UKAWA, mnatusaliti wapiga kura wenu, kodi ya mabango na ushuru wa taka tukimbilie wapi?

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,258
Points
2,000

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,258 2,000
Wanaukumbi.

Baada ya Jiji la Dar es Salam kuwa chini ya UKAWA, hali imekuwa tete kwa wafanyabiashara na raia wa kawaida.

Mameya wa UKAWA pamoja na madiwani wake wananchi wanasikitika sana kwa maamuzi yenu mapya ya kulipia bango la ofisi au duka Sh 500, 000 kila duka kwa mwaka na kulipia ushuru wa taka kila duka na ofisi Sh 30, 000 kwa mwezi, leseni za biashara 300, 000 kila duka kwa mwaka taka za majumbani 20, 000 kila kaya kwa mwezi UKAWA jaribu kuwapunguzia huu mzigo wananchi hali ya maisha ni ngumu sana.

Kulipia bango kwa mwaka 500, 000 inazidi hata kodi ya duka au ofisi cha kujiuliza hizo pesa zinakwenda wapi maana hata taa za barabarani sasa hivi zinawaka baadhi ya maeneo tu ya Jiji la Dar es Salaam mnaogopa kuwasha maeneo yote mnakwepa kulipa Luku TANESCO.

Wananchi wamehamua kuwachagua UKAWA wakijua kuwa watapata nafuu ya maisha badala yake wameambulia machungu ya maisha.
 

Judi wa Kishua

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2012
Messages
996
Points
1,000

Judi wa Kishua

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2012
996 1,000
Ukawa kazi yao ni mdomoni tu utendaji ni sifuri nna uhakika miaka 5 itaisha hakuna watachofanya. Ubungo Kubenea hakuna analifanya. Kawe Halima hakuna analofanya. Kibamba kamnyika ndio kanazunguka maneno matupu hakuna utendaji.

Sasa wanatengeneza ulaji kwenye mabango na taka.
 

lusungo

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
20,460
Points
2,000

lusungo

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
20,460 2,000
Wanaukumbi.

Baada ya Jiji la Dar es Saalma kuwa chini ya Ukawa, hali imekuwa tete kwa wafanyabiashara na raia wa kawaida.

Mameya wa Ukawa pamoja na madiwani wake wananchi wanasikitika sana kwa maamuzi yenu mapya ya kulipia bango la ofisi au duka Sh 500, 000 kila duka kwa mwaka na kulipia ushuru wa taka kila duka na ofisi Sh 30, 000 kwa mwezi, leseni za biashara 300, 000 kila duka kwa mwaka taka za majumbani 20, 000 kila kaya kwa mwezi Ukawa jaribu kuwapunguzia huu mzigo wananchi hali ya maisha ni ngumu sana.

Kulipia bango kwa mwaka 500, 000 inazidi hata kodi ya duka au ofisi cha kujiuliza hizo pesa zinakwenda wapi maana hata taa za barabarani sasa hivi zinawaka baadhi ya maeneo tu ya Jiji la Dar es Salaam mnaogopa kuwasha maeneo yote mnakwepa kulipa Luku Tanesco.

Wananchi wamehamua kuwachagua Ukawa wakijua kuwa watapata nafuu ya maisha badala yake wameambulia machungu ya maisha.
Nyie ni laana tu na disgrace ya kupindukia....

Huko chalinze mswahili mwenzenu kawaweka kapuni hamna maji huu mwezi Wa tatu unakatikia viuno upuuzi na uongo....

Hivi hiki kizazi chenu cha Lana kitakwisha lini?
 

lusungo

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
20,460
Points
2,000

lusungo

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
20,460 2,000
Ukawa kazi yao ni mdomoni tu utendaji ni sifuri nna uhakika miaka 5 itaisha hakuna watachofanya. Ubungo Kubenea hakuna analifanya. Kawe Halima hakuna analofanya. Kibamba kamnyika ndio kanazunguka maneno matupu hakuna utendaji.

Sasa wanatengeneza ulaji kwenye mabango na taka.
CCM imefanya nini huko majimboni ambapo wananchi wake wenye Lana wanakula viwavi?
 

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,258
Points
2,000

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,258 2,000
Ukawa kazi yao ni mdomoni tu utendaji ni sifuri nna uhakika miaka 5 itaisha hakuna watachofanya. Ubungo Kubenea hakuna analifanya. Kawe Halima hakuna analofanya. Kibamba kamnyika ndio kanazunguka maneno matupu hakuna utendaji.

