Ubia biashara ya kuendesha gazeti

Ubia biashara ya kuendesha gazeti

PAUK MAK

Member
Joined
Jun 4, 2014
Posts
7
Reaction score
8
Gazeti lililosajiliwa kila kitu, liliwahi kuwa mtaani matoleo matatu likasimama, makadirio ya sh. Milioni 5 au 6 zitatosha. Kama una nia ya kuwekeza katika biashara hii, nijulishe tupange, mimi binafsi ni mwandishi wa habari. Wasiliana na mimi kupitia baruapepe: paulmak@gmail.com
 
Gazeti lililosajiliwa kila kitu, liliwahi kuwa mtaani matoleo matatu likasimama, makadirio ya sh. Milioni 5 au 6 zitatosha. Kama una nia ya kuwekeza katika biashara hii, nijulishe tupange, mimi binafsi ni mwandishi wa habari. Wasiliana na mimi kupitia baruapepe: paulmak@gmail.com

Wewe ni mwandishi wa habari zipi? Za michezo na burudani?

Hilo gazeti lilikuwa la habari za aina gani?

Kwanini lilisimama?

Faida ni kiasi gani na kwa muda gani inapatikana?
 
Mimi hasa nimebase katika habari na makala za Utambuzi,saikolojia na maendeleo lakini kama ujuavyo mwandishi uliyejifunza kazi ya uandishi wa habari unaweza ukaandika habari nyingine yeyote ile. Gazeti lilikuwa likiandika makala na habari za Utambuzi, saikolojia, maisha na burudani. Sababu ya kusita kwa gazeti kwanza ilikuwa ni ufinyu wa mtaji wa kuliendesha ukizingatia waanzilishi wenyewe nikiwemo na mimi kama mwanzilishi wa wazo hilo tulikuwa ndiyo kwanza tunatoka chuoni baada ya kumaliza kozi zetu za uandishi wa habari, hatukuwa na fedha na tena kukosa mimi binafsi kuwa nilikuwa na kabiashara kangu wakati tukisoma, gazeti lile hata tusingefanikiwa kuinga pale Maelezo.

Sababu nyingine kubwa kusimama kwa gazeti ilikuwa ni kwamba Gazeti lenyewe tulikuwa tukilitoa katika mfumo 'Format' ya Jarida au magazine jalada likiwa ni la kung'aa 'glossy cover' ila ndani lilikuwa ni karatasi za kawaida 'newsprint' tatizo la mfumo huu wa magazine ni kwamba inakuwa vigumu sana kwenye kazi ya 'distribution' huwezi kusambaza kwa urahisi na gharama za uchapishaji kwa nakala nyingi ni kubwa.

Ikiwa tutafanikiwa kupata hata sh. milioni 5, tukalibadilisha na kuwa katika format ya magazeti haya ya kawaida tunaweza tukachapa nakala 2,000 mwanzoni kwa wastani wa bei ya sh 250 kila nakala ni sh. laki 5. Mawakala tukiwaachia sh 150, wakatulipa sh. 350, na tukadirie labda nakala zitakazouzika ni 1700, inamaana ‘return' au mabaki yawe 300 ni sawasawa na, 1700 x 350 = 595,000. Hii inamaana kwamba tutapata faida hapo ya kama sh. 95,000/- katika wiki moja. Kwa makadirio hayo ya chini sana inamaana kwamba katika kipindi cha mwaka mmoja pekee mtaji wa sh milioni 5 tutakaokuwa tumewekeza utakuwa umesharudi.

Na hapo hatujaingiza faida itakayotokana na matangazo mbalimbali, pia ukumbuke kuwa gazeti ikiwa tutajitahidi kuandika makala za kuvutia tukawa na wateja wa kutosha nchi nzima biashara itapanuka na ndani ya kipindi cha miezi michache ikiwa tutakomaa kiukwelikweli kama Shigongo alivyofanya alipoanzisha uwazi hatutakuwa tukizungumzia tena faida ya ash 95 elfu bali itakuwa kwenye malaki kama sio mamilioni.

Nirudie tena, hakuna gharama zozote tena tutakazokwenda kuingia katika maswala ya usajili, ni mtaji tu wa kuendeshea hasa printing na waandishi kwa kuanzia tunakuwa ni sisi wenyewe na wengine tutatafuta ‘volunteers' wapo, pengine na watu labda wawili katika upande wa Masoko na usambazaji. Designing mimi mwenyewe naweza hilo halitatusumbua.
 
Nitumie copy ya gazeti mojawapo mlilofanya na mchanganuo mzima wa gharama zote mlizokuwa mnatumia hasa za printing, distribution na daily operation costs.Pia kama gazeti limesha sajiliwa nahitaji kujua hao shareholders wengine uliokuwa nao watakuwa wanafanya kazi gani.Nilishakuwa kwenye hiyo industry ya magazine na nina designer wangu mzuri sana.Nitumie hivyo vitu kwenye asdosi@hotmail.com,niangalie then probably tunaweza kufanya kitu.
 
