Ufahamu wimbo uliotungwa na Shetani mwenyewe

Ufahamu wimbo uliotungwa na Shetani mwenyewe

bless on

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2026
Posts
972
Reaction score
2,338
Unatamani kipaji na umaarufu kiasi cha kuwa tayari kuuza nafsi yako katikati ya giza la usiku?
Mwaka 1713, Tartini akiwa na umri wa miaka 21, alidai kuota ndoto iliyomshitua sana. Katika ndoto hiyo, alifanya mkataba wa kuuza nafsi yake kwa Shetani.

Baada ya mkataba huo, Tartini alimpa Shetani violin yake ili aone kama Shetani anajua kupiga muziki. Shetani alianza kupiga wimbo wenye ufundi, utamu, na msisimko wa ajabu sana kiasi kwamba Tartini alipooza kwa mshtuko na uzuri wa muziki huo.

Tartini aliporuka kitandani kwa mshtuko, alichukua karatasi na kalamu haraka kujaribu kuandika melodi hiyo kabla haijatoweka kichwani.

Wimbo huo—ambao leo unaitwa "Devil’s Trill Sonata"—ulipokamilika, ulimfanya Tartini alie kwa unyonge na kukata tamaa. Alikiri wazi:

"Nilichofanikiwa kuandika ni takataka tu ukilinganisha na kile Shetani alichopiga chumbani kwangu. Kama ningekuwa na njia nyingine ya kupata chakula, ningevunja violin yangu leo!"

Katika miaka ya 1700, wimbo huu uliwaingiza hofu kubwa watazamaji waliomshuhudia Tartini akiupiga kwa sababu mbili:

Wimbo huo unamtaka mpiga-violin kutetemesha vidole vyake kwa kasi ya ajabu kwenye kamba moja ya violin, huku kwa wakati huo huo vidole vyake vingine vikipiga melodi tata kwenye kamba ya pili.

Mdundo wa wimbo huo una sauti za huzuni, msisimko, na vitisho vinavyokufanya uhisi kama unatazama mlango wa kuzimu ukifunguka.

Watu wengi wa enzi hizo waliamini kuwa mwanadamu mwenye mikono miwili ya kawaida hawezi kupiga wimbo huo bila msaada wa nguvu za giza.

Leo hii, wanasaikolojia wanaeleza kuwa Tartini hakukutana na Shetani wa kweli, bali alipatwa na hali ya kisaikolojia ya ubunifu wa hali ya juu uliotokea akiwa ndotoni.

Akiwa amelala, ubongo wake uliondoa mipaka yote ya kisaikolojia na kuunganisha ufundi wake wa miaka mingi na kutengeneza melodi tata mno ambayo akiwa macho asingeweza hata kuifikiria.

Wasanii wengi wa zamani (na hata wa sasa) wamekuwa wakiamini kuwa kazi zao bora zaidi hazitoki akilini mwao pekee, bali hutokana na msukumo wa nguvu za nje zisizo za kibinadamu.

Kisa hiki kinabaki kuwa mfano wa jinsi kazi ya sanaa inavyoweza kuvuka mipaka ya kawaida ya kibinadamu na kuhusishwa na ulimwengu wa fumbo na nguvu za giza!

Wale wazee wa kila kitu uongo, naombeni mtafute hilo jina Devil’s Trill Sonata.
 

Attachments

  • FB_IMG_1790345867445.jpg
    FB_IMG_1790345867445.jpg
    135.9 KB · Views: 5
Niliwahi kuwa na piss moja shetani alloooo......
Ilikua inajua kuliko waliomzaaaiseee.....😋
Kwanza ilikiaga inakuja geto kila ninapo taka kulala na nimefunga mlango kwa ndani, inaibuka....🤗
Ilikuaga inamguu mmoja na masikio marefu kama ya punda.....🤣
Dem wangu shetani alikua anamemo mawilitu, juu na chini moja....😜
Ile piss ilikua inajicho moja katikati ya komwe.....😂
Sema kwenye uno, ilikua inakata kushinda panga Boi.....🫣
Nitakuja kuwasimulia nilivyo endaga kwao na niliyo yakuta aiseeee.....
Sema shetani alikua anamapenzi ya dhati sana....🙈
 
Niliwahi kuwa na piss moja shetani alloooo......
Ilikua inajua kuliko waliomzaaaiseee.....😋
Kwanza ilikiaga inakuja geto kila ninapo taka kulala na nimefunga mlango kwa ndani, inaibuka....🤗
Ilikuaga inamguu mmoja na masikio marefu kama ya punda.....🤣
Dem wangu shetani alikua anamemo mawilitu, juu na chini moja....😜
Ile piss ilikua inajicho moja katikati ya komwe.....😂
Sema kwenye uno, ilikua inakata kushinda panga Boi.....🫣
Nitakuja kuwasimulia nilivyo endaga kwao na niliyo yakuta aiseeee.....
Sema shetani alikua anamapenzi ya dhati sana....🙈
😁😁😁
 
Na wewe thibitisha kwamba hayupo
Falsafa ya uthibitisho(Burden of proof philosophy) inasema kwamba kinachoweza kutolewa uthibitisho ni kile ambacho kipo.

