Uchumi unakua, takwimu hazidanganyi

Uchumi unakua, takwimu hazidanganyi

Nashukuru katika maelezo yako unakili kuwa serikali ni kikwazo kwa wakulima,ulivyozungumza upo sahihi sasa nataka unisaidie kujibu kwa mkulima mdogo ambae amelima nyanya na mbaazi kwa pesa ya mkopo wa Viccoba halafu bei yake ni sawa na kutoa bure hiyo bidhaa kwa mteja tokana na gharama alizowekeza hapo,anarejeshaje hiyo pesa? Ambayo itamfanya alime tena kwa ajili ya soko la desemba ambalo Unadai ni zuri kuliko la sasa


Hujaelewa ama hujataka kuelewa.Wapi nimekiri kuwa serikali ni kikwazo kwa wakulima? kwenye kilimo cha nyanya serikali inahusikaje ulime lini,kiasi gani na uuze wapi? Kilimo ni biashara,yeyote anayetegemea kuambiwa auze wapi na auze lini biashara haimfai.

Kabla hujakopa jiulize nakwenda kufanyia nini mkopo huu,nitakachozalisha/kununua nitauza wapi? lini nitauza.Hivi Bakhresa,Mengi,Dewji wanaambiwa na Serikali uza huku ,wakati hu na kwa bei hii.

Tuna tatizo la kukariri.Kuna kpindi cha Mwalimu Christopher Mwakaseghe kinendelea kuanzia jana japo anaeneza habari za imani yake kuna eneo anagusa maisha halisi ya maisha ya kiuchumi na wajibu wa maendeleleo ya kila mtu "maana aonavyo mtu nafsini mwake ndivyo alivyo".
Ninakushauri ukifuatilie sehemu kubwa ya mjadala huu yaweza kwisha.

Kwa wanaoona kusaidiwa ni suluhisho ya matatizo yao watasubiri kusaidiwa
 
Hujaelewa ama hujataka kuelewa.Wapi nimekiri kuwa serikali ni kikwazo kwa wakulima? kwenye kilimo cha nyanya serikali inahusikaje ulime lini,kiasi gani na uuze wapi? Kilimo ni biashara,yeyote anayetegemea kuambiwa auze wapi na auze lini biashara haimfai.

Kabla hujakopa jiulize nakwenda kufanyia nini mkopo huu,nitakachozalisha/kununua nitauza wapi? lini nitauza.Hivi Bakhresa,Mengi,Dewji wanaambiwa na Serikali uza huku ,wakati hu na kwa bei hii.

Tuna tatizo la kukariri.Kuna kpindi cha Mwalimu Christopher Mwakaseghe kinendelea kuanzia jana japo anaeneza habari za imani yake kuna eneo anagusa maisha halisi ya maisha ya kiuchumi na wajibu wa maendeleleo ya kila mtu "maana aonavyo mtu nafsini mwake ndivyo alivyo".
Ninakushauri ukifuatilie sehemu kubwa ya mjadala huu yaweza kwisha.

Kwa wanaoona kusaidiwa ni suluhisho ya matatizo yao watasubiri kusaidiwa
Nimfatilie Mwakasege mi atanisaidia nini kipya,mkulima yoyote anajua analima na soko atapata ndani na nje ya nchi lakini tatizo huja pale anapovuna mipaka inafungwa mnaambiwa kuuza nje mpaka vibali maalumu na kufata taratibu mbalimbali ambazo mkulima wa kawaida hawezi timiza sababu pesa hana mana hii nchi bila kutoa hela ya asante huwezi..vilevile usiwalinganishe wafanyabiashara wakubwa kama Bakhresa na wakulima wa kawaida mana huyo ana resources na materials za kumuwezesha
 
Nimfatilie Mwakasege mi atanisaidia nini kipya,mkulima yoyote anajua analima na soko atapata ndani na nje ya nchi lakini tatizo huja pale anapovuna mipaka inafungwa mnaambiwa kuuza nje mpaka vibali maalumu na kufata taratibu mbalimbali ambazo mkulima wa kawaida hawezi timiza sababu pesa hana mana hii nchi bila kutoa hela ya asante huwezi..vilevile usiwalinganishe wafanyabiashara wakubwa kama Bakhresa na wakulima wa kawaida mana huyo ana resources na materials za kumuwezesha

Mjadala wa kilimo kwa jumla nitashindwa kuchangia kwa lengo la kujenga.Kwa mazao ya mbogamboga msimamo wangu ni kuwa ni upuuzi kuyazuwia,Serikali haizuwii ila kuna viongozi wanatumia mamlaka yao vibaya kuzuwia.

Kuzuwia mkulima anayelima mahindi kwa gharama zake mwenyewe bila kupewa hata shilingi moja ya ruzuku na serrikali asiuze mahindi mabichi ni kufisha moyo wa kupenda kilimo.Kuamua ulime lini,uuze wapi na uuze lini ni jukumu la mhusika mwenyewe.

