Tulipoongea walitusema sie wapigaji, leo wanafanya tulioyasema

Tulipoongea walitusema sie wapigaji, leo wanafanya tulioyasema

Lord Denning

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2015
Posts
23,491
Reaction score
57,970
Tuliwahi kusema humu kwa sera za CCM hii na namna yao ya ufanyaji kazi kamwe Tanzania haitofikia kuwa nchi yenye maendeleo ya kweli ya wananchi na nchi kwa ujumla.

Duniani kote, nchi zilizopiga hatua za kimaendeleo ya haraka ya kiuchumi na ambazo zinachukuliwa kama nchi zenye uchumi mkubwa duniani (Malyasia, Singapore na Thailand) hata siku moja hazikuwai kuwa na sera za kutaifisha hela za watu wanazoingiza nchini kwao.

Nchi hizi hata siku moja hazikuwai kuweka sheria za kibank za kuwabana watu kufanya miamala hasa mikubwa ya kifedha jambo lililopelekea watu wengi kupeleka fedha kwenye nchi hizi na hatimaye fedha hizi zikaleta mapinduzi makubwa kwenye maisha ya wanadamu na uchumi kwa ujumla.

Hapa Tanzania watu wanaojiita kuwa wazalendo, kuanzia mwaka 2015 walianzisha taratibu za kukamata fedha za watu na kuzitaifisha na pia kuweka sheria kali za kudhibiti miamala ya kifedha na matokeo yake tukayaona ndani ya miaka mitano ambapo hela ikawa adimu na watu wengi kupoteza ajira na kukosa fursa za kukopa kwa masharti nafuu kwenye mabenki.

Miradi tunayohangaika nayo Tanzania kama ya treni, miundombinu na masoko ya uhakika yenye hadhi vyote vingeweza kufanywa kwa fedha zinazoingizwa nchini na watu hawa kwa utaratibu mzuri.

Tulipoongea kukemea uporwaji ule wa fedha za wananchi watafutaji watu walituita majina mabovu kuwa nyie wapigaji na wezi Ila baada ya madhara yake kuonekana, leo hii huko Zanzibar wamekuja na hili👇

1794EEA8-2262-467F-BC1F-72300BC0A9A0.jpeg
 
Ni hatua nzuri, ila tatizo CCM haiaminiki..

Mfano, Kuna wakati wanasema hadharani kuwa "maendeleo hayana chama", lkn wakati mwingine wanatamka wazi na matendo yao yanaonesha kuwa maendeleo yana chama
 
Ni hatua nzuri, ila tatizo ccm haiaminiki.

Mfano, Kuna wakati wanasema hadharani kuwa "maendeleo hayana chama", lkn wakati mwingine wanatamka wazi na matendo yao yanaonesha kuwa maendeleo yana chama
Ndo maana tunasema kwa maendeleo ya kweli ya Watanzania na Tanzania ni lazima CCM ikae pembeni na hii nchi iongozwe na akili mpya yenye mawazo chanya na uelewa mpana wa dunia hii na sera bora na za uhakika.
 
Tuliwahi ksema humu kwa sera za CCM hii na namna yao ya ufanyaji kazi kamwe Tanzania haitofikia kuwa nchi yenye maendeleo ya kweli ya wananchi na nchi kwa ujumla.

Duniani kote, nchi zilizopiga hatua za kimaendeleo ya haraka ya kiuchumi na ambazo zinachukuliwa kama nchi zenye uchumi mkubwa duniani (Malyasia, Singapore na Thailand) hata siku moja hazikuwai kuwa na sera za kutaifisha hela za watu wanazoingiza nchini kwao.

Nchi hizi hata siku moja hazikuwai kuweka sheria za kibank za kuwabana watu kufanya miamala hasa mikubwa ya kifedha jambo lililopelekea watu wengi kupeleka fedha kwenye nchi hizi na hatimaye fedha hizi zikaleta mapinduzi makubwa kwenye maisha ya wanadamu na uchumi kwa ujumla.

