UKAWA mmejiandaa vipi kulinda kura yangu 2015?

UKAWA mmejiandaa vipi kulinda kura yangu 2015?

kerubi afunikaye

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2013
Posts
1,183
Reaction score
1,061
Mimi ni mwananchi wa kawaida kabisa.Huku mitaani haya ndio mambo muhimu ambayo sisi wapiga kura tunahoji.

Ni kweli kwamba wengi wetu tumeichoka hii serikali dhalimu,lakini,jambo moja linalotutatiza sana ni pale tunapoona hakuna mtu mwenye uwezo wa kutuongoza kufikia lengo letu la kukomesha utawala huu wa kidhalimu wa watu wachache kuiendesha nchi watakavyo tena kwa wizi wa kura.

Nipo hapa kama mmojawapo wa wapiga kura hao wenye maswali mengi kichwani na kwa mantiki hii,nawauliza viongozi wa vyama vya upinzani,na hasa CHADEMA,CUF na NCCR-MAGEUZI;

(1)Mmejiandaa vipi kulinda kura zenu na kuzuia uchakachuaji wa kura?
Katika uchaguzi wa mwaka 2010 mlilalamika sana matokeo kuchakachuliwa kwenye kuhesabu kura ngazi ya jimbo na NEC.Kwa muktadha wa maelezo yenu wakati ule,inaonekana kwangu kwamba mahala pekee ambapo mawakala wa vyama vyote wanaweza kusimama kidete na kuhakikisha matokeo yanabaki kama yalivyo ni huku chini katika vituo vya kupigia kura.Nawauliza,hivi wazo la matokeo ya uchaguzi ngazi zote hadi ya rais kutangaziwa vituoni limefikia wapi?
Ninachokiona kwa upeo wangu mdogo,ni kwamba CCM inacheza na taratibu za upigaji na kuhesabu kura ili kuiba.Ni lazima kama unataka kupambana nayo,uhakikishe taratibu zinabadilika ili kuleta fair grounds,au na wewe ujipange kutumia udhaifu ule ule wa taratibu zilizopo kushinda.

Binafsi naona uhakika upo katika kubadili taratibu ili ziwe fair,na mojawapo ya mambo ambayo naamini yataibana sana CCM ni matokeo kutangazwa vituoni.

Ni lazima utaratibu uonekane kuwa fair kwa wote,na sio tu kuamini kwamba uko fair.

Hadi sasa,mmeshafanya nini kuhakikisha taratibu ziko fair kwa wote?

Ni nini mengine mnafanya ili kutuonyesha wapiga kura kuwa "You will give CCM a fight of life" especially katika kuzuia wizi?

Nataka kusikia kutoka kwenu kabla sijaenda kupanga mstari,kupigwa na jua kali,na kupiga kura yangu.

Nataka uhakika kura yangu itakuwa ya maana kwa nitakayempigia.

Kulalamika tu hakutoshi,mnafanya nini kuizuia CCM kuiba kura?

Hapa tulipo tuna majeraha ya bunge la katiba,wizi wa mchana kweupe kabisa,and yet bado jamaa wanapeta na rasimu yao mpya?
Sasa mtaendelea kulalamika na kususa,au mnafanyaje kuhakikisha wizi huu unakoma?

