Jannatul Firdaus
JF-Expert Member
- Aug 4, 2026
- 446
- 1,113
Mario Balotelli ni mshambuliaji wa Italia mwenye asili ya Ghana, aliyezaliwa 12 Agosti 1990, nchini Italia. Alianza kujulikana akiwa na Inter Milan, ambako alishinda mataji kadhaa chini ya José Mourinho, kabla ya kuhamia Manchester City mwaka 2010.
Akiwa Manchester City, Balotelli anakumbukwa kwa uwezo wake mkubwa wa kufunga mabao, huku akisaidia klabu hiyo kutwaa Ligi Kuu England msimu wa 2011/12. Pia alifunga bao muhimu katika ushindi wa 6–1 dhidi ya Manchester United mwaka 2011.
Aliwahi kucheza AC Milan, Liverpool, Nice, Marseille, Brescia na Monza, pamoja na timu nyingine. Balotelli pia alikuwa sehemu ya kikosi cha Italia kilichofika fainali ya Euro 2012, ambapo alifunga mabao mawili dhidi ya Ujerumani katika nusu fainali.
Balotelli amekuwa akitajwa kama mmoja wa wachezaji wenye kipaji kikubwa, safari yake ya soka imekuwa na changamoto kutokana na majeraha, mabadiliko ya klabu na matukio mbalimbali nje ya uwanja.
Akiwa Manchester City, Balotelli anakumbukwa kwa uwezo wake mkubwa wa kufunga mabao, huku akisaidia klabu hiyo kutwaa Ligi Kuu England msimu wa 2011/12. Pia alifunga bao muhimu katika ushindi wa 6–1 dhidi ya Manchester United mwaka 2011.
Aliwahi kucheza AC Milan, Liverpool, Nice, Marseille, Brescia na Monza, pamoja na timu nyingine. Balotelli pia alikuwa sehemu ya kikosi cha Italia kilichofika fainali ya Euro 2012, ambapo alifunga mabao mawili dhidi ya Ujerumani katika nusu fainali.
Balotelli amekuwa akitajwa kama mmoja wa wachezaji wenye kipaji kikubwa, safari yake ya soka imekuwa na changamoto kutokana na majeraha, mabadiliko ya klabu na matukio mbalimbali nje ya uwanja.