UKAWA wanahitaji kura ngapi watoe Spika wa Bunge?

UKAWA wanahitaji kura ngapi watoe Spika wa Bunge?

spika lazima apate theluthi mbili ya kura zote . ina maana majimbo yaliyokwisha fanya uchaguzi ni 257 ongeza wa kuteuliwa mmoja aliyeteuliwa leo , viti maalum 110, jumla 368. wale watano toka zanzibar bado mchakato wake haujakamilika.

2/3 ya 368 ni 245. Hivyo spika inabidi apate kura 245. Hivyo ili ukawa washinde nafasi hiyo wanahitaji kuwanunua wabunge wa ccm 128 kwani wao 117 ukijumlisha na 128 itafikia theluthi mbili.
Kweli. Ila kwa vile spika anahitaji theluthi mbili (kura 245/368), UKAWA wanaweza kukwamisha chaguo la spika wa CCM endapo wote kwa umoja wao watazidi theluthi moja hata kwa kura moja. Wanahitaji tu kuwanunua wabunge watano wa CCM. Cc Viol
 
Last edited by a moderator:
Mungu huinua wale sasiotarajiwa kuonyesha uwepo wake!amini nawambia kesho tuna chukua uspika japo kwa tabu sana kini kitaeleweka!
 
Kweli. Ila kwa vile spika anahitaji theluthi mbili (kura 245/368), UKAWA wanaweza kukwamisha chaguo la spika wa CCM endapo wote kwa umoja wao watazidi theluthi moja hata kwa kura moja. Wanahitaji tu kuwanunua wabunge watano wa CCM. Cc Viol

Je UKAWA wote wasiposhiriki kumpigia kura spika wa ccm,spika anaweza kupatikana?
 
Last edited by a moderator:
Kwa kumweka ole medeye kupambana na ndugai uspika UKAWA wameula. Kwa jinsi nisivyonpenda ndugai nahisi hata wabunge wengi tu wa ccm pia hawampendi hivyo watamuunga medeye tu.
 
Msrmakweli Kwa nini ukawa wawanunue wabunge WA CCM?,kwani wao hawawezi kufikiri,?
 
Pia kwa hesabu ilotolewa ju c wabunge wote wa CCM wanaweza mpgia ndugai na kwa kuwa 2/3 ya 368 ni 245 bt ccm wapo 251 manake iktokea wabunge 6 wa CCM wakapgia ukawa 2/3 hapatkan pia kw ccm, what next
 
Back
Top Bottom