Tunashindwa kurudi makwetu sababu ya vurugu Congo

Tunashindwa kurudi makwetu sababu ya vurugu Congo

CoolMosi

Member
Joined
Jun 22, 2013
Posts
50
Reaction score
8
Ni siku ya sita sasa tangu j3 ya wiki hii ambapo tulitakiwa kuanza safari ya kutoka Lubumbashi Katanga DRC kuelekea Tanzania,ila tulizuiliwa kwa amri kutoka kwa ofisi ya Gavana kutokana na msururu mrefu wa magari uliosababishwa na askari wa Congo aliempiga risasi dereva wa KiZambia akafa akiwa katika foleni ya kutoka Lubumbashi kuelekea Kasumbalesa Boder Post kisha aingie pande ya Zambia.

Inasikitisha kwani si mara ya kwanza madereva wa kigeni kupigwa risasi ndani ya Congo na Serikali ya Congo haichukui hatua kukomesha hii tabia.
Hali kama hii inatupa taabu sana madereva kutoka Tanzania kwani malipo ni kidogo na pakiwa na tatizo la kuchelewa kama hivi basi wengine huishi maisha ya kuombaomba.

Sasa imesababisha vurugu kubwa baina ya Wazambia na Wacongo hali iliyopelekea kushindwa kwa magari kukatisha Border.
 
Laleni huko tu kesho mtaondoka,kama vipi nunueni smg kwa mabaki ya m23 halafu fanyeni kweli!mtakua waoga hadi lini?
 
pole jamani,,,, tatizo pia ni mabosi wenu hawaangalii hatari mliyonayo.
 
pole jamani,,,, tatizo pia ni mabosi wenu hawaangalii hatari mliyonayo.

Ni kweli maboss wanachangia hasa pale tunapokaa sana huku kutokana na wao kutokua na mikataba na wateja wao,Pia hawa viongozi wa Congo wamekaa kimya sana kukemea haya matukio maana yanatokea mara kwa mara.
 
Dah poleni sana. Serikali ya Kongo yapwasa kuingilia kati hilo swala mara moja kabla hali haijawa mbaya zaidi.
 
Ni siku ya sita sasa tangu j3 ya wiki hii ambapo tulitakiwa kuanza safari ya kutoka Lubumbashi Katanga DRC kuelekea Tanzania,ila tulizuiliwa kwa amri kutoka kwa ofisi ya Gavana kutokana na msururu mrefu wa magari uliosababishwa na askari wa Congo aliempiga risasi dereva wa KiZambia akafa akiwa katika foleni ya kutoka Lubumbashi kuelekea Kasumbalesa Boder Post kisha aingie pande ya Zambia.

Inasikitisha kwani si mara ya kwanza madereva wa kigeni kupigwa risasi ndani ya Congo na Serikali ya Congo haichukui hatua kukomesha hii tabia.
Hali kama hii inatupa taabu sana madereva kutoka Tanzania kwani malipo ni kidogo na pakiwa na tatizo la kuchelewa kama hivi basi wengine huishi maisha ya kuombaomba.

Sasa imesababisha vurugu kubwa baina ya Wazambia na Wacongo hali iliyopelekea kushindwa kwa magari kukatisha Border.

Cha kuongezea hapo mkuu ni kuucontact ubalozi wako huko congo ili next time mambo yawe fresh. Serikali ya congo na tanzania kama zinafanana tu, zote hazina masikio
 
Cha kuongezea hapo mkuu ni kuucontact ubalozi wako huko congo ili next time mambo yawe fresh. Serikali ya congo na tanzania kama zinafanana tu, zote hazina masikio

Ni kweli ndugu ila hapa Lubumbashi hakuna Ofisi ya Ubalozi ni hadi Kinshasa,pia sio wasikivu,kwa kua ni mara kadhaa watu wamekua wakitoa malalamiko kwao ila hakuna chochote wanachokifanya.
Na inashangaza ofisi ya Ubalozi iko Kinshasa ambapo ni mbali sana kuliko kutoka Dar hadi Lubumbashi,na ukifuatilia ni Wa Tz wachache sana wanaokwenda Kinshasa kuliko wanaokuja hapa Lubumbashi.
Serikali yetu haioni umuhimu wa kufungua ofisi ndogo hapa.
 
Poleni sana.

Sent from my Nokia Lumia using Tapatalk
 
kwa hyo kula na kulala ni kwenye magar-cpati picha mkishkwa na haja kubwa? ila polen sana mkuu
 
Ni kweli ndugu ila hapa Lubumbashi hakuna Ofisi ya Ubalozi ni hadi Kinshasa,pia sio wasikivu,kwa kua ni mara kadhaa watu wamekua wakitoa malalamiko kwao ila hakuna chochote wanachokifanya.
Na inashangaza ofisi ya Ubalozi iko Kinshasa ambapo ni mbali sana kuliko kutoka Dar hadi Lubumbashi,na ukifuatilia ni Wa Tz wachache sana wanaokwenda Kinshasa kuliko wanaokuja hapa Lubumbashi.
Serikali yetu haioni umuhimu wa kufungua ofisi ndogo hapa.



Pamoja na yote office ya ubalozi inakaao capital city.....
 
kwa hyo kula na kulala ni kwenye magar-cpati picha mkishkwa na haja kubwa? ila polen sana mkuu

Huwezi amini usiku watu wanashushia mzigo kwenye rambo,asubuhi ndo unatafuta pa kutupia.
 
Back
Top Bottom