Mudawote
JF-Expert Member
- Jul 10, 2013
- 11,612
- 16,185
GTs
Hivi leo ninaangalia mjadala kuhusu vyombo vya ulinzi nchini na historia inanikumbusha tukio la ukatili wa kisystem uliofanywa na vyombo vya usalama vya Adolf Hitler dhidi ya Wayahudi na wengine.
2️⃣
Hitler alitumia polisi wake, wanajeshi na mashirika ya usalama kuwateketeza wananchi. Lakini kinyume na matarajio yake, mateso hayakuwaondosha wateswa haki yao ya kupinga na kudai uadilifu.
3️⃣
Hata katika kambi za mateso, roho ya kupigania haki ilibaki hai. Mwishowe, vyombo vyote vya ulinzi vilivyotumika kwa ukatili vilishindwa na nguvu ya waliokuwa wakiteseka na kutaka haki.
4️⃣
Baada ya vita, wale waliotenda mauaji na ukatili wakawa wanaadhibiwa mmoja baada ya mwingine. Haki ilifikia kila mwenye makosa — hakuna aliyepata kukimbia hukumu ya historia.
5️⃣
Kwa hivyo, ninapoangalia hali ya sasa hapa Tanzania, nakumbuka ukweli huu:
Polisi, maafisa wa TISS, au wanajeshi waliotumia risasi, kuwanyanyasa na kuwaumiza watu tarehe 29 Novemba, wasidhani mambo yameisha.
6️⃣
Jambo halijaisha — limetoka kuanza.
Kila risasi, kila pigo, kila unyanyasaji utafuatwa na maswali ya haki. Historia haimalizi hadi ukweli na haki vikatimizwa.
7️⃣
Mwisho, njia pekee ya kukabiliana na hali hii kwa vyombo vya ulinzi si kukimbia wala kujilinda kwa nguvu.
Njia ni kuomba msamaha, kukiri makosa, na kuruhusu maandamano ya D09 yafanyike kwa amani — ili kuziba pengo, kujenga upya, na kuanza safari ya ukombozi wa taifa.
8️⃣
Haki haifi. Ila inachimba. Inachuma. Inalinda ukweli.
Siyo vita dhidi ya vyombo vya usalama — ni wito kwa vyombo hivyo kuchagua upande wa historia unaostahimili mwanga wa siku zijazo.
Hivi leo ninaangalia mjadala kuhusu vyombo vya ulinzi nchini na historia inanikumbusha tukio la ukatili wa kisystem uliofanywa na vyombo vya usalama vya Adolf Hitler dhidi ya Wayahudi na wengine.
2️⃣
Hitler alitumia polisi wake, wanajeshi na mashirika ya usalama kuwateketeza wananchi. Lakini kinyume na matarajio yake, mateso hayakuwaondosha wateswa haki yao ya kupinga na kudai uadilifu.
3️⃣
Hata katika kambi za mateso, roho ya kupigania haki ilibaki hai. Mwishowe, vyombo vyote vya ulinzi vilivyotumika kwa ukatili vilishindwa na nguvu ya waliokuwa wakiteseka na kutaka haki.
4️⃣
Baada ya vita, wale waliotenda mauaji na ukatili wakawa wanaadhibiwa mmoja baada ya mwingine. Haki ilifikia kila mwenye makosa — hakuna aliyepata kukimbia hukumu ya historia.
5️⃣
Kwa hivyo, ninapoangalia hali ya sasa hapa Tanzania, nakumbuka ukweli huu:
Polisi, maafisa wa TISS, au wanajeshi waliotumia risasi, kuwanyanyasa na kuwaumiza watu tarehe 29 Novemba, wasidhani mambo yameisha.
6️⃣
Jambo halijaisha — limetoka kuanza.
Kila risasi, kila pigo, kila unyanyasaji utafuatwa na maswali ya haki. Historia haimalizi hadi ukweli na haki vikatimizwa.
7️⃣
Mwisho, njia pekee ya kukabiliana na hali hii kwa vyombo vya ulinzi si kukimbia wala kujilinda kwa nguvu.
Njia ni kuomba msamaha, kukiri makosa, na kuruhusu maandamano ya D09 yafanyike kwa amani — ili kuziba pengo, kujenga upya, na kuanza safari ya ukombozi wa taifa.
8️⃣
Haki haifi. Ila inachimba. Inachuma. Inalinda ukweli.
Siyo vita dhidi ya vyombo vya usalama — ni wito kwa vyombo hivyo kuchagua upande wa historia unaostahimili mwanga wa siku zijazo.