Hapa Tanzania watu wanaojiita kuwa wazalendo, kuanzia mwaka 2015 walianzisha taratibu za kukamata fedha za watu na kuzitaifisha na pia kuweka sheria kali za kudhibiti miamala ya kifedha na matokeo yake tukayaona ndani ya miaka mitano ambapo hela ikawa adimu na watu wengi kupoteza ajira na kukosa fursa za kukopa kwa masharti nafuu kwenye mabenki.

Miradi tunayohangaika nayo Tanzania kama ya treni, miundombinu na masoko ya uhakika yenye hadhi vyote vingeweza kufanywa kwa fedha zinazoingizwa nchini na watu hawa kwa utaratibu mzuri.

Tulipoongea kukemea uporwaji ule wa fedha za wananchi watafutaji watu walituita majina mabovu kuwa nyie wapigaji na wezi Ila baada ya madhara yake kuonekana, leo hii huko Zanzibar wamekuja na hili👇
Hata mimi uwa sioni mantiki wka mtu anayeingiza pesa nchini kumsumbua, bora usumbue anayetoa. Leo kutokana na sheria ngumu za BOT paypal haipokea pesa Tanzania ukitaka fungua online shop kwa Ebay, au Shopify njia ya kulipwa watu wengi wanayoiamini ni paypal na paypal Tanzania haipokei pesa.

Imagine kenya wanapokea pesa mpaka kutoka Upwork kwa Mpesa Safaricom, Skrill ina withdraw kwa Mpesa, paypal pia lakini sisi hizi sheria unajiuliza mtu anapokea pesa analeta pesa ya kigeni sasa sheria zote za nini?
 
Hata mimi uwa sioni mantiki wka mtu anayeingiza pesa nchini kumsumbua, bora usumbue anayetoa. Leo kutokana na sheria ngumu za BOT paypal haipokea pesa Tanzania ukitaka fungua online shop kwa Ebay, au Shopify njia ya kulipwa watu wengi wanayoiamini ni paypal na paypal Tanzania haipokei pesa.

Imagine kenya wanapokea pesa mpaka kutoka Upwork kwa Mpesa Safaricom, Skrill ina withdraw kwa Mpesa, paypal pia lakini sisi hizi sheria unajiuliza mtu anapokea pesa analeta pesa ya kigeni sasa sheria zote za nini?
Kuongozwa na mtu anayeamini watu wote ni wezi kama yeye ni shida.
 
Tanzania sio nchi rafiki kabisa kwenye sekta za bank, mtu ukitaka kutoa USD 1,000/= mpaka ukaonane na bank manager na utoe sababu kwanini unazitoa. Hapo unakuta mtu anadharura kweli kweli.

Account Yako, Pesa Yako. Bado ukaitolee sababu kwanini unaitoa.

Nchi inaongozwa na kutungwa sheria kwa fikra za kimasikini sana. Imefikia hatua mtu una connection ya wafanyabiashara wa nje ya nchi, unawaza mara 10* 10* kuwashauri waje kuinvest nchini au kutuma pesa zao nchini (Unaishia kuwaambia msije jamani, tafuteni sehemu ingine ya kuinvest).

Kuna watanzania wanaofanya kazi nje ya nchi, walikua wanatumia ndugu zao hela za matumizi USD 1,000/=, USD 2,000/= na wengine mpaka USD 5,000/=. Ila kwasasa hivi wamesitisha kwasababu ya ujinga huu.

Ni mtihani mkubwa sana taifa kuongozwa na "WATU AMBAO HAWANA EXPOSURE YA DUNIA". Fikra zao zinakua hazifikirii "OUT OF THE BOX".

Kwa mwelekeo wa Dr. Mwinyi.

Wafanyabiashara wote wa Tanzania watahamia Zanzibar kufanya transaction zao.
 
Back
Top Bottom