(2)Mojawapo ya mambo yanayoniumiza kichwa sana ni hili:
Iwapo mtashinda uchaguzi na kuunda serikali,kwa hali niionavyo,ni lazima mjipange kuhakikisha kwamba CCM kama chama cha upinzani chenye uzoefu wa kutawala nchi,hakitakuwa THREAT kubwa kwenu.
Mbinu za CCM mnazielewa vema,nina wasiwasi,as long as ni kura zetu wananchi zinamtoa huyu na kumuingiza huyu,tusijekuwakabidhi nchi watu ambao hawajajipanga kuongoza nchi hii kwa mapana yote ya neno "kuongoza",ikiwa na maana ya kusimamia wote,wale wanaokupenda,wasiokupenda,wazuri,wabaya,wenye nguvu,wasio na nguvu,na hao CCM,hawa wananchi wanaoikubali,hawa wezi,hawa mafisadi,wote ni sehemu ya jamii itakayokuwa chini yenu.Wengine ni watu muhimu ambao hamtaweza kuwakwepa kushirikiana nao katika serikali yenu,and yet,wana kadi za CCM mifukoni mwao,ninaamini kabisa kwa mwenendo wa mambo niuonavyo nchini,kuiondoa CCM madarakani si lazima sana iwe kifo chake,bali ikabaki na nguvu za kujipanga na kuitikisa serikali iliyoko madarakani.
CCM inalinda maslahi ya kiuchumi ya watu wazito nchini na nje ya nchi,kuiondoa madarakani ni kutia mchanga kitumbua cha wakubwa.Haiwezi kuwa kazi rahisi kuipoteza completely unless serikali yenu pia iwe na mianya ya kuwavutia wakubwa hawa kuitumia na kuachana na CCM,lakini kama mtasimamia haki kwa ustawi wa taifa lote,ni wazi mtatangaza vita na hawa wakubwa,watahakikisha wanatumia uwezo na uzoefu wao kuitikisa serikali yenu,iwe kwa kutumia CCM kama chama cha upinzani,au any other machinery ambayo itakuwa bado available kwao kuitumia effectively.

Hili ni muhimu kwenu kulitambua,kwamba kuna watu so powerful,ambao CCM ni kijiko chao cha kulia chakula.

Mmejipanga vipi kuhakikisha nchi inatawalika kufuatia kukiondoa chama tawala kinacholinda maslahi ya wakubwa madarakani?

Majibu yenu yatatufanya wapiga kura kujua kwamba mmejipanga KUENDELEA KUWA WAPINZANI? au KUSHINDA UCHAGUZI TU? au KUSHINDA UCHAGUZI NA KUONGOZA NCHI?

Halafu tutajua tuitumie vipi haki yetu ya kupiga kura,ikiwa ni pamoja na kuitumia au kutoitumia kabisa.
 
inaonekana CCM ni vibaka wazoefu wa kura, maana inafikia watu kusema kama kura hazitalidwa hawataenda kupiga - hili nalo ni janga jingine kwa chama hiki kikongwe!!
 
inaonekana CCM ni vibaka wazoefu wa kura, maana inafikia watu kusema kama kura hazitalidwa hawataenda kupiga - hili nalo ni janga jingine kwa chama hiki kikongwe!!

Sawa mkuu,hili lishajulikana tayari,ninachohitaji ni kujua hawa makamanda wetu watuongozao kwenda nchi ya ahadi watatushawishi vipi kwamba hawaibiwi tena 2015?au at least,watapunguza vipi wizi?
 
Mimi ni mwananchi wa kawaida kabisa.Huku mitaani haya ndio mambo muhimu ambayo sisi wapiga kura tunahoji.

Ni kweli kwamba wengi wetu tumeichoka hii serikali dhalimu,lakini,jambo moja linalotutatiza sana ni pale tunapoona hakuna mtu mwenye uwezo wa kutuongoza kufikia lengo letu la kukomesha utawala huu wa kidhalimu wa watu wachache kuiendesha nchi watakavyo tena kwa wizi wa kura.

Nipo hapa kama mmojawapo wa wapiga kura hao wenye maswali mengi kichwani na kwa mantiki hii,nawauliza viongozi wa vyama vya upinzani,na hasa CHADEMA,CUF na NCCR-MAGEUZI;

(1)Mmejiandaa vipi kulinda kura zenu na kuzuia uchakachuaji wa kura?
Katika uchaguzi wa mwaka 2010 mlilalamika sana matokeo kuchakachuliwa kwenye kuhesabu kura ngazi ya jimbo na NEC.Kwa muktadha wa maelezo yenu wakati ule,inaonekana kwangu kwamba mahala pekee ambapo mawakala wa vyama vyote wanaweza kusimama kidete na kuhakikisha matokeo yanabaki kama yalivyo ni huku chini katika vituo vya kupigia kura.Nawauliza,hivi wazo la matokeo ya uchaguzi ngazi zote hadi ya rais kutangaziwa vituoni limefikia wapi?
Ninachokiona kwa upeo wangu mdogo,ni kwamba CCM inacheza na taratibu za upigaji na kuhesabu kura ili kuiba.Ni lazima kama unataka kupambana nayo,uhakikishe taratibu zinabadilika ili kuleta fair grounds,au na wewe ujipange kutumia udhaifu ule ule wa taratibu zilizopo kushinda.

