Uchaguzi Igunga: Ni lini Upinzani utajifunza?


Mo-TOWN

Mo-TOWN

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,734
Likes
227
Points
160
Mo-TOWN

Mo-TOWN

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,734 227 160
Natumia neno upinzani nikimaanisha kuwa upinzani unatarajiwa au walau unapashwa kuwa na united front...after all wanapingana na timu moja-chama tawala.

Swali kuwa lini upinzani utajifunza linatokana na matokeo ya uchaguzi wa Igunga hii leo. Ukweli ni kwamba CCM watashida (kihalali au kiwizi) kwa kupata 20% ya kura wakati Upinzani collectively watagawana 80% (vyama 7).

Ushindi wa CCM Igunga God forbid...uwe wa kihalali au kwa wizi kutatokana na exposure kwa wapinzani kwa kukosa umoja miongoni mwao. Watch this space
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
Toa upupu wako hapa.Magamba mkubwa wewe
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,177
Likes
3,963
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,177 3,963 280
Hata ww haujajifunza bado,SWALI KWAKO;kama upinzani hauwezi kushinda ilikuwaje asilimia 80% ya CCM ikashuka hadi 61%,na (b),ilikuwaje CDM kikashinda majimbo 21 kwa kishindo na (c),kama CDM haikushinda ilikuwaje CCM wakachakachua mpaka leo hii Makame anastaafu NEC haijawahi kutoa data za matokeo kama taharifa rasmi?

NB: Majibu yako ni muhimu mkuu.
 
G

GUN B

Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
19
Likes
0
Points
0
G

GUN B

Member
Joined Sep 30, 2011
19 0 0
Matokeo hayajatanganzwa,isitoshe sasa hivi bado watu wanapiga kura, wewe unasema ccm wanashinda kwa 20%.una matatizo wewe
 
WOWOWO

WOWOWO

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2011
Messages
584
Likes
50
Points
45
WOWOWO

WOWOWO

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2011
584 50 45
Natumia neno upinzani nikimaanisha kuwa upinzani unatarajiwa au walau unapashwa kuwa na united front...after all wanapingana na timu moja-chama tawala.

Swali kuwa lini upinzani utajifunza linatokana na matokeo ya uchaguzi wa Igunga hii leo. Ukweli ni kwamba CCM watashida (kihalali au kiwizi) kwa kupata 20% ya kura wakati Upinzani collectively watagawana 80% (vyama 7).


Ushindi wa CCM Igunga God forbid...uwe wa kihalali au kwa wizi kutatokana na exposure kwa wapinzani kwa kukosa umoja miongoni mwao. Watch this space
Fikra zako ni mgando sana.Kwani ni lazima tuwe na chama kimoja cha upinzani?Kwa jinsi CDM ilivyo na nguvu inahitaji kusaka kuungwa mkono na CUF?Kwa lipi hasa wakati CUF ni CCM B kwa sasa?Kama umefuatilia kampeni za Igunga unawezaje krahisirahisi kuwapa Magamba ushindi wakati mchuano unaonekana ni mkali?Badilika mkuu.
 
D

dotto

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
1,722
Likes
21
Points
135
D

dotto

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
1,722 21 135
Kwani CCM sio chama cha upinzani Igunga? Mtazamo wako ukoje!
 
PrN-kazi

PrN-kazi

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
2,904
Likes
32
Points
145
PrN-kazi

PrN-kazi

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
2,904 32 145
Sioni ni wapi MoTown amekosea, yuko sahii kwa wazo alilokuja nalo: ushirikiano kwa vyama upinzani ili kuin'goa CCM ni muhimu sasa, hivi vyama vyetu vya upinzani unakuta vinapingana vyenyewe kwa vyenyewe ni hatari na itatuchukua muda kufanya kama watu wa Zambia.

we just imagine endapo CCM kule Igunga ikipata 20% ya kula zote na zikabaki 80% zikagawanywa kwa vyama 7 ina maana kila chama kitapata 11.4% ambazo ni ndogo sana huyo ni mfano.

Inabidi tufikilie kwa makini kama tunania ya kuachana na haya magamba kwa ujumla
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
98
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 98 145
Kwanza Chama kama Chadema waungane na chama gani ?
Kuna vyama vilikuwa igunga muda wote nimevisikia leo navyo vya kuungana na Chadema .KUna vyama kama Bakwata, KAFU na CCM wao wameungana kwa maslahi ya matumbo yao si taifa .
 
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
9,322
Likes
226
Points
160
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
9,322 226 160
Natumia neno upinzani nikimaanisha kuwa upinzani unatarajiwa au walau unapashwa kuwa na united front...after all wanapingana na timu moja-chama tawala.

Swali kuwa lini upinzani utajifunza linatokana na matokeo ya uchaguzi wa Igunga hii leo. Ukweli ni kwamba CCM watashida (kihalali au kiwizi) kwa kupata 20% ya kura wakati Upinzani collectively watagawana 80% (vyama 7).