Wakulima tunaweza kuilazimisha serikali kufuata matakwa yetu kwa kulima kinachotulipa( ondoa bangi na mirungi) na kuachana na kisichotulipa
 
Nimfatilie Mwakasege mi atanisaidia nini kipya,mkulima yoyote anajua analima na soko atapata ndani na nje ya nchi lakini tatizo huja pale anapovuna mipaka inafungwa mnaambiwa kuuza nje mpaka vibali maalumu na kufata taratibu mbalimbali ambazo mkulima wa kawaida hawezi timiza sababu pesa hana mana hii nchi bila kutoa hela ya asante huwezi..vilevile usiwalinganishe wafanyabiashara wakubwa kama Bakhresa na wakulima wa kawaida mana huyo ana resources na materials za kumuwezesha

Wafanya biashara wakubwa wana "resources na materials" za kuwawezesha tusiwalinganishe na wakulima wadogo,nieleze wakubwa hawa walipewa na nani? inathibitika kama aonavyo mtu ndivyo alivyo.Ukijiona mdogo,huwezi utabaki huwezi maana u mdogo.Mwakaseghe mafundisho yake yatakusaidia kuondoa ukakasi huu wa kujiona mdogo.MUNGU aliyewaumba hao unaowaita wadogo ndiye aliyewaumba hao wadogo.Alitupa wote kwa usawa ndiyo maana wote tuizaliwa bila shilingi/dola/poun/dinar wala nguo.Wote tulizaliwa watupu.
 
Katika siku za karibuni kumetokea ukosoaji mkubwa hasa kuhusu hali ya uchumi wa Nchi yetu, baadhi ya wakosoaji wakidai hali ya uchumi ni mbaya na kwamba mtaani hakuna fedha jambo ambalo lilimfanya Mhe. Rais atolee majibu hoja hii na kusema bayana kuwa wanaosema kuwa hakuna hela mifukoni ni wale ambao walikuwa wakipata fedha zao kwa njia zisizo halali.

Kauli hiyo ya Mhe Rais inakubalika na watafiti na inapewa nguvu na takwimu za mapato kutoka vyanzo mbalimbali vya ndani ya Nchi. Uchunguzi unaonesha kuwa sera na staili ya uongozi wa Rais Magufuli hasa katika nyanja ya Uchumi imewavutia wawekezaji na wageni kutoka nje.

Uchambuzi unaitaja sekta ya Utalii ambayo inaiingizia Serikali takribani 25% ya fedha za kigeni, pamoja na upotoshaji mkubwa wa wakosoaji baada ya imposition ya VAT, bado kuna ongezeko la asilimia 11 ya watalii kuanzia Julai mwaka huu.

Lakini si tu kwa Utalii, bali mapato ya Nchi kwa ujumla wake yameendelea kuongezeka na hivyo kuipa Serikali fursa ya kuwekeza na kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo.

Infalation imepungua kufikia asilimia 4.9 na inashuka zaidi, maana yake ni kuwa bei za bidhaa muhimu zinazidi kushuka na bei ya mazao ya wakulima zinapanda.

Ni kama vile ujenzi wa Reli ya Kati ni utani wa kusimulia, lakini tunategemea kuiona Tanzania yenye uwezo mkubwa sana katika sekta ya uchukuzi na mawasiliano ambayo itategemewa na nchi za maziwa makuu na Afrika ya Kati.

Bomba la Mafuta kutoka Uganda ni mradi ambao wakosoaji wanajaribu kuufanya uonekane kama ni upanuzi wa jengo la machinga complex, wanaficha ukweli wa nafasi ya bomba hilo katika ukuaji wa uchumi wa Tanzania na maendeleo ya watu wake.

Wakosoaji, wanabeza Ununuzi wa Ndege tatu kwa ajili ya Shirika letu, tena kwa hoja dhaifu tu kuwa zimenunuliwa cash, kwanini zisinunuliwe kwa mkopo, tununue kwa mkopo ili tulipe riba maradufu. Ndege zinawasili na watanzania watanufaika na kuona matunda ya kura zao kwa Magufuli.

Kimsingi yako mengi yanayohusiana na uchumi wetu, isipokuwa TANZANIA yetu wapo WASEMAJI na WAKOSOAJI wazuri ila tunao WATENDAJI na WACHAPAKAZI wachache ambao tunajitahidi kuwavunja moyo ili mambo yasiende.