Nitumie copy ya gazeti mojawapo mlilofanya na mchanganuo mzima wa gharama zote mlizokuwa mnatumia hasa za printing, distribution na daily operation costs.Pia kama gazeti limesha sajiliwa nahitaji kujua hao shareholders wengine uliokuwa nao watakuwa wanafanya kazi gani.Nilishakuwa kwenye hiyo industry ya magazine na nina designer wangu mzuri sana.Nitumie hivyo vitu kwenye asdosi@hotmail.com,niangalie then probably tunaweza kufanya kitu.


Okay! Nitakucheki kupitia email uliyonipa, ila kuhusiana na hao other shareholders, ni kama hawapo kwani business ilikuwa ya kwangu mwenyewe, niliwashirikisha tu wenzangu katika kusajili gazeti hasa cv zao kama waandishi, hawakuwa wakurugenzi kisheria japo walitoa michango ya hali na mali hasa katika kuchangia stories na makala.
 
FINANCIAL PROJECTION
mapato ya mauzo kwa mwezi -mwaka 2,380,000-28,560,000 TSHS
mapato mengine/matangazo .......
kodi ya ofisi na bill za umeme kwa mwezi,mwaka 100,000-1,200,000 TSHS
mishahara/overhead cost mwezi/mwaka 190,000-2,280,000 TSHS
gharama nyinginezo ................
gharama za uchapishaji 2,000,000-24,000,000 TSHS
EXPECTED FAIDA 90,000-1,080,000 TSHS
EXPECTED FAIDA BILA MAPATO YA MATANGAZO NI TSHS 1,080,000 KWA MWAKA BILA KODI
KODI (194400)
FAIDA 885,600
 
Chimbuvu, mdau uliyenikokotolea hiyo hesabu nimefurahi sana, hiyo faida baada ya kutoa kodi sh. 885,600 kwa maoni yangu ni reasonable kabisa pamoja na kuwa mishahara tutabana sana hata sisi wenyewe wamiliki itatubidi kwa kuanzia tutumie mifukoni mwetu, hiyo 190,00 nadhani ni kwa distributor atakayesimamia kazi ya usambazaji, shughuli nyingine zote itatubidi tukomae wenyewe kama tutakuwa wote ni watu tuliokuwa na vision moja.

Hayo ni makadirio ya chini sana lakini mapato kama yatokanayo na matangazo pia yanaweza yakaja kuongeza faida hii na hayo ndiyo hasa roho katika hii industry ya magazeti, faida hutokana na matangazo. Ni kazi kwetu sasa kuhakikisha gazeti linakuwa zuri na kukubalika na wasomaji na pia watangazaji.
 
Mkuu mimi sio mwandishi na wala sina uwezo wa kushare hapo kwenye Biashara ila nina Idea flani kama makala ambayo nadhani itavutia sana wasomaji.Ni PM
 
Mkuu potential Ideas tunazikaribisha kwa mikono miwili, na hizo ndizo zitakazokuwa stori/makala za kuanzia endapo tutafanikiwa kupata mtaji, nakuomba endelea kuziandaa.

Siyo wote wanaochangia makala na habari kwenye magazeti ni waandishi waliosomea, cha muhimu hapa kutakuwa na Editor na waandishi 'masenior' watakaozicheki kabla hazijakwenda hewani.
 
NAKUTAKIENI KILA LA HERI KTK MRADi HUU ISIPOKUWA WALE MEMBERS WALIOKUWEPO AWALI NI LAZIMA WATOKE KTK KAMPUNI KISHERIA WASIJE WAKAATACK KTK SIKU ZA NEEMA
 
Gazeti lililosajiliwa kila kitu, liliwahi kuwa mtaani matoleo matatu likasimama, makadirio ya sh. Milioni 5 au 6 zitatosha. Kama una nia ya kuwekeza katika biashara hii, nijulishe tupange, mimi binafsi ni mwandishi wa habari. Wasiliana na mimi kupitia baruapepe: paulmak@gmail.com
Huu ni utani mtaji wa azeti milioni 6?
 
FINANCIAL PROJECTION
mapato ya mauzo kwa mwezi -mwaka 2,380,000-28,560,000 TSHS
mapato mengine/matangazo .......
kodi ya ofisi na bill za umeme kwa mwezi,mwaka 100,000-1,200,000 TSHS
mishahara/overhead cost mwezi/mwaka 190,000-2,280,000 TSHS
gharama nyinginezo ................
gharama za uchapishaji 2,000,000-24,000,000 TSHS
EXPECTED FAIDA 90,000-1,080,000 TSHS
EXPECTED FAIDA BILA MAPATO YA MATANGAZO NI TSHS 1,080,000 KWA MWAKA BILA KODI
KODI (194400)
FAIDA 885,600
Kwahio faida ni Roughly 1M kwa mwaka? Asante sana kwa taarifa muhimu kama hii.
 
Back
Top Bottom