Sasa wanatengeneza ulaji kwenye mabango na taka.
Inasikitisha sana mtu ana kiduka chake za kuuza maji na vocha unataka alipie bango 500, 000 kwa mwezi daah!!
 

sensor

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
2,473
Points
2,000

sensor

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
2,473 2,000
Inasikitisha sana mtu ana kiduka chake za kuuza maji na vocha unataka alipie bango 500, 000 kwa mwezi daah!!
Yaani una maana nikiwa na kiduka ninacholipia kodi ya nyumba laki 2, na nina mtaji wa laki tano nitatakiwa nilipie kodi ya bango laki tano?
Ni bango lipi hilo kwani kwa sababu naweza nikawa sina bango
 

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,258
Points
2,000

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,258 2,000
Yaani una maana nikiwa na kiduka ninacholipia kodi ya nyumba laki 2, na nina mtaji wa laki tano nitatakiwa nilipie kodi ya bango laki tano?
Ni bango lipi hilo kwani kwa sababu naweza nikawa sina bango
Wenyewe hawajui habari ya kodi yako wao wanataka ulipe laki 5 za kuweka bango kwenye kiduka chako ambalo linaonyesha biashara unayofanya kuuza maji na juice.
 

mtima nyongo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,883
Points
2,000

mtima nyongo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,883 2,000
Ukawa kazi yao ni mdomoni tu utendaji ni sifuri nna uhakika miaka 5 itaisha hakuna watachofanya. Ubungo Kubenea hakuna analifanya. Kawe Halima hakuna analofanya. Kibamba kamnyika ndio kanazunguka maneno matupu hakuna utendaji.

Sasa wanatengeneza ulaji kwenye mabango na taka.
hata hapa kwetu chalinze riz atuoni anachofanya zaid ya kuzunguka tu taun huko
 

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
35,414
Points
2,000

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
35,414 2,000
Mi naona ni sawa maana kama wajitangaza maana yake una huo uwezo
Afu hilo lilikuwepo toka zamani kwa Kinondoni sema tu haiajawahi ongelewa
 

NasDaz

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
11,294
Points
2,000

NasDaz

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
11,294 2,000
kulipia bango la ofisi au duka Sh 500, 000 kila duka kwa mwaka
Naomba ufafanuzi hapo kwenye nyekundu tafadhali manake kwa sasa nipo shamba na nitakuwepo huku kwa wiki kadhaa wakati nina kabanda kangu mjini. ni duka lenye viashria vp hilo ambalo tunatakiwa kulipia bango sh.500K kwa mwaka? Yaani kale kabango kangu nilikoandika "Plusbee Shop: Pata Huduma Zifuatazo...." ndiko nilipie Sh.500K wakati thamani ya bidhaa zote hazifiki hiyo thamani, au?
 

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
14,246
Points
2,000

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
14,246 2,000
Wanaukumbi.

Baada ya Jiji la Dar es Saalma kuwa chini ya Ukawa, hali imekuwa tete kwa wafanyabiashara na raia wa kawaida.

Mameya wa Ukawa pamoja na madiwani wake wananchi wanasikitika sana kwa maamuzi yenu mapya ya kulipia bango la ofisi au duka Sh 500, 000 kila duka kwa mwaka na kulipia ushuru wa taka kila duka na ofisi Sh 30, 000 kwa mwezi, leseni za biashara 300, 000 kila duka kwa mwaka taka za majumbani 20, 000 kila kaya kwa mwezi Ukawa jaribu kuwapunguzia huu mzigo wananchi hali ya maisha ni ngumu sana.

Kulipia bango kwa mwaka 500, 000 inazidi hata kodi ya duka au ofisi cha kujiuliza hizo pesa zinakwenda wapi maana hata taa za barabarani sasa hivi zinawaka baadhi ya maeneo tu ya Jiji la Dar es Salaam mnaogopa kuwasha maeneo yote mnakwepa kulipa Luku Tanesco.

Wananchi wamehamua kuwachagua Ukawa wakijua kuwa watapata nafuu ya maisha badala yake wameambulia machungu ya maisha.
Ndio madhara haya kuchaguwa mbumbumbu...matokeo yake wananchi wanakonda yeye ananenepa mashavu huku kichwa na ubongo vinasinyaa kama anaumwa zika.
 

dolevaby

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2013
Messages
10,510
Points
2,000

dolevaby

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2013
10,510 2,000
Wapuuzi wakubwa miaka yote watu wa Dar mliwafanya wateja wenu ila mwaka Jana wamewafanyia kitu mbaya mnaishia kujiliza tu .....Tulieni dawa iwaingie vzr nayule jamaa aliempa MTU wake kuagiza Mafuta ghali mwambieni abaneee.....lkn ataachia tutapata MEYA wa DAR
 

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
20,890
Points
2,000

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
20,890 2,000
CCM imefanya nini huko majimboni ambapo wananchi wake wenye Lana wanakula viwavi?

