa kwao mama kwetu?
coach-slamah-hamad.
hayo sio maswali ya nyongeza ni maswali ya msingi ambayo yanahusisha takwimu na kwa uchache sera na Sheria.

kwahiyo muheshimiwa,
tutapata muda mwingine kuweza kupata majibu ya kina.
Kwa uchache na kiufupi kwa wakati huu chukulia maelezo yangu hapo juu kama ndio maoni na mtazamo wangu juu ya taasisi husika.
 
coach-slamah-hamad.
hayo sio maswali ya nyongeza ni maswali ya msingi ambayo yanahusisha takwimu na kwa uchache sera na Sheria.

kwahiyo muheshimiwa,
tutapata muda mwingine kuweza kupata majibu ya kina.
Kwa uchache na kiufupi kwa wakati huu chukulia maelezo yangu hapo juu kama ndio maoni na mtazamo wangu juu ya taasisi husika.

Nimekuelewa Ndugu.

Ahsante.
 
Ni upofu wa maarifa kutaka kila mmoja awe na Upeo Sawa na mwingine katika jambo/hoja moja.




Lugha/Maneno ni sanaa inayoumba kulingana na Upeo, Matumizi na Wakati.
Hatuwezi kufanana kwenye kila kitu .. Huo ni ukengeufu mkubwa wa fikra kama mtu akiwa na mitazamo hiyo..

Ninachojaribu kukuelewesha ni hiki kwamba pamoja na kutofautiana mitazamo lakini tusipotoshe tafsiri

Nimekuwekea picha mbili kama lugha picha ama kiarifa cha kukazia wajihi wa kielelezo cha andiko langu

Picha ya kwanza ni vibanio viwili kwenye waya.. Kimoja kimewekwa kwa usahihi na kingine kimekosewa (wajihi wa tafsiri kengeufu ama potofu)

Picha ya pili ni watu wawili waliosimama mshazari na katikati yao kuna tarakimu moja.. Hiyo tarakimu inatoa tafsiri tofauti kwa kila mmoja wao kulingana na upande alipo.. Mmoja anaona 6 lakini mwingine anaona 9 na wote wako sahihi kulingana na upande walipo
0de1341a22f4687614c8e08048a359f8.jpg
Screenshots_2023-09-11-08-47-24.jpg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom