'Ubunge' wa Heche Tarime waingia doa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Ubunge' wa Heche Tarime waingia doa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sir.JAPHET, Aug 18, 2012.

  1. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    [h=2][/h] Ijumaa, Agosti 17, 2012 07:21 Na Mwandishi Wetu, Tarime

    SIKU chache tu baada ya Mwenyekiti wa Baraza la Vijana wa Chadema Taifa (BAVICHA), John Heche kutangaza nia ya kugombea ubunge jimboni Tarime katika uchaguzi mkuu 2015, nia hiyo imepokelewa kwa hisia tofauti na wananchi wa jimbo hilo.

    Baadhi wameunga mkono hatua hiyo, huku wengine wakipinga, wakidai huu si muda muafaka kwa kiongozi huyo kutangaza nia hiyo, kwa sababu anaweza kukigawa chama.

    Baadhi ya wananchi hao, ambao wamejitambulisha kuwa ni wanachama wa Chadema, waliliambia MTANZANIA kuwa, Heche ndiyo chimbuko la makundi ambayo yalisababisha Chadema kupoteza jimbo hilo mwaka 2010.

    Walidai kuwa, badala yake kiongozi huyo wa BAVICHA, angetumia nafasi aliyo nayo ya kitaifa kuwatumikia wakazi wa jimbo hilo katika kutatu kero mbalimbali, badala ya kufikiria ubunge kwanza.

    “Bado miaka mitatu kufikia uchaguzi mkuu 2015, haikupaswa kwa mwanachama yeyote kuvuka na kuanza kufikiria kushinda uchaguzi akiwa peke yake bila msaada na kuungwa mkono na zaidi ya theluthi mbili ya wananchama wote jimboni.

    “Sasa leo tunaweza kuhamisha mawazo yetu katika kupambana na umasikini tukaanza kufikiria ubunge,” alisema Samwel Chacha.

    Naye mkazi mmoja wa mji mdogo wa Sirari, Julius Makima, alisema Heche ndiye pekee anayeweza kutetea maslahi ya jimbo hilo na wilaya nzima, kwa kuwa alishathibitisha hilo wakati akiwa diwani wa Kata ya Tarime Mjini kupitia Chadema, katika uchaguzi uliopita.

    Alisema kwa muda mrefu, mwenyekiti huyo wa BAVICHA ameonyesha ukomavu wa kisiasa ambapo mara kadhaa ameonyesha uwezo wa kuunganisha koo zote za kabila la Wakurya na kusaidia kuepusha mapigano ya mara kwa mara ya koo hizo.

    Akihutubia mkutano wa hadhara katika viwanja vya Sokoni katika mji mdogo wa Sirari, mapema wiki hii, Heche aliweka bayana msimamo wake huo wa kugombea ubunge Jimbo la Tarime katika uchaguzi mkuu ujao wa mwaka 2015, endapo chama chake kitampitisha.
     
  2. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,394
    Likes Received: 1,550
    Trophy Points: 280
    Waandishi wetu wa habari na wahariri wap wengi ni makanjanja
     
  3. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    huyu c ndiye aliyemlaani shibuda huyu.
     
  4. peri

    peri JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,588
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    yaleyale ya ccm, hakuna jipya.
    Na bado, kadri cdm inavyokuwa, ndio migogoro itaongezeka
    kwasababu migongano ya maslahi itakuwa mingi.
    Hio ndio siasa ilivyo.
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,328
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kwani cdm kuna mgogoro!? Kuna ubaya gani kutangaza nia ya kugombea uongozi?
     
  6. AdvocateFi

    AdvocateFi JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,548
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Heche anakubalika sana ila wakina Benard sanane na kundi lake la wakina Juliana shonza wenye siasa uchwara ndio wanaompiga majungu huyu jamaa tangu kawashinda kwenye uchaguzi wa BAVICHA.
     
  7. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,346
    Likes Received: 616
    Trophy Points: 280
    Mbona hoja yako haina mshiko, kutangaza nia ni hatua muhimu kujua utakubalika au la, mbona Lowasa anafanya kampeni za urais makanisani ulisemi hilo? we kama ni GAMBA achana na CDM kwa hoja zako za kijinga
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,474
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Kumbe gazeti lenyewe MTANZANIA?
     