Binafsi naona uhakika upo katika kubadili taratibu ili ziwe fair,na mojawapo ya mambo ambayo naamini yataibana sana CCM ni matokeo kutangazwa vituoni.

Ni lazima utaratibu uonekane kuwa fair kwa wote,na sio tu kuamini kwamba uko fair.

Hadi sasa,mmeshafanya nini kuhakikisha taratibu ziko fair kwa wote?

Ni nini mengine mnafanya ili kutuonyesha wapiga kura kuwa "You will give CCM a fight of life" especially katika kuzuia wizi?

Nataka kusikia kutoka kwenu kabla sijaenda kupanga mstari,kupigwa na jua kali,na kupiga kura yangu.

Nataka uhakika kura yangu itakuwa ya maana kwa nitakayempigia.

Kulalamika tu hakutoshi,mnafanya nini kuizuia CCM kuiba kura?

Hapa tulipo tuna majeraha ya bunge la katiba,wizi wa mchana kweupe kabisa,and yet bado jamaa wanapeta na rasimu yao mpya?
Sasa mtaendelea kulalamika na kususa,au mnafanyaje kuhakikisha wizi huu unakoma?

(2)Mojawapo ya mambo yanayoniumiza kichwa sana ni hili:
Iwapo mtashinda uchaguzi na kuunda serikali,kwa hali niionavyo,ni lazima mjipange kuhakikisha kwamba CCM kama chama cha upinzani chenye uzoefu wa kutawala nchi,hakitakuwa THREAT kubwa kwenu.
Mbinu za CCM mnazielewa vema,nina wasiwasi,as long as ni kura zetu wananchi zinamtoa huyu na kumuingiza huyu,tusijekuwakabidhi nchi watu ambao hawajajipanga kuongoza nchi hii kwa mapana yote ya neno "kuongoza",ikiwa na maana ya kusimamia wote,wale wanaokupenda,wasiokupenda,wazuri,wabaya,wenye nguvu,wasio na nguvu,na hao CCM,hawa wananchi wanaoikubali,hawa wezi,hawa mafisadi,wote ni sehemu ya jamii itakayokuwa chini yenu.Wengine ni watu muhimu ambao hamtaweza kuwakwepa kushirikiana nao katika serikali yenu,and yet,wana kadi za CCM mifukoni mwao,ninaamini kabisa kwa mwenendo wa mambo niuonavyo nchini,kuiondoa CCM madarakani si lazima sana iwe kifo chake,bali ikabaki na nguvu za kujipanga na kuitikisa serikali iliyoko madarakani.
CCM inalinda maslahi ya kiuchumi ya watu wazito nchini na nje ya nchi,kuiondoa madarakani ni kutia mchanga kitumbua cha wakubwa.Haiwezi kuwa kazi rahisi kuipoteza completely unless serikali yenu pia iwe na mianya ya kuwavutia wakubwa hawa kuitumia na kuachana na CCM,lakini kama mtasimamia haki kwa ustawi wa taifa lote,ni wazi mtatangaza vita na hawa wakubwa,watahakikisha wanatumia uwezo na uzoefu wao kuitikisa serikali yenu,iwe kwa kutumia CCM kama chama cha upinzani,au any other machinery ambayo itakuwa bado available kwao kuitumia effectively.

Hili ni muhimu kwenu kulitambua,kwamba kuna watu so powerful,ambao CCM ni kijiko chao cha kulia chakula.

