TUCTA Yajitutumua tena, kudai kima cha chini 315,000

TUCTA Yajitutumua tena, kudai kima cha chini 315,000

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Posts
5,224
Reaction score
1,687
Tucta yaitega serikali:

Shirikisho la Vyama Vya Huru vya Wafanyakazi Tanzania (Tucta) kimeibuka kuitega serikali kwa kuipa mwaka mmoja kuhakikisha wafanyakazi katika sekta zote wanalipwa kima cha chini cha mshahara kinachokidhi mahitaji ya msingi ya maisha kinyume na hapo halitasita kuchukua hatua za mgomo shinikizi.

Aidha, limeitaka serikali kupunguza kiwango cha kodi kinachotozwa kwa wafanyakazi kufikia asilimia 11 kwa vile wamevumilia hadi wamechoka kwa wafanyakazi kubebeshwa mzigo mkubwa wa kodi huku wafanyabiashara wakubwa wakisamehewa kodi na kulipa kodi ndogo isiyoendana na biashara zao na kama bajeti ya serikali ya mwaka 2013/14 haitazingatia hilo, watalazimika kuchukua hatua kupinga uonevu huo.

Hayo yalisemwa Jijini Dar es Salaam jana na Katibu Mkuu wa Tucta, Nicolaus Mgaya, alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari kuelezea maazimio ya Baraza Kuu la Tucta katika kikao chao cha 14 kilichoketi Machi 28, mwaka huu.

Alisema bado wanaendelea kufanyamazungumzo na serikali kwa muda mrefu ndio maana wamekaa kimya kuitaka kutekeleza mapendekezo ya mshahara wa kima cha chini cha Sh. 315,000 ambacho kimepitwa na wakati na wanafanya utafiti ili kuja na kima kipya cha chini cha mishahara.

"Tumeipa serikali mwaka mmoja kuhakikisha wafanyakazi katika sekta zote wanalipwa kima cha chini cha mshahara, kinachokidhi mahitaji ya msingi ya maisha kinyume na hapo hawatasita kuchukua hatua za mgomo shinikizi wakati tukiendelea kufanya utafiti wa kima kipya cha mshahara," alisema Mgaya.

Aliongeza kuwa Baraza Kuu limebaini kuwapo na hatua chanya za kuboresha mifuko ya Hifadhi ya Jamii nchini na kasi ya maboresho ni ndogo kwani wafanyakazi wengi wanaendelea kustaafu kwa malipo kidogo ya pesheni huku mifuko ikiendelea kuneemeka na kuitaka serikali kukamilisha maboresho yake kwa kipindi cha mwaka mmoja.

Akizungumza kukoma kwa uongozi wa Rais Shirikisho hilo, Omari Ayoub Jumaa, alisema amemaliza muda wake kwa sababu za kikatiba kifungu namba 16.6 hadi 16.6.8.

Alisema Baraza Kuu limeazimia kuwa Maadhimisho ya Mei Mosi kitaifa mwaka huu yafanyike mkoani Mbeya.

CHANZO: NIPASHE
 
TUCTA iache mzaha ya kumchekea Nyani, serikali hii haina huruma kabisa ebu angalia wanapandisha nauli wakati kipato cha wananchi kiko pale pale.
 
Hao TUCTA mi nawaona kama wapiga ngoma ya mdundiko.maana mgoma inazimwa eneo tofauti na ilipoanzia ,fuata upotee
 
Hawana tofauti na cwt,serikali iajua fika vyombo vyote hivyo havina meno.
 
Kama walishindwa 2010 hawatafanikiwa kamwe

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Safari hii sijui watakatiwa jina gani? Lililopita lilikuwa mbayuwayu, likawafanya wapole, wajiandae kwa jina litakalofuata safari hii
 
kwa utawala huu sahau.kwa makusanyo yapi inayofanya serikalo?
 
kikwete alishawambia kama mshahara mdogo,acha kazi tafuta kazi nyingine,hapo hakuna jipya wanajifurahisha tu na kuwaburudisha wafanyakaz
 
Hivi kima cha chini sasa hivi ni shillingi ngapi? Maana mi naona hata hiyo laki tatu ikikatwa makato ya kodi na michango ya social security inabakia laki mbili labda, kwa mtu mwenye familia ndogo ya mke na watoto wawili wallah sioni kama anaweza kuishi kwa elfu5 kwa siku, hapo hajaugua wala kuuuguliwa, hajasaidia ndugu yake kijijini na emergency zingine!
 
kikwete alishawambia kama mshahara mdogo,acha kazi tafuta kazi nyingine,hapo hakuna jipya wanajifurahisha tu na kuwaburudisha wafanyakaz

Hebu modds waupeleke huu ujumbe wako kwa TUCTA. Maana nahisi wana ubongo wa kuku.
 
