Twafaa: Bei ya mboga kuu ya Taifa yapaa juu mara dufu

Twafaa: Bei ya mboga kuu ya Taifa yapaa juu mara dufu

Vyakula vimepanda bei maradufu sukari,unga,mchele na sasa maharage. Alafu wanaongeza kodi na faini maradufu mfano kodi ya majengo imepanda kwa zaidi ya asilimia 350%.
Tulikiwa tunalipa 12,000 juzi juzi wameleta karatasi ya kodi inatakiwa kulipwa 162,000/ TRA.

Hii serikali haikuwa imejiandaa/kuandaliwa kuongoza nchi kwani hata wajibu wa msingi kwa raia wake haijui.Wanachojua kupiga marufuku na (kusimamia sheria?),kupiga faini,kushinikiza uongo kuwa kweli,kukimbizana na wapinzani ndio wajibu wao na zaidi kuishi kwa raha kupitia kodi za wanyonge
 
Hii kweli ni mboga kuu ya Taifa. nahisi viongozi wako inprogress ya kutatua tatizo. hawawezi kutueleza kila stage wanayokutana nayo
 
Habari waJF kwenu mlio na raha,

Hali ya maisha inaendelea kuwa ngumu kila uchwao. Gharama za maisha zinazidi kupanda na uchumi bado uko pale pale.

Vyakula vinagusa familia zote, mmoja mmoja au kundi la wengi. Bei za vyakula kila siku zinazidi kupanda. Ukame nao unazidi kutamalaki. Siku hizi kusema Tanzania kuna njaa ni kosa la jinai, labda useme kuna upungufu kidogo wa chakula.

Baada ya bei ya mchele,unga na sukari kupanda sasa ni zamu ya mboga kuu ya Taifa tuliyoachiwa na Hayati Mwalimu Nyerere, mboga hiyo ni Maharage.

Maharage imekuwa mboga yetu ya kila siku, iwe mashuleni, gerezani, kambi za wakimbizi.Katika hali ya kushangaza bei imepaa kutoka Tsh. 2300 hadi 3000 (ongezeko la Tsh. 700). Bei ya Jumla ilikuwa Tsh. 2100 na sasa ni ths 2800.

Hii ni bei ya eneo ninalokaa Sinza la watu wa kawaida.

Huko kwenu sijui bei imekaaje?
Kumbe Mwanza bado tuna unafuu? bei ya maharage ni Tshs. 2,000/=; samaki wameshuka bei kinoma, nyama vile vile ... tunamshukuru Mungu mvua zinanyesha .. anayenunua mbogamboga kama vile mchicha, msusa, sukuma wiki, pilipili, nyanya, myamyachungu, pilipili ni wale tu wasio kuwa na ardhi au wenye nayo lakini hawawezi kuitumia au kwa kutokujua au kwa kulogwa!
Shida iliyopo ni fedha mfukoni....
 
Cries on social networks wont be helpful to us, the matter is to work hard my brother
 
Habari waJF kwenu mlio na raha,

Hali ya maisha inaendelea kuwa ngumu kila uchwao. Gharama za maisha zinazidi kupanda na uchumi bado uko pale pale.

Vyakula vinagusa familia zote, mmoja mmoja au kundi la wengi. Bei za vyakula kila siku zinazidi kupanda. Ukame nao unazidi kutamalaki. Siku hizi kusema Tanzania kuna njaa ni kosa la jinai, labda useme kuna upungufu kidogo wa chakula.

Baada ya bei ya mchele,unga na sukari kupanda sasa ni zamu ya mboga kuu ya Taifa tuliyoachiwa na Hayati Mwalimu Nyerere, mboga hiyo ni Maharage.

Maharage imekuwa mboga yetu ya kila siku, iwe mashuleni, gerezani, kambi za wakimbizi.Katika hali ya kushangaza bei imepaa kutoka Tsh. 2300 hadi 3000 (ongezeko la Tsh. 700). Bei ya Jumla ilikuwa Tsh. 2100 na sasa ni ths 2800.

Hii ni bei ya eneo ninalokaa Sinza la watu wa kawaida.

Huko kwenu sijui bei imekaaje?
hahahaha,nimekuja nakimbia nikijua mnyama wetu yule kapanda bei😀😀😀
 
hahahaha,nimekuja nakimbia nikijua mnyama wetu yule kapanda bei😀😀😀
Mkuu hata yule kapanda, bei ilikuwa tsh. 10,000 na sasa ths. 12,000.
Bei ya jumla ilikuwa 7000 na sasa 9000.

Hiyo 12,000 ni kwa sehemu zile za kawaida kama kule Banana kwa wakazi wa Dar. Ukija sehemu za kishua kam Didis,Mama Kamche,Rainbow, Kontena bei zake hazishikiki.
 
Mkuu hata yule kapanda, bei ilikuwa tsh. 10,000 na sasa ths. 12,000.
Bei ya jumla ilikuwa 7000 na sasa 9000.

Hiyo 12,000 ni kwa sehemu zile za kawaida kama kule Banana kwa wakazi wa Dar. Ukija sehemu za kishua kam Didis,Mama Kamche,Rainbow, Kontena bei zake hazishikiki.
Hata hiyo huku Mwanza bado tuna unafuu, Kg. Tshs. 6500/= iliyoandaliwa ndo Tshs 9,000/=
 
Mkuu hata yule kapanda, bei ilikuwa tsh. 10,000 na sasa ths. 12,000.
Bei ya jumla ilikuwa 7000 na sasa 9000.

Hiyo 12,000 ni kwa sehemu zile za kawaida kama kule Banana kwa wakazi wa Dar. Ukija sehemu za kishua kam Didis,Mama Kamche,Rainbow, Kontena bei zake hazishikiki.
duuuh,itabidi mkuu uhamie huku kiboriloni moshi utafune taratibu ukishushia na mbege
 
Hiyo sio kazi ya serikali.Kazi kuu ya serikalu kukamata wapinzani, wale wote wanaoikosua.
 
Back
Top Bottom