Tulipoongea walitusema sie wapigaji, leo wanafanya tulioyasema

Tulipoongea walitusema sie wapigaji, leo wanafanya tulioyasema

Kumbe unaishi nje ya Tanzania na unaongelea mambo ya Tanzania kama unaishi hapa???

Mie nimekwambia from experience. Niliingia na jamaa yangu JNIA ambaye ni foreigner na alikuwa na 100k USD . What he did alijaza tu kwenye fomu na hawakumuuliza swali lolote zaidi. Hata ofisa wa Immigration aliyemgongea visa alisema kama asingejaza ile fomu ndo wangemkamata na kutaifisha zile fedha baada ya kumpeleka mahakamani.

Una kichwa kigumu sana!! Huelewi nini??? Nimekwambia kwa Tanzania wanaposema umeshindwa kutoa maelezo they mean hujajaza declaration form. Hakunaga maelezo zaidi ya hayo.

Unasema ninajuaje kama hawana taarifa maalum??? Labda nikuulize yule mfanyakazi wa Yapi Merkez aliyekamatwa na zile hela na zikataifishwa Kama kulikuwa na taarifa maalum dhidi yake wangemruhusu aendelee kukaa nchini???

How comes unafananisha US na Tanzania wakati unajua USA ni cashless economy ??? Us hata dukani ukilipia cash hela nyingi lazima waite polisi sasa hilo Tanzania lipo pia???

Unasema naishi kwa speculations??? Nadhani wewe ndo unaishi kwenye speculations zaidi.
Hilo la kusema pesa ni chafu au safi ni nadharia tu kulingana na mtazamo wa nchi husika.

Hao wanaosema pesa chafu kuna kodi na pesa nyingi wanakubali kutoka kwenye shughuli ambazo nchi nyingine haziruhusiwi kufanyika.

Huko US kuna states zinaruhusu matumizi na biashara ya bangi ?? Unajua wanaingiza shs ngapi kutoka kwenye hivyo vyanzo???

Hivi unajua hata kutengeneza na kutumia pombe miaka ya nyuma huko Marekani ilikuwa hairuhusiwi kisheria ila sasaivi hao hao USA ndo wametengeneza another notion duniani kuwa pombe ni legal na wanaingiza mapato makubwa sana kutokana na pombe??? Na nchi nyingi zimefanya hili pia na pombe ni chanzo kikubwa cha mapato na kodi kwenye nchi nyingi duniani???

Unasema shule nilisomea ujinga ila acha mie ndo nikushauri sasa!! Rudi shule maana elimu yako haijakusaidia

Unaweza kujaza form na bado ukaitwa for further questioning, maelezo yako yasipo add up pesa na mali zitashikiliwa hata kutaifishwa inapobidi.

Mengine unazunguka tu mbuyu.
 
Hatari sana kwa kweli
Rule of law should be a cornerstone of our nation! Even the persons that have the power to be above the law by instruments, should observe the existence of such instruments as the law itself !

Wenye mamlaka wasitumie mapungufu ya kisheria yanayotoa mianya ya ubabe kuwa wababe. Huo ni ushamba uliopitiliza.
 
Unaweza kujaza form na bado ukaitwa for further questioning, maelezo yako yasipo add up pesa na mali zitashikiliwa hata kutaifishwa inapobidi.

Mengine unazunguka tu mbuyu.
Not in Tanzania.

Nazunguka mbuyu au nakupa elimu?? Chukua madini hayo, unaishi Marekani alafu hujui hata historia ya uchumi wake? Kilaza wewe.

Unadhani nchi zinafanikiwa hivihivi??? Tena huko uliko kuna states hadi makahaba wanalipa kodi na Kuna madanguro yapo kisheria na yanaingiza mapato makubwa na kodi kwa serikali wakati hapa Tanzania ukahaba ni kosa na kuweka danguro ni kosa!! Unajua ni Kwa nini???

Nikikwambia huna uelewa wa nchi zilizoendelea duniani zimefikaje hapo uwe unakaa kimya na kukubali!

Niendelee kukupa ufahamu au niache????😂
 
Not in Tanzania.

Nazunguka mbuyu au nakupa elimu?? Chukua madini hayo, unaishi Marekani alafu hujui hata historia ya uchumi wake? Kilaza wewe.