Mhe Rais wangu, Hongera kwa kazi kubwa unayoifanya kwa maslahi ya Nchi yetu na ustawi wa watu wake.
View attachment 399299
Kuna mtu alininon'goneza kuwa Uchumi haupimwi kwa "Graph" ndipo nilipomtaka anieleze kuhusu uchumi na unapimwa vipi? Akaniambia Uchumi ni jumla ya shughuli zote za binadamu zinazolenga kutosheleza mahitaji yao. Ni hasa shughuli za uzalishaji, usambazaji na utumiaji wa bidhaa pamoja na kutolewa kwa huduma kwa njia mbalimbali. Uchumi mara nyingi hutazamwa kwenye ngazi za kijiji, eneo, taifa Dunia au Dunia

Vipi huko Tandale mnautizama vipi uchumi, kwa kumwagwa nyanya kwa kukosa mnunuzi?

https://sw.wikipedia.org/wiki/Taifa
 
Wafanya biashara wakubwa wana "resources na materials" za kuwawezesha tusiwalinganishe na wakulima wadogo,nieleze wakubwa hawa walipewa na nani? inathibitika kama aonavyo mtu ndivyo alivyo.Ukijiona mdogo,huwezi utabaki huwezi maana u mdogo.Mwakaseghe mafundisho yake yatakusaidia kuondoa ukakasi huu wa kujiona mdogo.MUNGU aliyewaumba hao unaowaita wadogo ndiye aliyewaumba hao wadogo.Alitupa wote kwa usawa ndiyo maana wote tuizaliwa bila shilingi/dola/poun/dinar wala nguo.Wote tulizaliwa watupu.
Sasa wewe unataka tuingie kwenye mjadala wa dini nami huko sipo kabisa..katika kufanikiwa kimaisha kila mtu anasiri yake ya mafanikio huwezi nambia eti nipite njia walizopita akina Bakhresa na wengine ili niweze fanikiwa wakati kuivuka si kazi rahisi na katika maisha hamuwezi kuwa sehemu moja na uwezo mmoja ndio maana kuna madaraja la watu wenye nacho,watu wa kati na wasio nacho na hili lipo nchi zote..mkulima analima kwa nguvu zake na kwa mtaji wake na anapotaka kufanikiwa asipangiwe bei au mtu wa kumuuzia
 
kuna tofauti kati ya increase in countrys economy na decrease in inflation rate.. ulichokileta katika hii post ni kupungua kwa mfumuko wa bei na hii inatokana na kukosekana kwa sarafu mtaani.. afghanistan tumewapita kiuchumi ila wana inflation rate ya 3% ndogo hata kuliko sisi.. kwa hyo kuwa na inflation rate ndogo co kwamba unakua kiuchumi..
 
Sasa wewe unataka tuingie kwenye mjadala wa dini nami huko sipo kabisa..katika kufanikiwa kimaisha kila mtu anasiri yake ya mafanikio huwezi nambia eti nipite njia walizopita akina Bakhresa na wengine ili niweze fanikiwa wakati kuivuka si kazi rahisi na katika maisha hamuwezi kuwa sehemu moja na uwezo mmoja ndio maana kuna madaraja la watu wenye nacho,watu wa kati na wasio nacho na hili lipo nchi zote..mkulima analima kwa nguvu zake na kwa mtaji wake na anapotaka kufanikiwa asipangiwe bei au mtu wa kumuuzia

Ndugu yangu inawezekana sijamudu kukueleza ninachotaka kukueleza kwa namna uanyoipenda .Namaanisha biashara inaategemea unachowaza siyo mtaji ulio nao.Mtaji muhimu ni mawazo yako siyo mtaji wako.Ukiwaza kusaidiwa ili uendelee kamwe hutapata mafanikio.Saidia wengine nawe utasaidiwa.Hakuna popote duniani serikali ilipowapa watu wake maendeleo bali wenye nchi huipa serikali nyenzo za kuleta maendeleo.Narudia tena kwa kumaanisha,kilimo ni biashara.
 
Ndugu yangu inawezekana sijamudu kukueleza ninachotaka kukueleza kwa namna uanyoipenda .Namaanisha biashara inaategemea unachowaza siyo mtaji ulio nao.Mtaji muhimu ni mawazo yako siyo mtaji wako.Ukiwaza kusaidiwa ili uendelee kamwe hutapata mafanikio.Saidia wengine nawe utasaidiwa.Hakuna popote duniani serikali ilipowapa watu wake maendeleo bali wenye nchi huipa serikali nyenzo za kuleta maendeleo.Narudia tena kwa kumaanisha,kilimo ni biashara.
Sijakataa kuwa kilimo ni biashara mana hata mimi nafanya pia ila serikali ituachie sisi wakulima uhuru wa kuuza bidhaa zetu kwa bei ambayo tunaona sisi inafaa na kuudha hata soko la nchi jirani ilimradi tunalipia ushuru ili kukuza uchumi siyo tunaanza pangiana bei za kuuza kama tulisaidiana kulima na ukimpangia mkulima na kuzuia soko la nje auze tu la ndani ambalo haliwezi kumudu sababu bidhaa ni nyingi usitegemee akaja mkulima akawa na hela
 
Back
Top Bottom