Ubinafsi ndio unaowafanya watu wanaoana

Ubinafsi ndio unaowafanya watu wanaoana

Ndoa ni muunganiko wenye kuleta furaha katika kipindi cha maisha yao yote kwa wale ambao wameunganishwa na upendo wa dhati kutoka ndani ya nyoyo zao...upendo ambao unawafanya watu wawe mwili mmoja katika kila hali..hapa namaanisha kwenye shida na raha....siku zote ni raha kuwa na umpendae na ni jambo lenye kuzijaza nyoyo zetu furaha na raha wakati wote...machungu ya ndoa yanaanzia pale unafiki unaoingia ndani yake...ninasema unafiki kwa kuwa si kila mwanandoa huwa anaingia ndoani kwa sababu ya upendo bali wengine hufuata mali na vitu vingine vya kupendeza machoni lakini sio rohoni.....matokeo yake ndio huzaa majuto ndani ya ndoa na kuzaa falsafa kuwa ndoa ni gereza la mateso ilihali maana halisi ya ndoa haiko hivyo.....tunapochagua wenzi wa maisha tujitahidi kuzipa nafasi nyoyo zetu ziamue...kwani upendo wa kweli hutoka mioyoni mwetu na sio mifukoni mwa mwetu au mwa mtu....na kipimo cha upendo usiwe mali bali matendo ya yule anayedai anakupenda kwani MUNGU hajawahi kumficha mnafiki....
(well said sir),
 
mkuu ulichosema ni sahii, hasa wanawake maraningi upendo wao usukumwa na mfumo wa maisha.angalia hao dada walio kwenda shule na kupata kazi nzuri kama kwao ni rahisi kupata mchumba.
true, coz hawa huchagua mtu mwenye upendo wa kweli na sio anaemhonga coz hata yeye anaweza pata mali zake.. right?
 
kinda make sense, but tunafanya hivyo when the feeling is mutual, sasa hapo tutaeza uita ubinafsi wetu UPENDO, but akiwa mmoja tuu ndyo ako + na mwingine ni -, maan ni shida kwa wote, hata mwenye kuacha ubinafsi wake ataumia. so at the end of the day.... binadamu tunaita self interest zetu love towards the other, infact its not even selfish, coz ukimpenda mtu utafanya yale yanayo mfurahisha of which makes you feel good or it satisfies your personal desires by fulfilling ur partner`s.
Ushakuwa na mahusiano na mtu ambaye ukiwa naye karibu haujisikii vizuri lakini yeye anajisikia vizuri kuwa na wewe?
 
Mkuu Eiyer nimekuelewa. Tunashindwa kuutofautisha upendo, tamaa za mwili na Ubinafsi. Kuoa ni Ubinafsi maana unataka awe wako tuu. Kutokana na tamaa za mwili tunaamua kuoa ili nimfaidi Mimi tuu. Ndio maana pale unapohisi kuna mwingine anafaidi bila kuwaza tunaanzisha vurumai hatie kidhuru. Hii ni kiashiria tosha kuwa tumeongozwa ama kutawaliwa na selfishness.

Mfano mzuri Wa Upendo ni toka kwa Mwenyezi Mungu. Bila kujali kama unamfuata ama laa wote ametujalia Pumzi.

Ukilipenda UA kisha ukaling'oa ili ulinuse ama umpelekee mpenzi zawadi ni tamaa sio upendo otherwise kama ua umelipenda liache likue, ulione likinawiri kila siku. Ikibidi limwagilie na kuliwekea mbolea. Litunze na uhai wake. Lipende hata kama sio lako. Huo ndio upendo
Mkuu

Binafsi siwazi kuwa kutaka kuwa wewe tu ni ubinafsi isipokuwa ni ubinadamu...

Wanyama ndiyo hawajali kufanya ngono na wanyama tofauti tofauti wkasababu wao hawajitambui.binadamu ni tofauti...

Upendo ni kumfanyia mtu mwingine jambo bila kujali wewe linakufurahisha namna ipi bali unajali mwingine anajisikiaje....

Nani anaweza?
 