Hivi kima cha chini sasa hivi ni shillingi ngapi? Maana mi naona hata hiyo laki tatu ikikatwa makato ya kodi na michango ya social security inabakia laki mbili labda, kwa mtu mwenye familia ndogo ya mke na watoto wawili wallah sioni kama anaweza kuishi kwa elfu5 kwa siku, hapo hajaugua wala kuuuguliwa, hajasaidia ndugu yake kijijini na emergency zingine!

... kwa wafanyakazi wa serikali ni kima cha chini cha sasa cha 104,000/- na mapendekezo
ya TUCTA ya kima cha
chini cha 315,000/- iliyokuwa inapendekezwa mwaka 2010, JK akaikataa...
cha kushangaza na mara hii wamekuja na pendekezo hilo la miaka mitatu iliyopita.
Inaonye jinsi gani TUCTA inaongozwa na watu wasio jua wanalolifanya.
Kama mwaka 2010 tathimini yao ilikuwa laki3 na 15elfu/= kwa kima cha chini, kwa sasa gharama za maisha zimepanda sana kwa kipindi cha miaka3.
Kama wangekuwa makini angalau wangekuja na mchanganuo wa gharama mpya za sasa kwa matumizi ya mwezi ya kawaida kwa mfanyakazi, kuliko kurudia tathmini ya miaka3 iliyopita.
.., tukumbuke serikali ilipendekeza kima cha chini kutokatwa kodi.
 
TUCTA iache mzaha ya kumchekea Nyani, serikali hii haina huruma kabisa ebu angalia wanapandisha nauli wakati kipato cha wananchi kiko pale pale.

... Kuna tetesi kuwa wenye magari ya usafirishaji wa mizigo na abiria ni vigogo wa taasisi mbalimbali ndani ya serikali ya JK.Kwahiyo wadau wa usafirishaji ni wao wenyewe, kwao ni neema, hawaoni tabu gharama za usafirishaji zikiwa juu.
 