Ushindi wa CCM Igunga God forbid...uwe wa kihalali au kwa wizi kutatokana na exposure kwa wapinzani kwa kukosa umoja miongoni mwao. Watch this space

Ukitumia akili kidogo tu utagundua vyama vya upinzani haviwezi kuungana.
Hivi kweli cdm ikiungana na cuf si ndio ccm wanafanya party? Hata mm nitahamia Zambia!
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Natumia neno upinzani nikimaanisha kuwa upinzani unatarajiwa au walau unapashwa kuwa na united front...after all wanapingana na timu moja-chama tawala.

Swali kuwa lini upinzani utajifunza linatokana na matokeo ya uchaguzi wa Igunga hii leo. Ukweli ni kwamba CCM watashida (kihalali au kiwizi) kwa kupata 20% ya kura wakati Upinzani collectively watagawana 80% (vyama 7).

Ushindi wa CCM Igunga God forbid...uwe wa kihalali au kwa wizi kutatokana na exposure kwa wapinzani kwa kukosa umoja miongoni mwao. Watch this space
Stori kama hizi mkuu ni zilipendwa. Unapoongelea upinzani unamaanisha nini hasa?, Katika uchaguzi wowote ule vyama vyote vinavyoshiriki ni pinzani. Kwa taarifa yako ni kwamba wananchi sasa wanaakili sana kuhusu elimu ya uchaguzi na vyama makini kuliko 1995, 2000, 2005 and 2010. Ni nani asiyejua kuwa kuna vyama vya siasa vimeanzishwa na CCM kwa siri strategically?. Under free and fair election CCM haina chake katika chaguzi za Tanzania ya leo. Napoongelea free and fair election nina maana kuwa
  1. Tume huru ya uchaguzi inayofanya kazi kama chombo kinachojitegemea na wafanyakazi wake hawatokani na hisani ya kupewa madaraka na serikali ya CCM
  2. Kila mtu mwenye sifa za kupiga kura anapiga kura bila ya kuangaishwa au kukuta jina lake halipo
  3. Matokeo ya vituoni yanakuwa ndiyo ya Mwisho na kila chama kilichoshiriki kinaondoka na kopi ya matokeo ya kituo na kuwa na kuyajumlisha, kama vile mwanafunzi anapopata matokeo yake ya mtihani na kujumlisha kujua amepata wastani wa ngapi
  4. Msimamizi wa uchaguzi hana ya haki ya mwisko ya kumtangaza mshindi bali ni kujumlisha kwa uwazi matokeo yote ya vituo, kata na jimbo kwa ajili ya official documentation na kuyasini baada ya kukubaliana na tallies za vyama vyote.
  5. Kama mtu hajaridhika na matokeo ya uchaguzi anapinga mahakamani na kwa kupinga huko Jimbo linakuwa wazi mpaka shauri likiamuliwa na mahakana inapewa miezi mitatu ya kuammua baada ya ushahidi kuwasilishwa mfululizo.
 
PrN-kazi

PrN-kazi

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
2,904
Likes
32
Points
145
PrN-kazi

PrN-kazi

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
2,904 32 145
Cha msingi CDM inabidi iendelee kukaza buti, ifanye mambo yake kwa uhakika bila kuteteleka huto tuvyama tudogotudogo na wapambe wao wataifuata tu; hata kama ushindi kwa leo usisopatikana CDM hatupaswi kukata tamaa.
 
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2008
Messages
7,080
Likes
20
Points
0
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2008
7,080 20 0
Kwanza Chama kama Chadema waungane na chama gani ?
Kuna vyama vilikuwa igunga muda wote nimevisikia leo navyo vya kuungana na Chadema .KUna vyama kama Bakwata, KAFU na CCM wao wameungana kwa maslahi ya matumbo yao si taifa .
wewe ni masaburi kweli..nani amekwambia bakwata ni chama....acha udini na hufai kuwepo ktk great thinkers.
 
P

plawala

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
627
Likes
0
Points
0
P

plawala

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
627 0 0
Kuungana ni hiari,na ni pale ambapo vyama vyenyewe vina sera na mikakati inayoendana na kuwa na maelewano yanayofahamika
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Natumia neno upinzani nikimaanisha kuwa upinzani unatarajiwa au walau unapashwa kuwa na united front...after all wanapingana na timu moja-chama tawala.

Swali kuwa lini upinzani utajifunza linatokana na matokeo ya uchaguzi wa Igunga hii leo. Ukweli ni kwamba CCM watashida (kihalali au kiwizi) kwa kupata 20% ya kura wakati Upinzani collectively watagawana 80% (vyama 7).

Ushindi wa CCM Igunga God forbid...uwe wa kihalali au kwa wizi kutatokana na exposure kwa wapinzani kwa kukosa umoja miongoni mwao. Watch this space
How old are you?
 
