Tatizo kubwa la uhusiano wa Kenya na Tanzania na Kenya ni Wakikuyu!
Nyerere aliona hili ,hata kuna kipindi aliwaita Manyang'au.
Kwa sisi old school,tunakumbuka Nchi yetu ilivyojitoa mstari wa mbele katika liberation ya nchi za kusini mwa afrika.Kenya hata siku mmoja haikushiri.Kenya imekuwa play ground ya Waingereza miaka na miaka.
Njojo alikuwa na uhusiano na makaburu wakati sisi tunajitahidi kufight apartheid.
Obama kutokwenda Kenya,wakikuyu imewauma sana.Obama katika press conference yake na Zuma,alisema wazi sio wakati muafaka kwenda Kenya kutokana na viongozi wao kuwa indicted for human rights violations.
Wakikuyu wamemake sure MJALUO hawezi kutawala Kenya.Baba yake Obama alisuffer kutokana na utawala wa Kikuyu.
Tuliopitia jeshini miaka ya 80s tulikuwa tunaimba hivi " Na Tom Mboya huyo,ni kiongozi mzuri.......".Sikujuwa wakati ule wa JKT umuhimu wa Tom Mboya,mpaka miaka mingi baadae
Tom Mboya ndio ali organise trip ya baba yake Obama USA.Kwa hiyo Obama mpaka leo hawatrust Wakikuyu .
Na rigging ya election ya kwanza ,hapo ndio basi tena.
Wakikuya walimwua Tom Mboya,a brilliant Jaluo ,sina shaka angekuwa Rais wa Kenya.Kumbukeni Dr Robert Ouko alivyouawa.
Kwa hiyo huyu Uhuru Kenyatta,it is like father,ana mantiki zile zile.Nyerere is laughing now,maana anawajua vizuri hawa,ndio wao walisababisha kuvunjika EAC ya kwanza.
Wanasiasa wetu they have to know this.
Hata huu ujinga wa East African union,it is idiocy,sisi tukae na mipaka yetu,watu wetu,sarafu yetu.
Nyerere aliona hili ,hata kuna kipindi aliwaita Manyang'au.
Kwa sisi old school,tunakumbuka Nchi yetu ilivyojitoa mstari wa mbele katika liberation ya nchi za kusini mwa afrika.Kenya hata siku mmoja haikushiri.Kenya imekuwa play ground ya Waingereza miaka na miaka.
Njojo alikuwa na uhusiano na makaburu wakati sisi tunajitahidi kufight apartheid.
Obama kutokwenda Kenya,wakikuyu imewauma sana.Obama katika press conference yake na Zuma,alisema wazi sio wakati muafaka kwenda Kenya kutokana na viongozi wao kuwa indicted for human rights violations.
Wakikuyu wamemake sure MJALUO hawezi kutawala Kenya.Baba yake Obama alisuffer kutokana na utawala wa Kikuyu.
Tuliopitia jeshini miaka ya 80s tulikuwa tunaimba hivi " Na Tom Mboya huyo,ni kiongozi mzuri.......".Sikujuwa wakati ule wa JKT umuhimu wa Tom Mboya,mpaka miaka mingi baadae
Tom Mboya ndio ali organise trip ya baba yake Obama USA.Kwa hiyo Obama mpaka leo hawatrust Wakikuyu .
Na rigging ya election ya kwanza ,hapo ndio basi tena.
Wakikuya walimwua Tom Mboya,a brilliant Jaluo ,sina shaka angekuwa Rais wa Kenya.Kumbukeni Dr Robert Ouko alivyouawa.
Kwa hiyo huyu Uhuru Kenyatta,it is like father,ana mantiki zile zile.Nyerere is laughing now,maana anawajua vizuri hawa,ndio wao walisababisha kuvunjika EAC ya kwanza.
Wanasiasa wetu they have to know this.
Hata huu ujinga wa East African union,it is idiocy,sisi tukae na mipaka yetu,watu wetu,sarafu yetu.