Ushakuwa na mahusiano na mtu ambaye ukiwa naye karibu haujisikii vizuri lakini yeye anajisikia vizuri kuwa na wewe?
yes, i have that experience, but ilinibid nitoke kwenye uhusiano coz yeye ndiyo alikuwa akiumia sababu si`respond kwa kile yeye ana feel juu yangu, wanted the best for him to find mtu atakae kuwa na hisia sawa na zake (mutuality).
 
yes, i have that experience, but ilinibid nitoke kwenye uhusiano coz yeye ndiyo alikuwa akiumia sababu si`respond kwa kile yeye ana feel juu yangu, wanted the best for him to find mtu atakae kuwa na hisia sawa na zake (mutuality).
1;Hilo ndilo tatizo la msingi kwa wengi,hatuwafanyii yale yanayopaswa yafanywe kwao kwasababu tu hatujisikii vizuri tukiwa nao [watu ndiyo wanaita kupenda wakati siyo] Ulipaswa umfanyie yale ambayo ulipaswa umfanyie....

2;Hakuna mahusiano duniani ambayo wote mtakuwa na hisia za kufanana,ni lazima mmoja atakuwa na hisia kwa maana ya kujisikia vizuri anapokuwa na mwingine na huyo ndiye anayefanya mahusiano hayo yawepo.Mwngine anaweza kuwa na hisia pia lakini zinakua chini...
 
Sidhani kama wengi wanaelewa maana ya upendo, mapenzi ya ukweli kabisa ni machache sana, wengi tunasukumwa na ubinafsi, labda uishi tu na mwenza sababu ya upweke, labda watoa msaada, labda umeshinikwa, labda hutaki wanaume wengine wampate huyo mwanamke, labda wataka tu kuzaa naye (maana tunashabiana na wanyama kupenda kuacha mbegu) ila huna jinsi lazima uoe, labda wataka usaidiane na mwenzako kwenye haya maisha magumu..
Tumesoma na kushuhudia wenzetu wazungu wasivyo penda danganya kuhusu swala mapenzi, wanaanza kwa mapenzi moto moto mno, kama kumbikumbi, zile tamaa na hisia au kama msemavyo mapenzi yakipunguwa, kila mtu anashika muda wake, haijalishi wameona au wanamajukumu kimaisha..Naamini ndoa sio lazima mpendane ila ni kama mwaweza kuvumiliana na kuishi pamoja kujenga familia..
Mapenzi ya ukweli labda labda ndio yale wasikia mtu kajinyonga, kauwa, kachanganyikiwa...n.k. n.k. kazi kweli kweli..(ni maoni yangu, sio lazima uyakubali)
 
Sidhani kama wengi wanaelewa maana ya upendo, mapenzi ya ukweli kabisa ni machache sana, wengi tunasukumwa na ubinafsi, labda uishi tu na mwenza sababu ya upweke, labda watoa msaada, labda umeshinikwa, labda hutaki wanaume wengine wampate huyo mwanamke, labda wataka tu kuzaa naye (maana tunashabiana na wanyama kupenda kuacha mbegu) ila huna jinsi lazima uoe, labda wataka usaidiane na mwenzako kwenye haya maisha magumu..
Tumesoma na kushuhudia wenzetu wazungu wasivyo penda danganya kuhusu swala mapenzi, wanaanza kwa mapenzi moto moto mno, kama kumbikumbi, zile tamaa na hisia au kama msemavyo mapenzi yakipunguwa, kila mtu anashika muda wake, haijalishi wameona au wanamajukumu kimaisha..Naamini ndoa sio lazima mpendane ila ni kama mwaweza kuvumiliana na kuishi pamoja kujenga familia..
Mapenzi ya ukweli labda labda ndio yale wasikia mtu kajinyonga, kauwa, kachanganyikiwa...n.k. n.k. kazi kweli kweli..(ni maoni yangu, sio lazima uyakubali)
Usijali mkuu umesomeka.....
 
1;Hilo ndilo tatizo la msingi kwa wengi,hatuwafanyii yale yanayopaswa yafanywe kwao kwasababu tu hatujisikii vizuri tukiwa nao [watu ndiyo wanaita kupenda wakati siyo] Ulipaswa umfanyie yale ambayo ulipaswa umfanyie....