...
18 July 2012
HUKU serikali ikigoma kuongeza maslahi ya madaktari na walimu kwa kisingizio cha ukosefu wa fedha, serikali hiyohiyo inatoa malipo makubwa kwa watumishi wanapokuwa masomoni ndani na nje ya nchi.
Waraka wa Watumishi wa Serikali Na.1 wa mwaka 2009 ndio unaelekeza malipo yanayofikia asilimia 80 ya mshahara kulipwa kama posho ya kujikimu.
Waraka huo Kumb. Na. C/AC.17/45/01/E/69 wa 22 Januari, 2009, ulisainiwa na Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma, George Yambesi, ulitumwa kwa makatibu wakuu, makatibu tawala wa mikoa, wakuu wa idara zinazojitegemea, wakurugenzi wa halmashauri za majiji, manispaa na miji.
Wakati mtumishi serikalini anaendelea kupata mshahara wake, amewekewa viwango vya posho ya kujikimu ya mafunzo vya hadi asilimia 80 ya mshahara wake akiwa ndani au nje ya nchi.
Baadhi ya watumishi walioongea na gazeti hili wamedai kuwa nafuu hiyo ndiyo imechochea malalamiko kuhusu nafasi za kusoma nje ya nchi, kuwa zimekuwa zikitolewa kwa upendeleo na wakati mwingine maofisa walewale kwenda mara mbili au tatu mfululizo.
Waraka unaelekeza kuwa mbali na mahitaji muhimu wakati wa mafunzo, mtumishi atalipwa asilimia 80 ya posho ya kujikimu ya safari za kikazi nje ya nchi atakapokuwa katika mafunzo hayo.
Wenye mshahara wa ngazi ya LSS(P) 1-LSS(P) 6 wanalaipwa $ 336 kwa siku (sawa na Sh. 459,000) wakati wale wa viwango vya LSS(J)1- LSS(J) 3 wanalipwa Euro 260 kwa siku (sawa na Sh. 540,000) na wale wa viwango vya TGS H – TGS Q watalipwa Paundi 180 (sawa na Sh. 468,000). Kwa mafunzo mafupi yanayogharamiwa na serikali na wafadhili, viwango vya posho ni asilimia 20 ya mshahara wa muhusika. (Angalia majedwali).
Lakini kwa mafunzo yanayogharamiwa na wafadhili peke yake, posho ni asilimia 30 ya mshahara, huku mtumishi akiendelea kupokea mshahara wake.
Yambesi anasema katika waraka huo kuwa viwango vya posho za watumishi wanapokuwa mafunzoni, vimetolewa kulingana na tofauti ya mazingira ya mtumishianapokuwa safarini kikazi na awapo safarini kwa mafunzo.
Utekelezaji wa waraka huo ulianza Januari mosi 2009 kwa utaratibu wa kusomwa pamoja na Nyaraka za Utumishi Na. 3 na 4 za mwaka 2008 kuhusu viwango vya posho ya kujikimu kwa safari za kikazi ndani na nje ya nchi.
Vilevile unasomwa pamoja na Waraka wa Utumishi Na. 1 wa 2003 unaohusu utaratibu wa watumishi wa umma wanaojiunga na mafunzoya Chuo Kikuu Huria Tanzania (OUT), pamoja na kanuni za kudumu katika utumishi wa umma, toleo la mwaka 1994.
Kwa mafunzo ya muda mfupi yanayofanyika karibu na vituo vya kazi ambayo mtumishi atakuwa anakwenda mafunzoni na kurudi nyumbani atalipwa asilimia 50 ya posho ya kujikimu kwa safari za kikazi ndani ya nchi kwa ajili ya chakula cha mchana na usafiri.
Waraka huu “umefufuliwa” wakati serikali imekuwa ikificha nyongeza za mishahara na posho za vikao kwa wabunge huku ikikataa kuongezea watumishi wa kada nyingine mishahara inayokidhi mahitaji.
Wiki iliyopita, Rais Jakaya Kikwete alitangazia umma katika hotuba yake ya mwisho wa mwezi kuwa, serikali haina uwezo wa kulipa madaktari mshahara wanaotaka nakwamba asiyeweza kufanya kazi kwa mshahara wa sasa, atafute kwingine.
Alikuwa anarejea mgomo wa madaktari wakitaka kuboreshewa kwa maslahi yao na vitendeakazi vya kutosha na vya kisasa katika hospitali za serikali.
Serikali imekuwa ikivutana na vyama huru vya wafanyakazi vinavyotaka kuongezwa kwa mshahara wa kima cha chini kufikiaSh. 310,000 kwa mwezi badala ya kiwango cha sasa cha Sh. 150,000.
Katika bajeti iliyopitishwa hivi karibuni, serikali imepandisha kiwango cha mshahara wa kima chini kufikia Sh. 170,000 ambazo hazitakatwa kodi.
 
