Ubabaishaji TBA, waanza kuwatokea puani!

Ubabaishaji TBA, waanza kuwatokea puani!

majebsmafuru

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2017
Posts
463
Reaction score
649
Wakala wa majengo TBA, anazidi kung'ang'aniwa kila kona kutokana na ubabaishaji wake uliokubuhu mpaka kushinda wakala zingine zote za Serikali, wametuhumiwa kuwa wavivu, wepesi wa kuchukuwa fedha lakini kuwa mabingwa katika kubabaisha kazi na hata kuchelewelesha ujengaji wa majengo waliokubaliana na Taasisi za serikali, hata kutuhumiwa KUHIFADHI PESA KWENYE FIXED DEPOSITS ili wale faida!
TBA ni jipu liloiva na kusubiri tu kutumbuliwa kutokana na viongozi wake kuwa vipofu ama viziwi kwa kufikiria mambo hayajabadilika, wakidhani wako juu ya sheria na wakiendelea kufanya kazi kwa mazoea wakisahau Serikali ya awamu ya 5 haina mchezo mchezo..
Wamelalamikiwa kuchelewesha kazi kwa zaidi hata miaka kwa sababu zisizo kichwa wala miguu...
Wanadhani wanaweza fanya kazi kwa mazoea na dharau kama vile "they are untouchables"..
TBA wanahatari ya kufia huko na kutokana masihara wanayofanya, inasikitisha sana kuona Rais wetu kupitia Taasisi za Serikali kuwapa tender za ujenzi lukuki huku TBA wakimwangusha bila woga au aibu..
Hizi ni baadhi ya tuhuma zao...
  • Expasion joints kwenye Hostel Dar Es Salaam
  • Nyufa Hosteli Mpya UDSM Zazua Kizaa Zaa, TBA Watolea Ufafanuzi via YouTube
  • Ujenzi Mara hatimaye Majaliwa kuuvunjilia mbali mkataba
  • Ninawapa wiki moja la sivyo tutavunja mkataba na TBA'- Waziri ... via YouTube
  • TBA Itathmini Ubora Jengo la Kituo cha Forodha Cha Sirari - Majaliwa via YouTube
  • Waziri Mkuu amuadabisha Meneja TBA via YouTube
 
Serikali haijatoa pesa za kuanzia miradi na kama wakitoa wanatoa nusu usiwalaumu hao jamaa


Swissme
 
Lazima waende na maji tu...
Tena wamepata balaa lingine ujenzi wa VETA nyanda za juu, nyumba ya mwl ya vyumba 3 eti inagharimu 165m/-
Hahaha, hawa mafisadi kabisa..
LIVE: Taarifa ya Habari Kutoka TBC1 (Januari 27, 2018- Asubuhi) via YouTube
 
Wizara ya Mambo ya Ndani ametoa miezi mitano kwa Wakala wa Majengo (TBA) kukamilisha ujenzi wa nyumba za askari wa Jeshi la Magereza zinazojengwa Ukonga, Dar es Salaam. Rais Dkt @MagufuliJP alitoa TZS 10 bilioni kwa ajili ya ujenzi wa nyumba hizo alipofanya ziara Ukonga 2016.
 
Sijawahi na naogopa kuwapuuza walioifikisha dunia hapa ilipo. Inawezekana walikuwa wajinga (hii ni kutokana labda na mazingira yao waliyokuwepo). Lakini bila shaka walikuwa "rational" ndio wakaweza kufanya tunayoyaona leo yamefanywa. Hawa watu waliopita wamegundua ndege, Computer, mifumo ya kuendesha serikali, mifumo ya kufanya maamuzi, nk, nk.
Sio kizazi cha leo kila kitu tunaona simple tu!

Kujenga majengo-simple tu. Kujenga reli-very simple! Kuwa na shirika la ndege ndege-very simple! Kujenga viwanda-very simple! Kutoa elimu bure-very simple! Kukusanya kodi-very simple! Kujenga uchumi-very simple! Kusimamia utumishi wa umma-very simple! Kukopa-very simple! Kusimamia bandari-very simple! Kuhamia kule-very simple! Kukabiliana na mimba za wanafunzi-very simple! Kukabiliana na changamoto za sekta za madini-very simple! Kukuza uchumi-very simple! Decision making process-very simple! Kuteua wasimamizi wa marndeleo katika county-very simple!

Matokeo yake ndio hayo ya expansion joints, karne ya 21 kujenga reli yenye kuishi miaka 100+ kwa spidi ya 160km/h, watendaji kukosa ubunifu wa kutatua kero za wananchi nk. Mimi hata 1+1 sijawahi kuiona simple kwa kweli.
 
Hiyo picha yenye jengo lina pillars tupu ni kama wameenda lunch
 
Hakuna asiye jua kuwa TBA kuna nini ndio raha ya kufanya kazi kidugu
 
Back
Top Bottom