2;Hakuna mahusiano duniani ambayo wote mtakuwa na hisia za kufanana,ni lazima mmoja atakuwa na hisia kwa maana ya kujisikia vizuri anapokuwa na mwingine na huyo ndiye anayefanya mahusiano hayo yawepo.Mwngine anaweza kuwa na hisia pia lakini zinakua chini...
very true, hapo umenifundisha jambo la msingi, will watch how i handle these things... thank you.
 
Mkuu

Binafsi siwazi kuwa kutaka kuwa wewe tu ni ubinafsi isipokuwa ni ubinadamu...

Wanyama ndiyo hawajali kufanya ngono na wanyama tofauti tofauti wkasababu wao hawajitambui.binadamu ni tofauti...

Upendo ni kumfanyia mtu mwingine jambo bila kujali wewe linakufurahisha namna ipi bali unajali mwingine anajisikiaje....

Nani anaweza?
ONLY JESUS N GOD CAN
 
KWELI ndoa ni uchoyo na kutojiamini, unapopata demu mzuri kisha akukupa mambo mazuri kwenye kunako, unakimbilia kuoa ili awe wako ule peke yako kwa uhuru, maana unajua usipo weka kifungo kuna uwezekano wa wengine nao kula, Demu akapata jamaa anapesa au anajua mambo kunako anafanya fanya ili tu aolewe ili ammiliki jamaa peke yake maana anajua kuwa kama asipommiliki anaweza kuja mwingine akampindua. mkishakuwa ndani ya ndoa hata demu akijua kuwa mwenzake ana mahusiano nje ananjua huyu ni wangu tu ataenda atarudi hapa ndo kafika. Mapenzi ya kweli hayahitaji vifungo wala viapo.
 
KWELI ndoa ni uchoyo na kutojiamini, unapopata demu mzuri kisha akukupa mambo mazuri kwenye kunako, unakimbilia kuoa ili awe wako ule peke yako kwa uhuru, maana unajua usipo weka kifungo kuna uwezekano wa wengine nao kula, Demu akapata jamaa anapesa au anajua mambo kunako anafanya fanya ili tu aolewe ili ammiliki jamaa peke yake maana anajua kuwa kama asipommiliki anaweza kuja mwingine akampindua. mkishakuwa ndani ya ndoa hata demu akijua kuwa mwenzake ana mahusiano nje ananjua huyu ni wangu tu ataenda atarudi hapa ndo kafika. Mapenzi ya kweli hayahitaji vifungo wala viapo.
Mkuu

Naona wengi wanashindwa kuielewa mada na nadhani ni kwasababu ya urefu wake...

Mada inazungumzia sababu ya watu kuingia ndoani na siyo ndoa yenyewe.Kimsingi ndoa siyo mbaya kwasababu kitendo cha ngono kwa binadamu ni kitendo ambacho kinapaswa kifanyike kwa utaratibu maalum siyo hovyo hovyo kama wanyama hivyo kuwa na mtu mmoja siyo ubinafsi kwa muktadha wa mada hii....

Ninachokisemea kwenye mada hii ni sababu za watu kufunga hiyo ndoa ambayo wengi wanaita "kupendana",nitakupa mfano rahisi sana...

Wewe hapo juu umesema "hata ukipata demu mzuri",unamuita "demu mzuri" kwa sababu ana maungo ya namna fulani hivi ambayo yanakufanya wewe ujisikie vizuri kuyaangalia na kuyagusagusa,lakini angekuwa na maungo tofauti na hayo usingemuita "mzuri",huu ndiyo ubinafsi ninaousema...

"Demu" kama huyo utamuoa kwasababu unataka uendelee kujisikia vizuri ukimuona na kumgusagusa lakini siyo kwasababu yeye anajisikia vizuri kuwa karibu na wewe.Wewe hujali kabisa juu ya hisia zake bali unajali hisia zako tu na jambo hilo ndilo litakalokuongoza kuingia ndoani na ndiyo ubinafsi wenyewe huo....
 
Back
Top Bottom