... Tujikumbushe:
TUCTA wanafanya mbio za sakafuni...
===
RAIS Jakaya Kikwete ameelezwa kuwa ni dikteta, asiyetii sheria, asiyesema ukweli na aliyepotoshwa na wasaidizi wake, MwanaHALISI limeelezwa.
Kwanza, nyaraka za majadiliano kati ya serikali na Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania (TUCTA), hazionyeshi serikali kukosa uwezo wa kulipa wafanyakazi mshahara wanaopendekeza.
TUCTA inataka serikali kulipa kima cha chini cha mshahara kwa watumishi wa umma Sh. 315,000 kwa mwezi.
Katika nyaraka za majadiliano, serikali inajitapa kuwa makini katika ukusanyaji wa kodi kwa kila mlipa kodi nchini, hasa wafanyabiashara wakubwa.
Majibu hayo ya serikali yametokanana malalamiko ya TUCTA, kuwa serikali ni dhaifu katika kukusanya kodi kwa wafanyabiashara ambao wengi wao hukwepa kodi au hupewa misamaha.
TUCTA inatuhumu serikali kukamuawafanyakazi kwa kuwafanya ¡°¡-kuwa eneo kubwa pekee la kulipa kodi za juu wakati wafanyabiashara wakilipa kodi ndogo na wakati mwingine kukwepa.¡±
Malalamiko hayo yalikuwa katika ajenda ya pili ya majadiliano yalioishia 6 Aprili 2010. Ajenda ya kima cha chini cha mshahara ilishafungwa na tena bila kukubaliana.
Waliotia saini majadiliano hayo ni Nicolas Mganya kwa niaba ya TUCTA, Abraham H. Senguji kwa niaba ya serikali na Cosmas Msingwa kama msuluhishi.
Pili, watu mbalimbali waliohojiwa mara baada ya hotuba ya rais kwa ¡°wazee wa CCM¡± wa mkoa wa Dar es Salaa juzi, walieleza kutoridhishwa na mantiki katika kauli za rais.
Wakili Mabere Marando wa Dar es Salaam amesema rais hawezi kuzuia mgomo. Amesema kikatiba, mahakama ndiyo imepewa kazi hiyo kwa vile hufanya maamuzi baada ya kusikiliza pande zote zinazokinzana.
¡°Rais hawezi kubatilisha mgomo. Hilo ni kosa. Yeye ni serikali, kwa hiyo kwenye hili ana upande. Mahakama pekee ndiyo inaweza kutenda haki kwenye hili,¡± alisema.
Marando alisema asingeweza kutoa maoni yake kuhusu hotuba ya Kikwete kwa ujumla kwa vile hakuwa ameisikiliza yote.
Mchungaji Christopher Mtikila, amesema hotuba ya rais imekuwa ya vitisho kwa wananchi.
Amesema, ¡°sasa hatuna rais. Naona tuna amiri jeshi mkuu. Badala ya kusikiliza wafanyakazi, yeye anawatisha.¡±
Kiongozi huyo wa chama cha siasa cha DP amesema, ¡°Tunaona anataka kutumia jeshi kutishia wafanyakazi waliotumia jasho lao kwa ajili ya nchi hii.¡±
Katika lugha yake ya ukali na ushawishi, Mtikila alisema, ¡°Wafanyakazi wanadai wanachostahili. Sasa kama rais anatishia, vema wananchi sote tuandamane tuone kama risasi zake zinaweza kutumaliza wote.¡±
Naye, Mgaya amesema kuwa kimsingi chama chake kimesikitishwa na kauli za rais.
¡°Huyu bwana ametumia vitisho kwa wafanyakazi na kuonyesha udikiteta. Lakini sisi wafanyakazi hatutishwi kwani tunajua wajibu wetu. Hata rais anachaguliwa na wafanyakazi,¡± amesema.
Katibu huyo amesema, ¡°Kwanza, kwa mujibu wa sheria, rais hana mamlaka ya kuzuia mgomo. Mgomounaweza kuzuiwa na Mahakama yaKazi ambayo imepewa uwezo wa kisheria wa kutamka iwapo mgomohuo ni halali au batili.¡±
Alisema kama serikali ilitaka kubatilisha mgomo, ilitakiwa kuwasilisha maombi mahakamani kupinga kuwapo kwa mgomo.
Aidha, Mgaya amesema rais amepotosha umma kwa kusema kwamba mazungumzo kuhusu mishahara ya wafanyakazi inaendelea, kwani hilo lilikwisha kufungwa.
Amesema badala yake, kinachoendelea sasa ni majadilianokuhusu namna ya kupunguza makato ya wafanyakazi hao kwenye mifuko ya jamii.
¡°Sisi hatujui ni kwa nini rais aliamua kusema alichokisema. Mjadala kuhusu mshahara umefungwa. Kinachoendelea ni kuhusu mambo mengine kabisa. Sasa hatujui lengo la rais lilikuwa nini kwa maneno yake yale,¡± amesema.
Katika mkutano wake huo na wazee wa mkoa wa Dar es Salaam, Rais Kikwete alilitaja jina la Mgaya zaidi ya mara tatu, na kiongozi huyowa TUCTA ameliambia MwanaHALISI kwamba ameshangazwa na hatua hiyo ya rais; ingawa ¡°imeniongezea umaarufu.¡±
Wakati hayo yakiendelea, TUCTA imetangaza kusitisha mgomo wakekusubiri mkutano wa majadiliano wa tarehe 8 Aprili mwaka huu.
Aidha, taarifa zinasema kinyume namaelezo ya rais Kikwete, kwamba TUCTA imekuwa ikichelewa vikao vya majadiliano, barua ya mwaliko inaonyesha kuwa rais hakusema ukweli.
