Tupeane historia na visa vya Mwl J.K Nyerere hapa.

Tupeane historia na visa vya Mwl J.K Nyerere hapa.

Kuna stori ya muda mrefu kwamba Mwalimu aliwahi kutapeliwa matofali na jamaa mmoja wa Kihaya akiitwa Batenga. Alipogundua kua ameshaingizwa mjini alicheka sana lakini sio yeye wala serikali iliyomchukulia hatua jamaa!

Sina hakika na ukweli wa jambo hili lakini Mwalimu ni mtu aliyedharau mali hasa mali yake binafsi. Alikua anaumizwa kichwa na mali ya umma
 
Ongezea nyama mkuu japo kidogo ilivyokuwa na hali ilikuwaje baada ya tukio

Sent using Jamii Forums mobile app
Naskia samwel aliiitisha maandamano. Na wanachuo wenzake kipindi hicho..
Kisa hawapati mkate na maziwa..

Mwalimu akamuuliza samwel "kwenu unakunywa maziwa??..
Samwel hapana...
Kilichofuatia ndo hicho..
 
Ni kweli alichonga meno!? Lengo lilikuwa nini hasa?
Alikuwa na meno yaliyochongwa ndio!. Katika miaka ya 1940/50 ulizuka mtindo wa kuchonga meno kwa baadhi ya makabila, waha na wazanaki walijipambanua wazi wazi katika kuchonga meno wakitofautiana na baadhi ya makabila ya kaskazini waliokuwa na mtindo wa kung'oa meno ya mbele...

Kila mmoja alikuwa na sababu zake wengine wakiyachonga ili yaweze kukata nyama kirahisi 😉 , lakini kwa waha ilikuwa kwa ajili ya urembo. Miaka ya mwishoni mwa utawala wake, Nyerere alifahamika kama "Mussa" akifananishwa na yule Mussa wa kwenye Biblia aliewaongoza wana wa Israel kutoka nchi ya Misri.
 
Back
Top Bottom