Mmejipanga vipi kuhakikisha nchi inatawalika kufuatia kukiondoa chama tawala kinacholinda maslahi ya wakubwa madarakani?

Majibu yenu yatatufanya wapiga kura kujua kwamba mmejipanga KUENDELEA KUWA WAPINZANI? au KUSHINDA UCHAGUZI TU? au KUSHINDA UCHAGUZI NA KUONGOZA NCHI?

Halafu tutajua tuitumie vipi haki yetu ya kupiga kura,ikiwa ni pamoja na kuitumia au kutoitumia kabisa.

mkuu upo vizuri ingawa unasema una elimu ndogo lakini umejipambanua vya kutosha na umeeleweka sana mkuu,kura zitalindwa na mbinu zote chafu zishabainika.
 
Wewe unadhani utalinda kula wakati hata dola hauna , we ushawi ona wapi mbaya wako akalinda mji/mke wako?

Kwani huko Kenya KANU iliangukaje?au wenyewe walitulia tu bila kuchakachua matokeo?na Kaunda je?

Mie naona hii ni mojawapo ya major challenges ambazo wapinzani hawana budi kupambana nazo ili washinde.
Kama ni ushawishi kwetu wananchi tayari wanao wa kutosha,but still they dont win!

Hizi obstacles zinazowakwamisha tunataka kupata uhakika toka kwao kwamba wanao uwezo wa kuzisawazisha,na hiyo ni mojawapo ya element zitakazotufanya wapiga kura tuone tunachagua watu sahihi wenye uwezo wa kusimamia taifa letu na challenges zake zote.
Au unaonaje mkuu?
 
Wasipojibu hili na mimi kura yangu hawataiona, waje hapa watoe maelezo yanayoeleweka

Hivi ulishajiuliza kuwa huwa unapiga kura kwa faida ya nani? Ya ukawa au yako mwenyewe?
 
Mjulishe huyo.
Kwa faida yangu, lakini kama napiga kura ambayo najua itapotea kunaumuhimu gani wa kupoteza dakika zangu kuoiga kura !!

Mimi nilisha wahi kusema humu jamvini upinzani usitarajie hata siku moja kukiondoa chama tawara kwa kura, nasisitiza hata siku moja haita tokea
 
Wasipojibu hili na mimi kura yangu hawataiona, waje hapa watoe maelezo yanayoeleweka

Mkuu nimesubiri hadi jioni hii naona UKAWA hawajatoa majibu bado.

Naanza kuelewa aina ya siasa wanazoendesha wapinzani na wapiga kura wengi wa bongo,siasa za matokeo yatokanayo na matukio,na sio siasa za matokeo yatokanayo na mipango,na ndio hapa CCM wanasumbua sana,wao ni watu wa matokeo ya mipango,ingawa ni mipango ovu lakini ni mipango,sisi wapiga kura na vyama vyetu pendwa tunasubiri matukio ili tujenge matokeo,CCM wakitunyima matukio hali inakuwa ngumu,au wakileta matukio mafupi,tunapata muda mfupi kutengeneza matokeo effective yenye athari za muda mrefu,,tunabaki tunashangaana,kwamba tuna nguvu lakini hatushindi!

Haya basi!tukio la katiba mpya ndio hiloo,linakwisha!

Tusubiri matukio ya uchaguzi mkuu mwakani,ili tujenge matokeo!Unajua hata kulalamika ni matokeo!

Basi haya!
 
Nimechefuka sana na taarifa zilizozagaa mitaani Kimara.

Mobilization iliyofanyika ili vijana waende kupiga kura ilikuwa kubwa na hata viongozi wa ngazi za juu wa CHADEMA walikuja kutoa hamasa na vijana wengi mno walijiandikisha kupiga kura.
Nilipofika tu kituoni kupiga kura nilijua CCM hawana chao.

Siku ya uchaguzi,tatizo la kwanza ilikuwa ni kutafuta jina ubaoni.
Majina yalichanganywa,hayakupangwa kufuata herufi,hivyo kuna watu waliondoka kwa kutokuona au kuchoshwa na zoezi la kutafuta majina yao ili wapige kura.