Barua ya serikali iliyotumwa kwa TUCTA kuwataka kuhudhuria mkutano yenye Kumb. Na. TYC/B/280/69 ya tarehe 22 Aprili 2010 inaonyesha kuwa TUCTA walitakiwa kufika kwenye kikao saa nane na nusu mchana.
¡°Nimeagizwa nikualike tarehe 23/04/2010 saa 8:30 mchana ili uwasilishe mada yenye hoja ya shirikisho la wafanyakazi inayohusu kodi wanayotozwa wafanyakazi,¡± inasema barua ya serikali iliyosainiwa na Shogholo C. Msangi kwa niaba ya katibu mkuu wa hazina.
Akizungumza katika mkutano huo uliofanyika ukumbi wa Diamond Jubilee jijini Dar es Salaam, Kikwetealisema mgomo unaoshinikizwa na viongozi wa TUCTA ni ¡°batili¡± na ¡°kinyume cha sheria.¡±
Alituhumu viongozi wa TUCTA kuwa ni waongo na kwamba hawahudhirii vikao vya majadilianokama wanavyotakiwa na serikali.
Aliwataka wafanyakazi kutoandamana, akitishia kuwa watakaoandamana wanaweza ¡°kutwangwa¡± na polisi wanaotumia mabomu ya machozi, risasi bandia na hata risasi hai.
Alikejeli kuwa hata wakiandamana, itabidi warudi kwenye mazungumzo na labda wakati huo wakiwa na ¡°plasta¡± kichwani.
Akiongea kwa ukali, Kikwete alisema, sheria ya ajira na mahusiano kazini, inaainisha, pamoja na mambo mengine, majadiliano kazini, maslahi ya wafanyakazi, mwajiri na maslahi yawananchi.
Rais alisema makubaliano binafsi ya wafanyakazi hayawezi kukubaliwa kuumiza wengine na kwamba wafanyakazi wasilazimishwe kugoma kwa maslahi ya watu wasiowafahamu.
Alisema hata wafanyakazi wakigoma, mshahara huo haupo. Alisema anayeona hawezi kufanyakazi na serikali kwa mshahara wa sasa, basi aache kazi.
Alisisitiza, ¡°Tusipoteze muda kudai kisichowezekana, hamtakipata.¡±
¡°Ahadi yangu iko palepale, tutaendelea kupandisha mishahara ya wafanyakazi. Nisikilizeni mimi. Msimsikilize Mgaya. Huyu ana ajenda yake¡± alisema Kikwete.
Tatu, kuhusu agenda ya tatu ya maboresho ya mishahara, alisema wao walitaka kima cha chini kiwe Sh. 315,000, lakini serikali ikataka kiwe Sh. 135,000, jambo ambalo hawakuafikiana.
Amiri jeshi mkuu alisema nchi ina wafanyakazi karibu 350,000 lakini ina watu milioni 40. Alisema wanachotaka wafanyakazi ni kupewa chote na ¡°sisi tutelekeze watu milioni 40.¡±
Rais Kikwete alisema serikali ikikubaliana na madai ya wafanyakazi, italazimika kulipa kiasi cha Sh. 6.9 trilioni kwa mwaka.
Alifanya hesabu kuwa wafanyakazi350,000 wakilipwa Sh. 315,000 kila mmoja kila mwezi kwa mwaka, serikali itakuwa imelipa Sh. 6.9 trilioni wakati mapato ya serikali kwa mwaka wa fedha uliopita ni Sh. 5.8 trilioni.
Hata hivyo, MwanaHALISI limegundua kuwa hata kama wafanyakazi wa serikali watakuwa500,000 na kila mmoja akalipwa kiasi cha Sh. 500,000, serikali itatumia kiasi cha Sh. 3 trilioni tu kwa mwaka.
Bado kiasi hiki cha kulipa watu wengi kwa kiasi kikubwa, ni kidogokwa Sh. 3.9 trilioni kwa mwaka ikilinganishwa na ¡°hesabu za ikulu.¡±
Wachunguzi wanasema ama serikali imekosea hesabu au imetoatakwimu hizo kwa makusudi kukidhi matakwa ya kisiasa.
Katika hali ambayo haikutegemewa, Rais Kikwete alisema kama madai ya wafanyakazi ni shinikizo kwake ili wampe kura kwenye uchaguzi mkuu wa Oktoba, basi hahitaji kura zao.
Aliwaita viongozi wa TUCTA kuwa waongo na wanafiki kwa kusema serikali yake haiambiliki na kwamba ndio maana alichagua kujibu hotuba zao za Mei Mosi kwenye sherehe ambazo hakualikwa.
Kikwete alituhumu viongozi wa TUCTA kuwa na ajenda zao za siri ambazo alisema zinalenga zaidi kisiasa.
Mwaka huu chama cha wafanyakazi kilikataa kumwalika rais kwenye maadhimisho ya siku ya wafanyakazi duniani. Hii ni maraya kwanza kutofanya hivyo katika historia ya Tanzania.
Akionekana kutaka kulitupa zigo lawafanyakazi kwa wapinzani wake wa kisiasa, Kikwete alisema, wanayo kila sababu ya kuhoji dhamira za viongozi wa TUCTA na kwamba wana lao jambo.
Kauli hiyo ilichukuliwa kama majibu kwa Katibu Mkuu wa CHADEMA, Dk. Willibrod Slaa ambaye siku ya Mei Mosi aliishutumu serikali kwa kutosikiliza vilio vya wananchi.
Hatua ya wafanyakazi inachukuliwa na wachambuzi wa mambo kuwa mtihani mkubwa kwa Rais Kikwete na serikali yake.
 
