Tuliza Moyo Habiba - (Ombi)


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Tuliza moyo habiba, moyo wako na upoe,
Upunguzie shuruba, hofu yote iondoe,
Penzi letu sio haba, huzuni yako itoe,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, ni mbali tumetokea,
Tumeyaona ya huba, ya penzi lilokolea,
Na mengine yenye miba, maumivu kuletea,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, ya zamani yamepita,
Uchungu tusije beba, mbeleni tukaja juta,
Tusikijaze kibaba, kwa yale yanayopita,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, wenye kusema waseme,
Wanajifanya swahiba, sumu yao waiteme,
Yarabi twalia toba, hawa ni mapaka shume,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, penzi letu likolee,
Wa mbinguni yeye Baba, dua zetu apokee,
Atujaze mara saba, penzi letu lendelee,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, la moyoni nimesema,
Busu langu liwe tiba, likutakialo mema,
Moyoni ninakubeba, u mawazoni daima,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
23
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 23 0
Tuliza moyo habiba, moyo wako na upoe,
Upunguzie shuruba, hofu yote iondoe,
Penzi letu sio haba, huzuni yako itoe,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, ni mbali tumetokea,
Tumeyaona ya huba, ya penzi lilokolea,
Na mengine yenye miba, maumivu kuletea,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, ya zamani yamepita,
Uchungu tusije beba, mbeleni tukaja juta,
Tusikijaze kibaba, kwa yale yanayopita,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, wenye kusema waseme,
Wanajifanya swahiba, sumu yao waiteme,
Yarabi twalia toba, hawa ni mapaka shume,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, penzi letu likolee,
Wa mbinguni yeye Baba, dua zetu apokee,
Atujaze mara saba, penzi letu lendelee,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, la moyoni nimesema,
Busu langu liwe tiba, likutakialo mema,
Moyoni ninakubeba, u mawazoni daima,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)


MwaKjj hongera kwa tungo hii, kuna mdada hapa JF, nijui status yake wala yako katika mahusiano ya kimapenzi, ila naona kama mngefaana sana na ingependeza kama huu utungo ungeudedicate wake.
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
Nina wazo. Kutokana na baadhi ya wana jf kuonyesha kipaji cha kuandika mashairi, kwa nini tusianzishe kamtindo ka kuchagua mada halafu kila mpenda kuandika shairi anaandika shairi lake kuhusu hiyo mada? Nafikiri hii style itachangamsha zaidi utundu wa mashairi, zaidi ya kumsubiri mkjj atoke halafu ndio ajibiwe.

Pengine tunaweza kutengeneza kitabu cha jf mashairi na kupeleka huko mashuleni kitumike. Who knows?

Ni wazo tu!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
MwaKjj hongera kwa tungo hii, kuna mdada hapa JF, nijui status yake wala yako katika mahusiano ya kimapenzi, ila naona kama mngefaana sana na ingependeza kama huu utungo ungeudedicate wake.
Yeah.. I dedicate this one to her..! (I really don't know which one..)
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Yeah.. I dedicate this one to her..! (I really don't know which one..)
ya hands are full, stop pushin ya way in like a bull,
just like me you do, silently i act cool,
no more school to you, in court the ball is with you,
mkjj you rule, but careful as you eat ya gruel.

SteveD. (Echo from the trench)
 
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2007
Messages
986
Likes
70
Points
145
Quemu

Quemu

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2007
986 70 145
habiba wangu jamani, mbona wanitesa wangu moyo
wajua ninavyo kutamani, mbona waumiza yangu roho
kipenzi changu cha thamani, mbona wanyanyasa pangu koo
habiba wangu wa amani, nini nimekutenda wangu polo?

habiba rudi kwangu jamani, haki napatwa na masimanzi
chonde chonde tafadhali, lako tamu penzi bado nalihitaji
usiku wapita mwenzio silali, nakuwaza wangu manzi
habiba wangu asali, nini nifanye tafadhali?

kumbuka mengi twafanya, tuwapo pamoja mahala
nguruko pale tulichofanya, miili yetu tulitoa kafara
utamu wetu ulichanganya, chini ulitaka galagala
habiba wangu wa chanya, nini chakutia hasara?

usiku wa harusi ya dadayo, kawe rumba tulicheza
kisha tukafuatilia yafuatayo, pata chumba hatukuweza
tukaishia kwenye uzio, ngoma yetu tamu tukacheza
habiba wangu wa enzio, nini nifanye wangu pweza?

