Ukame waangamiza mifugo Morogoro, Tanzania

Ukame waangamiza mifugo Morogoro, Tanzania

Mitume wote walikuwa wafugaji na walikuwa na hekima ya hali ya juu, nnashangazwa na hawa wafugaji wetu.

Kwa ng'ombe walionao wanaweza wakaweka ranches zenye visima vya maji ya kutosha kumwagilia majani wakati wa ukame.

Tanzania tuna safari ndefu sana ya kwenda.
 
Ukame waangamiza mifugo Morogoro, Tanzania
  • Saa moja iliyopita
Mshirikishe mwenzako
Baadhi ya wafugaji nchini Tanzania hasa kutoka mkoa wa Morogoro wamelazimika kuuza mifugo yao kwa bei ya kutupa huku wengine wakiachwa kufa bila usaidizi.

Hii inatokana na hali ya kiangazi inayoendelea katika maeneo mbalimbali nchini. Hata hivyo, mamlaka ya Mkoa imesema ina mpango wa kuweka miondombinu ya kudumu ili kupunguza tatizo hilo kwa siku zijazo.

Mwandishi wa BBC Aboubakar Famau alitembelea eneo hilo.
Ni kitu cha kawaida panapotokea ukamee
 
Sitashangaa kusikia baadhi ya watu wakisema ukame amesababishwa na mkuu, maana habar zenu siku hizi zimekaa ki siasa sana
 
Mitume wote walikuwa wafugaji na walikuwa na hekima ya hali ya juu, nnashangazwa na hawa wafugaji wetu.

Kwa ng'ombe walionao wanaweza wakaweka ranches zenye visima vya maji ya kutosha kumwagilia majani wakati wa ukame.

Tanzania tuna safari ndefu sana ya kwenda.
Asante dada yangu. Majuzi nimeweka post hapa yenye mawazo kama yako,du michango ilikuwa michache. Sijui hata mods wameichimbia wapi!
 
Mitume wote walikuwa wafugaji na walikuwa na hekima ya hali ya juu, nnashangazwa na hawa wafugaji wetu.

Kwa ng'ombe walionao wanaweza wakaweka ranches zenye visima vya maji ya kutosha kumwagilia majani wakati wa ukame.

Tanzania tuna safari ndefu sana ya kwenda.
Hivi kanda ya kati kama Dodoma hiyo ranches unaanzaje kuitengeneza , sehemu yenyewe ni kame!
 
Kenya wao wamekubali na wametangaza na wameomba msaada. Source radio za nje
 
Ukame waangamiza mifugo Morogoro, Tanzania
  • Saa moja iliyopita
Mshirikishe mwenzako
Baadhi ya wafugaji nchini Tanzania hasa kutoka mkoa wa Morogoro wamelazimika kuuza mifugo yao kwa bei ya kutupa huku wengine wakiachwa kufa bila usaidizi.

Hii inatokana na hali ya kiangazi inayoendelea katika maeneo mbalimbali nchini. Hata hivyo, mamlaka ya Mkoa imesema ina mpango wa kuweka miondombinu ya kudumu ili kupunguza tatizo hilo kwa siku zijazo.

Mwandishi wa BBC Aboubakar Famau alitembelea eneo hilo.
umepata wapi mamlaka ya kutangaza ukame? Huo ni uchochezi, unaweza ukaitwa kuhojiwa kama tl
 
Back
Top Bottom