Criss

Criss

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2011
Messages
824
Likes
1
Points
35
Criss

Criss

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2011
824 1 35
Sioni ni wapi MoTown amekosea, yuko sahii kwa wazo alilokuja nalo: ushirikiano kwa vyama upinzani ili kuin'goa CCM ni muhimu sasa, hivi vyama vyetu vya upinzani unakuta vinapingana vyenyewe kwa vyenyewe ni hatari na itatuchukua muda kufanya kama watu wa Zambia.

we just imagine endapo CCM kule Igunga ikipata 20% ya kula zote na zikabaki 80% zikagawanywa kwa vyama 7 ina maana kila chama kitapata 11.4% ambazo ni ndogo sana huyo ni mfano.

Inabidi tufikilie kwa makini kama tunania ya kuachana na haya magamba kwa ujumla
Hivi vyama vya upinzani unavyozungumzia ni vipi hivyo mkuu ?
au nijamii ya vile vya akina Mutamwega hahahahaa

Hivi inaleta tija gani kuungana na vyama dhaifu, ni uvivu tu wa kufikiri au ni uoga binafsi?

Huvi hivyo vyama vingine vinavyoweza kugawana kura sawa na CDM kwa mtazamo wako?

Tuache akili za kike kusindikizwa kicmani na mtoto mdogo eti tu kwa kua niwakiume.
 
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
1,566
Likes
11
Points
135
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
1,566 11 135
Huwezi kujenga demokrasia kwa kuunganisha vyama kwenye chaguzi, vyama vitajifuta vyenyewe na imara vitahimili na kuishi, huwezi kulazimisha watu wenye itikadi na malengo tofauti waungane hilo litakuwa ni kuua demokrasia
 
MESTOD

MESTOD

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
4,771
Likes
331
Points
180
MESTOD

MESTOD

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
4,771 331 180
Hapa hakuna utitiri kama unavyodai. Ila kuna vyama makini vya upinzani na matawi ya ccm. Haya matawi yamepewa jina la upinzani ili kuwahadaa watu na kucheza na akili za watanganyika.


Natumia neno upinzani nikimaanisha kuwa upinzani unatarajiwa au walau unapashwa kuwa na united front...after all wanapingana na timu moja-chama tawala.

Swali kuwa lini upinzani utajifunza linatokana na matokeo ya uchaguzi wa Igunga hii leo. Ukweli ni kwamba CCM watashida (kihalali au kiwizi) kwa kupata 20% ya kura wakati Upinzani collectively watagawana 80% (vyama 7).

Ushindi wa CCM Igunga God forbid...uwe wa kihalali au kwa wizi kutatokana na exposure kwa wapinzani kwa kukosa umoja miongoni mwao. Watch this space
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
114
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 114 160
Natumia neno upinzani nikimaanisha kuwa upinzani unatarajiwa au walau unapashwa kuwa na united front...after all wanapingana na timu moja-chama tawala.

Swali kuwa lini upinzani utajifunza linatokana na matokeo ya uchaguzi wa Igunga hii leo. Ukweli ni kwamba CCM watashida (kihalali au kiwizi) kwa kupata 20% ya kura wakati Upinzani collectively watagawana 80% (vyama 7).

Ushindi wa CCM Igunga God forbid...uwe wa kihalali au kwa wizi kutatokana na exposure kwa wapinzani kwa kukosa umoja miongoni mwao. Watch this space
Kujifunza kwa upinzani sio lazima iwe kwa style hii unayotaka wewe. Uchaguzi mkuu uliopita hakuna mpinzani aliyemuachia mwenzake lakini bado walishinda baadhi ya majimbo.

Hata pale ambapo baadhi ya vyama vya upinzani vilishindwa kusimamisha wagombea bado ccm ilishinda mfano mzuri ni igunga yenyewe.

Kwahiyo observation yako haina mantiki kabisa.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
Ushirikiano wa vyama ni muhimu hata kama mnatofautiana kinachowaunganisha ni kumwondoa ccm madarakani baada ya hapo vyama ndio viangalie utofauti wa sera zao. Tofauti na hilo kama ni haya tunayoyaona Igunga; vyama kugombana wao kwa wao, mifano ya Kenya na Zambia haitatokea kwetu hapa!
 
B

Bandiho

New Member
Joined
Apr 9, 2011
Messages
3
Likes
0
Points
0
B

Bandiho

New Member
Joined Apr 9, 2011
3 0 0
Ni muda wa watanzania kuchagua watu ambao wataisaidia nchi na si mpaka wapinzani waungane, suala ni nani anachaguliwa, hivyo wananchi wanatakiwa kugutuka na kuchagua 1. chama ambacho wanaona kitawasaidia 2. mtu ambae atakuwa msaada kwao , kwa kuzinga tia haya ccm kwao itakuwa mwisho.
 

Forum statistics

Threads 1,250,260
Members 481,278
Posts 29,726,028