Ufugaji wa Mbuzi wa maajabu

Ufugaji wa Mbuzi wa maajabu

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Posts
13,793
Reaction score
7,173
Wana JF, kuna ufugaji wa aina yake hapa dar, kwa waliowai kukaa msasani kinondoni, mbezi samaki, tegeta machimbo na boko chama kuna mbuzi wanajichunga wenyewe hawali mazao ya watu, wakishiba uvuka barabara kama watu na kutafuta kivuli na kupumzika. mwenye dawa na mbuzi awa atuambie au kama ni mafunzo atueleze.
 
Hata tanga hao wapo makororla kibao wanapita hadi mitaa ya sahare kwa mwenye kuifaham tanga na ikifika jua kali wanatafuta pa kupumzika na kama ikifika jion kuingia usiku wanarudi makorora sokon kulala na kuna punda wao wanalala hapo kando kando ya makaburi makorora ukipita usiku unawaona mchana wanaondoka sijui wanaenda wapi
 
Mkuu ni hivi kuhusu suala la hao wanyama hususani tanga huko makorora wanaitwa mbuzi wa albadili yani aina fulani ya kisomo ambacho anasomewa mhusika wa jambo fulani hususani baya sasa unakuta kwamba mfugaji anapoteza kundi lake akikaa baada ya siku bila kuwaona huchukua uamuzi wa kusoma hiyo dua kwq malengo ya kuwadhuru hao wezi hapo sasa ndipo kuna tatizo kwa sababu hiyo dua sharti lake kuu ni kwamba kama hawakuibiwa walipotea tu hata wewe mwenyewe hutakiwi kuwachukua tena ndipo wanabaki mitaani tu wakizagaa kwani watu huogopa kwa kuhofia na ikumbukwe kwamba wale wanyama wakizaa watoto wao ni ruksa kuwala kabisa
 
kuna wamasai wana mchezo hapa dar, anakuuzia mbuzi ila ukichelewa kumchinja tu lazima atoroke tena ktk mazingira tata na hutampata maana hurudi tena kwao.
 
Hawa wa chama wana mwenyewe.
Kuna mpare mmoja almaarufu omari mbuzi
 
dah nilienda kununua mbuzi cku moja mnadai kuna mzee mmoja alikuwa anawaita mbuz wake kwa majina na wanakuja akiondoka wanamfata yan hata haswagi.
 
Tatizo watu hamjui kuwa mbuzi ni mnyama unaweza kumfuga kama paka ukampa na jina na ukamwita ,wanaoufahamukiasi!wapo watu wanazurura na kuku wao ,bata yana kama mbwa vile!
 
Niliwahi ona mbuzi wa aina hiyo bagamoyo sasa kuna jamaa mmoja aliniambia kuwa watu wanaondolewa akili zao zinapewa mbuzi kiuchawi lakini. Na hapo bagamoyo kweli kuna mavichaa wengi sana ambao inaonekana kabisa akili zao ziliamishiwa kwa mbuzi, kingine ni kuwa hao mbuzi utawakuta hadi saa nane za usiku na hakuna mtu ambaye anawagusaga
 
ni uongo mimi nafuga mbuzi wengi tu hapa buguruni tena nawafugia godown ila siwafungulii asubui nawafulia saa sita mpaka saa 12 ila kingine majirani ndio wananilindia mbuzi coz waiwaona tuu utasikia mbuzi wa flani wale ila ukimuiba haliki maana wana kharai mbich tumboni wanalishwa wadogo hao ata waende maka kama mwenyewe hajakuruhusu hu mli
 
Hawa wa chama wana mwenyewe.
Kuna mpare mmoja almaarufu omari mbuzi

wale wa boko chama hawana hata kamba saa tatu tu wameshiba wamepumzika, wale waliokuwa drive inn wako kinondoni makabrini hadi vibaka hawagusi.
 
hahahaha! hatari hao mbuzi kwel wanafaa kula kama ndio ivo
 
Back
Top Bottom