Inasemekana katika watu 3000+ waliojiandikisha matangini ni 1000+ tu ndio walipiga kura ingawa nina wasiwasi na idadi hii maana nilikaa muda mrefu kituoni na waliopata nafasi kupiga kura ni wengi zaidi ya elfu moja,hilo nina uhakika nalo wakuu.

Sitataja chanzo changu cha habari,lakini kwa ufupi kufikia saa nne usiku chanzo changu cha serikali kilichokuwepo ndani ya kituo cha Kimara kiliniambia kwamba katika nafasi zote CHADEMA na CUF(UKAWA) walishinda.
Kilichotokea,baada ya kuona hali imekuwa mbaya,CCM walikuwa tayari na plan B.
Walikodisha vijana wahuni maarufu wa Kimara,ambao walianza kurusha mawe na kuleta ghasia usiku ule pale kituoni na ndipo FFU wakaanza kuvurumisha mabomu na kutawanya watu.
Cha ajabu,kati ya vurumai hiyo iliyokuwa nje,mawakala wa CHADEMA walitoka na kuifuata huko huko nje na kukimbia,halafu baadae wakarudi ndani,na saa moja baadae matokeo yakatangazwa CCM imeshinda uenyekiti na CHADEMA wameambulia nafasi tatu tu za ujumbe.

Taarifa zilizopo ni kwamba mawakala wa CHADEMA walihongwa pesa na kuhujumu kwa makusudi zoezi hili la uchaguzi pale Matangini,Kimara.

Mtaa wa matangini,Kimara mwisho,ni mojawapo ya strategic points muhimu ambayo chama chochote makini lazima kihakikishe kinatumia uwezo wake wote kuhakikisha inapata matokeo stahiki bila uchakachuzi.

Kila mtu anajua umuhimu wa jimbo la Ubungo kwa siasa za upinzani,Chadema mnaelewa vizuri jinsi Kimara ilivyo base yenu kuu.
Inakuwaje mnafanya uzembe hivi?
Hawa mawakala wenu mmewatoa wapi?
Mlitegemea CCM wang'oke kirahisi bila kufanya fitna,mkashindwa kuweka watu wenye uwezo wa kuzuia hizi fitna?
Hao red brigade wanafanya nini?

Kwa nini hamkuleta hata viongozi wa makao makuu kuhakikisha zoezi linakwenda vizuri?

Kimara haina umuhimu kwenu?

Nawauliza nyinyi, Kimara haina umuhimu kwenu?

Si ndio haya niliyoyaandika hapo juu sasa yanatokea,kwamba tunawapigieni kura lakini hazina maana?hivi mnajua uchungu unaotushika pale tunapojua tuliyemchagua kashinda lakini anahujumiwa?mnaelewa uchungu wetu wananchi kuongozwa na majitu tusiyoyataka kutuongoza na ambayo yanashinda kwa wizi?

UKAWA mmejiandaa vipi kuzuia wizi wa kura?

Matangini ina wakazi karibu 26,000.
Waliojiandikisha ni 3000 tu,na waliopiga kura ni chini ya hapo.

Vijana wameshikwa na hasira huku mitaani wanasema hawaendi kupiga kura tena.

Tunawataka mje Kimara na kutuomba radhi kwa upumbavu mliofanya otherwise kwenye uchaguzi ujao watajiandikisha watu elfu moja,na robo tatu ni wa CCM!

Kila mtu anajua Ccm ni wezi,then what?

Mtaendelea kulialia mnaibiwa hadi lini?
Kama kura nyingi namna hii kwenye base ya upinzani kama Kimara zinaibiwa,huko kwingine je?

Kwa nini mawakala wa CCM hawahujumu chama chao lakini wa kwenu wanawahujumu,mmewahi kujiuliza?

HUU NI UJINGA!

cc John Mnyika Tumaini Makene
 
Last edited by a moderator:

Similar Discussions

Back
Top Bottom