Tundu Lissu: Mamlaka ya Rais yana ukomo

Tundu Lissu: Mamlaka ya Rais yana ukomo

"Watu wangu wanaangamia kwa kukosa maarifa" mwisho wa kunukuu, Tupende kujifunza watanzania kabla ya kuchangia hoja, nazani Lissu anajua anachokifanya mana ni expert wa sheria so ana maarifa hayo
 
Mwanasheria huyo [Lissu] amesema kwa kuzingatia Katiba na Sheria ya Vyama vya Siasa ya mwaka 1992, kuipinga na kuikosoa Serikali si uhaini wala kosa kwani vyama vya upinzani vimepata uhalali huo kisheria
.
Kuikosoa serikali ni intellectual work. Na kitaalam tunasema: for a person to be a donkey's teacher, the former must be knowledgeable than the latter. Wapinzani wengi wa hapa Tanzania, na Tundu Lissue akiwemo, wanaonekana kutokuwa na weledi stahiki wa kuikosoa serikali.

Mfano mzuri ni tamko la UKUTA kuhusu kanuni ya kuua ndege wawili kwa jiwe moja (the doctrine of double effect). Mahali fulani tamko hilo linamkosoa JPM eti kwa kuwataka jeshi la polisi kuua majambazi kinyume cha sheria. Lakini, ukisikiliza hotuba ya JPM pale biafra alichokisema ni halali kisheria, as per the doctrine of double effect. Katiba na sheria zetu zinakataza kufanya ukosoaji wenye sura ya ulaghai.

Lakini pia, namshauri Tundu Lissu na wafuasi wake kujielimisha kuhusu mamlaka ya Rais kupitia kofia zifuatazo:

-- Mkuu wa nchi
-- Mkuu wa serikali
-- Amiri Jeshi Mkuu.

Kwa upekee, Lissu analo jukumu la kuwaelimisha wenzake kuhusu mambo haya. Vinginevyo atawaangamiza kwa kuwanyima maarifa stahiki. Kimsingi, siasa zinazoongozwa na kanuni ya "gabbage in gabbage out" ni hatari kwa usalama wa Chadema, au chama kingine chochote kiwacho.
 
Eti mtu tuliye mpigia kura awe ndio kila kitu! !?
Wengine wazembe wa kufikiri wanamfananisha na baba mzazi!!
Hata mzazi akikukata mkono ataadhibiwa tu...
Ni ujinga sijui niseme upumbavu....kusema mkuu wetu ni kila kitu!
 
Hujaelewa au?? Ulikmbia xul

Mkichelewa kusoma uzi muwe mnauliza hata kidunchu wewe ndio ulimbia kabisaaaaaa....

Nina uhuru wangu wa kuandika nachotaka...kama hupendi sepa pita kushotooooo
 
Back
Top Bottom