Tuzike maiti kaburini au tuchome? Changamoto

Tuzike maiti kaburini au tuchome? Changamoto

Mimi msimamo wangu mtu asinichome plz.
Nitanunua shamba langu kubwa tu nikifa wanizike humo kwenye ardhi yangu..

Mambo ya kuchomana aiseeh sitaki kabisa.
Kama ni ishu ya wachawi ntapambana nao kaburini tu
Kama nikuchomwa uchomwe wewe mtoa maada
 
Hili suala ni zito sana kutokana na imani za watu, lakini pia kila watu na tamaduni zao.
Huko Tibet kwa sababu ardhi yao ni mawe matupu walishindwa kuwazika wapendwa wao.

Ndipo mfalme mmoja akaamua wawe wanakata kata miili ya marehemu na kuwatupia ndege (vultures) hii inaitwa sky burial au bird scattered
Yaani mwili wa ndugu yako unashuhudia unakatwa katwa na kuliwa na ndege

Kwa sisi tuna ardhi kubwa sana ambayo ipo wazi tena kuna misitu mingi sana ambapo hata binaadamu hawaishi.

Kwanini tusianzishe miji mipya kama wenzetu wanavyofanya badala ya kurundikana sehemu moja tu miaka na miaka?

Miji lazima iongezeke kutokana na wingi wa watu na ardhi tunayo
Umetoa mfano wa UK lakini kumbuka kuna watu wanajenga sana na kununua majumba ya zamani na kujenga appartments za kutosha ingawa bado kuna uhitaji wa nyumba lakini wanajitahidi sana
 
Tamaduni nyingi zinaheshimu Sana mwili wa marehemu..na hata hivyo sio utu kumchoma marehemu..Mimi nadhani bado tuendelee na taratibu zile zile ila makaburi yakifikisha miaka Mia tunaweza kupasafisha tukaendelea na shughuli
Sw mkuu wazo zuri sana,lakini mwili wa nyama baada ya kufa yaani mwili umeshindwa kufanya kazi wewe utaondoka kwenye mwili huo,utakua mahali pengine.hivyo mwili hautakua na maana tena hata ungetupwa au kuchomwa sawa tu ndio maana huwa unasikia maiti ya juma yaani kuna juma mwenyewe halafu kuna mwili.kuzika ni kukalili tu wala haina maana sana sema tunaogopa harufu ya maiti.
 
Mbona mapori bado mengi sana.!

Kwa nini nizikwe porini bwana. Bora tuchome. Ibaki historia. Bisha utakavyo lakini ukifa basi! Some sort of 'uchafu' unaohitaji kuchomwa ka tuchomavyo nyasi.
 
Naomba mnishauli taratibu mzuri ili familia yangu inipige kiberiti siku nikirudisha chenji kwa wanaojua.
 
Mawazo ya ajabu badala kuzuia kuzalisha taka unahangaiaka kuziharibu taka.
Lingekuwa wazo zuri kama tungepunguza uzazi ikawa kila familia watoto wawili kutoka wastani wa 6 kwa sasa. Tuzuie magonjwa ili watu wasifwe wengi na tuboreshe huduma za elimu na afya ili kuzuia magonjwa na hatimaye kupunguza vifo jambo litakalopungunza mazishi
Mfano mzuri in wewe uliyetoa mada punguza ngono zembe ili kujiepusha na mambukizi ya ukimwi, endesha gari kwa uangalifu ili kuepusha ajali
 
Acheni kumpa Mungu kazi, yaani Sikh ya ufufuo aanze kutafuta majivu yalipeperushwa wapi. Bora tumrahisishie Mungu, mtu akizikwa Mungu atafanya kujazia nyama kwenye mifupa anapulizia pumzi mtu unasepa zako kumlaki Bwana Mawinguniiiii!!!!!
 
Back
Top Bottom