Tusaidiane hili tatizo la computer

Tusaidiane hili tatizo la computer

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Posts
72,427
Reaction score
191,696
Habari wadau,

Kuna hili tatizo ambalo ni common sana kwa computer za kileo ambalo ni kugoma kuwaka display yani unapush button ya power mashine inawaka ila kioo hakiwaki wala kuonesha kitu.

Shida huwa ni nini hasa? Na solution.
 
Habari wadau,
Kuna hili tatizo ambalo ni common sana kwa computer za kileo ambalo ni kugoma kuwaka display yani unapush button ya power mashine inawaka ila kioo hakiwaki wala kuonesha kitu.
Shida huwa ni nini hasa?
tatizo ni miongoni mwa...
1. ram
2. processor
3. display
4. vga
5. inverter /filter
6. capacitor
etc.. hapo lazima fundi achunguze au nipe model ya pc yako coz kila pc zina magonjwa yake common
 
ukiacha ram na other problem ambazo zinasolvika mara nyingi ni Graphics chip ndo huzingua kama una mashine ya ku reball unaiamsha faster ila kudumu inaweza dumu wiki miezi miwili mitatu nk
solution kuu ni motherbord mpya
 
tatizo ni miongoni mwa...
1. ram
2. processor
3. display
4. vga
5. inverter /filter
6. capacitor
etc.. hapo lazima fundi achunguze au nipe model ya pc yako coz kila pc zina magonjwa yake common
Ni ka hp flani ka touch screen sijakashika model yake. Jzi tena kuna toshiba ilileta upuuzi huo huo ila nikaireset ikawaka
 
ukiacha ram na other problem ambazo zinasolvika mara nyingi ni Graphics chip ndo huzingua kama una mashine ya ku reball unaiamsha faster ila kudumu inaweza dumu wiki miezi miwili mitatu nk
solution kuu ni motherbord mpya
Ku reball inakuwaje hapo
 
Ni ka hp flani ka touch screen sijakashika model yake. Jzi tena kuna toshiba ilileta upuuzi huo huo ila nikaireset ikawaka
hp nyingi hua zina tatizo la vga.. kuna utaalam wa kuichoma/kuipiga blower ya moto.. kabla ya hapo lazima ufanye troubleshot ndogo ndogo kama ram, reset bios etc..
 
ilikuwa sleep wakati unapush hio button? kama ndio hilo ni tatizo la version za zamani za windows 10 na limeshakuwa solved update pc yako.
 
ukiacha ram na other problem ambazo zinasolvika mara nyingi ni Graphics chip ndo huzingua kama una mashine ya ku reball unaiamsha faster ila kudumu inaweza dumu wiki miezi miwili mitatu nk
solution kuu ni motherbord mpya
good.... graphic chip=vga video graphic accelerator.. kuna machine maalum ya kufanya re-ball unatoa vga yote.. mafundi wengi wahuni wanapiga moto tatizo linarudi baada ya miezi kadhaa au miaka kadhaa kama ilipigwa moto wa uhakika
 
ilikuwa sleep wakati unapush hio button? kama ndio hilo ni tatizo la version za zamani za windows 10 na limeshakuwa solved update pc yako.
 
Ku reball inakuwaje hapo
graphics chip au GPU ina vinjia vidogo vingi kama miguu so maranyingi kama haijafa vimiguu vile upelea km vinapanda juu flan hivyo PC huwaka lkn no display
ndo maana kuna baadhi ya mashine ikitokea mashine hiyo haidisplay ukiikandamiza kwa nguvu GPU PC inakubali kuwaka ni kutokana na kuwa umezigusanisha njia
lkn pia kuna wakati mwingne PC huwaka inapojisikia yenyewe au ukiwasha usiizime au usirestart iwake tu hiyo yote uwa GPU

kureball sijui niseme vipi ila
kama unavyoijua GPU ilivyoungwa na boad njia zake ni nyembamba uwezi kutoa kwa blower wala gan na ukilazimisha unaiua kabisa kutokana
mosi - GPU inahitaji kiwango sahihi cha joto ukizidisha unaiua
pili- njia zake ni nyembamba ukikosea unazikata na ukikikata kimoja tu imekufa
tatu - ukizidisha joto zaidi unaivimbisha unaiua
ndo hizo 7bu zinawapelekea mafundi kkoo washindwe kufufua GPU zaidi ya kuzidedisha

so reball ni kuna mashine maalum ambayo inaitoa GPU katika motherboad bila damage yoyote na kureball yaan tuseme kama kuifanyia service GPU katika kisakiti chake au kuisafisha then kwa kutumia mashine hiyo unairudisha vizuri then PC inawaka safi
hapa bongo mashine hiyo walikuwa nayo WAKOREA flan kkoo ambao walikuwa wanafufua mpk HDD ilokufa upande HARDWARE au Hata software tuseme mamaezao wale walikuwa wanafufua HDD na PC yoyote mpaka MAC XBOX PS na things nyingne za comp
 
Habari wadau,

Kuna hili tatizo ambalo ni common sana kwa computer za kileo ambalo ni kugoma kuwaka display yani unapush button ya power mashine inawaka ila kioo hakiwaki wala kuonesha kitu.

Shida huwa ni nini hasa? Na solution.
Mimi najua kwenye macbook

Sijajua kama inaendana na hyo yako


Kwa mac tunafanya hivi

Hakikisha pc yako imezima kabisa yan ipo off.

Bonyeza power button mara moja halafu shikilia key hzi (alt + cmd + r + p)
Unashikilia hadi iwake isipowaka ndani ya sekunde tano unajaribu hii

Unazima tena pc yako iwe off kabisa

Unabonyeza power button mara moja halaf unahold kwa pamoja (shift + alt + cmd)

Ikishindikana hyo unaizima tena pc yako halafu unaiwasha zen unabonyeza button ya (eject) mara nyingi inakua yakwanza upande wa juu kulia chini ya power button... note sio esc.
 
ilikuwa sleep wakati unapush hio button? kama ndio hilo ni tatizo la version za zamani za windows 10 na limeshakuwa solved update pc yako.
No sio windows 10, ni windows 7 factory copy iliokuja na laptop ya sony vaio s series ilikuja kuanza zingua kwa kuwaka inawaka muda inaotaka yani! Kuna jamaa akasema ni motherboard yani dah. Nilikuwa katika sintofahamu kubwa yani dah. Ipo kabatini tu sasa ilibidi nitafute pc nyengine ingawa hio s series ilikuwa bonge la laptop nilinunua very expensive pia.
 
Back
Top Bottom