Unadhani nchi zinafanikiwa hivihivi??? Tena huko uliko kuna states hadi makahaba wanalipa kodi na Kuna madanguro yapo kisheria na yanaingiza mapato makubwa na kodi kwa serikali!! Unajua ni Kwa nini???


Niendelee kukupa ufahamu au niache????

Siishi Marekani shangazi nipo Marekani kama ilivyo kawaida yangu kutembea huku na huko ulimwenguni wakati wewe ukiendelea kulalamika vyuma vimekaza na kutetea dirty money. Kabla ya mwezi huu kuisha nitaondoka hapa.

Historia ya uchumi wa US hainisaidii chochote kile kwenye maisha yangu ni historia yao.

Naona una tatizo la selective understanding, unaelewa unachotaka kuelewa. Kuwa na danguro, bangi na anasa zote ni tofauti kabisa na mtu kuleta pesa bila kujua chanzo chake. All is needed ni useme pesa umetoa wapi na maelezo yako yaadd up hii ni kwa nchi zote na ndiyo msingi wa hoja yangu.

Kama kuna nchi inafanya dirty jobs behind the scenes kukuza uchumi wake haiwezi kujitangaza kama Mwinyi alivyotangaza ama nyie mmechukulia tangazo lake out of context.

Najua ni usiku huko Ileje sasa pumzika na mmeo shangazi. Nimemaliza.
 
Siishi Marekani shangazi nipo Marekani kama ilivyo kawaida yangu kutembea huku na huko ulimwenguni wakati wewe ukiendelea kulalamika vyuma vimekaza na kutetea dirty money. Kabla ya mwezi huu kuisha nitaondoka hapa.

Historia ya uchumi wa US hainisaidii chochote kile kwenye maisha yangu ni historia yao.

Naona una tatizo la selective understanding, unaelewa unachotaka kuelewa. Kuwa na danguro, bangi na anasa zote ni tofauti kabisa na mtu kuleta pesa bila kujua chanzo chake. All is needed ni useme pesa umetoa wapi na maelezo yako yaadd up hii ni kwa nchi zote na ndiyo msingi wa hoja yangu.

Kama kuna nchi inafanya dirty jobs behind the scenes kukuza uchumi wake haiwezi kujitangaza kama Mwinyi alivyotangaza ama nyie mmechukulia tangazo lake out of context.

Najua ni usiku huko Ileje sasa pumzika na mmeo shangazi. Nimemaliza.
Una Tatizo kubwa sana!!! Unaeleweshwa kwa sababu unadai hakuna nchi inayoruhusu hela chafu kuingia kwake.

Nimekujibu kukuelewesha kuwa hela chafu na safi ni nadharia maana hata kwao Kuna hela nyingi wanaingiza kutokana na shughuli ambazo hapa kwetu tunazichukulia ni kinyume na sheria. Nimekujibu hela chafu na Safi ni nadharia inayotengenezwa na sheria husika za watu!!

Kibaya zaidi hata msingi wa hoja yangu kuu hujauelewa , maana kwenye main thread yangu niliongelea Kuhusu kama nchi ambayo target yetu ni kukuza mitaji ya ndani na kuhakikisha tunapata fedha nyingi ili zine kuwekeza nchini na kutengeneza ajira na kodi hatutakiwi kutaifisha hela za watu just kwa sababu hawaku declare walipoingia nazo. Tunachotakiwa kufanya ni kuhakikisha hata kama mtu hajadeclare unaweka penalty ambazo hazitawatisha watu kuleta fedha nchini.

Nilichogundua ni kuwa ninajaribu kumuelewesha mtu asiye na uelewa wa dunia inavyofanya kazi na nchi zinavyohiendesha kiuchumi.
Kama unatolea mfano na kukomaa kuhusu Marekani na hujui hata historia ya uchumi wa hiyo marekani basi wewe ni wa kuonewa huruma tu.
Naweza kuwepo ileje au Peramiho Ila Nina ukwasi wa kutosha na exposure kubwa kutoka maeneo mengi duniani kuliko hata wewe unaesubiri shemeji akutumie ticket kwenda Marekani kumsalimia.
Polee yako
 
Back
Top Bottom