TUJADILI: Tabia ya watu kuacha miswaki chooni na bafuni

TUJADILI: Tabia ya watu kuacha miswaki chooni na bafuni

Nikisahau mswaki huwa sirudii kuutumia nautupa Nyumba za kupanga kila mmoja na Tabia zake mwingine anaweza Suguria kucha mwingine akaoshea hata Viatu.
 
actually maisha yamebadilika sna! zama hizi si kama zile za zamani, ukiona unawaza mambo hayo basi jua wewe upo zama za zamani na unaishi nyumba za kizamani sna

maisha ya sasa yamebadilika! choo sasa hivi hakiitwi choo tunaita 'wash room', saivi unaingia chooni unajisaidia hata ukiiacha uchafu juu, husikii hata harufu yaani imekuwa automatically absorved! sasa unashangaa sembuse mswaki kubaki bafuni

now kuna 'hanger' mpka za kuweka mwaki na kuseparate miswaki zaidi ya mitano bila kusababisha 'contamination'! now wenzako mabafu na vyoo ni visafi mpaka anaweza kulia chakula wewe bado upo mika 47 nyuma.
 
kwakweli huwa cpendi kuiacha miswaki bafuni ....haswaa kwenye vyoo vya kushare ...maana inaweza ikatokea mtu akauangusha kisha akaurejesha tena mahala pake kisha asikwambie wala nini ?? wewe ukitoka huko waja wapiga tu mswaki kumbe ulikuwa umeangukia kwenye sink la choo..
jamani ukitaka kuwa msafi jambo lakwanza lakupasa uwe na kinyaa ''"",kama huna kinyaa ni nadra mnoo kuwa msafi kamili
 
actually maisha yamebadilika sna! zama hizi si kama zile za zamani, ukiona unawaza mambo hayo basi jua wewe upo zama za zamani na unaishi nyumba za kizamani sna

maisha ya sasa yamebadilika! choo sasa hivi hakiitwi choo tunaita 'wash room', saivi unaingia chooni unajisaidia hata ukiiacha uchafu juu, husikii hata harufu yaani imekuwa automatically absorved! sasa unashangaa sembuse mswaki kubaki bafuni

now kuna 'hanger' mpka za kuweka mwaki na kuseparate miswaki zaidi ya mitano bila kusababisha 'contamination'! now wenzako mabafu na vyoo ni visafi mpaka anaweza kulia chakula wewe bado upo mika 47 nyuma.
mkuu haya maisha unayo yazungumzia hapa nikwa watanzania wote ml.50 au ??

mtoa mada ..mada yake aliyoiwakilisha haichagua tabaka la watu wakipato cha juu .amejaribu kuzungumza na Jamii ya watamzania wenye kipato cha kati na cha chini kabisaa ..ambao kuchangia choo na kuwa na vyoo vyenye standard yakwaida nimaisha ya kawaida kwao ..na kama ujuavyo tena kuna sehemu kubwa ya jamii yetu bado haijastaarabika ipaswavyo ...
 
Umenikumbusha kitu, huwa nikisafiri, kila ijioni huwa nanunua mswaki mpya wa kutumia asubuhi ya siku inayofuata.

Hapa tusiache pia kuzungumzia mataulo na mashuka ya mahoteli tunakokwenda.
 
Dah, hili but tatizo sugu, kiukwel si sahihi kuacha mswaki toilet kwasababu za kiafya. Mm binafsi mswaki wangu unaishi kabatini kwangu kweny droo ndogo hivi siamini mazingira ya chooni
 
Lkn ndugu Kuna hawajamaa maarufu wakuitwa bactreria hawana usafi wa uchfu ten mbya Zaid f
Jamaa hawa huwaoni kwamacho (usiwasahau)
 
View attachment 702496

Wakuu, habari za wakati huu. Bila shaka wote mu wazima na mnaendelea na shughuli za ujenzi wa taifa.

Wakuu, hivi hii tabia ya baadhi ya watu kupenda kuacha miswaki yao kwenye vyoo ama mabafu yanayotumiwa na wengi, ni ustaarabu kweli huu wakuu?

Unakuta nyumba ni self contained, ndani kuna vyumba vinne vya kulala, wanaishi watu kama 8 ama 9, they all share the same bathroom and toilet lakini ukienda unakutana na miswaki ya watu.

Unamuamini vipi mwenzako anayeingia kule bafuni ama chooni? Unajua anafanya nini na ile miswaki kwa bahati mbaya ama makusudi?

Hii tabia imeshamiri sana katika kaya nyingi sana amabazo nimewahi kuishi (ndugu, jamaa na marafiki) ndio maana nikaona ni vyema nilete hii suala hapa wakuu tulijadili sote kwa pamoja.

Hili jambo ni sahihi ama si sahihi wakuu?

WENGI WENYE TABIA HII WATASOMA BILA KUWEKA COMMENTS ZAO HAPA


KUACHA AU KUWEKA? VITU VIWILI TOFAUTI
 
Ukidondoka kwa bahati mbaya chini tena pale anaurudishia palepale mwenyewe akija nikuweka dawa tu nakuswakia kwanini usiharishe
 
Si kuna vifuniko vya miswaki? Daima tumia kifuniko cha mswaki ili kuepuka hayo uliyoyasema.

28900.jpg
 
Nilishasikia kisa flani ambapo familia ilikuwa inaacha miswaki bafuni , na housegirl hakuwa na mswaki hivyo akiingia bafuni yeye ni kuchukua mswaki wowote na ku-brush meno yake.

Familia yote ilikuja gundulika imeathirika na HIV . Kumbe yule house girl alikuwa muathirika.

Sio siri si jambo jema kuacha miswaki huko.
 
Kuna binti wa kazi alikomoa nyumba nzima kwa kuswakia miswaki ya watoto huku akijua ana virusi vya ukiwimi. Watoto walianza kuugua ikawa inaleta mashaka na kuamua kuwapima VVU wakakutwa wana virusi wote. Tukio lingine ni kaka wa mke (shemeji au mjomba kwa watoto) alikuwa na maambukizi na alipoanza kuugua ikabidi aende kuishi kwa dada yake. Ninafikiri kulikuwa na kutoelewa hivi (si unajua kabla uya ARV kuingia hali ilikuwa tete watu ni udhaifu na kukonda kwa kutisha) hivyo akakasirika na akaamua kuswakia mswaki wa mtoto wa kiume mdogo wa dada yake. Ukweli alimwachia virusi na inaelekea aliwatamkia kabisa kuwa nao watauguza the same way.
Bottom line ni kwamba miswaki ni hatari mno kuachwa wazi eneo ambalo ni la sharing au hata mtu kufikia kama mnalala wawili chumbani. On the other hand, ni vitu ambavyo kuvifikia ni rahisi kwa kuwa huwezi kufungia kabatini au sandukuni.

Tupeanea mawazo tufanyeje? Changamoto kubwa hii.
 
Kuna beki 3 alikua na ngoma akaamua kuua nyumba nzima kwa kujisugua kwa kutumia miswaki ya family members
 
Back
Top Bottom