TUCTA hawana meno!!!
Tucta yaitega serikali:

Shirikisho la Vyama Vya Huru vya Wafanyakazi Tanzania (Tucta) kimeibuka kuitega serikali kwa kuipa mwaka mmoja kuhakikisha wafanyakazi katika sekta zote wanalipwa kima cha chini cha mshahara kinachokidhi mahitaji ya msingi ya maisha kinyume na hapo halitasita kuchukua hatua za mgomo shinikizi.

Aidha, limeitaka serikali kupunguza kiwango cha kodi kinachotozwa kwa wafanyakazi kufikia asilimia 11 kwa vile wamevumilia hadi wamechoka kwa wafanyakazi kubebeshwa mzigo mkubwa wa kodi huku wafanyabiashara wakubwa wakisamehewa kodi na kulipa kodi ndogo isiyoendana na biashara zao na kama bajeti ya serikali ya mwaka 2013/14 haitazingatia hilo, watalazimika kuchukua hatua kupinga uonevu huo.

Hayo yalisemwa Jijini Dar es Salaam jana na Katibu Mkuu wa Tucta, Nicolaus Mgaya, alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari kuelezea maazimio ya Baraza Kuu la Tucta katika kikao chao cha 14 kilichoketi Machi 28, mwaka huu.

Alisema bado wanaendelea kufanyamazungumzo na serikali kwa muda mrefu ndio maana wamekaa kimya kuitaka kutekeleza mapendekezo ya mshahara wa kima cha chini cha Sh. 315,000 ambacho kimepitwa na wakati na wanafanya utafiti ili kuja na kima kipya cha chini cha mishahara.

"Tumeipa serikali mwaka mmoja kuhakikisha wafanyakazi katika sekta zote wanalipwa kima cha chini cha mshahara, kinachokidhi mahitaji ya msingi ya maisha kinyume na hapo hawatasita kuchukua hatua za mgomo shinikizi wakati tukiendelea kufanya utafiti wa kima kipya cha mshahara," alisema Mgaya.

Aliongeza kuwa Baraza Kuu limebaini kuwapo na hatua chanya za kuboresha mifuko ya Hifadhi ya Jamii nchini na kasi ya maboresho ni ndogo kwani wafanyakazi wengi wanaendelea kustaafu kwa malipo kidogo ya pesheni huku mifuko ikiendelea kuneemeka na kuitaka serikali kukamilisha maboresho yake kwa kipindi cha mwaka mmoja.