kuendelea siwezi tena, naomba nifikirie kwa undani
mwenzio nashindwa hema, naomba nijie kitandani
hakika vizuri nitakutenda, naomba ikuingie kichwani
habiba wangu nakupenda, nini wataka wangu wa ubani?
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
12
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 12 0
habiba wangu jamani, mbona wanitesa wangu moyo
wajua ninavyo kutamani, mbona waumiza yangu roho
kipenzi changu cha thamani, mbona wanyanyasa pangu koo
habiba wangu wa amani, nini nimekutenda wangu polo?

habiba rudi kwangu jamani, haki napatwa na masimanzi
chonde chonde tafadhali, lako tamu penzi bado nalihitaji
usiku wapita mwenzio silali, nakuwaza wangu manzi
habiba wangu asali, nini nifanye tafadhali?

kumbuka mengi twafanya, tuwapo pamoja mahala
nguruko pale tulichofanya, miili yetu tulitoa kafara
utamu wetu ulichanganya, chini ulitaka galagala
habiba wangu wa chanya, nini chakutia hasara?

usiku wa harusi ya dadayo, kawe rumba tulicheza
kisha tukafuatilia yafuatayo, pata chumba hatukuweza
tukaishia kwenye uzio, ngoma yetu tamu tukacheza
habiba wangu wa enzio, nini nifanye wangu pweza?

kuendelea siwezi tena, naomba nifikirie kwa undani
mwenzio nashindwa hema, naomba nijie kitandani
hakika vizuri nitakutenda, naomba ikuingie kichwani
habiba wangu nakupenda, nini wataka wangu wa ubani?


Mkuu,


Umetulia mwanakwetu.
 
C

Choveki

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2006
Messages
448
Likes
16
Points
35
C

Choveki

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2006
448 16 35
Tuliza moyo habiba, moyo wako na upoe,
Upunguzie shuruba, hofu yote iondoe,
Penzi letu sio haba, huzuni yako itoe,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!....

Tuliza moyo habiba,.......
Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)
Tuliza moyo habiba, mwenziyo amekuomba
Siye twajua ka kwiba, na sasa anajikomba
Pia amuomba Toba, ahisi ume m-bamba!
Bi Habiba mi nasema, uliza kwani kunani?

Anaanza kwa upole, ahisi ushagundua
Uhuni wake wa kale, adhani umejulia
Mabusu hayo chelele, ni nini anafichia?
Bi Habiba mi nasema, uliza kwani kunani?

Anajihisi mwenziyo, ila ashindwa tamka
Achunguza wako moyo, na yepi uta tamka
Anayahepa machoyo, ya kwake yeshamtoka!
Bi Habiba mi nasema, uliza kwani kunani?

Habiba mwana fulani, fungua macho wa kwetu
Uliza yule ni nani, nimsemaye Sikitu
muangalie machoni, asije kuficha kitu
Bi Habiba mi nasema, uliza kwani kunani?
 
BiMkubwa

BiMkubwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2007
Messages
530
Likes
13
Points
35
BiMkubwa

BiMkubwa

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2007
530 13 35
Tuliza moyo habiba, moyo wako na upoe,
Upunguzie shuruba, hofu yote iondoe,
Penzi letu sio haba, huzuni yako itoe,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, ni mbali tumetokea,
Tumeyaona ya huba, ya penzi lilokolea,
Na mengine yenye miba, maumivu kuletea,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, ya zamani yamepita,
Uchungu tusije beba, mbeleni tukaja juta,
Tusikijaze kibaba, kwa yale yanayopita,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, wenye kusema waseme,
Wanajifanya swahiba, sumu yao waiteme,
Yarabi twalia toba, hawa ni mapaka shume,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, penzi letu likolee,
Wa mbinguni yeye Baba, dua zetu apokee,
Atujaze mara saba, penzi letu lendelee,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, la moyoni nimesema,
Busu langu liwe tiba, likutakialo mema,
Moyoni ninakubeba, u mawazoni daima,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)

Mahabuba nimeshindwa, moyo wangu kutuliza
mazito nalemewa, iweje leo waniuliza
uchungu nahemewa, na yako miujiza
moyo hauwezi tulia, na penzi lisiloshibisha

Mbali tumetokea, iweje leo ukumbuke
kwa yale yaliyotokea, lazima ugutuke
hofu imenienea, natafuta mahala niruke
moyo hauwezi tulia, na penzi lisiloshibisha

penzi lazima lishibishe, iwe kwako iwe kwangu
nani akueleweshe, matendo yako uchungu kwangu
kidonda usinitoneshe, ubichi bado kwangu
moyo hauwezi tulia, na penzi lisiloshibisha

kurudi kwako asilani, hata kwa maneno matamu
nisijeonekana hayawani, penzi limepoteza hatamu
penzi limepata miwani, penzi pofu sina hamu
moyo hauwezi tulia, na penzi lisiloshibisha


