Kila interview ina mahitaji yake. Barua ya mwaliko wa interview itakyambia na wakinyamaza waulize. Dont asume. Idadi ya interviewer inategemea ba muundo na nafasi inayoombwa.
Public sector ina watu wengi ukilinganisha na private sector. Nimewahi kuwa interviewed na watu 8 (public) na pia na mtu 1(private).
Kuna mitandao mingi ya maswala ya interview. Browse the net.
Nlienda interview moja juzi kati ya shirika la umma walikua kama mia mule ndani na kila mtu alikua na swali anauliza,then mmoja anaandika marks kwny karatasi yake kila ukijibu.
Kitendo cha kuingia tu hadi kukaa tayari wakaniwekea marks.
Kuna wale wa karibu nlikua nikitupia jicho naona marks wanazonipa..2 ya kumi,maswal mengne 5,mengne 8.
Waliniuliza kila kitu.
-everythng kuhusu my undergraduate dissertation
-who am i?
-what do i expect frm them if i get employed?
-Their organisation structure
-Their mission and vision
- what was my greatest failure?
-whether i am married/unmarried/dating and why?
Mengine mpaka nkikumbuka. Ila nlitoka nimelowa jasho. I made it tho.
Kuna mshkaji aliniambia alienda interview. Ikafika zamu yake akaitwa kwenye chumba. Kubisha hodi akaambiwa karibu. Anafungua mlango ndani giza tororo. Haoni kitu. Akajiuliza apapase pembeni ya mlango kama kuna switch au? Akili ikakmtuma achukue Nokia tochi yake akawasha. Kumulika mbele mijitu kibao. Akawasalimia hafu akawaambia poleni na giza. Walibaki wanacheka sana. Wakamsifu kwa kua na Plan B. Kumbe switch walikua nayo karibu, wakawasa mambo yakaendelea.
Sijui alikua ananitania au yuko serious.
Habari wakuu.
Najua wapo wengi kama mimi hatujawahi udhuria ata oral interview moja, maana ndio tume graduate sio muda. Lakini kwakua humu ndani kuna watu washawahi udhuria nyingi tu (serikalini na private sectors), na ata wengine ni mameneja au ma-hr wanaohusika na haya mambo, tunaombeni msaada wenu hapa.
Tutaenda kwa maswali, kama utaliweza tunaomba ulijibu moja au ata mengi kati ya haya na watakao ongeza wadau hapa chini:
1. Tufanye ndio nimeitwa interview. Ni vitu gani siku ile inabidi niende navyo? Kuna baadhi ya job vacancy zikitangazwa wanasema kabisa siku ya usaili njoo na vyeti. Je, kuna aja ya kwenda na CV na cover ltter tena? Je, naweza kwenda na plain paper, mfano wakiniuliza swali naanza kujibu kwa kuwachorea ili waelewe vema??
2. Average kunakua na interviewers wangapi? Najua namba sio constant, ila wanaweza kuzidi wa5? Maana wakiwa wengi unakua unashambuliwa sasa. Dah.
3. Ukiingia chumba cha interview, vipi kuwasalimia kuna haja ya kuwapa mkono? Au salam moja tu kwa wote mfano good morning, inatosha? Na nikikaa kwenye kiti, naanza kujieleza au nisubiri wanichokoze? vipi wakikaa kimya wananiangalia tu. Naweza kimbia mm.
4. Vipi kuhusu utani. Katikati ya interview unaweza ingizia utani?
5. Na je, mara nyingi wale interviewers wanakua wataalamu wa nilichosomea mm au wanaweza kua sio? Mfano, nimeitwa intetview ya civil engineer, je wao wanakua ma civil eng au wanaweza kua wengine tu?
Na maswali yao vipi? Yanakua ya darasani sanasana au?
Wadau nitapenda mkiongeza maswali na wataalamu tutapenda mtujibu.
Shukrani.
Dear Secret Service, there is nothing like "Oral Interview". Interview is always oral, so you cannot say oral interiview. Is the same as saying "repeate again". That is written test or screening test, sawa!!
Rudi darasani.
He was kidding. Right??