Tutafakari maneno haya ya Sitta baada ya kuchaguliwa

Tutafakari maneno haya ya Sitta baada ya kuchaguliwa

Kibo10

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Posts
11,278
Reaction score
8,868
“Nitawaongoza kwa utumishi uliotukuka na uadilifu ili tupate Katiba bora, yenye viwango na kwa wakati. Nina hulka ya kuwapenda wale ninaowaongoza, kwa hiyo nitakuwa mtetezi wa shughuli mbalimbali…Ninawaahidi Watanzania kutenda haki na kuwapatia Katiba yenye viwango na kwa wakati-Samuel Sitta akizungumza na wajumbe waliomchagua kuliongoza Bunge Maalumu la katiba.
 
Huyu jamaa ataweza sababu kiccm yupo asilimia 30 tu. Kwa hiyo system haita mwendesha.
 
Huyu jamaa akiondoa unafiki wake huwa namkubali sana. Kama kweli akitaka wananchi wote turudishe imani kwake, basi ajitahidi kuliongoza bunge kwa makini bila kuleta msimamo wa kundi lolote.
 
Sitta ndiyo chance ya kujijenga ki uprezidaa hapo! Ukifanya kama maneno yako hata sisi wapinzani utatupa wakati mgumu ktk kinyang'anyiro cha 2015 kama ccmagamba watakupitisha amma ukigombea na kile chama chako cha kijamii a.k.a CCJ.
Illa bado gamba ni gamba TUSUBIRI TUJIONEE.
 
Speech ya Sitta, kama ulimsikiliza between the lines, ilijikita katika maeneo makuu matatu:-

(i) U-CCM: Aliwashukuru wana-CCM wenzie kwa mchakato mzima na amba hatimaye ulifanikisha "kulipitisha" jina lake. Alimshukuru pia Chenge kwa kukubali "kujitoa" na kuelezea historia fupi jinsi yeye (Sitta) alivyohusika hadi Chenge kuwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali enzi hizo.

(ii) Uzoefu: "Alijisifia" kutokana na uzoefu wake pamoja na "kufahamika" miongoni mwa wajumbe (wajumbe wa Bunge la JMT) ambako kulipelekea kutwaa nafasi husika.

(iii) Udini: "Alijisifia" jinsi alivyo mcha Mungu na jinsi watu wa dini/dhehebu lake walivyochangia kufanikiwa kuikwaa nafasi ya Uenyekiti. Alimtaja hadi mchungaji wa Kanisani kwake.

In short, alieleza mambo kadhaa ambayo hayakustahili au yalikuwa necessary katika hadhira ile tena ukizingatia alikuwa hewani; well may be kwa sababu ya "furaha" aliyokuwa nayo. Kwa mtazamo wangu, speech ya Mh. Rungwe ilikuwa nzuri zaidi na ya umoja wa kitaifa kuliko ya Mh. Sitta.
 
"Nitawaongoza kwa utumishi uliotukuka na uadilifu ili tupate Katiba bora, yenye viwango na kwa wakati. Nina hulka ya kuwapenda wale ninaowaongoza, kwa hiyo nitakuwa mtetezi wa shughuli mbalimbali…Ninawaahidi Watanzania kutenda haki na kuwapatia Katiba yenye viwango na kwa wakati-Samuel Sitta akizungumza na wajumbe waliomchagua kuliongoza Bunge Maalumu la katiba.
Lakini mbona hajasema katiba ya matakwa ya wananchi? Hakuna lolote hawezi kukusaliti CCM nae anataka Urais.
 
Huyu jamaa akiondoa unafiki wake huwa namkubali sana. Kama kweli akitaka wananchi wote turudishe imani kwake, basi ajitahidi kuliongoza bunge kwa makini bila kuleta msimamo wa kundi lolote.

Hilo usilitegemee Mkuu1 Tutarajie ubabe dhidi ya wapinzani!
 
6 ni kiongozi shupavu japo ana hulka za kingoni kupenda mambo yetu yaleeeeeee...............nyumbani asije beki 3 mrembo lazima afanye uzinduzi sasa na hivi mjengoni kuna warembo wa kutosha tutarajie maumivu kwa wachumba/wake zetu waliopo humo.
 
Hapa sitta ni lazima awe makini, nafasi hii yaweze kuwa ya kumpandisha chart kisiasa au ya kumdidimiza kabisa. Endapo atataka matokeo chanya, basi lazima aruhusu hekima imuongoze.
 
kwakifupi tuseme tu ya kwamba sasa ameingia ktk kambi ya ushindi urais oct 29 2015,ama yeye,au Magufuli au Mwakyembe. mtandao wao ni wa ushindi sasa,sasa kitakachobakia nikupata baraka za Mh.Rais kikwete na marais wastaafu.pia nawashauri wafuatao baadhi ingawa wapo wengi lkn wawemo ktk mtandao wa sitta maana watanzania wengi tumekubali na tumeridhishwa na utumishi wao kwa nchi yetu.nao ni:
Mh.William Lukuvi,Agrey Mwanri,Ana Tibaijuka,Kagasheki,Bernad Membe,Shamsi vuai nahodha,pandu ameir kificho,kinana,Nape,Meya jery slaa,na wazalendo wengineo.
 
Back
Top Bottom