 
B

Boma

Senior Member
Joined
Apr 5, 2008
Messages
190
Likes
2
Points
0
B

Boma

Senior Member
Joined Apr 5, 2008
190 2 0
Du kumbe Mwanakijiji ni hatari kwa mashairi ya mapenzi, siku hizi wanasema umebobea
 
A

AmaniGK

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,100
Likes
31
Points
145
A

AmaniGK

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,100 31 145
Wakijiji umelonga,acha nami ninene
Shairilo limekonga,limelizidi sebene
Kidogo nataka chonga,Naomba dakika nne
Kwa Habiba umegonga,Ninaye mwaka wa nne

Wajificha huko shamba,Habiba wamwacha town
wakijiji nakuomba,Mwache apate amani
Huku alipo atamba,Ananipenda Amani
Kwa Habiba umegonga,ninaye mwaka wa nne

Habiba alikupenda,na wewe ukamtenda
Ukamwacha njia panda,ukaamua kuhanda
Ameamua kuenda,sasa watoka udenda
Kwa Habiba umegonga,ninaye mwaka wa nne

Pendo lake Habiba,ni tamu siwezi sema
Kama chakula nishashiba,mpaka nashindwa kuhema
Pendo lake kwangu tiba,Mola atupe |Uzima
Kwa Habiba umegonga,Ninaye mwaka wa nne

Uchungu ninaupata,Kwa mateso uliompa
Chalinze mpaka Msata,Shambani ukamtupa
Ulimfanya Kuruta,kwa kazi ulizompa
Sasa kwangu amefika,Na kamwe sitamtupa

Kadi tamati wa tama,Mimi mwisho nimefika
Habiba ni wangu mama,Moyo wangu kaushika
wakiji kachunge ndama,Niache mimi na 'mama'
Kwa Habiba umegonga,ninaye mwaka wa nne
 
B

bonnie2_s

Member
Joined
Jul 17, 2008
Messages
11
Likes
0
Points
0
B

bonnie2_s

Member
Joined Jul 17, 2008
11 0 0
habiba habebi,haibi hububu,
wala hatubu kwa uongo kukuhubu,
hana haiba na mpenda misiba,
heri yako wewe ushapata mahaba.


mimi sijawahi kupendwa baba,
kupata habiba mwenye kwangu huba,
nimekulia upweke na huzuni nimeshiba,
tuache hadithi zake mahabuba.

miaka 18, nitafute tuonane,
kisha tuelewane kisha tuoane,
tukaishi saanane tukifa tuzikane,

nakukumbusha popote ulipo,
chambi chambicho kificho,
chambi ukipata chambilecho,
chambilecho ni kifo ukiwa nacho
,
 
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2008
Messages
2,146
Likes
41
Points
0
Sipo

Sipo

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2008
2,146 41 0
Tuliza moyo habiba, moyo wako na upoe,
Upunguzie shuruba, hofu yote iondoe,
Penzi letu sio haba, huzuni yako itoe,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, ni mbali tumetokea,
Tumeyaona ya huba, ya penzi lilokolea,
Na mengine yenye miba, maumivu kuletea,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, ya zamani yamepita,
Uchungu tusije beba, mbeleni tukaja juta,
Tusikijaze kibaba, kwa yale yanayopita,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, wenye kusema waseme,
Wanajifanya swahiba, sumu yao waiteme,
Yarabi twalia toba, hawa ni mapaka shume,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, penzi letu likolee,
Wa mbinguni yeye Baba, dua zetu apokee,
Atujaze mara saba, penzi letu lendelee,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Tuliza moyo habiba, la moyoni nimesema,
Busu langu liwe tiba, likutakialo mema,
Moyoni ninakubeba, u mawazoni daima,
Tuliza moyo habiba, Penzi letu limeshiba!

Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Shamba)
MHE shairi lako zuri sema tunarudi kulekule you will develop what you practise, ebu soma michango yetu utagundua wabongo tunapenda mapenzi kuliko jambo lolote. ndio maana nchi inauzwa tukiwa tunawaza mapenzi... tutungie shairi la kuponda mafisadi bwana.. hizi za mapenzi waachie akina mr blue na banana zoro
 
Kyakya

Kyakya

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2009
Messages
397
Likes
3
Points
35
Kyakya

Kyakya

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2009
397 3 35
MHE shairi lako zuri sema tunarudi kulekule you will develop what you practise, ebu soma michango yetu utagundua wabongo tunapenda mapenzi kuliko jambo lolote. ndio maana nchi inauzwa tukiwa tunawaza mapenzi... tutungie shairi la kuponda mafisadi bwana.. hizi za mapenzi waachie akina mr blue na banana zoro

Naunga Mikono na miguu yote
 

Forum statistics

Threads 1,239,125
Members 476,369
Posts 29,343,429