Kitu kisicho kuwepo hakithibitishiki kwa namna yoyote ile kwa sababu hakipo kwa namn yoyote ile ya kuthibitishika kipo.

Ni sawa na mimi nikwambie thibitisha kwamba Raisi Samia sio Raisi wa Tanzania na hayupo Tanzania. Wakati Samia ni Raisi wa Tanzania na yupo Tanzania.
 
Falsafa ya uthibitisho(Burden of proof philosophy) inasema kwamba kinachoweza kutolewa uthibitisho ni kile ambacho kipo.

Kitu kisicho kuwepo hakithibitishiki kwa namna yoyote ile kwa sababu hakipo kwa namn yoyote ile ya kuthibitishika kipo.

Ni sawa na mimi nikwambie thibitisha kwamba Raisi Samia sio Raisi wa Tanzania na hayupo Tanzania. Wakati Samia ni Raisi wa Tanzania na yupo Tanzania.
Sasa inabidi umtafute tartini ili umuulize kuhusu shetani.
 
Sasa inabidi umtafute tartini ili umuulize kuhusu shetani.
Huyo Tartini, unasema alidai kwamba aliota.

Una thibitisha vipi madai haya ni ukweli na Tartini aliota kweli?

Au unasimulia hadithi tu, usiyokuwa na uthibitisho nayo?

Na wala huwezi kuthibitisha ukweli wake.
 
Unatamani kipaji na umaarufu kiasi cha kuwa tayari kuuza nafsi yako katikati ya giza la usiku?
Mwaka 1713, Tartini akiwa na umri wa miaka 21, alidai kuota ndoto iliyomshitua sana. Katika ndoto hiyo, alifanya mkataba wa kuuza nafsi yake kwa Shetani.

Baada ya mkataba huo, Tartini alimpa Shetani violin yake ili aone kama Shetani anajua kupiga muziki. Shetani alianza kupiga wimbo wenye ufundi, utamu, na msisimko wa ajabu sana kiasi kwamba Tartini alipooza kwa mshtuko na uzuri wa muziki huo.

Tartini aliporuka kitandani kwa mshtuko, alichukua karatasi na kalamu haraka kujaribu kuandika melodi hiyo kabla haijatoweka kichwani.

Wimbo huo—ambao leo unaitwa "Devil’s Trill Sonata"—ulipokamilika, ulimfanya Tartini alie kwa unyonge na kukata tamaa. Alikiri wazi:

"Nilichofanikiwa kuandika ni takataka tu ukilinganisha na kile Shetani alichopiga chumbani kwangu. Kama ningekuwa na njia nyingine ya kupata chakula, ningevunja violin yangu leo!"

Katika miaka ya 1700, wimbo huu uliwaingiza hofu kubwa watazamaji waliomshuhudia Tartini akiupiga kwa sababu mbili:

Wimbo huo unamtaka mpiga-violin kutetemesha vidole vyake kwa kasi ya ajabu kwenye kamba moja ya violin, huku kwa wakati huo huo vidole vyake vingine vikipiga melodi tata kwenye kamba ya pili.

Mdundo wa wimbo huo una sauti za huzuni, msisimko, na vitisho vinavyokufanya uhisi kama unatazama mlango wa kuzimu ukifunguka.

Watu wengi wa enzi hizo waliamini kuwa mwanadamu mwenye mikono miwili ya kawaida hawezi kupiga wimbo huo bila msaada wa nguvu za giza.

Leo hii, wanasaikolojia wanaeleza kuwa Tartini hakukutana na Shetani wa kweli, bali alipatwa na hali ya kisaikolojia ya ubunifu wa hali ya juu uliotokea akiwa ndotoni.

Akiwa amelala, ubongo wake uliondoa mipaka yote ya kisaikolojia na kuunganisha ufundi wake wa miaka mingi na kutengeneza melodi tata mno ambayo akiwa macho asingeweza hata kuifikiria.

Wasanii wengi wa zamani (na hata wa sasa) wamekuwa wakiamini kuwa kazi zao bora zaidi hazitoki akilini mwao pekee, bali hutokana na msukumo wa nguvu za nje zisizo za kibinadamu.

Kisa hiki kinabaki kuwa mfano wa jinsi kazi ya sanaa inavyoweza kuvuka mipaka ya kawaida ya kibinadamu na kuhusishwa na ulimwengu wa fumbo na nguvu za giza!

Wale wazee wa kila kitu uongo, naombeni mtafute hilo jina Devil’s Trill Sonata.
Kumbe ni ndoto? Nilijua walikutana live
 
Back
Top Bottom