Ujenzi wa "flats" 20 za ghorofa nne kwa Tshs bilioni 10, kila flat ni Tshs milioni 500. Twende kazi!


G Sam

G Sam

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
6,893
Likes
12,852
Points
280
G Sam

G Sam

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
6,893 12,852 280
Kwanza naomba kuweka wazi kuwa mimi ni Engineer na nimeshiriki miradi kadhaa ya ujenzi katika mikoa mbalimbali hapa Tanzania.

Nimejikuta nikitamani sana kwenda kuukagua ujenzi unaoendelea pale UDSM ambao ni (typical lay out) ya flats 20 huku kila flat ikiwa na ghorofa nne. Kwa mantiki ya "typical lay out ina maana kila flat imegharamiwa sawa, hii ni kusema kuwa kila flat imegharamiwa kwa Tshs milioni 500?

Ikumbukwe kuwa TBA ni consultant tu ambaye inamlazimu kutafuta main contractor na huyo main contractor ambaye ni mjenzi pia atafute sub contractors kwenye upande wa plumbing na electrical. TBA amejithibitisha mbele ya rais Magufuli kuwa tender document ya contractor pamoja na subs aliowatafuta haikufika Tshs bilioni 10 kwa flats zote maana na yeye ni lazima kwenye hiyo bilioni 10 apeleke wakaguzi site na vikao vya kila muda kwa mujibu wa taratibu pia ni lazima abaki na akiba kama mfanyakazi anayetakiwa kuendesha ofisi. Any way swala la usafiri limeepukwa kwa kuwa mradi upo kilomita chache tu kutoka zilipo ofisi za TBA.

Sasa kweli kila flat imegharimu Tshs milioni 500 kwa kila kitu? Building structure + mechanical, plumbing + electrical installations? Ubora wa jengo?

Kwenye mambo ya ujenzi kama haya huwa kuna kitu tunaita "additional works" yaani kutokana na mabadiliko ya bei za vifaa, kukosea kwenye quotation, kuongezeka vitu vya ziada inamlazimu mkandarasi kuandika "claim" ya kuomba fedha zaidi kutokana na hilo.

Pengine huu mradi wa Tshs milioni 500 kwa kila flat una "claims" kibao za additional works ila tutakuja kuambiwa kuwa zimetumika tu Tshs milioni 500 kwa kila flat. Nani atakagua? Mchakato wa ujenzi na taratibu zilifuatwa?

Hata ukinichinja nipo tayari kuliko kuamini kuwa pale UDSM flat moja ya ghorofa nne imegharimu Tshs milioni 500 hadi kukamilika!

............................... ...................
Kwa hesabu za kawaida emb tuangalie uwezekano wa ukubwa wa blocks zenyewe na ubebabji wake wa wanafunzi
Tunazo blocks 20
Kila block ina floor tano including ground floor (0-4)
Kwa hiyo floor zitakazobeba watu zipo 5
Tuchukue 4000/20=200 Ina maana kila block moja inabeba wanafunzi 200.
Chukua 200/5 = 40,
hapo ni kuwa kila floor inabeba wanafunzi 40. Kutokana na hilo inamaana kuwa floor moja ina 40/4=10 (Vyumba 10) Vya kulala wanafunzi, imagine kila floor kuna vyumba 10 vya wanafunzi wanne-wanne kila chumba. Sasa kwa structure kama hiyo ninayoona hapo kwenye picha ya MsemajiUkweli ina maana kuwa jengo moja lina Lot 2, kwa maana hiyo kila Lot ina vyumba vitano (Vya kulala per a floor) kutokana na namba ya wanafunzi. Sijajua idadi ya vyoo hadi labda nione mchoro. Possible kila chumba kikawa na vitanda vinne vya ghorofa moja moja kwa kiwango cha chini cha kubana matumizi ya nafasi (juu na chini)

Kitanda cha kawaida kina futi 6+6 + door space unapata takriban 7. 5m!!! Upana labda tukadirie 4m (Kiwango cha chini) kwa kila floor (Section ya vyumba vya wanafunzi W×B) Hapo bado upana wa ngazi + Vyoo, mabafu na Electric cubicles! Bado nyie ni Matomaso??

Alaaaa kumbe huu ni mradi mkubwa sana na kwa harakaharaka Total amount ya kwenye BOQ haiwezi kupungua bilioni 40 Tshs!!! Nipo tayari kusimamia hilo hadharani na kama wanabisha waweke hesabu hadharani..Anayedhani kuwa huu mradi uko chini ya Tshs bilioni 35 kwenye BOQ (Bado hujaweka Preliminary costs) basi ajichunguze akili yake!!!!!! Ngoja kwanza nikapate details zaidi hiyo jumanne!!
..............................................
Wakuu, naahidi kuwa hii thread nitai-update baada ya kutembelea ujenzi wa UDSM hapo jumanne wiki ijayo. Naahidi kuwa nitadadavua kila kitu na mwisho tukubaline kuwa kama ni sahihi kudanganywa kuwa kila block imegharimu Tshs 500 milioni mpaka kukamilika. Nitakagua ubora wa jengo na nitaweka humu kila kitu!