  9. ugolo wa bibi

    ugolo wa bibi JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 1,203
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    au gazeti la uhuru nini?
     
  10. m

    mharakati JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    tatizo siyo migogoro ni jinsi wana CDM mnavyotaka kujijichukulia kama chama kisicho na kasoro, chenye umoja wa hali juu unaongozwa na uzalendo uliotukuka n.k haya yanafanya hata vitu vidogo kuchukulia kama ni vikubwa na walio nje ya chama au wapinzani wenu ccm.
     
  11. y

    yaya JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu mharakati, nimeshindwa kukuelewa, mimi siko kokote kiitikadi na nisingependa kueleza kwa nini. Lakini, kwani si kweli kwamba CDM wana umoja na ni wazalendo?
    Ni nani aliyewataja mafisadi wa TZ kule Mwembeyanga?
    Ni nani aliyeuweka wazi wizi wa EPA?
    Ni nani anayetaka kufichua waliojilimbikizia mabilioni ya pesa huko Uswisi iwapo serikali ya TZ haitawataja?
    Huko kutokufumbia macho maovu yanayoiumiza nchi yako TZ, na kutokulindana ndio uzalendo wenyewe.

    Suala la mtu kutaka kugombea au kutangaza nia ya kugombea ubunge ni kitu kidogo sana na wala hakiwezi kugawa wanachama.
    Na ndiyo maana wagombea huwa wengi kabla ya kupitishwa na vyama vyao kulingana na vigezo walivyojiwekea.
     
  12. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,328
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Mkuu, sio kwamba cdm ni malaika. Kwakuwa sisi kama wananchi tunapewa nafasi ya kuchagua, basi tunaangalia afadhali! Kwa sasa afadhali cdm kuliko vyama vingine. Ndio maana waliochagua cdm wanajaribu kuelezea uafadhali wake ukilinganisha na vyama vingine. Wale waliochagua vingine nao wanajaribu kufanya hivyohivyo. Tofauti yetu ni kwamba, pale wanapoonesha kwamba cdm ni afadhali, wengine wanaona kama ni kuwalinganisha na malaika! Lakini ukweli unabaki palepale, kwamba kwa sasa cdm ni afadhali sana kuliko vyama vingine vyote hapa nchini!
     
  13. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,596
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    umekosa cha kuandika mbona hiyo stori imekaa poa ....endapo chama chake kitampitisha.......cdm sio malaika kwamba hawatafanya makosa lakini ccm wameshaonesha wazi hawana dhamira ya kuwaongoza watz mabaya ni mengi mno kwao
     
  14. m

    mharakati JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145

    nashukuru kaka uafadhali lakini siyo umalaika..wewe unaelewa wenzako wengine ni shida tupu kuelewa ili au ni maksudi tu nashindwa kuelewa.
     
  15. a

    afwe JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,077
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    Kwa nini ulitegemea akubalike na kila mkazi wa Tarime? Ni lazima wapo watakao kubaliana na yeye na pia watakaompinga. Huu sio wakati wa ku-assume tu kuwa akitangaza nia basi ataungwa mkono na kila mtu. Kwa kuwa mara nyingi kwenye siasa ni muhimu usome alama za nyakati, huenda ni kweli kwamba haikuwa sahihi kwake kungaza sasa hivi ni yake.
     
  16. t

    thatha JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,228
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    kwa heche sawa lakini kwa zitto ni dhambi kubwa
     
  17. t

    thatha JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,228
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Vipi kuhusu kamanda mwita mwikabe ambaye aligombea mwaka 2010,nadhani angeachiwa arudie tena
     
  18. t

    thatha JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,228
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    hapa tunamjadili heche na ubunge,kama unataka kuongelea mabaya ya ccm anzisha thred yake.
     
  19. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,764
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Mambo ya kutangaza nia kwa kiongozi wa kitaifa kwa sasa si busara hata kidogo!
    Huu ni muda wa kujenga chama kwa kutumikia wananchi.
     
  20. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,422
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 280
    Kilaza kamuuuilize Mbowe kwanini alikemea kutangaza nia za kugombea urais na ubunge siku walipokuwa wanafanya usanii wa kusafisha fedha yao chafu..?
     
Loading...