Akizungumza kukoma kwa uongozi wa Rais Shirikisho hilo, Omari Ayoub Jumaa, alisema amemaliza muda wake kwa sababu za kikatiba kifungu namba 16.6 hadi 16.6.8.

Alisema Baraza Kuu limeazimia kuwa Maadhimisho ya Mei Mosi kitaifa mwaka huu yafanyike mkoani Mbeya.

CHANZO: NIPASHE
 
Ha Ha Ha ! Umenikumbusha ile hotuba ya Raisi wetu.
Safari hii sijui watakatiwa jina gani? Lililopita lilikuwa mbayuwayu, likawafanya wapole, wajiandae kwa jina litakalofuata safari hii
 
Tucta yaitega serikali:

Shirikisho la Vyama Vya Huru vya Wafanyakazi Tanzania (Tucta) kimeibuka kuitega serikali kwa kuipa mwaka mmoja kuhakikisha wafanyakazi katika sekta zote wanalipwa kima cha chini cha mshahara kinachokidhi mahitaji ya msingi ya maisha kinyume na hapo halitasita kuchukua hatua za mgomo shinikizi.

Aidha, limeitaka serikali kupunguza kiwango cha kodi kinachotozwa kwa wafanyakazi kufikia asilimia 11 kwa vile wamevumilia hadi wamechoka kwa wafanyakazi kubebeshwa mzigo mkubwa wa kodi huku wafanyabiashara wakubwa wakisamehewa kodi na kulipa kodi ndogo isiyoendana na biashara zao na kama bajeti ya serikali ya mwaka 2013/14 haitazingatia hilo, watalazimika kuchukua hatua kupinga uonevu huo.

Hayo yalisemwa Jijini Dar es Salaam jana na Katibu Mkuu wa Tucta, Nicolaus Mgaya, alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari kuelezea maazimio ya Baraza Kuu la Tucta katika kikao chao cha 14 kilichoketi Machi 28, mwaka huu.

Alisema bado wanaendelea kufanyamazungumzo na serikali kwa muda mrefu ndio maana wamekaa kimya kuitaka kutekeleza mapendekezo ya mshahara wa kima cha chini cha Sh. 315,000 ambacho kimepitwa na wakati na wanafanya utafiti ili kuja na kima kipya cha chini cha mishahara.

"Tumeipa serikali mwaka mmoja kuhakikisha wafanyakazi katika sekta zote wanalipwa kima cha chini cha mshahara, kinachokidhi mahitaji ya msingi ya maisha kinyume na hapo hawatasita kuchukua hatua za mgomo shinikizi wakati tukiendelea kufanya utafiti wa kima kipya cha mshahara," alisema Mgaya.

Aliongeza kuwa Baraza Kuu limebaini kuwapo na hatua chanya za kuboresha mifuko ya Hifadhi ya Jamii nchini na kasi ya maboresho ni ndogo kwani wafanyakazi wengi wanaendelea kustaafu kwa malipo kidogo ya pesheni huku mifuko ikiendelea kuneemeka na kuitaka serikali kukamilisha maboresho yake kwa kipindi cha mwaka mmoja.

Akizungumza kukoma kwa uongozi wa Rais Shirikisho hilo, Omari Ayoub Jumaa, alisema amemaliza muda wake kwa sababu za kikatiba kifungu namba 16.6 hadi 16.6.8.

Alisema Baraza Kuu limeazimia kuwa Maadhimisho ya Mei Mosi kitaifa mwaka huu yafanyike mkoani Mbeya.

CHANZO: NIPASHE

Wapuuzi tu TUCTA! Hopeless !!!!!!!!!!!!!
 
yaani 315000 ya 2010 wanayo mpaka leo? hivi thaman yake wakati ule ni sawa na sasa?
nyie tucta kuweni reasonable....msikariri
 
kikwete alishawambia kama mshahara mdogo,acha kazi tafuta kazi nyingine,hapo hakuna jipya wanajifurahisha tu na kuwaburudisha wafanyakaz

Umefika wakati wa wafanyakazi wa serikali kujipanga na kutafuta njia mbadala za kujiajiri wenyewe. Kazi hatuachi ng'ooo tutaanza ujasiliamali wa chochote kilichopo mbele yetu. Fikiria mgomo baridi wa waalimu, nini kilitokea?!
 
Back
Top Bottom