Duh! Yaani unawaita watu wenye shida ya chakula na kupelekea kula wadudu wana laana, jitafakali kidogo hizi ni Siasa tu bro na zisikufanye uanze kuwahukumu watu usiowajua na wala usiowalewa hawa watu wamepata shida na wana njaa ni kama shida nyingine yoyote tu ile kuna watu pia wanapata shida wanafiwa na familia nzima kwenye ajali sasa utamuita huyu mtu pia ana laana?

Hapa Duniani wote tunapita ndugu na usifanye hizi siasa ambazo viongozi wetu wenyewe hukutana kempisnsky na kunywa mvinyo zikatujengea chuki namna hiyo, siasa zisikuondolee ubinadamu, acha hizo!
 

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,950
Points
2,000

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,950 2,000
Duh! Yaani unawaita watu wenye shida ya chakula na kupelekea kula wadudu wana laana, jitafakali kidogo hizi ni Siasa tu bro na zisikufanye uanze kuwahukumu watu usiowajua na wala usiowalewa hawa watu wamepata shida na wana njaa ni kama shida nyingine yoyote tu ile kuna watu pia wanapata shida wanafiwa na familia nzima kwenye ajali sasa utamuita huyu mtu pia ana laana?

Hapa Duniani wote tunapita ndugu na usifanye hizi siasa ambazo viongozi wetu wenyewe hukutana kempsinsky na kunywa mvinyo zikatujengea chuki namna hiyo, siasa zisikuondolee ubinadamu, acha hizo!
Mkuu,

Tatizo wengi wamekurupukia siasa ukubwani. Huyo Mbowe juzi tu hapa tulikuwa nae Protea na huku tukiwa na mavazi yetu ya chama (CCM)....Halafu yupo mtu huko uswahilini mishipa inamtoka kuichukia CCM huku akimsujudia Mbowe....People should just relax and live their lives...Hizi chuki kwenye siasa ni ujuha tu.
 

Tetty

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
26,390
Points
2,000

Tetty

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2012
26,390 2,000
Wanaukumbi.

Baada ya Jiji la Dar es Salam kuwa chini ya UKAWA, hali imekuwa tete kwa wafanyabiashara na raia wa kawaida.

Mameya wa UKAWA pamoja na madiwani wake wananchi wanasikitika sana kwa maamuzi yenu mapya ya kulipia bango la ofisi au duka Sh 500, 000 kila duka kwa mwaka na kulipia ushuru wa taka kila duka na ofisi Sh 30, 000 kwa mwezi, leseni za biashara 300, 000 kila duka kwa mwaka taka za majumbani 20, 000 kila kaya kwa mwezi UKAWA jaribu kuwapunguzia huu mzigo wananchi hali ya maisha ni ngumu sana.

Kulipia bango kwa mwaka 500, 000 inazidi hata kodi ya duka au ofisi cha kujiuliza hizo pesa zinakwenda wapi maana hata taa za barabarani sasa hivi zinawaka baadhi ya maeneo tu ya Jiji la Dar es Salaam mnaogopa kuwasha maeneo yote mnakwepa kulipa Luku TANESCO.

Wananchi wamehamua kuwachagua UKAWA wakijua kuwa watapata nafuu ya maisha badala yake wameambulia machungu ya maisha.
SIdhani kama kuna ukweli.Maana zamani kwenye nyumba zetu Sinza hapo tulikuwa tunalipa kila week Tzs.5000,na unapewa risiti ya Halmashauri,Ritz pesa hizi Madiwani wa CCM walikuwa wanapeleka wapi??

Hayo mabango yameanishwa kulingana na vipimo wengi walikuw ahawalipi.Mie nilidhani Ritz utasimamia ukweli kwa wale waliokuwa wanalipa chini ya kiwango stahiki walipe na fidia.

Ndiyo yale anayofanya Magufuli leo,watu walikuwa hawalipi kodi lakini baadhi yetu wanamalaumu,Mbona haujalaumu Magufuli kuwalipisha watu kodi stahiki?Au sababu Magufuli ni CCM??

Ilielezwa vizuri kabisa kwamba kuna wafanya biashara walikuwa hawalipi kodi ya mabongo kwa uhalali.Walipe tu,maana hakuna njia nyingine.Kama anaona anaonewa arudi WIlayani kuomba kufanyiwa tathmini upya.

Lakini tuunge mkono juhudi za Magufuli na watendaji wa Halmsahuri,walipe tu Ritz
 

Forum statistics

Threads 1,390,588
Members 528,211
Posts 34,055,449
Top