Ubora wa walimu wetu

D

Duruduru

Member
Joined
Aug 6, 2019
Messages
7
Points
45
D

Duruduru

Member
Joined Aug 6, 2019
7 45
Kumekuwa na mjadala ya kwamba walimu wanaomaliza ngazi ya stashahada ni mahiri zaidi kuliko wale wanaomaliza ngazi ya digrii, binafsi nimejaribu kujiuliza baadhi ya maswali tafakuri lakini hadi sasa sijapata ukweli juu ya jambo hili.
Maswali yenyewe ni kama ifuatavyo;
1. Ni hatua gani walimu wanaojiunga na mafunzo ya stashahada na shahada wanapitia?
2. Ni kitu gani kinafanyika zaidi ya ufundishaji wa madarasani kwa upande wa wanafunzi wa vyuo vikuu na wale wa vyuo vya ualimu?
3. Mchakato wa ufundishaji madarasni pamoja na tathmini unafanyikaje kwa upande wa ngazi zote za elimu?
Mitaala inayotumika kuandaa walimu hawa ni wapi inatofautiana na wapi inakut
 
REJESHO HURU

REJESHO HURU

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2014
Messages
2,260
Points
2,000
REJESHO HURU

REJESHO HURU

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2014
2,260 2,000
1. Ni hatua gani walimu wanaojiunga na mafunzo ya stashahada na shahada wanapitia?

Hatua ya kwanza astashahada ni sawa na wanafunzi wa primary au secondary kwanini mitihani yao inatungwa na NECTA vyeti vyao vinatolewa na NECTA


2. Ni kitu gani kinafanyika zaidi ya ufundishaji wa madarasani kwa upande wa wanafunzi wa vyuo

Vyuo vya uwalimu kuna kupiga deki, kumwagia bustani, kulisha ng'ombe, kuchomekea, nadhani hata fimbo wanachapa😀😀
Chuo kikuu huo ujinga haupo

3. Mchakato wa ufundishaji madarasni pamoja na tathmini unafanyikaje kwa upande wa ngazi zote za elimu?

Mwalimu wa degree anasoma kuna mfundisha mwalimu diploma unaona hapo sasa inakuwaje mwanafunzi mazidi mwalimu au kuchomekea 😀😀😀

Nikung'ate sikio hakuna walimu wanaopenda vitoto vya shule kama hawa wa diploma wewe fuatulia ukisikaia kisi ya mwalimu kampa mimba mwanafunzi au nini kimetokea ukifuatilia ni walimu wa diploma

Alisikia mlevi mmoja akisema
 
uhurumoja

uhurumoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2014
Messages
2,111
Points
2,000
uhurumoja

uhurumoja

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2014
2,111 2,000
Ualimu ni kama kuwa dreva daktari au fani nyingine jinsi unavyofanya kwa bidii na kwa muda mrefu kwenye level yako ndio unavyozidi kuwa bora wala hakuna sana maswala ya nani ni bora zaidi kati ya degree na diploma hawa wote ni bora kutoka na bidii yao katika kusaka maarifa
 
bush crazy

bush crazy

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
326
Points
500
bush crazy

bush crazy

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
326 500
walimu wa dip waliopikwa vizuri kiukweli wapo poa sana, degree wengi urembo mwingi. ila nawashauri walimu wenye dip wajiendeleze kupunguza fyoko fyoko kama mlevi mmoja hapo juu!
 
D

Duruduru

Member
Joined
Aug 6, 2019
Messages
7
Points
45
D

Duruduru

Member
Joined Aug 6, 2019
7 45
Ahsanteni sana kwa mujadala mzuri wa namna mlivyoangalia ubora wa hawa walimu wa ngazi ya stashahada na shahada, ni kweli kabisa ya kuwa uzoefu unachangia kwa kiasi kikubwa mtu kuwa mahiri maana anatenda muda wote katika eneo moja, binafsi nilitaka kujua ya hawa watu kuwa na uzoefu ni yupi anatoka chuoni akiwa na maarifa, ujuzi na uelekeo mpana kabla ya kuanza mchakato wa kupata uzoefu-experience
 
D

Duruduru

Member
Joined
Aug 6, 2019
Messages
7
Points
45
D

Duruduru

Member
Joined Aug 6, 2019
7 45
1. Ni hatua gani walimu wanaojiunga na mafunzo ya stashahada na shahada wanapitia?

Hatua ya kwanza astashahada ni sawa na wanafunzi wa primary au secondary kwanini mitihani yao inatungwa na NECTA vyeti vyao vinatolewa na NECTA


2. Ni kitu gani kinafanyika zaidi ya ufundishaji wa madarasani kwa upande wa wanafunzi wa vyuo

Vyuo vya uwalimu kuna kupiga deki, kumwagia bustani, kulisha ng'ombe, kuchomekea, nadhani hata fimbo wanachapa😀😀
Chuo kikuu huo ujinga haupo

3. Mchakato wa ufundishaji madarasni pamoja na tathmini unafanyikaje kwa upande wa ngazi zote za elimu?

Mwalimu wa degree anasoma kuna mfundisha mwalimu diploma unaona hapo sasa inakuwaje mwanafunzi mazidi mwalimu au kuchomekea 😀😀😀

Nikung'ate sikio hakuna walimu wanaopenda vitoto vya shule kama hawa wa diploma wewe fuatulia ukisikaia kisi ya mwalimu kampa mimba mwanafunzi au nini kimetokea ukifuatilia ni walimu wa diploma

Alisikia mlevi mmoja akisema
[/QU
Kwa maneno
 
Nellyseven

Nellyseven

Member
Joined
Nov 24, 2018
Messages
21
Points
45
Nellyseven

Nellyseven

Member
Joined Nov 24, 2018
21 45
Kwa experience, ni kweli kabisa waalim wa diploma ni mahir kuliko degree (ingawa sio wote). Kwasababu hata kwa sasa taasisi nying za binafs za elimu znapendlelea waalim wa diploma, niliwahi kumwuliza mkuu mmoja wa shule akasema tatz kubwa la waalimu wa digrii ni malezi, wanaamin diploma wana malez bora zaidi ya kiuhalimu.
 
-mseto_

-mseto_

Member
Joined
Jul 30, 2017
Messages
48
Points
95
-mseto_

-mseto_

Member
Joined Jul 30, 2017
48 95
Kwenye kua deep tusidanganyane degree ina balaa me nasoma economics kuna walim tunachanganyika nao wana opt vitu vichache sana mfano econometrics nayo semester ya pili,

Tatizo walim wa diploma wanapenda kujitutumua nisawa na kaka na dogo mliefuatana ugomvi hauishi, wasingekua wanakuja degree kujiongez bas
 
-mseto_

-mseto_

Member
Joined
Jul 30, 2017
Messages
48
Points
95
-mseto_

-mseto_

Member
Joined Jul 30, 2017
48 95
Kwa experience, ni kweli kabisa waalim wa diploma ni mahir kuliko degree (ingawa sio wote). Kwasababu hata kwa sasa taasisi nying za binafs za elimu znapendlelea waalim wa diploma, niliwahi kumwuliza mkuu mmoja wa shule akasema tatz kubwa la waalimu wa digrii ni malezi, wanaamin diploma wana malez bora zaidi ya kiuhalimu.
Kama ni malez nakubal ila sio kua deep kwenye knowladge
 

Forum statistics

Threads 1,324,982
Members 508,911
Posts 32,179,484
Top