======

UPDATES

Hosteli za Magufuli chuoni UDSM zimeanza kubomoka. Nini chanzo? Watoto wetu watapona?
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,443
Likes
4,059
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,443 4,059 280
Ipo tofauti kati ya apartment na block. Block is a large building that contains apartments/flats. Rekebisha heading- ujenzi wa block 20 za ghorafa nne. Swali muhimu - kila floor inayo flats au vyumba vya wanafunzi vingapi?
 
G Sam

G Sam

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
6,893
Likes
12,852
Points
280
G Sam

G Sam

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
6,893 12,852 280
Ipo tofauti kati ya apartment na block. Block is a large building that contains apartments/flats. Rekebisha heading- ujenzi wa block 20 za ghorafa nne. Swali muhimu - kila floor inayo flats au vyumba vya wanafunzi vingapi?
Nimekuelewa mkuu ila nimetumia lugha ya mkuu sana. Najua kuwa kwa kutumia neno flat basi jengo lingekuwa moja tu.

Unaamini kuwa kila jengo limegharimu Tshs 500 milioni?
 
A

a4apple

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
863
Likes
768
Points
180
A

a4apple

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
863 768 180
Hii Kali...yaan kila floor imejengwa kwa milioni 100, ground floor itakuwa imechukua milion 200. Kama ni kweli naomba hawa TBA wanijengee kakibanda kangu ka vyumba vitatu, sitting room, nk nina milioni 30 tu...
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
16,119
Likes
27,595
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
16,119 27,595 280
Nyie ndio mliozoea zile enzi za JK,

Kwani waliopokea hiyo kazi hawajui hayo unayoyasema?

Tusubiri wakamilishe then ukaguzi ufanyike.
Hata kama,... lakini huwezi kujenga hostel ya ghorofa 4 kwa 500 labda kama hujawahi kujenga hata kibanda.
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
17,207
Likes
22,950
Points
280
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
17,207 22,950 280
Nimekuelewa mkuu ila nimetumia lugha ya mkuu sana. Najua kuwa kwa kutumia neno flat basi jengo lingekuwa moja tu.

Unaamini kuwa kila jengo limegharimu Tshs 500 milioni?
Gsam hebu tufungue macho, kwa flat moja kama hilo unadhani wangalau kadirio ilipaswa kuwa ngapi? Maana katika maelezo yako hapo juu nimeshindwa kuelewa hiyo mil 500 ni nyingi sana ama ni kidogo sana? Ama una maelezo ya ziada kwenye hiyo shaka yako? Hebu funguka mkuu.
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,333
Likes
8,547
Points
280
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,333 8,547 280
Jamaa waliropoka tu ka kuwanyima wenzao contract. Sasa kimbembe ni wakati JPM atakapo amuru kuwa wapewe wao hiyo contract iloshindikana, ndio watajua ni mbichi au mbivu.
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
16,119
Likes
27,595
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
16,119 27,595 280
Mkuu umeandika sentensi moja lakini haieleweki.
Mkuu isome tena nilikuwa sijaweka koma, nilikuwa namjibu aliyesema tulizoea enzi za JK, nikasema hata kama ni enzi za JPM huwezi kujenga jengo la ghorofa 4 kwa 500m.
 
WENYELE

WENYELE

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,227
Likes
830
Points
280
WENYELE

WENYELE

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,227 830 280
Hakuna kitu kama hicho kwenye ujenzi. Usijidanganye kuwa fedha iliyotumika ni hiyo!
Nimemalizia kujenga nyumba yangu huku Bariadi,quantity survayor alinipa gharama mwaka jana mwezi wa kwanza 60M.Nilipuuza nikaamua kununua cement na kufyatua mimi mwenyewe,vifaa vyote nilikaba penalt na 99.99% hakuna aliyeninunulia kitu next month naezeka nimegharimikia kwa 5.2M pekee. Naamini kuja kumaliza kila kitu nitatumia 15M tu
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,249
Likes
48,276
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,249 48,276 280
Nimemalizia kujenga nyumba yangu huku Bariadi,quantity survayor alinipa gharama mwaka jana mwezi wa kwanza 60M.Nilipuuza nikaamua kununua cement na kufyatua mimi mwenyewe,vifaa vyote nilikaba penalt na 99.99% hakuna aliyeninunulia kitu next month naezeka nimegharimikia kwa 5.2M pekee. Naamini kuja kumaliza kila kitu nitatumia 15M tu
Mkuu hiyo nyumba ina vyumba vingapi?
 

Forum statistics

Threads 1,273,512
Members 490,428
Posts 30,483,678